HTC U11 bắt đầu nhận cập nhật Android 8.0, anh em đã có chưa?

Duy Luân
15/11/2017 22:56Phản hồi: 172
172 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Htc 10 qtê ko biết khi nào đc lên đay
bảy sẹo
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Vude1988 10 và U bự chắc ăn tết xong
@Vude1988 thank bác thông tin
vanduc
TÍCH CỰC
6 năm
Đang. Xài nexus 6p lên 8.0 lâu rồi
empty_83
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Đỗ thánh 2014 Mình thì đã dùng cả ios và android, vừa mới bỏ ios để chỉ sử dụng android và qđ sài em mi A1 này. Nói chung thì sài android cảm giác có nhiều cái mới hơn. Chán chán lại đổi theme, cảm giác máy được làm mới. Chạy 1 máy android hơn 2 năm thấy cũng có thấy giật lag nhiều như người ta nói đâu. ios sài 1 lúc là chán, mua iphone chỉ vì mỗi cái imessage. Giờ cũng k cần nên bỏ ios luôn rồi
@empty_83 Mình từng dùng iPad air 2 nhưng bây giờ ko dùng nữa. Đổi theme thì mình ko dùng. Đã dùng qua Note 4 lúc mới ra rồi chuyển qua A7 2017, sau đó mua thêm A3 2016 làm máy phụ nhưng nó lag và chậm quá nên mới mua Mi A1 xem thế nào. Nói chung Samsung sài bền nhưng sài thời gian là chậm vì nó tích hợp mấy cái vớ vẩn vào. Còn Mi A1 mới mua được 2 tháng thì thấy chạy mượt cho dù mình ko bao giờ khởi động lại máy. Mình mua con A1 này là vì chạy thuần Google và được Google nói up ảnh full nên mới mua. Cuối cùng nó lại lừa mình mới tức, update lên HĐH mới thì cũng chậm mà tuyên bố nhanh nhất. Google nó cũng chém gió ác thật. Chỉ có iOS là update tốt nhất, cho dù mấy máy cũ khi lên phiên bản mới thì ko được tốt cho lắm.
empty_83
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Đỗ thánh 2014 Cái vụ up ảnh full, mình vừa check thì cũng chỉ là ảnh đã giảm dung lượng 😔 Chưa sài hết 15G free nên không biết sau nó có tự động tăng dung lượng cho mình không. Hiện vẫn đang báo xx/15G )
@empty_83 Cái đó 15G có sẵn trên google drive. Lúc giới thiệu google có nói là up ảnh gốc lên Google photo ko bị nén dữ liệu. Nhưng bây giờ thì ko có, sau này thì ko biết có cho ko. Nhưng mình nghĩ là ko, vì nó cho thì ngay từ lúc đầu đã có rồi.
Hóng port qua cho m10, m9.
Hóng dev cao thủ rebuild cho m8 (chắc bất khả thi 😆
Hóng
Android ngày càng ngon
Đang xài U11 chả bít lag chậm là gi
Bắt 3G wifi còn mạnh hơn 7 plus
Hai Dang Le
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hông biết htc 10 evo có dc lên 8.0 không? (Hy vọng) 😔:(
@Hai Dang Le 10 evo thì lên được bang rom côk
S7e chắc đợi ăn Tết ta xong mới có như hồi 7.0 😕
Mark
TÍCH CỰC
6 năm
Android O, 2 điều ấn tượng nhất là sự mượt mà và dung lượng PIN xài rất khủng.
@Mark vd máy nào vayj bác
empty_83
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Vude1988 Mi A1, pin chỉ 3080 mAh, 2 sim 2 sóng online, 4G + wifi luôn bật 24/24. Nếu sài bình thường thì được tầm 1.5 ngày. Sài nhiều thì 1 ngày. Nói chung trong một ngày bạn có thể sài thoải mái mà không phải lo hết pin
Mark
TÍCH CỰC
6 năm
@Vude1988 Moto x gen 2 (2014)
VanThang90
TÍCH CỰC
6 năm
HTC luôn cập nhật sớm cho anh em, còn các hãng chẳng thấy j nãn.
android4.3
ĐẠI BÀNG
6 năm
Sony Xperia mới là một trong những hãng lớn đầu tiên cập nhật 8.0 cho thiết bị của mình chứ?
Bao giờ cho đến S8
@thanhlonghp Đợi chờ là hạnh phúc hahaha
EUGinsane
ĐẠI BÀNG
6 năm
Em Mi A1 đang chờ 😔
empty_83
ĐẠI BÀNG
6 năm
@EUGinsane MiA1 đã lên hqua 😃
Nhưng mà thấy không khác gì. Pin có vẻ lâu hơn chút
minhvu8393
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chuẩn vl. Đt nhìn như cái thảm họa về thiết kế.
Chả quan tâm vì đang đặt em u11+ rồi 😆
Mà đi mua bản 6gb/128gb thì hiện tại nó mới bán bản u11+ 4GB/64GB 😔
ducbjll
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hackphonehy đặt ở đâu thế bạn, giá bn
leeyuong
TÍCH CỰC
6 năm
@ducbjll Chắc đặt bên Đài Loan rồi
@ducbjll Mình đặt bên đài, bản 4gb thì có luôn ko phải chờ, còn 6gb thì chờ tới 20 đến 25. Giá thì tính tiền Việt Nam rơi vào khoảng tròn 15tr cho bản 4gb, 16tr500 cho bản 6gb
lilrice
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hackphonehy Chỉ ae chỗ đặt với bác
@lilrice Mình đang làm việc tại đài loan mà
copee
TÍCH CỰC
6 năm
Android rất bá đạo cho nguời bik sử dụng
Iphone thì dễ sd hơn, nếu chọn dt mua cho ba má thì minh sẽ chọn ios, vì đỡ phải mày mò
lehongxuan
TÍCH CỰC
6 năm
@copee Ở nhà toàn bị cô chú nhờ hướng dẫn sử dụng IOS, trong khi mình dùng android :| đau lòng
vuquan2008
ĐẠI BÀNG
6 năm
@copee Bạn nói đúng nhưng vấn đề của iOS với tớ nằm đúng chỗ này: đơn giản thì dùng smartphone làm gì? Dùng điện thoại thường đi chứ? Còn chỉ vì nó đẹp => Không bàn nữa!
copee
TÍCH CỰC
6 năm
@vuquan2008 Ios hội tụ đủ đơn giản và công năng mà bạn. Đẹp nữa, nó jaibreak 1 cái là như anroid
ducbjll
ĐẠI BÀNG
6 năm
mình cũng đang chờ lên đây, tối qua check vẫn chưa thấy, dùng U11 thấy rất ổn, pin ok, màn hình đẹp, chip, RAM và chụp ảnh thì khỏi bàn 😁
Co Vua
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đang xài HTC 10 thấy nhanh bá đạo, nhanh hơn cả SE dù tốc độ SE mình cũng thấy nể lắm rồi.
SE lên 11.1.1 thi thoảng đơ tí - ko như 10.3.3
HTC lên 8.0 cũng dc nhưng mà 7 cũng đang ngon lắm rồi
lehongxuan
TÍCH CỰC
6 năm
Có ai biết chỗ nào bán Ốp lưng "ICE View" của HTC10 evo rẻ ko?
Chinh2301
ĐẠI BÀNG
6 năm
đang xài u ultra không biết phải bản này k ae
lam_ppc
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hóng
dnksoft-net
ĐẠI BÀNG
6 năm
hóngggggggggggggggggggggggg