HTC T6 sẽ có màn hình 5,9" Full-HD, Snadragon 800, UltraPixel, Sense mới, đầu đọc vân tay?

Duy Luân
30/5/2013 22:14Phản hồi: 144
HTC T6 sẽ có màn hình 5,9" Full-HD, Snadragon 800, UltraPixel, Sense mới, đầu đọc vân tay?

Cách đây ít hôm tài khoản Twitter @evleaks có tiết lộ rằng HTC đang phát triển một chiếc phablet với tên mã T6, và hôm nay anh đã đưa ra cấu hình rò rỉ của thiết bị này. Theo đó, T6 sẽ được trang bị màn hình 5,9" Full-HD, chip Qualcomm Snapdragon 800 (MSM8974) bốn nhân xung nhịp 2,3GHz. Máy có RAM 2GB, bộ nhớ trong 16GB, camera phụ 2,1 megapixel, camera chính UltraPixel (có khả năng ổn định hình ảnh quang học) giống với HTC One. Evleaks nói sản phẩm này sẽ sử dụng viên pin 3300mAh và chạy trên Android 5.0 "Key Lime Pie". Trang tin TheUnlockr còn nói thêm rằng có thể loa BoomSound cũng như chip xử lí âm thanh riêng biệt của One sẽ được mang lên T6, ngoài ra nhiều khả năng sẽ có thêm khe cắm microSD để mở rộng dung lượng lưu trữ.

Về mặt giao diện, TheUnlockr nói T6 sẽ được cài sẵn một phiên bản Sense được làm mới nhẹ so với hiện nay, trình BlinkFeed thì được tích hợp nội dung từ nhiều đối tác hơn. Người dùng cũng được phép tùy biến BlinkFeed nhiều hơn cũng như lưu nội dung để xem offline. Chưa rõ cây bút Scribe vốn được HTC dùng cho tablet Flyer và JetStream có tương thích với T6 hay không. Chưa hết, TheUnlockr còn nói rằng T6 sẽ có cảm biến đọc vân tay ở mặt sau máy để việc unlock thiết bị được thực hiện ngay khi người dùng vừa cầm nó lên.

Nguồn: TheUnlockr
144 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

trannhu
ĐẠI BÀNG
11 năm
2.3GHz cao hơn cái láp mình đang dùng
Cuộc đua phabet bắt đầu nóng
@Phuoc Nga 008 Câu trả lời cho những dự báo về thời kì máy tính bảng sẽ biến mất sau vài năm nữa.Phablet cơ động,có thể đem theo người ,vừa có thể gọi điện,giải quyết công viêc,giải tri nữa...nói chung là đa năng.Còn chuyên nghiệp hơn đã có pc.
zthanhnamz
ĐẠI BÀNG
11 năm
Màn hình hơi to

Sent from my LG-F160K using Tinhte.vn
M3ga
CAO CẤP
11 năm
@zthanhnamz Phabet mà bác có phải phone đâu

Sent from my Ne Xợt
Có vẻ đây là đối thủ cạnh tranh với Galaxy Note 2 ,Note 3 và Mega 5,8 inch

Nhưng vẫn còn nhỏ con hơn Mega 6,3 inch một tí 😁

@phuocthanh234566 Con Mega 6,3" rất đáng để trải nghiệm! 😃
Em này công nghệ đấy,nhưng rất sợ htc vì giá đắt đỏ.

Sent from my LG-F200L using Tinhte.vn
@M3ga bị điên à , ai lại so sáh kiểu đó như chú , so sánh như con nít zị ! Tự nhiên thấy 2 con đó = tiền mà s4 16g,one 32g thì coi như cho one rẻ hơn àh...lên cách website bán dt như phongcachmobile, bachlong cellphone s s4 đều thấp giá hơn so với one. còn chính hãng thì = nhau nhưng ko thể so sánh kiểu đó như chú dc...mình chú so sánh với mình chú thì dc , so sánh kiểu đó ng ta cười cho '
@M3ga Nhìn cách nói của nó là biết hạng người nào rồi bạn quote lại làm gì cho mệt đầu
M3ga
CAO CẤP
11 năm
@thienbao_0949964724 =]] =]] , bye bạn đừng quote bài mình nữa nhá =]] =]]

