Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

HTC Rhyme - Thảo Luận,Thủ Thuật,Kinh Nghiệm Sử Dụng ,Up Rom ...v.v

kem_muadong
30/3/2012 16:49Phản hồi: 1.290
1.290 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

BackForGood
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy của mình chạy chậm quá. Vào bất cứ ứng dụng nào hoặc ra home đều bị loading mãi. Mình đang muốn cài lại firmware cho máy thì làm như nào nhỉ? Có cách như update service của Sony ko?
unlimited
TÍCH CỰC
12 năm
Các bác cho em hỏi HTC Rhyme màu tím giờ bên nào còn hàng các bác nhỉ?
Vào seting
Theo e biết thì giờ hết nhẵn hàng rồi
Có ship trên ebay thì có thôi nhưng phải đọc kỹ xem có phải bản khoá mạng hoặc CDMA không
unlimited
TÍCH CỰC
12 năm
@anhhung_245 Công nhận, em hỏi khá nhiều nơi ở HN, nhưng ko có hàng bác à, toàn bản màu trắng, nên em mua con Sony Arc S rồi.
Vuchungnd
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái này là như thế nào hả các bác em không hiểu
like con HTC này ^^
like HTC này
vinhanckd
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình cần mua tai nghe HTC Rhyme. bạn nào ko có nhu cầu sử dụng bán lại mình đi;)

LH: 0984 30 0123. mình ở Sài Gòn
vinhanckd
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cần mua tai nghe HTC Rhyme (hàng theo máy nhé 😆 ...
Ai bán alo 0984 30 0123 ^^. Mình ở Sài Gòn ;)
Chào các ace trong topic, cho em hỏi là máy HTC Rhyme này có bị lỗi gì ko, tại em tính xúc 1 em. có ace nào biết thì cho em ý kiến, tại em tính mua máy Sony Xperia J mà em thấy cấu hình ko bằng Rhyme với lại ko biết có lỗi j ko. 😃
Chào bác dark_lord1587 Sau hơn 1 năm ra mắt thì HTC Rhyme hiện đang có giá rất tốt .Cá nhân mình đánh giá đây là một chiếc máy rất đẹp : cả về thiết kế lẫn giao diện ,bền và ổn định .Mình có hay lượn qua diễn đàn bbs.xda.cn của Trung Quốc ( Cộng đồng sử dụng Rhyme trên trang này rất đông đảo chứ không ít như trên XDA...) chưa thấy một topic nào phàn nàn về lỗi phần cứng của Rhyme => Vì vậy nếu mua máy mới thì bạn có thể hoàn toàn yên tâm

Nhược điểm của Rhyme chính là :
-Cộng đồng người dùng khá hạn chế => ít rom hỗ trợ
-Cấu hình thấp : chíp lõi đơn
-Chụp ảnh 5.0Mpx
-Chạy Android 2.3 .Đã được nâng cấp lên 4.0 nhưng khi nâng cấp lên sẽ bị nhảy bootloader nên không thể quay về 2.3 được . Hơn nữa 4.0 chạy rất hao pin và theo ý kiến của mình là dao diện không đẹp ,không ổn định bằng 2.3 <= không nên nâng cấp

=> HTC Rhyme chỉ phù hợp cho...con gái dùng !!! Một chiếc máy Android đẹp ( nhất là màu tím ) , ổn định , pin bền , giá tốt

Máy mới giờ khoảng 6tr. Với số tiền đó bạn có thể lựa chọn máy khác cấu hình cao hơn

Thân
Cám ơn bạn anhhung_245 nha ;) , mình tính mua 1 chiếc cho bà xã, mà tại mẫu máy này cũng ra lâu rồi với lại mình chưa xài qua máy Android nên hơi băng khoăng.
Với lại bạn cho mình hỏi cách nào để kiểm tra máy còn bảo hành không ( chính hãng )?
@dark_lord1587 Mua cho bà xã thì con này tuyệt quá rồi !!!
Bạn yên tâm là khi mua hàng chính hãng thì sau khi mua thì mới in giấy kích hoạt bảo hành .Mua ở siêu thị lớn thì sẽ kích hoạt sau khi mua ( nhưng hình như không có màu tím ) Còn mua ở một số cửa hàng như Hoàng Hà Mobile thì bạn đem máy về dùng 24h không thấy lỗi thì hôm sau mới đem máy đến in giấy bảo hành

Khi mua mở nắp pin đằng sau nhìn thấy lỗ cuối cùng có tem VOID là yên tâm hàng nguyên đai nguyên kiện , chưa sửa chữa

Nhớ lên youtube xem video mở hộp để check đủ phụ kiện khi mua
@anhhung_245 Bác có múc em này ở Hoàng Hạ ko ạ? Bác có nhận xét gì về hàng ở đây ko ạ? Có ổn ko ạ? Hiện tại, ở HH giá em này đang để là 5.650k có cáp usb với thẻ 8Gb (chắc là theo máy). Em thấy ở bên FPT để giá 7tr thì có thẻ 8Gb, dây tín hiệu, đốc xạc; 6tr8 thì bỏ cái đốc xạc đi; còn 6tr thì bỏ cái dây tín hiệu đi. Ko biết đây là dây tín hiệu j ạ? Vợ đang định múc 1 em này ạ !
Thanks alot !
cám ơn bạn nhiều nha ;), bây h thì mình chỉ còn phải tìm cửa hàng nào uy tính để xúc thôi 🆒
Bạn anhhung_245 cho mình hỏi, nếu máy nó mà bị treo hay là mở máy ko lên mình làm cách nào vậy?
@dark_lord1587 Khôi phục cài đặt gốc đi bạn !!! Sau đó mới cài app
@anhhung_245 Tại lúc treo máy là máy bi đơ lun, với lại máy đó là pin trong máy, nên ko thể tháo ra và lắp vô lại.
Mình mới mua cho bà xã 1 cái máy, mà màn hình nó bị đốm vàng nữa mình đang chờ bảo hành nè , mà mình nghe nói là màn hình bị đốm vàng là Htc đổi máy mới cho mình mà phải ko?
@dark_lord1587 Mình cầm nhiều máy Rhyme rồi mà chưa thấy cái nào bị đốm vàng nhỉ ???!!!! Bạn thử đổi qua hình nền trắng hoặc vào Market nhưng tắt kết nối mạng để màn hình có 1 màu đồng nhất chưa ???!!!!

Cái lỗi này hiếm gặp à nha

Rhyme thỉnh thoảng bị treo : cái này là do bản thân hệ điều hành Android tính ổn định không cao . Nhưng tần suất treo máy rất ít .Sau khi mua về thì bạn nên "Khôi Phục Cài Đặt Gốc" cho máy trở về trạng thái xuất sưởng để máy chạy ổn định hơn
Bạn ơi cho mình hỏi, mình đã mở khóa Bootloader r nhưng sau đấy nó xóa hết tất cả ứng dụng mình đã cài vào.. Mình cũg k tìm thấy thẻ nhớ trog máy nữa ==
Mình fải làm sao để n trở lại như ban đầu bh?
@Trang xeko Tức là máy bạn đã "Khôi Phục Cài Đặt Gốc" trở về trạng thái xuất sưởng !!! Giờ trong máy chỉ còn những ứng dụng gốc . Các ứng dụng bạn cài thêm sẽ bị mất

Không phải máy không nhận thẻ nhớ .Mà máy HTC thì không có sẵn chương trình quản lý file . Bạn phải đăng nhập tài khoản Google , lên Market tải ứng dụng quản lý file như ES File Explorer

https://play.google.com/store/apps/details?id=com.estrongs.android.pop&hl=vi

Các app quản lý file này nó sẽ giúp bạn nhìn thấy các thư mục trong thẻ nhớ .Lần sau trước khi làm gì bạn nên sao lưu lại các dữ liệu quan trọng ( nhất là danh bạ)
Cho minh hỏi 24/12 này có bản update 4.0.3 r àk.À sao minh vào r mà vẫn chưa thấy
chủ thớt hướng dẫn e ban up rom gốc máy này với
@625635 máy bạn mua là hàng xách tay hay hàng chính hãng FPT ? Nếu xách tay thì là máy xách ở thị trường nào ? Hboot bao nhiêu ? CID bao nhiêu ( bạn tìm cách check CID của máy HTC trên tinhte nhé )
Đã unlock bootloader chưa ?
@kem_muadong máy mình hàng fpt unlock r nhưng trc root máy nghịch lung tung lỗi phần mềm giờ tất cả những gì liên quan đến âm thanh đều ko nghe đc còn đâuáy vẫn chạy bt
bạn cho mìmh bản rom gốc htc rhyme với
máy minh bản 1.31.707.6 ạ
@625635 Vậy bạn chỉ cần lock lại bootloader
Tải bản rom gốc của máy về tại đây : http://roomyshare.com/File/amcbj8cbo8dpg
(Rom đuôi .EXE )

Đưa Rhyme về chế độ downloadmod , cắm cáp USB
Chạy file rom .exe rồi Next - Next...v.v là xong
bạn ơi cho mình hỏi chút, mình mới mua 1 máy rhyme hàng công ti, giờ về nhà mình cắp cable vào và chọn disk driver để kết nối với thẻ nhớ nhưng lại ko đc, dù mình đã thử cài cả bản HTC driver nhưng vẫn ko đc, khi cắm cable và chọn disk driver thì ko hiện ra thẻ nhớ trên máy tính, vậy là sao hả bạn
balonghp
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bài viết của bác hay và chi tiết quá nhưng nó quá loằng ngoằng với một đứa mù công nghệ như em. em có con vợ (Rythme) không biết có thể mang tận nơi cho bác "làm thịt" nó không ạ? chi phí thuốc nước cfe tẹt ga...
@balonghp Chính xác thì bác muốn làm gì với em Rhyme của bác ?
Với Rhyme thì hiện tại chỉ dừng ở mức
-Mở khoá máy
-Root

Như vậy chỉ có thể :
1.Cài các ứng dụng yêu cầu Root máy
2.Xoá các ứng dụng mặc định của HTC cài thêm vào mà mình không cần thiết để máy nhẹ hơn , chạy nhanh hơn , khởi động mau hơn ( Các ứng dụng không cần thiết của HTC cài vào thì có rất nhiều : VD Ứng dụng radio internet , twitter ...v.v)
Chấm hết !!!

Cái quan trọng nhất là S-off để có thể cài các bản rom được tuỳ biến ( rom cook ) thì Rhyme chưa làm được ( mình chưa tìm ra cách làm !!!) Khi nào tìm được sẽ update cho các bác
chủ thớt ơi up lại link ở ở chỗ b5 đc ko ạ, link die rồi 😔
vs cả mình mò thấy có phần mềm unlock root và bootloader thông qua máy tính, vậy còn Rhyme này có xài đc ko?????

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019