[ HTC ONE M7 ] Tổng hợp hướng dẫn Unlock Bootloader -Custom Recovery - Rom - S-OFF - Android 4.4.4

pinbacninh_city
10/3/2013 12:43Phản hồi: 24.180
24.180 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cho mình hỏi one m7 wls thì có bản rom nào tốt nhất ạ
nhutns
TÍCH CỰC
8 năm
@gatheringviolet ISC
Gà mờ chuyển qua xài one m7 gặp ngay con wls up xong không nhận sim @@ làm sao đây mọi người?? Hôm qua nghe bạn bán hàng bên Thiên Minh mobile nói là đã mở mạng quốc tế tưởng đâu up rom được ai ngờ up lên thì bị vậy
nhutns
TÍCH CỰC
8 năm
@gatheringviolet Có biểu tượng sim dấu hỏi chấm vào báo sim ko hợp lệ hay sao ?
Hiện icon sim có dấu chấm than 😔
nhutns
TÍCH CỰC
8 năm
@gatheringviolet bạn mua trúng máy unlock sim bằng phần mềm rồi, cái này cần unlock lại mới có sóng nhé ! Đà Nẵng thì mang mình chạy unlock vĩnh viễn và chạy rom Android 5.0.2 Sến 7.0 + fix hết lỗi
@nhutns Bởi vậy 😔 mình mang đi đổi con khác mà cửa hàng chỉ còn 1 con màu đỏ check imel ra thì vẫn là máy unlock bằng phần mềm one m7 sprint wls bên ngoài lại xấu hơn con mình mua vỏ cong vênh mà họ nói xài tốt :mad: nên mình không lấy tính lấy lại tiền lổ cũng được coi như tiền ngu. Nhưng bên đó không trả lại tiền mà nói cửa hàng không có chính sách đó chỉ cho đổi máy khác hoặc đổi dòng khác ngang hoặc cao hơn mới ghê chứ :eek: cuối cùng phải lấy con G2 F320L mặc dù chã muốn tí nào về nghe thông tin dòng F320 bị lỗi cảm ứng nữa mới ghê buồn quá buồn. Từ nay cạch mặt luôn hàng xách tay :rolleyes::rolleyes:
Ầy, tình hình là em là con gái mù công nghệ. Sau khi bạn e unlock bootloader thì máy em gặp trục trặc:
_ Sập nguồn cắm sạc đèn đỏ nhấp nháy liên tục, bật máy không lên nguồn. Sau đấy em bỏ sạc ra máy vẫn đèn đỏ nhấp nháy. Chỉ lên nguồn khi tháo pin lắp lại.
_ Sập nguồn mà k tháo pin như thế kia thì máy k lên pin 😔 4 tiếng vẫn 40%
_ Đọc topic thấy lỗi nthe thì hard reset. hard reset thì nó hiện lỗi này: this build is for development purrposes only. Do not distribute outside of htc without HTC's written permission. Failure to comly may lead to legal action.
Bây giờ làm sao ạ :(( help meeeeeeeeee. e xin cảm ơn
nhutns
TÍCH CỰC
8 năm
@Louse E ở Đà Nẵng thì mang a xem cho
Ầy, tình hình là em là con gái mù công nghệ. Sau khi bạn e unlock bootloader thì máy em gặp trục trặc:
_ Sập nguồn cắm sạc đèn đỏ nhấp nháy liên tục, bật máy không lên nguồn. Sau đấy em bỏ sạc ra máy vẫn đèn đỏ nhấp nháy. Chỉ lên nguồn khi tháo pin lắp lại.
_ Sập nguồn mà k tháo pin như thế kia thì máy k lên pin 😔 4 tiếng vẫn 40%
_ Đọc topic thấy lỗi nthe thì hard reset. hard reset thì nó hiện lỗi này: thí build is for development purrposes only. .o not distribute outside ò HTC withou HTC's written permission. Failure to comly may lead to legal action.
Bây giờ làm sao ạ :(( help meeeeeeeeee. e xin cảm ơn
:( e lại ở HN ạ. A biết cách nào k ạ. hiccc e cám ơn ạ
mình muốn s-off con ( htc one m7 verizon )của mình .. nhưng hboot 1.61 liệu có cách nào hạ đc ko ad ơi ...chỉ cho em mới.. em cảm ơn nhé
nhutns
TÍCH CỰC
8 năm
@thanghb89
box thôi, 5 phút là s-off
Thông số M7 của e:
M7_U PVT SHIP S-ON RH
Hboot 1.61.0000
RADIO - 4T.35.120.274.0718
OS-7.21.707.151
Lúc e cài rec xong flash supersu thì bật máy lên bị treo logo htc, sau đó e vô clear cache thì máy nó bị đen xì màn hình. ko thể khỏi động lên đc. vẫn vào boot loader và rexcovery bình thường, các bác chỉ e cách cứu em nó với. e thử vài cách rồi đều ko đc, chạy rom thì toàn báo lỗi.
