[ HTC ONE M7 ] Tổng hợp hướng dẫn Unlock Bootloader -Custom Recovery - Rom - S-OFF - Android 4.4.4

pinbacninh_city
10/3/2013 12:43Phản hồi: 24.180
24.180 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhờ tư vấn: Hiện nay mình đang dùng One M7 quốc tế, đã root, HĐH 5.0.2, sense 6.0 và đang dùng ổn định. Nhưng mình muốn lên 6.0, theo mọi người thì có nên không và nếu lên thì tư vấn giúp mình bản room nào ổn định nhất. Cảm ơn cả nhà 😁
nhutns
TÍCH CỰC
8 năm
@xuanchau base 6.0 chỉ có rom giao diện gốc (AOSP) nên bạn cố định ở 5.0.2 sense 6 đi
quancva
ĐẠI BÀNG
8 năm
lâu quá ko vào, e đang định up lại rom, cho hỏi bây h rom gì ổn định + mượt mà, các bro cho e xin link luôn ạ.
e xin chân thành cảm ơn!
dayfine
ĐẠI BÀNG
8 năm
firmware mới nhất cho m7 là cái nào vậy các bác, em tìm trên mạng và update lên thì được có 7.19.401.51 à
mọi người ơi giúp mình với máy mình đang chạy 5.02 nhưng nó lỗi mình chạy lại xong khi khởi động lại nó cứ treo logo ui tắt đi tắt lại giúp mình với
huutoanpy
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có ai bị hiện tượng sạc không vào pin, tắt nguồn cắm sạc thì hiện cục pin kèm dấu !, đèn thì nháy lát rồi tắt nguồn không 😔? Giúp với!
quancva
ĐẠI BÀNG
8 năm
@huutoanpy trước mình cũng bị, may là lúc ấy còn bảo hành
đem ra Hồng Quang thì bọn đấy bảo hỏng chân sạc, đem thay vài hôm trả lại ngon
các bác ơi, em mới mua lại e m7 tính up viper mà giờ trang 1 cũ hết rồi các bác chỉ em root máy với
Thank các bác trước nha
Máy mình như này:
UNLOCKED
M7_U PVT SHIP S-ON RH
HBOOT-1.61.0000
RADIO-4T.35.3218.16
OPENDSP-V35.120.274.0718
OS-7.21.707.135
eMMC-BOOT 2048MB
Mình muốn S-OFF để nghịch, mà đợt trước quên mất ko S-OFF để giờ HBoot nó cao quá. Đã có bạn nào S-OFF bằng phần mềm được chưa
Hoặc ở HN có chỗ nào S-OFF bằng box ko các bạn nhỉ?
We're sorry, but it appears your attempt to unlock the bootloader on this device has failed. This could be caused by several factors including simple errors in the entry of the unlock token, problems with your device, or a lack of manufacturer support for the unlocking process. Please see the specific error code listed below, and try again if necessary.

Error Code: Invalid Bootloader Token Length.
Error Reason: The submitted Token appears to be the wrong length and won't work.
minh co con m7 vẻizion unlock botloadder no cu loi nhu nay phai lma sao dya
nhutns
TÍCH CỰC
8 năm
m7 verizon chưa s-off sẽ không unlock được bootloader
ban oi ko ko unlock bôt loaderr voi root dc thi s0ff kieu j
Máy mình như này:
UNLOCKED
M7_MLV PVT SHIP S-ON BH
HBOOT-1.61.0000
ai biet unlock bootload der chi minh voi lam du cach rui
chủ top hướng dẫn mình cái unlockbottloadder cho htc one m7 vezion di
nhutns
TÍCH CỰC
8 năm
việc đó bạn không phải lo, box chuyên dụng để s-off nó không quan tâm OS ra sao đâu ?
@nhutns :eek: thế con của mình h ko có hướng đãn tự làm dc ah . phải có box mới xủ lý dc hàng veion ah
nhutns
TÍCH CỰC
8 năm
Không thể tự làm được vì hboot của bạn đã quá cao rồi, hoặc tự làm qua tool Sunshine thì mất 25$ nhoé, box chỉ 100k thôi
@nhutns may minh gio co cach nao root xai tam dc ko . con verzio nay chán vậy
ptl2810
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có bác nào lên android 5.1 hay 6 cho em này chưa ah? Đã tải cm13 về mà flash wa twrp báo lỗi detected filesystem ext4...
Bác nào biết khắc phục lỗi này k ah?
mấy bạn cho mình hỏi htc m7 với cái fastboot như hình mình có up rom lên 5.0.2 được không, mình unlock trên htcdve thì bị lỗi không hỗ trợ mã lỗi 170
nhutns
TÍCH CỰC
8 năm
Được nhé
@nhutns Hay quá nhưng mình nên chọn bản rom từ đâu mình sợ lỗi là toi, thấy mấy bạn trên diễn đàn dính lỗi quá trời, mình có thể kiểm tra bản rom được không, cám ơn bạn nhiều, ở bến tre mời coffe liền hehe
nhutns
TÍCH CỰC
8 năm
bạn xem lại token lấy đã chuẩn chưa chứ error 170 là MID is not allowed chỉ có cho m7 verizon, Đà Nẵng bạn mang mình chạy fw cao nhất + rom tối ưu con này ngon lành lun
@nhutns Cám ơn bạn, mình ở Bến Tre lận, sao mình unlock bootloader bằng web htc lại bị lỗi đó nữa mình coppy kỹ lắm, để vậy uprom luôn được ko bạn.
nhutns
TÍCH CỰC
8 năm
bạn chưa unlock bootloader, nạp recovery thì sao mà up rom được ?
@nhutns Hi bạn mình cài rom được rồi nhưng có vấn đề là mất cảm biến nên gọi màn hình luôn sáng, đèn home tối thui, thêm có biểu tượng gì đó chóp chóp liên tục gần cây sóng điện thoại, khắc phục được không bạn
nhutns
TÍCH CỰC
8 năm
đưa về stock xem sao đã nhé
@nhutns bản rom stock nào cũng được không bạn, thấy nhiều quá không biết cái nào, máy mình : M7_WLS PVT SHIP S-OFF RH
CID-11111111
HBOOT-1.60

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019