HTC U Ultra chính thức: 5,7" 2K kính sapphire, màn hình phụ phía trên, Liquid Design, mất jack 3,5mm

Duy Luân
12/1/2017 8:2Phản hồi: 444
HTC U Ultra chính thức: 5,7" 2K kính sapphire, màn hình phụ phía trên, Liquid Design, mất jack 3,5mm
HTC Ultra là chiếc điện thoại flagship mới và hứa hẹn sẽ giúp HTC vực dậy việc kinh doanh của mình. Máy sử dụng vỏ nhôm nguyên khối nổi bật với mặt kính bảo vệ trước bằng sapphire cho phiên bản 128GB. Phía trên màn hình chính 5,7" là một màn hình phụ giống như LG V10 và V20 dùng để hiển thị thông báo cũng như tương tác với các app nghe nhạc, thời tiết, tin tức... HTC cũng đã bỏ luôn jack tai nghe 3,5mm trên chiếc điện thoại này. Bên cạnh đó, camera cũng được hãng nâng cấp khá lớn với UltraPixel 2, kích thước điểm ảnh lớn 1.55-micron pixel, tức là tương đương Nexus 6P. HTC U Ultra sẽ bắt đầu bán ra ở Việt Nam vào giữa tháng 2.

U Ultra sử dụng thiết kế mang tên Liquid Design. Cái tên này bắt nguồn từ mặt sau làm từ kim loại nhưng phủ kính để tạo ra cảm giác như máy được làm từ kính hoàn toàn. Các cạnh của miếng kính này được làm cong để phù hợp với vỏ nguyên khối của thiết bị. Mặt sau của thiết bị dùng kính Gorilla Glass 5, còn mặt trước có thêm 1 tấm kính nữa cũng là Gorilla Glass 5 với bản 64GB và Sapphire với bản 128GB.

U Ultra sử dụng một bộ tính năng thông minh tên là Sense Companion. Nó sử dụng trí tuệ nhân tạo để đưa ra những gợi ý liên quan đến cuộc sống của bạn, ví dụ bạn có một chuyến bay sắp tới mà đường kẹt thì điện thoại sẽ báo cho bạn để bạn ra sân bay sớm hơn một chút. Nhận dạng giọng nói cũng có thể xem là một phần trong hệ thống AI này nhưng có vẻ như chưa hỗ trợ tiếng Việt, mới có tiếng Anh. Vụ này mình sẽ thử rồi nói cho anh em biết sau nhé.

Màn hình phụ có thể dùng để hiển thị thông báo khi tắt máy nên sẽ tiết kiệm điện hơn. Bạn cũng có thể tương tác với trình nghe nhạc, xem lịch, ghi chú của mình thông qua màn hình này. HTC nói là nó sẽ hoạt động độc lập với màn hình chính.

U Ultra được trang bị 4 microphone để luôn lắng nghe tiếng của bạn từ khắp mọi phương hướng, nhờ vậy mà nó sẽ luôn biết bạn đang ra lệnh gì bằng giọng nói và đưa ra phản hồi kịp lúc. Khi quay phim, 4 micro này cũng sẽ cùng hoạt động để thu lại âm thanh sống động nhất có thể và mô phỏng lại môi trường mà bạn đang đứng.

Screen Shot 2017-01-12 at 3.29.31 PM.png

U Sonic là công nghệ âm thanh mới dùng sóng siêu âm để phân tích cấu tạo của tai, từ đó điều chỉnh âm thanh theo hướng mà U Ultra nghĩ là phù hợp nhất với bạn. Và bởi vì đã bỏ jack 3,5mm nên U Ultra sẽ dùng cổng USB-C cho tai nghe. Đi kèm theo máy có một tai USB-C, có luôn cả cáp chuyển từ USB-C sang jack 3,5mm để bạn xài với tai nghe hiện tại của mình.

Camera trước của U Ultra và U Play có góc rất rộng và hỗ trợ chế độ panorama selfie.

