[HTC Raider/Vivid] Tổng hợp mọi thứ và giao lưu lẫn nhau

vichou
8/12/2011 13:11Phản hồi: 7.037
7.037 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hoibicui
TÍCH CỰC
12 năm
mấy bác xem pin con này thế nào với ạ.xài khoảng mấy ngày là tạch😕
hoha1988
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thấy pin này cũng same same sensation sao ấy, chơi game thì nhanh hết, bthường 2 ngày cũng oki
** mấy bro cho hỏi cách dùng ADSL của PC cho Raider với.
Kết nối vào PC, chọn htc passthough internet, trong windows cũng đã hiện thêm 1 network tên là : "Htc Remote NDIS based Device" nhưng sao Raider vẫn k vào net đc 😔(
hoibicui
TÍCH CỰC
12 năm
cái này mấy em htc hình như đều dùng được thì phải,bác thử search gg xem sao
hoha1988
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình cũng vật lộn google nãy h rồi đây 😁 chỉnh chọt gì nữa mới vào đc hay sai í
Vivid đã được root!sướng quá các bác ơi!
vichou
ĐẠI BÀNG
12 năm
làm được chưa bác? post lên hướng dẫn mọi người nào
e làm theo hướng dẫn này bác ạ. bác làm xong down root checker trên market về để check nhé

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1416836
cakiem123
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vichou http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1498003
bạn vào đây đọc thử xem nhé
vichou
ĐẠI BÀNG
12 năm
butsinh cho mình hỏi, bác đang xài Vivid hay Raider vậy, nếu Raider thì đang xài ROM nào vậy?

---------- Post added at 12:39 PM ---------- Previous post was at 12:36 PM ----------

ec, thấy hướng dẫn root sao y chang Raider thế, sao trước giờ mấy bác Vivid ko root theo cho rồi, vậy là Vivid và Raider đều root dc hết rùi nhé, chúc mừng các bác, giờ kiếm ROM good để xài thôi ^^
butsinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
hoha1988
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hỏi: Mua máy có 2 pin và cục dock sạc, ko biết sạc bằng dock này có bị chai pin ko nhỉ, với lại tháo ra tháo vào cục pim sợ lâu ngày có hỏng pin ko ta?
Trông em này hấp dẫn quá. Tôi muốn cưới em về chơi Tết.
Xin hỏi các bạn: Em Raider này thì mua ở cửa hàng nào tại Hà Nội có giá tốt và hàng đảm bảo nhỉ? Giá em nó khoảng bao nhiêu? Máy dùng có ổn định hay không? Có bị nhiều lỗi không và đã fix hết các lỗi chưa?
Cám ơn các bạn
đã có rom 2.3.7. bác nào làm siêng pass link và hình ảnh qua cho raider phát. 2.3.7 sài rất ổn định. từ ngày sài raider, chưa có ý định thay bằng bất kỳ em nào. vì quả thật vẫn chưa có em nào làm mình vừa ý như em raider.
vichou
ĐẠI BÀNG
12 năm
Raider có, Vivid ko, hiện tại Raider nghe nói hết hàng rồi

bác hỏi cellphone thử xem, nhưng theo em biết thì hình như đang hết hàng, máy xài ổn định bác, ko thì trên đây nhiều ng đã than

bác up ROM nay chưa, review cho mọi ng xem đi, em lười up quá, đang xài Rom co Beat + camera Amaze4G, cũng ổn định lắm
cách root vivid y chang nhau, chỉ có điều là vivid bị khóa bootloader, giờ HTC mới cho mở nên giờ mới root đc. Theo lời các dev (theo lời thôi nhé) raider và vivid chỉ khác nhau về xung CPU, còn phần cứng như nhau, up rom của nhau loạn xà ngầu đều đc.

vậy nên mong chủ top đổi tên topic, mở ngoặc ghi thêm chữ vivid kế bên chữ raider, để ae nào mua máy còn biết đường mà vào

PS: hình như là các cửa hàng tạm ngưng nhập raider HQ thì phải, chỉ còn vivid thôi. các bác mua máy sẽ ko đc tặng kèm pin rời nữa
hoha1988
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hix vậy kiểu này Raider sẽ ko đc quan tâm nhiều từ HTC nữa rồi 😔

---------- Post added at 05:48 PM ---------- Previous post was at 05:48 PM ----------

