HTC One chỉ thực sự dễ sửa chữa nếu như có bộ công cụ đặc biệt từ HTC

Blaze1st
10/7/2013 13:54Phản hồi: 160
HTC One chỉ thực sự dễ sửa chữa nếu như có bộ công cụ đặc biệt từ HTC

Một điểm khiến nhiều khách hàng cảm thấy không dễ chịu khi sử dụng các smartphone có phần thân được làm bằng nhôm nguyên khối, như HTC One, đó là: rất khó sửa chữa khi gặp sự cố ở bên trong. Đúng vậy, nếu như các bạn còn nhớ, trang iFixit chỉ cho HTC One điểm 1/10 - tức là cho biết đây là smartphone rất khó tháo gỡ và sửa chữa. Tuy nhiên bản thân HTC lại không nghĩ vậy, trong một cuộc trò chuyện với Jusin Huang, người phác thảo nên thiết kế của One, đã cho biết mọi vấn đề đều có cách giải quyết - những bộ phận phần cứng của chiếc smartphone Android cao cấp này thực sự rất dễ sửa.

Cụ thể như thế nào? Huang nói rằng: "Trong suốt quá trình phát triển nên HTC One, luôn luôn có một đội ngũ chịu trách nhiệm cho quá trình sửa chữa One khi nó gặp sự cố sau này". Chình vì vậy, "Bất kỳ một chiếc smartphone nào được đưa tới HTC, bộ phận đó luôn có các công cụ đặc biệt để tháo dỡ phần lưng, từ đó cho phép chúng ta tiếp cận được với các linh kiện ở bên trong". Huan tiếp tục: những nhân viên này có thể đặt mọi thứ ngay ngắn trở lại như cũ, nếu như khách hàng yêu cầu. Và điều đặc biệt ở đây là chỉ có HTC mới có bộ công cụ này, cách thức hoạt động và tên gọi của chúng là gì thì Huang từ chối tiết lộ.

Cuối cùng, Huang mỉm cười và chốt lại một câu :"Đừng có thử tự sửa chữa chiếc HTC One của bạn". Có lẽ sau bài này, bạn nào đang sở hữu HTC One mà không may gặp trục trặc gì, thì tốt nhất mang đến HTC để họ tìm nguyên nhân và sửa chữa - đó là giải pháp an toàn nhất và đáng tin cậy nhất.

Xem thêm: Bên trong HTC One: Rất khó sửa chữa

160 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ok
mrle01
TÍCH CỰC
11 năm
@minhvuongkorea vãi bóc team. 4@@
@minhvuongkorea hết bảo hành HTC đâu có tự nhận sửa nữa .
kho sua do phai lo bi thay do
mrblack01
TÍCH CỰC
11 năm
Htc đang làm con bài chiến luợt...các hãng khác bán phụ kiên, đồ chơi kèm theo...HTC bán bộ đồ sửa chữa...rất hay...😁
tuanvu_281
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mrblack01 k bán đâu bạn ak. cái đó mới khó chứ
Thợ ko thích điều này :oops:
iptran68
TÍCH CỰC
11 năm
Mấy bố đấy chém đấy!
Con này ko gọi là full body được....hình như chỉ có lumia mới full body. Nhôm hơi bị khó ngay cả iphone 5 cũng vậy.

SONY using tinhte.vn
Thì đã nói là người khác khó sửa chứ cho htc là xong hết. Mà htc sửa mới chất lượng chứ cho mấy thằng ở tiệm nó phá máy xong cái gì ngon nó thay mất rồi kêu hỏng cái đó luôn. Bị rồi nên khiếp mấy anh làm ăn đểu quá.