nhutns
TÍCH CỰC
8 năm
@ngocvu92qn ở Đà Nẵng thì mang tớ xem cho
@nhutns hic. tớ quê huế nhưng lại học hà nội. bạn cho mình hỏi là khi mình cop rom vào bộ nhớ máy rồi flas nó báo là ko tìm thấy file md5. phải giải quyết sao bạn nhỉ
nhutns
TÍCH CỰC
8 năm
@ngocvu92qn disable md5 check trong twrp
@nhutns cảm ơn bạn mình cứu đc e nó rồi
quocviettv
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình đang gặp vấn đề này
Đang xài tự nhiên bị khỏi động lại, k load vào đc phone bị dính ở logo hhtc. Xong lại tự khởi động và vào recovery. Mình check sd thì mất sạch dữ liệu
Hôm nay flash lại thì bị lỗi này
Ai có kinh nghiệm thì giúp mình với ạ

------------------------------------------------------
h thì nó tạch luôn rồi -_-
đang cài rom nó tự tắt xong sạc pin hay j cũng k sáng đèn, cấm usb thi nó hiện driver qhsusb_dload
nhutns
TÍCH CỰC
8 năm
@quocviettv mất boot rồi nhé bạn !
quocviettv
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nhutns Vậy h mình phải làm sao để nạp boot lại cho nó ???
nhutns
TÍCH CỰC
8 năm
@quocviettv bạn mang ra tiệm nhé ! theo tớ thì case này chỉ có thay mainboard khác thôi
mày em thông số như nay, bác nào tim giúp em rom dạng RUU .exe androi 5.X thích hợp cho con này với em tìm mãi chả thấy. cảm ơn!
nhutns
TÍCH CỰC
8 năm
@phamcong911 ruu.exe thì chắc chắn ko có rồi, chỉ có nand + fw nhưng là 707.121 (cao hơn của bạn)
@nhutns Thế có cái rom gốc nào ko bạn. Rom goc dạng zip cũng đc để mình up qua recovery , cứ rom gốc và up đc là oke mình ko quan trọng cao hơn hay thấp hơn
Em xin phép vì đã spam nhưng bác nào am hiểu mà còn ol thì tìm giúp e với ạ. Em cũng cần lắm lắm ạ.
em xài bản việt nam
RELOCKED
M7_U PVT SHIP S-ON RH
HBOOT-1.61.0000
RADIO-4T.35.3218.16
OPENDSP-V35.120.274.0718
OS-7.21.707.135
eMMC-BOOT 2048MB
làm sao để root,s-off vậy mọi ng, e mới tập xài
nhutns
TÍCH CỰC
8 năm
@chai dầu ăn s-off qua box giá 100k 5 phút là xong, Đà Nẵng gặp tớ, muốn root thì làm free lun
@nhutns mình ở nha trang lận, h mình k cần s-on mà rôot + recovery đc k nhỉ ???
nhutns
TÍCH CỰC
8 năm
được
@nhutns làm như page 1 hả bạn ?? Có up rom khác đc k ??
@nhutns bạn cho minh hỏi ??? máy mình one m7 bi loạn cảm ứng + pin mau hết !!! ở Sài gòn ai sửa tốt + chất lượng + giá tốt bạn quen ai ko giúp mình sửa với !!!
nhutns
TÍCH CỰC
8 năm
M7 ngoài cái mainboard là giá trị cao còn lại là màn và pin, thay 2 món đó là bằng 1/2 cái máy rồi :-D
quocviettv
ĐẠI BÀNG
8 năm
ae cho mình hỏi
con HTC M7 của mình mất boot, vô hãng nó báo là bị lỗi mainboard, nó báo giá 4tr2 -_-
cho mình hỏi có chỗ nào sửa đc nữa k, nghe giá 4tr2 muốn mua cái đt mới hết sức -_-
mình xin cám ơn
@quocviettv Trời ạ , máy mới fullbox hiện tại chỉ 2tr5 , main 4.tr2 ai mà thay ...Bán xác rồi mua mới đi bạn ..
@tronghieuvn Mua đâu giá ngon vậy bác? Hàng xách tay likenew em hỏi đã 3tr6 rồi, chỉ em với
M7 verizon lỗi *101# toàn tiếng tàu bác nào giúp e khắc phục vs. Đang dùng 4.3 stock đã root
nhutns
TÍCH CỰC
8 năm
@kizimaru bạn xài cái patch để fix lỗi này, bạn search USSD fix ở google nhé !
@nhutns M seach rồi nhé. Mà toàn ra tool của đám sky nên ko dám thử. Bạn có link cho m tham khảo vs.
Up đủ mọi rom mà ko đc. Giờ đang ở viperone 7.0.2. Ai giúp em với. *101# mà toàn tiếng hoa.
Update lên bản radio mới nhất là hết nhé. Mà bác pinbacninh ở bn à. CCòn pin sky a810 ko nhỉ
bác nào pro chỉ giáo e với ạ e up rom cho htc one x mà bị treo logo chọn vào recovery không được mà nó cứ hiện đi hiện lại logo htc thôi cắm dt vào laptop máy có báo nhận nhưng không hiện lên h em phải làm sao ạ ? ai biết chỉ em với
M7 verizon S-On hboot 1.57 !!! minh unbootloader báo lỗi
Error Code: 172.
Error Reason: CID Not Allowed (MID not exist in Model Rule).
Giúp mình với
nhutns
TÍCH CỰC
8 năm
@Muscletech Cần s-off mới unlock bootloader được con này
Nhờ tư vấn: Hiện nay mình đang dùng One M7 quốc tế, đã root, HĐH 5.0.2, sense 6.0 và đang dùng ổn định. Nhưng mình muốn lên 6.0, theo mọi người thì có nên không và nếu lên thì tư vấn giúp mình bản room nào ổn định nhất. Cảm ơn cả nhà 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019