HTC Q4/2015: doanh thu 772 triệu USD, lỗ 101 triệu USD, là quý thứ 3 liên tiếp bị lỗ

Duy Luân
3/2/2016 21:43Phản hồi: 109
109 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vmphuc
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mới mua con Butterfly 2 mới chính hãng, giá 4t8. Quá ổn mà, ngày trước mình xài LG optimus G, sau đó là G2, cả 2 con đều bị vấn đề liệt màn hình cảm ứng. Con G đời đầu sau khi thay màn thì dùng khoảng 6 tháng lại liệt tiếp, sau đó còn bị mất sóng 3G nữa nên nghĩ LG có vấn đề về chất lượng, rất hay trục trặc mặc dù giá tốt và cấu hình ngon. Samsung thì mấy con đời mới build ngon chứ tầm trung build thấy gớm, viền mạ dùng một thời gian thì bong tróc hết. Dùng Android hiện tại thì mình sẽ ưu tiên HTC và Sony hơn, cảm nhận là độ hoàn thiện cao hơn các hãng khác.
qloved
CAO CẤP
8 năm
Ban
Bạn chưa c/m đc dải đen đó có tác dụng gì đối với ng dùng. Dải đen đó bất tiện thế nào thì rất nhiều ng đã phàn nàn rồi, rất nhiều ng cũng đã xác nhận, kể cả mod tinhte. Trong khi đó bạn chỉ đang cố cãi theo kiểu cuồng tín, lấy ví dụ từ iphone, hay câu nói của sj thì tác dụng gì hả bạn, nó k có giống nhau, đã gọi là tranh luận thì phải đưa ra đc luận chứng của mình chứ k phải ngồi phán những câu có vẻ nguy hiểm chứng tỏ ta đây bạn nhé, thân. Xin thưa vs bạn ng cãi cố chính là bạn đấy.
ansongjong
ĐẠI BÀNG
8 năm
@qloved Có vấn đề về đọc hiểu ah. Cái dải đen đã trả lời rồi. Tại sao k đc đem iphone vào? Tại sao cứ mod nói là đúng trong khi mod cũng là ng dùng? Muốn biết đc sản phẩm đúng hay sai phụ thuộc vào sản phẩm đó có đánh trúng tâm lý ng dùng hay k nhé
qloved
CAO CẤP
8 năm
@ansongjong Đúng, thực tế đã c/m điều đấy, htc đang giãy chết từng ngày vs kiểu thiết kế đấy thôi haha, mod cũng là ng dùng, mình đồng ý, bạn cũng là ng dùng, k đại diện cho ai cả, bạn thấy hài lòng nhưng k phải ng khác cũng hài lòng, và rất nhiều ng k thấy hài lòng so vs số hài lòng nên htc mới ra nông nỗi này. Thiết kế đẹp thì đẹp thật nhưng trải nghiệm ng dùng bị giảm đi 1 cách k đáng có, đáng ra có thể làm tốt hơn nhưng htc lại k làm
ansongjong
ĐẠI BÀNG
8 năm
@qloved Vậy thì lại quay lại cm trả lời cuhiep nhé
@qloved phải thừa nhận bạn cực kỳ nhẫn nại luôn đó. thôi cho qua chuyện trả lời lại mấy comments kia đi. người ta không có cởi mở để nhìn sự việc theo một hướng khác, nói qua nói lại có ích gì đâu.

chúc mừng năm mới 😃
4mE
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình dùng htc m8 1 tgian thấy cũng ổn mà nhiều b chê quá
trex
TÍCH CỰC
8 năm
mình thấy HTC đang lợi thế từ OneX- m7-8 rồi đến M9 ko ó gì cải tiến mạnh như LG G4 hay ss S6. M8 pin tốt kiểu dáng phải gọi à đẹp nhất thời điểm ra mắt hơn s5 và G3 về tổng số điểm ấy thế M9 cải tiến lùi vừa xấu ngoại hình vừa dậm chân tại chỗ cái camera mặc dù ít chụp ảnh mà nhìn khó chịu ghê. Có hệ thống loa vẫn là đầu bảng nghe nhạc với tai nghe quá bt và giao diện cá nhân hích hơn samsung rối rắm. Cứ nhìn LG đang vươn lên từ mốc G2 mà HTC chẳng bứt lên từ M8 toàn cải lùi. M8 rất tốt có lẽ là cái đt tốt nhất thời điểm khi ra mắt vậy mà giờ nhìn m9 a9 chán kinh.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019