Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

HTC ONE X dính lỗi màn hình?

liverpool_hai
15/4/2012 14:0Phản hồi: 256
256 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chán quá định mua 1x mà dính phốt lỗi thế này chắc lại thui ko mua nữa rồi
bạn nào biết chỗ nào thay màn hình onex tốt nhất ở hà nội ko
@vu_tuan_tai_1987 Up

Mình cũng đang cần thay màn hình One X , bác nào biết chỉ với 😔
khó của nam cường
Mọi người cho mình hỏi. Mua máy ở FPT mà phát hiện có lỗi, thì nên ra FPT kiểm tra hay đưa lên TTBH Hồng Quang ạ?
HoanVuBBCC
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ra ttbh hồng quang

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
Máy mình bị lỗi màn hình có đốm vàng. mình đưa ra FPT rồi 😁. họ đang giữ máy để đưa lên hãng kiểm tra @@
@Jim.Ho Các bác ơi, cho em hỏi. Fpt đã nói vs em là "Hãng" đã xác nhận máy em có lỗi do nhà sản xuất, bgio "Hãng" sẽ đổi máy cho em. Nhưng Fpt bảo là, "Hãng" đang thiếu hàng, nên chưa có máy cho em. Vậy có nghĩa là, máy này là "Hãng" đổi cho em, chứ không phải FPT à? Máy mới của em đc chuyển từ "Hãng" sang hay sao ạ? Có bác nào có kinh nghiệm ko? chia sẻ em với.
HoanVuBBCC
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cũng đưa về hồng quang thôi bạn ạ, nên bạn ra trực tiếp hồng quang sẽ giải quyết nhanh hơn, fpt chỉ là trung gian thôi, do đó máy bạn bi giữ lại 1 khoảng thời gian tại fpt.Ra thẳng ttbh hồng quan bạn có thể nói lý lẻ trực tiếp luôn với nv bảo hành.

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
Máy mình mới mua, đang trong thời gian đổi mới trong 7 ngày, nên mình đưa ra FPT bạn ạ 😃. Sau này dùng nếu có sự cố gì mình sẽ đưa ra TTBH Hồng Quang. Cám ơn bạn 😁
Cho mình hỏi là tất cả các máy htc one x hàng chính hãng (Viettel, FPT, Hồng Quang,v.v...) đều không còn seal phải ko ạ?
hooverntn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cho e hỏi làm thế nào để kiểm tra máy có bị đốm vàng hay ko?

Send from my rock.
@hooverntn Bạn thử mở chương trình gì có nền trắng toàn màn hình, ví dụ như "nhắn tin". rồi nhìn khắp màn hình xem có chỗ nào vàng ko.
Bạn nên chơi game hoặc làm gì đó trước khi kiểm tra, vì hình như máy nóng thì nếu bị đống vàng nó sẽ hiện rõ hơn @@
hooverntn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Jim.Ho Hehe. Dùng app tinh tế cũng toàn màu trắng, tìm cũng ko thấy, chắc là ko bị. Mà thường những máy sản xuất trong những lô đầu mới hay bị thì phải, mấy lô sau có lẽ ít bị hơn.😁

Send from my rock.
HoanVuBBCC
ĐẠI BÀNG
11 năm
Máy đổi thì hãng HTC (có khả năng là TTBH Hồng Quang) đưa sang. Nên bạn yêu cầu đưa con HTC ONEX nguyên seal, sợ tụi nó đứa con renew, theo mình biết, máy bạn sẽ đưa qua trung tâm BH Hồng Quang kiểm tra, sợ tụi bên TTBH Hồng Quang đưa con ít lỗi đưa cho bạn, vì máy đổi ko có nguyên seal nên đâu bảo đảm là máy mới 100%.
@HoanVuBBCC Hôm nào lấy máy mình sẽ cập nhật tình hình. Để xem cách xử lý của Hãng có chuyên nghiệp không nào😆. Hi vọng FPT và HTC sẽ làm hài lòng khách hàng. Bây giờ mình chưa nhận máy nên không thể nói gì, nói linh tinh sẽ làm ảnh hưởng đến thương hiệu HTC và FPT.
@Jim.Ho Không hài lòng lắm. 😁

Sent from my HKT oăn íchx using Tinhte.vn
cleonardo
ĐẠI BÀNG
11 năm
Yên tâm, chuyên nghiệp nha bạn.

Sent from my HTC One X using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM