Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

HTC Rhyme - Thảo Luận,Thủ Thuật,Kinh Nghiệm Sử Dụng ,Up Rom ...v.v

kem_muadong
30/3/2012 16:49Phản hồi: 1.290
1.290 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

*** UNLOCKED ***
BLISS PVT SHIP S-ON RL
HBOOT-1.33.0000
RADIO-3831.17.00.17_M
eMMC-boot
Apr 13 2012, 10:10:20

Có cần tắt S-ON đi hông bác? Nghe nói tắt nó đi mới vào recovery được, còn hông thì hình điện thoại với dấu Tam giác và Chấm tham Đỏ
@ndcm cái này không liên quan gì tới cài recovery và root cả
@ndcm Cứ như thế rồi cắm cáp vào pc. Chọn fastboot khi nào nó hiện lên cái chữ Fashboot USB màu đỏ là dt kết nối với pc thành công rồi.
sau đó mở file Run_recovery rồi nhấn enter là xong.
😃 đúng rồi nhìn nhầm tại root lâu lắm rồi mọi thứ chỉ tương đối thôi
sau khi thấy fastboot usb thì cài recory luôn
@trieuvan5464 e làm như húớng dẫn của bác .... sau đó mở file Run_recovery...rồi nhấn enter sau e chả thấy gì ngoài cái bảng nó thoát ra...
Sao hông thấy gì vậy chèn? @@
Vẫn không được bác ạ! 😔
Xong đâu e hông thấy... nhưng e thấy nó hiện cái bảng lên...bấm enter nó thoát ra...rồi ...hông thấy gì nữa ạ... màn hình điện thoại...vẫn ở chế độ đó...màn hình máy tính cũng bình thường.
@ndcm vào hboot đi. xong dùng nút chỉnh âm lượng vào Recovery xem. nếu vào thành công thì là được rồi.
xong lại tới làm tiếp phần root máy.
E bó tay thật rồi các bác ạ! Chắc cỡ chiều mai e đi ra Xì Gòn mướn người ta root thôi. 😔

Cám ơn các bác đã nhiệt tình giúp đỡ cho e. Xin cám ơn. 😁
Vẫn chưa có bác ạ. Chỉ có cái hình điện thoại vơis cái tam giác đỏ thôy.
chub4th0ng
ĐẠI BÀNG
10 năm
Xin hỏi các bác là ai hiểu về cách hoạt động của chiếc dock sạc ko? Bây giờ mh muốn chế lại nó thành cái loa bluetooth cho đt khác mà ko biết làm ntn cả! Ai biết vào chỉ giúp với! Google bó tay vì ko có bất cứ tàu liệu nào nói về cái dock naỳ cả!
@chub4th0ng theo mình biết thì cái dock này chỉ có tác dụng khi nó làm sạc cho điện thoại thôi tức là bạn phải cắm nguồn điện cho cái dock đồng thời phải đặt điện thoại lên cái dock thì cái dock lúc này mới có tác dụng như cái loa còn điện thoại lúc này thì đang chế độ sạc (nói chung là khá bất tiện)
Dragon_K
ĐẠI BÀNG
10 năm
@chub4th0ng chỉ biết là nó chỉ hoạt động khi để máy vào dock khớp với 3 cái chân cắm, nhưng hài 1 cái là kết nối lại thông qua bluetooth, mà máy khác kết nối lại ko đc :v
Khó lắm bạn, m thử rồi.
@ndcm không biết bạn sử dụng máy nào để cài recovery theo mình thì bạn nên nhờ lại ông chú đã unlock bootloader cho bạn để bạn cài recovery cho chắc ăn.Rất có thể máy bị lỗi hoặc dính virut nên khi mang nguyên liệu sang nhờ phải cẩn thận nên lấy file nguyên gốc từ trên mạng
để biết cài được recovery không bạn có thể tắt máy rồi cắm sạc cho đến lúc recovery xuất hiện (máy mình làm được như vây)
Máy mình sử dụng là laptop chạy win xp, lúc trước mình ngồi từ sáng tới chiều vọc cũng hông đc. Xài lâu lâu thấy ức chế cái lôi ra rooot nữa...

Ý bạn nói là unlock bootloader máy nào thì cài recovery máy đó luôn hả?
nên như vậy
Chắc để hôm nào rãnh rỗi chạy qua bên Gò Vấp cho người ta làm, chứ làm ở nhà mượn máy ổng hoài phiền quá... kệ tốn nhiu cũng được chứ chọt chọt nó thành cục gạch luôn mắc công.

Nguyên lý hoạt động của cái loa dock là khi để điện thoại lên dock, thì nó sẽ truyền một tín hiệu sang điện thoại kick thằng điện thoại mở lu tút lên và kết nối zí nó. Trong cái loa nó có 1 con chip dùng để nhận dạng địa chỉ lu tút cái điện thoại mà nhà sản xuất đã cài đặt sẵn. Mấy hôm trước mình có nghiên cứu mà cũng hông có kết quả.
chub4th0ng
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ndcm Ban đầu cứ tưởng chỉ cần đưa 1dòng điện vào cái chân giữa ấy là nó bật bluetooth lên chỉ có điều ko biết là nó cần điện áp bao nhiêu,lấy 1cái chiết áp ra câu điện luôn từ chân V+ sang rồi vặn chiết áp từ thấp lên cao đồng thời lấy đt ra dò bluetooth liên tọi mà vẫn như dò kim đáy biển! Mù tịt! Ai có cao kiến gì khác không?

Sent from my LT29i using Tinhte.vn mobile app
Dragon_K
ĐẠI BÀNG
10 năm
vậy là phải lừa được con chip nớ à, có vẻ phức tạp nhỉ, mà có ai biết cách build rom 4.1 cho con này ko, thử lên xda coi cách build mà thấy coi bộ phức tạp ghê, phải cài cả Ubuntu nữa.
huutuan32
ĐẠI BÀNG
10 năm
không có rom 4.1 cho rhyme hả anh em ?
Dragon_K
ĐẠI BÀNG
10 năm
có chết liền, ra 2 năm rồi mà ko có lấy 1 topic trong XDA 😔
E root máy đc rồi các bác ạ! Root trên máy của chú em! e cám ơn các bác hienda, trieuvan5464, dragon_k đã hướng dẫn nhiệt tình ạ! Xin cám ơn rất nhiều! 😃
Dragon_K
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ndcm oh, chúc mừng bác, h tìm rom cook xài đê, đang xài thấy nhanh mượt và đỡ tốn pin hơn hẳn.
Bác cho e.xin bản rom bác đang xài đê. 😁
Dragon_K
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ndcm Mình lấy ở đây, nhớ flash boot.img trước khi cài rom.

http://choimobile.vn/threads/rhyme-s510b-rom-ics-4-03-tieng-viet-da-root-pin.7700/
rom 4.03 HTC sense 3.6
số phần mềm : 2.14.401.2 710RD
đây là bản rom phổ biến hiện nay mà máy mình đang dùng, ko biết máy mọi người thế nào.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019