Cấu hình HTC U Ultra
  • Màn hình: 5,7" 1.440 x 2.560 pixel ~ 516 ppi, Super LCD 5
  • Màn hình phụ: 2" 160 x 1.040
  • Kính bảo vệ: Gorilla Glass 5 (64GB), sapphire (128GB)
  • Nền tảng: Qualcomm Snapdragon 821
  • Vi xử lý: 4 nhân (2x 2.15 GHz & 2x 1.6 GHz)
  • Đồ hoạ: Adreno 530
  • RAM: 4GB
  • Camera chính: BSI-CMOS 12MP 1/2.3", f/1.8, chống rung, PDAF + laser AF, quay phim 4K, hi-res audio
  • Camera trước: 16MP f/2.0, quay phim 1080p
  • Thẻ nhớ mở rộng: microSD
  • Pin: 3.000 mAh
  • Hệ điều hành: Android 7.0, giao diện HTC Sense Companion
  • Khối lượng: 170 g
  • Mỏng: 7,99mm

Quảng cáo

Screen Shot 2017-01-12 at 3.24.13 PM.png

444 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

HEOGOLD
TÍCH CỰC
7 năm
mặt sau , sao hao hao như S7 quá
hoangtue_228
ĐẠI BÀNG
7 năm
@HEOGOLD Bạn HEOGOLD nhìn quen quá, hình như gặp bạn ở Hải Phòng thì phải!
HEOGOLD
TÍCH CỰC
7 năm
@hoangtue_228 Tôi ở sài gòn
lolabim2011
ĐẠI BÀNG
7 năm
@HEOGOLD giống note 7
hoangtue_228
ĐẠI BÀNG
7 năm
@HEOGOLD Cái hình Avatar của bạn kìa
;( saphire cơ á
Có vẻ ko cần thiết lắm
@vietnew2128 Cứ thử rơi 1 lần đi ạ.
Dong999pro
TÍCH CỰC
7 năm
@vietnew2128 Mình thấy rất cần thiết, rất ghét dán màn hình, đặc biệt là màn hình cong. Kính bây giờ vẫn xước như thường
@vietnew2128 Saphire có vẻ tốt hơn gorilla chứ bạn. Điện thoại mình xài gorilla glass 4 bỏ túi quần ko mà lại xước dăm nhiều, nhìn bình thường không thấy rõ chứ dưới ánh đèn thấy bao nhiều
thuyadam
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vietnew2128 mình thấy cần thiết đấy chứ. ko fai lo đi dán màn hình để cho đỡ xước nữa, đem lại cảm giác thật hơn
@vietnew2128 Nếu là iPhone sẽ là tiên phong, đột phá tương tự câu chuyện NFC, màn lớn hay 2 cam
nemersaade
ĐẠI BÀNG
7 năm
thiết kế không có gì đột phá 😔
obamabiladen
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nemersaade đt bây giờ là hết ý tưởng về thiết kế rồi , giờ chỉ viền ko cánh
té ra nó vẫn hình chữ nhật :mad:
thăng one
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mong htc thành công
taitus
ĐẠI BÀNG
7 năm
nhìn giống hàng anh Sam quá, mà đưa thẻ nhớ hay là sim lên trên đỉnh thế nhỉ?
HEOGOLD
TÍCH CỰC
7 năm
chắc có kháng Nước IP 68 ,và Màn hình 4k . .. Boom Sound ,,,,
sau con HTC OneA9 làm giống hệt iphone
giờ đến lượt U giống hệt note7 😁
mặt sau bằng kính sapphire cơ á? HTC kì này ăn chơi r, iphone có cái kính cam và nút home sapphire thôi mà còn đc ifan ca tận trời xanh nữa là 😁
@O.R.A.N.G.E Nhưng HTC chơi sộp như thế lại bị chửi tơi bời chứ chả có ai ca tụng đâu. Đời nó lạ lắm.
Mr Sony FAN
ĐẠI BÀNG
7 năm
@O.R.A.N.G.E bạn có đọc bài viết k ???
@Mr Sony FAN thế b có đọc bài viết khi nó mới đc post có mấy phút ko?
@O.R.A.N.G.E Mặt sau của thiết bị dùng kính Gorilla Glass 5, còn mặt trước có thêm 1 tấm kính nữa cũng là Gorilla Glass 5 với bản 64GB và Sapphire với bản 128GB.
Đọc lại dùm cái, mỗi cái trước với sau cũng nhầm.
@thenhantinh b ko đọc bài viết khi nó vừa mới đc đăng lên vài phút thì đừng bắt bẻ mình
phú hoàng
ĐẠI BÀNG
7 năm
sao không cho mặt trước làm kính sapphire mà lại cho mặt sau
phú hoàng
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hangco bài viết bị chỉnh sửa nha, lúc đầu ghi rõ ràng là chỉ có sapphire cho mặt sau thôi
@phú hoàng mặt sau mình hay đặt máy , thường xuyên tiếp xuc với các bề mặt làm sapphire để chống sước .
@phú hoàng XÁc nhận đúng nhé, mình đã edit bài lại rồi
@phú hoàng "Mặt sau của thiết bị dùng kính Gorilla Glass 5, còn mặt trước có thêm 1 tấm kính nữa cũng là Gorilla Glass 5 với bản 64GB và Sapphire với bản 128GB."
Giống anh Sam thế nhỉ 😃
QuangAK
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hic cụm Camera ko đẹp và giống HD2 năm 2009 rồi 😔 (mà y như HD2 còn đẹp hơn)

Ps: bạn nào bảo giống S7 hay Note 7 thì ko đúng đâu vì cách thiết kế cụm Cam như này nó là kiểu cơ bản rồi. Ko có j đặc biệt. Nếu thiết kế lồi phải làm như Priv ấy đẹp bá cháy và viền kim loại bảo vệ rất an toàn:

Nexus-6P_vs_BlackBery Priv-4.jpg
@QuangAK Vẫn xài ốp vì sợ xước cái kim loại. 😁
QuangAK
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Evolution X Kim loại cho va chạm vô tư bạn ơi. Priv chỉ để trần là đẹp nhất. Một đời ta bằng 3 đời nó :D
@QuangAK Có lẽ chuyển sang ốp trong suốt. 😃 hồi xưa sài Q5 ốp silicon quen rồi. Giờ k có ốp nó k đầm tay. 😃
QuangAK
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Evolution X Mình cũng vừa order cái ốp trong suốt về xem tn? Lúc mới mua cũng dùng cái Slide Case của BB mà xấu và bất tiện quá nên để trần đến giờ 😁

HEOGOLD
TÍCH CỰC
7 năm
không k có logo HTC, lướt qua tưởng là NOTE 7 hồi sinh
okimdull
TÍCH CỰC
7 năm
Cái mặt lưng ốp kiếng, cam lồi chính giữa dòm giống mấy con Note 7 ghê 😆
@okimdull Trên đời này ngoài samsung có thể thiết kế ra con note 7 thần thánh thì làm gì có hãng thứ 2 làm được.
dong thieu
ĐẠI BÀNG
7 năm
Quan tâm chính là cái giá thôi
sizuki2011
TÍCH CỰC
7 năm
Sao bây h các hãng đều làm camera lồi thế nhỉ?
@boyngo1988 Hẳn là không lồi :v
@boyngo1988 vẫn lồi nhưng ít hơn thôi, còn do cách hoàn thiện vỏ nữa con này kim loại phủ kính lên nên để giữ độ mỏng thì nó phải dàn mỏng linh kiện bên trong ra nên pin cũng bé xíu là vì thế
@songoku_1206 e sờ nó mãi mà, nó làm 1 cái viền kim loại hơi nổi lên so với mặt kiếng một chút để giúp chống trày còn HTC này nó lồi ra như S6 vậy
bác nhìn nghiêng thì hầu như không thấy lồi luôn lấy ngón tay vuốt mới thấy cộm, nói chung con này mã không bằng s7
@boyngo1988 Vâng, nhưng túm váy nó vẫn có lồi chứ không phẳng lỳ. Dù sao là lồi ít 😁
live ở đây
chỉ có khoảng 6000 người xem, trong đó có mình, fan HTC giờ còn ít quá hay sao ấy
kutamitsu
TÍCH CỰC
7 năm
@nguyenthanhhieuthanson mạng bị đứt cáp coi bang niem tin
Blue_Bird
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nguyenthanhhieuthanson Chỉ vì ko xem đc thôi, mạng mẽo mấy hôm nay nó vậy
@nguyenthanhhieuthanson 😆 Công nhận mình ifan sự kiện apple cũng ko hứng lắm
giapnv272
TÍCH CỰC
7 năm
camera lồi giống samsung nhỉ
Thiencl
TÍCH CỰC
7 năm
@giapnv272 nham nhảm kiểu Samsung quá
mykolor
TÍCH CỰC
7 năm
màn hình phụ đặt phía dưới họp lý hơn, tương tác với người dùng thuận lợi hơn, đặt dưới sẽ có nhiều tiện ích hơn, tùy biến hơn, tưởng tượng như cái touch bar của Mac 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019