Sent from my Ne Xợt
@M3ga comment = ip5 để chú hiểu cũng mệt vkl như ko reply chú ko dc ! bik sao ko , chú quá thông minh. =]]
Kha kha... màn hình phải thế này chứ. Vỏ nhôm như one là ngon lành đấy.
Phablet luôn rồi. Em thích cái vụ vuốt vân tay này. Chưa có tin tức gì Android 5.0 mà. 😁
nghe có vẽ mơ hồ nhỉ @@
Rovitech
ĐẠI BÀNG
11 năm
Moi mua cai LG 975, bây giờ lại muốn mua cái này nửa
To hơn note2 chăng. ôi cấu hình khủng, nhưng tạm thời ta chưa cần cấu hình thế lắm. 😃 mức bây giờ đã quá đủ dùng rồi (đúng chất lời nói của kẻ không có tiền 😃 và mình đúng là người đang k có tiền 😁 )
Vỏ nhôm ít nhất là 200g:eek:
sau khi tậu xog note 2 h muốn quay lại với 4.3 or 4.5 in là vừa bự wá cầm khó lắm😔 nhưng e này cấu hình khủng long wá@@
@kenice Bạn này giống mình 😁, muốn vừa vừa cỡ One thì đẹp 😃
Quan trọng là pin ko thể tháo rời , hầu hết những người mua phablet là những người dùng nó cho công việc nên nguyên khối là điểm chết, ko thể ngồi bu vào ổ điện hay di chuyển mang theo 1 cục sạc di động😁
Thêm 1 điều nữa là ko nhìu tính năng hay như Sam sung .
Do vậy trong cuộc đua phablet hiện nay, Sam vẫn vô địch :D VỎ nhựa ưu điểm nhìu hơn nhược điểm🆒
@trungakira Nó ăn *** của sam nên trung thành với sam lắm :oops:
@tonynguyen00 haha..mí bác samfan lý lě cho cái vo nhua hay thiê.c..=]]
dên cå phablet cüng mún thay pin..: ))))
chäc' chua bao gio cam cái ipad..2-3 ngày mình moi phai sac...=)))
Mr. Trùn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nếu mà có One Sony thực sự thì cũng chả cần quan tâm đến mấy mẫu cạnh tranh các hãng khác nữa 😁
Ôi làng nước ơi.
Mình đã đc cầm con sky gì đó của Hàn quốc. hình như 5.9".
Mình cao chưa đến 1,7m. Nhưng mình thấy cầm rất phê. chơi game với duyệt web thì đừng hỏi. bác nào (chym bé )hay dùng iphone bé tẹo mà chưa bao giờ cầm mấy con to thì nói các bác cũng ko hiểu đc đâu. con note 2 con gái tay bé tý mà cầm vẫn ok.
Còn bác nào kêu túi nào đút cho vừa. đính chính với các bác là có phải ai cũng đút vào túi quần đâu. balo, cặp, con gái thì ví, cốp xe. giờ bác nào chả 2-3 máy. cái gọi chính thì làm con BB,iphone hay 1110i gì đấy. Cái này thay đc con tablet luôn. quá đã cho các bác cho nhu cầu trải nghiệm.
Cá nhân mình thì thấy điện thoại đơn thuần thì nằm ở 4.5" là vừa.
bjnđỗ
ĐẠI BÀNG
11 năm
@spsp Chả ok tí nào 😆 bác tưởng e chưa thử máy còn màn hình lớn à 😃) chưa kể là không thể đút vào túi quần
@vutoanltvp mình nói rõ ở trên rồi. ko phải ai cũng thích máy to. ko bỏ vào túi thì bạn cầm ở tay. nếu là con gái thì bỏ túi xách. mình cũng nói là sẽ có nhiều người thích và nhiều người ko thích. thế thôi. ai ko thích thì ko mua. bạn bè mình là con gái, dùng note 2 bình thường. sao lại phải cãi nhau nhỉ?
@bjnđỗ hây za. đút đc bác ơi. hơi cấn xíu thôi. bỏ vô cặp, cốp đi...
bjnđỗ
ĐẠI BÀNG
11 năm
@spsp Thôi e k tranh luận vs bác nữa. Đơn giản là điện thoai di động là nó phải thuận tiện để mang theo người.
Bao gio co cai nao cua cac hang sai Snadragon 900 4.0Ghz ,ram 16 Gb, Bo nho 500GB. Pin 15000mAh thi mua, hoho
Claw
TÍCH CỰC
11 năm
@Tien Khoeo Chờ đi thím. Laptop h còn chưa được đầy đủ những thứ đó nữa 😁
@Claw theo thông tin nội bộ, các hãng laptop đang sản xuất phable tap không đụng hàng để cứu thị phần

Sent from my LG-SU760 using Tinhte.vn
@Tien Khoeo Trời nóng não cục bộ ah?
@anh3duy_hl thi uoc mo hoai bao cua toi
Cạnh tranh với SS trên mọi phân khúc 😃
Học hỏi từ SS rất nhiều!!!
Phablet quen dùng dong Note .2 của Samsung rồi.rất tuyệt. Còn lại htc thì One là đủ dùng.
Khó cho HTC vì con Note II 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019