Gửi từ htc one x+ của tôi
@abcxyzpuk thợ vn nó bẩn thế đấy những vẫn có người tốt mặc dù ít.
bactuong
TÍCH CỰC
11 năm
@abcxyzpuk Bạn này nói chí lý, giờ toàn đa số là vậy, ko hư gì nhiều nó làm cho hư rồi kêu thay kêu sửa!
cái này cũng có cái hay; có thể tránh dc một số bố tưởng mình là thánh cứ tự mở ra rùi lại ráp vào, làm ko đúng cách máy bị hỏng hóc lại lên diễn đàn chém tơi tả về chất lượng sản phẩm...... thà là làm cho nó tháo 1 phát ko dc banh luôn cả máy........
=))))))
jfuolu
TÍCH CỰC
11 năm
Tức là em one mà tèo thì chúng ta thành con vịt và HTC tha hồ chặt chém....
thanhpho248
ĐẠI BÀNG
11 năm
@jfuolu Bạn nhầm rồi, nhân viên của hãng rất ít làm thịt khách hàng như mấy bố sửa chữa vặt, mà dù sao thì họ cung làm việc chuyên nghiệp đúng nghĩa hơn
@thanhpho248 hãng thì cũng là mấy ông VN .. không chém mới là lạ
ngtient38
TÍCH CỰC
11 năm
chính vì bài khó sửa chữa nên mình đã chuyển sang s4, ăn chắc mặc bền
Vậy thì htc one doanh số bán sẽ ít vì thị trường xách tay người mua rất dè dặt vì hư cái j đó nhỏ vặt là coi như xong,bán lại thì bị ép giá,chúc mừng ai đang sở hữu htc one xách tay ko có bh chính hãng nhé,xài trong lo sợ
@nguyenthikieuanh trời bạn nói thì hay lăḿ thử trường hợp bạn bỏ hơn 10chai mua 1 cái Dt chẳng may hư, bạn se ko nói như bây h đâu.bảo hành làm j nguyên vẹn dc chứ, đồ lắp mới còn lỗi nữa chứ đừng nói chi hàng bảo hành
@langtuhoakimtuoc Chào bác,
Máy HTC ONE mình bị vào nước ko khởi động lên được, bác sửa có được không ?
Hiện mình cắm sạc vào để lâu lâu thấy máy ấm ấm.
@onemore Máy bạn khả năng là tiêu con main rồi vì vô nước mà bác còn cắm sạc :eek:
Cái này phải kiểm ra main kỹ mới kết luận được nhưng khó khắn đấy có khi phải thay cả cụm socket + nguồn mà như thế thì bán xác mua máy mới cho rồi. Tạm thời bác cứ bỏ thùng gạo thử xem, càng lâu càng tốt.
@alanlee Là bác chủ của em nó mua con máy 10 mấy củ mà lười ko mua cáp, sài cái cáp khựa ở đâu đâu cắm vô pc bị chập nguồn sau sạc pin chập chờn, lúc ăn lúc ko, để ko thôi mà pin tụt nhanh như kéo game 3D, mình banh ra thì hỡi ôi cái ic nguồn nó ko còn nguyên dạng nữa:eek:. À quên bác nào có ý định tháo em nó ra thì cẩn thận viền nhựa dễ hỏng lắp vô lại ko đc, mình thì làm hư mất miếng đồng tản nhiệt nên phải gắn tấm đồng linh kiện thay thế (Hy vọng bác nào đưa mình vọc ko đọc đc dòng này😁)
sao cứ phải nguyên khối làm gì nhể!
cầm chắc tay à?
Kabm
CAO CẤP
11 năm
@Huỳnh Phương Chỉ vì 1 lý do làm pin liền không tháo được thì sẽ nhỏ gọn hơn, dễ cạnh tranh với Samsung hơn. Mà đã pin không tháo được thì làm cái nắp lưng làm gì, thế cho nên là "nguyên khối". Mà cũng là 1 cách gọi thôi chứ One cũng không phải nguyên 1 khối mà là nguyên vài mảnh ghép lại.
@Huỳnh Phương Vậy bạn thích áo vá hay áo may từ vải nguyên tấm. Đương nhiên một sản phẩm nhìn càng ít đường ráp nối càng đẹp chứ (không bàn đến vấn đề khó sửa vì nó là đương nhiên rồi), thế nên vì muốn nó được đẹp mà đành phải chịu cảnh khó sửa (chứ không phải không thể) thôi.
rt_auduong
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chả có gì phải lo.tới đâu hay tới đó.nếu sợ thì cứ Nokia 1110i mà chiến.đừng nghỉ tới smartphone
Prince23
TÍCH CỰC
11 năm
Hư cổng sạc usb do sơ suất ùi hem bik sao thay nhỉ
Đẹp thì đẹp thật , chẳng may hỏng chắc để tủ làm cảnh .
@vutuananh93 Hỏng do chủ nhân tự vọc phá còn đỡ oan ức hơn không làm gì mà tự dưng bị hư bị lỗi rồi không sửa được phải ôm show thế mới đau.
zduannv
ĐẠI BÀNG
11 năm
HTC BỰA THẬT
Quá tuyêt
Sợ hỏng thì chuyển qua Samsung siêu phẩm với 8 con ốc vít đi các bác :p
tuanbode
TÍCH CỰC
11 năm
Chúng tôi không có bộ công cụ nào để tháo One ra cả. Bởi vì One không bao giờ hỏng bất cứ thứ gì 😁 Sao anh ấy không chém thế nghe cho sướng :D
thangvh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tuanbode có lý :D
@tuanbode Vì ông ấy muốn mọi người sau khi nghe xong sẽ "àh và òh" lên trong sung sướng và thán phục thay vì kết luận "đúng là một thằng cha viễn tưởng"

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019