[ HTC Sensation] Thủ Thuật - Tổng Hợp Rom - Update FW -Link Maxspeed!

Thảo luận trong '[Android] Nâng cấp Firmware' bắt đầu bởi halybobo, 4/8/11. Trả lời: 53191, Xem: 2719938.

Chia sẻ

1. kjeuphuc

kjeuphuc Thành viên

Bác cho e hỏi là cái dialer cài vào kiểu gì vậy? e cài mãi mà ko đc. Hjx

2. phumy90

phumy90 Thành viên

E cug dug cai do ma ko thay fan voltage cua may dau ca hxhx .bro add njck ae trao doi nhe .e pm inbox bac ma ko thay gj .njck yh : phumy1990 .

3. tuanchuoi01

tuanchuoi01 Thành viên

E ko dùng Ả rap mà cũng ko dùng Euro cái E đang dùng là Rom goc Châu A' a. ICS 4.0.3. E thấy tuyệt cú mèo ko bị một lỗi nào dù chơi game hay chạy ứng dụng ko hề lác hay lắc giật j cả. Pin để cả đêm sụt 3%. Duy nhất là máy bị nóng cái này thì là cố hữu rồi (Chip 2 lõi dòng nào cũng thể thôi tránh sao dc ) và loa ngoài nghe bé như nói thầm vào tai vậy trước dùng Gingerbear đâu có như thế

__WinD__ thích nội dung này.
  4. tuanchuoi01

tuanchuoi01 Thành viên

1 cảnh báo rất lớn đối với các bác đang dùng rom AOSP nguy cơ Bricked rất cao nếu các bác factory reset hay format SD card nhé.
    bj brick trong trường hợp này chỉ có cách bảo hành tại HTC hay dùng Jitag
    CoreDroid nhẩy kinh thật từ 1.1.0 lên 1.5.0 nhưng vẫn chưa fix cái cần fix :eek:

5. __WinD__

__WinD__ Thành viên

bác có link down thì cho em với ạ ? nếu bác up OTA từ rom GB châu á thì cho em link rom GB cũng được ạ . em tìm ko thấy nên mới phải dùng euro với ả rập hix. thank bác

6. longryu

longryu Thành viên

sen có fix lagg như samsung được ko nhỉ , em dùng room coindroid thấy cảm ứng ko tốt lắm , mặc dù cpu đã để xung 1,5 ghz......... thua room
    Virtuous​
    , còn cái kernel secbianfm cứ oc lên 1.5ghz hao pin ghê , có kernel nào tốt hơn ko anh em​

phumy90 thích nội dung này.
  7. phumy90

phumy90 Thành viên

Cài bản rom ARHD 6.6.3 + kernel mới của sebas 1.4.1 .sau đó mod undervolt 7% để chạy ở xung nhịp 1188 là ok .đang xài ngần đó đây bạn ,rất ngon mà mượt .đc bro axetilen chỉ giáo .thanks bro rất n :D

8. longryu

longryu Thành viên

mod undervolt 7% để chạy ở xung nhịp 1188 cai nay lam sao ban

9. phumy90

phumy90 Thành viên

BH bạn cài lại bản rom ARHD 6.6.3 ,sau đó mod kernel SebasFM mới nhất 1.4.1 trên XDA .sau đó bạn mod tiếp cái undervolt 7% chạy chuẩn lun .bạn gửi hòm thư cho mjk ,mjk gửi cho .

longryu thích nội dung này.
  10. __WinD__

__WinD__ Thành viên

ai có link bản ics châu á cho sen thì cho em xin đi ạ. thanks

11. phumy90

phumy90 Thành viên

12. phumy90

phumy90 Thành viên

bác tìm lại khoảng chục trang trc có bài của bro Silver gì gì đã up link đủ các bản mà .e có bản ICS châu á tận hơn 400mb up ko có nổi :D

13. jackduy

jackduy Thành viên

bản ARHD 6.6.3 mình kết nối với tai nghe bluetooth nghe nhạc bị lổi,máy ko phát nhạc,nhưng nghe qua tai nghe thi ok.nghe qua jack 3.5 kết nối bất ki vẩn nghe bình thường

14. jackduy

jackduy Thành viên

mấy bác cho mình hỏi hiện giờ bản rom 4... nào ổn đinh nhất pin tốt,chụp hinh đẹp,nghe nhạc hay

15. hai_fish9999

hai_fish9999 Dự bị

Rom 4 bây giờ có nhiều lắm, bạn nên tự up thì mới cảm nhận được. Có bản này với mình là hay nhưng với bạn có thể ko hay hoặc ko hợp với style của bạn.Rom ko Sense thì có Vitures Inquisition v4.0.2, Rom có Sense thì có CoinDroid v1.5, ARHD v6.6.3, Elegancia là những bản Rom đáng thử.

16. anbebl

anbebl Thành viên

Lúc trước mua e htc sensation, mình tưởng xác định sài lâu dài nên đầu tư tiền mua 2 cục pin zin vs cái dock sạc pin 2 đều là hàng zin nhập từ korean về, nay tiễn e theo chồng nên cũng mún bán lun cho rảnh, kím chút tiền up bé mới. Cả 2 pin và dock đều hàng zin, k hề lỗi gì, nếu có lỗi or phát hiện k pải hàng zin mình xin hoàn tiền gấp đôi, mình bán hàng cũng có tý uy tín rồi, ngu gì mà tự bôi nhọ. Giá của từng e pin là 350k, 2 e là 600k, dock là 300k, cả bộ 2pin vs dock lun là 900k. Mún mua call mình 01287515494. Y!m:harry_potter2310, fb là Quân quỷ quyệt ( cái hình có cái xe máy đệp đệp đó:D), có thể call để hỏi địa điểm or mún chuyển tiền cũng đc.

17. hoang_edison

hoang_edison Thành viên

các bác cho em hỏi link update của mấy bản rom đấy lấy ở đâu thế ạ?

18. longryu

longryu Thành viên

thank ban

19. longryu

longryu Thành viên

20. tungbeond

tungbeond Thành viên

bạn ơi bạn cứu mình với máy minh sau khi minh up room con sensantion xe của minh lên qua OTA len 4.0 ấy máy chạy ngon lành nhưng mình dùng được một thơi gian lại up room cook thj may mình khj up room dấy lại bj lỗi wifi , mình up các room khác cũng vậy va sau đây la booloader e no
    ***unlocked***
    pyramid pvt ship s-on RL
    HBOOT-1.27.OOOO
    eMMC-BÔT
    JAN 13 2012,17:33:34
    FASTBOOT
    <VOL UP> TP PREVIOUS ITEM
    <VOL DOWN> TO NEXT ITEM
    <POWER> TO SELECT ITEM
    BOOTLOADER
    reboot
    reboot bootloader