Ai trả lời giúp với
hàng của HTC, dù loại nào thì họ cũng phải support, hỗ trợ hết. ý mình là các cửa hàng bán dt ở VN mình thấy hầu hết là bán vivid, 1 số nơi thấy bán raider lại chôm mất cục pin rời nữa chứ :-s
Mình đã hỏi Cellphone thì nhân viên bảo chỉ bán Vivid, Raider hết hàng mà chưa nhập thêm vì lỗi 80 ký tự. Không biết có khả năng nhập tiếp không nữa. Bác nào chỉ giúp xem còn cửa hàng nào uy tín có bán Raider không
bên VnAndroid vẫn nhận đặt Raider đó các bác
vichou
ĐẠI BÀNG
12 năm
ok mình đã change lại, cảm ơn bác đã test và phát hiện ra, vậy là Raider với Vivid khác nhau về xung nhịp do tùy thị trường bán ra, còn cách root và Rom thì xài chung đều được nên mong các bạn ko so sánh 2 con này nữa nhé, giao lưu chia sẻ lẫn nhau, vì 1 hội Raider/Vivid nào ^^

p/s : bác cho mình hỏi cái vấn đề màn hình của Vivid thấy thông số là :

Vivid : Type S-LCD capacitive touchscreen, 256K colors

còn Raider là :

Raider : Type TFT capacitive touchscreen, 16M colors

như vậy thực tế nhìn vào khác nhau như thế nào vậy? màu sắc sẽ khác nhau hay nhìn như nhau không phân biệt dc? bữa thằng bạn em hỏi vụ này mà em chưa biết giải thích sao cho nó hiểu. S-LCD và TFT là gì, trước em nhớ Raider là màn hình giống Iphone là IPS

Hiểu sai ý bác trên nhé, VN ko nhập thôi, thôi nước ngoài xài hà rầm và như bác songsong69 đã nói, Vivid với Raider như nhau nên bạn cứ yên tâm nhé, mình up ROM hoài đây chẳng sao cả, đang đợi tháng 3 ra ICS ^^

Còn vụ pin, nếu bạn đã xài pin 2 thì mình nghĩ lâu lâu cứ xài cạn pin 1, gắn pin 2 vô xài cạn thay thế xài vài ngày, pin 1 gắn dock sạc để đó backup. Nói chung lâu lâu nên thay đổi 2 pin với nhau để hạn chế và tránh bị chai thôi, chứ cũng chẳng sao đâu.

Ko nhập về vì nhiều lý do lắm bạn àh, nhưng ko liên quan đến máy móc đâu, họ chỉ nói vậy thôi, 1 người bạn mình cũng đến tìm mua và dc trả lời y chang vậy, và mình chỉ hỏi ngược lại bạn mình 1 câu thui "bên đó có nói rõ ra Raider bị lỗi gì ko mà bảo nhiều lỗi ?", cứ phán nhiều lỗi rồi lôi cái 80char ra xoáy, bản thân mình mua Raider ở đây mà nghe thằng bạn mình kể lại còn bực chỉ muốn đến mà trả lại "này thì lỗi, đổi đi, còn BH mới mua 2 tháng nè", do sở thích mỗi người thôi bác àh, 1 loại nhưng có người thích hàng Mỹ AT&T có người lại ko thích thế thôi, rốt cuộc thằng bạn vẫn quyết định lấy Raider cho bằng dc và ở chỗ khác.

Còn cái vụ SMS 80 char thì không biết bạn đã xài SMS default của HTC chưa chứ riêng mình cảm nhận sau khi mình chuyển từ Iphone qua xài HTC là nó ...quá chuối và xấu. Ở trang 1 cũng đã post app SMS > 80 char + clip quay máy Raider mình đang xài. Nếu mua về ko xài SMS default mà cài app khác thì đừng quan tâm đến vấn đề 80 char này nữa nhé.

Nói chung các bạn muốn mua loại nào thì mua thôi, nghiên cứu kỹ trước khi mua và thích thì xúc,mình chỉ tư vấn theo ý riêng mình và tùy cảm nhận mỗi người, thấy mấy bác lên đây cứ lăn tăn mãi, xõa đi, việc gì phải xoắn

P/s: lang thang thấy vài links hay, post lên cho mọi người xem :

so sánh Vivid vs Raider, các cm đều ghi 2 con như nhau, Vivid CPU 1.2 vì AT&T muốn tăng thời lượng pin nhiều hơn

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1417340

so sánh thông số ( trang này ghi màn hình Vivid 16M = Raider , chẳng hiểu thực tế ra sao, đang quan tâm vấn đề màu sắc hiển thị của 2 con này)
http://cellocean.com/htc-vivid-vs-htc-raider-4g_analysis.html

trang này thì ghi màn hình 2 con khách nhau nhưng cpu = nhau (sai) http://www.gsmarena.com/new/compare.php3?idPhone1=4302&idPhone2=3958
kill0505
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái này không sai, Gsmarena lấy con Raider cho thị trường Canada nên CPU chỉ cũng 1,2 thôi.
Cám ơn bạn Vichou. Mình không hề lăn tăn gì về việc 80 ký tự vì có dùng phần mềm SMS mặc định của máy đâu mà lo. Mình chỉ lo họ không nhập hàng nữa thôi. Mình rất kết em này và sống chết sẽ săn em nó về mừng năm mới. Tiện đây bạn cho mình hỏi: bạn và bạn của bạn mua em Raider này ở đâu? Mình cũng search nhiều rồi mà mỗi nơi một giá, chênh nhau nhiều nên không biết chất lượng máy của các cửa hàng thế nào. Mình muốn được các bạn đã mua hàng, đã dùng một thời gian ổn định thì tư vấn cho mình cửa hàng nào uy tín để mình rước em nó về. Thanks các bạn
vichou
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình mua cellphones luôn đó, trước nó bán Raider mà, còn thằng bạn mình mua ở đâu thì chịu, ko nói dc
BẠN e đã đi test và nhận xét là 2 máy màn hình như nhau thôi, ko có sự khác biệt (e chưa so sánh thử)
các bác nên đến cellphones mua, e mua ở đây, thái độ phục vụ khác tốt
nếu mua raider mà bị luộc mất cục pin thì e nghĩ các bác nên mua vivid vì có cpu thấp hơn, sẽ đỡ hao pin hơn 1 chút ( 1.2 với 1.5 có nhanh hơn đc nhiêu đâu), vivid có màu trắng khá đẹp. còn nếu thích raider thì nhất định phải đòi pin cho bằng đc, ko đc để bọn gian thương lừa

PS:các bác có biết cách nào làm trong suốt thanh status bar ở trên đỉnh ko
e dùng sense 3.5. ở XDA có nhiều skin transparent nhưng khi cài vào lại ko trong suốt
kill0505
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ai có Clip so sánh màn hình giữa Raider va Vivid post lên xem thử. Chỉ ngại Vivid là 256k màu thôi.
longnv
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tính ra thì mua Vivid: 11tr600k đắt hơn mua Raider: 12tr300k vì
Vivid không có tai nghe còn Raider thì có tai nghe, có thêm 1 pin và 1 dock sạc 👼

---------- Post added 06-01-12 at 12:03 AM ---------- Previous post was 05-01-12 at 11:54 PM ----------

Sạc cũng có ngắt giống như sạc bằng máy, có đèn led báo khi sạc. Mình nghĩ là như sạc trên máy, mà có khi sạc dock tốt hơn vì khi sạc không phải lấy nguồn nuôi máy.

mình thì mình chỉ tiếc cục pin với sạc thôi. còn tai nghe HTC áh, thôi thôi dẹp dùm đi, tai nghe gì to đùng, lại dở nữa. trc giờ xài dt chưa bao giờ dám đụng vô cái tai nghe theo máy
vichou
ĐẠI BÀNG
12 năm
chính xác, tai nghe default của raider mà là Beat thì tuyệt nhỉ =))
macabi
ĐẠI BÀNG
12 năm

Bác mua ở đâu có thêm cục pin với dock sạc vậy, hàng của bác là Hàn Quốc hay Canada.
Em thấy trên youtube nó đập hộp có mà mua ở Hnammobile không có, hay em bị lừa?
Cái dock sạc và cục pin kèm theo ở đâu có bán vậy? em tính mua thêm nè
longnv
ĐẠI BÀNG
12 năm
Khi mua bác phải hỏi kỹ là có bán kèm dock với pin không, mình cũng đã hỏi 1 số cửa hàng nhưng họ đều bán riêng cái đó để giảm giá.
Mình mua của Vnandroid, bác TieuKim ý, dock xạc cầm nặng tay nhìn cứ như là nhôm nguyên khối 😃 nhưng thực tế cái nắp trên để pin là bằng nhựa.
bác chủ top rảnh rỗi up rom rồi post lên #1 cho ae tham khảo
thấy trên XDA vừa có thêm 2 3 rom mới nữa đấy 😁
vichou
ĐẠI BÀNG
12 năm
dạo này busy quá, với đang xài ROM này thấy ổn định, có beat co camera amaze, nên lười test rom khác quá
em đang test rom mới Holiraider
cũng có amaze camera, có cả sony bravia engine và đặc biệt là ultra smooth rosie
rom này mới xuất hiện trên xda hôm qua mà đã đc rate 5 sao
sẽ test thêm và báo cáo tình hình
vichou
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mới down hồi sáng luôn ^^, đang tính tối T2 này up lên test, bạn up trước đi, có gì review xem xài ok ko, mình thích cái tác giả ROM này ( nó chung với 2 ROM mình post trang 1) , thằng này nó làm ROM good, bản mới này nghe nó giới thiệu nhiều cái hay ghê so với ROM trước:

Đặc biệt là thằng chủ topic làm ROM này hình như ở Korea ====> support Raider tốt ^^
http://forum.xda-developers.com/member.php?u=2587750

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019