Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

HTC U11+ chính thức: 6" SuperLCD 6, SnapDragon 835, IP68, vẫn có bóp điều khiển, pin 3930mAh

sonlazio
2/11/2017 7:17Phản hồi: 185
HTC U11+ chính thức: 6" SuperLCD 6, SnapDragon 835, IP68, vẫn có bóp điều khiển, pin 3930mAh
HTC đã cho ra mắt U11+ với viền màn hình siêu mỏng và tỉ lệ 18:9, và đáng ngạc nhiên là họ vẫn tích hợp được công nghệ bóp viền máy để điều khiển và nhất là viên pin 3930mAh vào trong một thân máy mỏng nhẹ. Đây mới là sản phẩm xuất sắc nhất và tổng hòa tất cả những gì chúng ta mong đợi ở HTC, kể từ HTC One M7. Có lẽ phải đến bước đường cùng, bán một phần cho Google thì HTC mới cho chúng ta thấy những phẩm chất tốt nhất của họ.

Về mặt thiết kế, U11+ có 3 màu: Ceramic Black, Amazing Silver và Translucent Black, màu có lẽ là đặc biệt nhất khi nó mờ mở ảo ảo để các bạn thấy được linh kiện bên trong máy. Như thường lệ, từ sau U11 thì các tên màu sắc của máy HTC chỉ dùng để tham khảo thôi, nên các bạn sẽ còn phải cầm thực tế để biết máy có màu gì.

Ngoài thay đổi về màu sắc, thiết kế thì U11+ có chuẩn chống nước chống bụi IP68, vẫn tuy trì khả năng bóp để điều khiển Edge Sense. Edge Sense bây giờ không chỉ kích hoạt một ứng dụng độc lập mà nó còn có thể tùy chỉnh để gọi lên Edge Launcher chứa shortcut đến một số chương trình mà chúng ta hay sử dụng.

Về loa, HTC đã cải tiến để U11+ có loa Boomsound lớn hơn 30% so với trước kia, chất âm cũng tốt hơn, ít vỡ hơn và cũng ít méo hơn. HTC cũng tiếp tục bỏ giắc cắm tai nghe 3.5mm nhưng vẫn tặng kèm tai nghe chống ồn chủ động trong hộp máy.

HTC U11+ có màn hình 6" 18:9, màn hình độ phân giải không có gì khác biệt so với các điện thoại 18:9 tương tự trên thị trường nhưng nó dùng tấm nền mà HTC gọi là Super LCD 6, hỗ trợ dải màu rộng hơn (DCI-P3), hỗ trợ HDR10. Màn hình vốn là điểm mạnh của HTC nên mình nghĩ chất lượng hiển thị của U11+ là rất tuyệt vời.

Cũng do màn hình mỏng hơn mà HTC đã phải đẩy cảm biến vân tay về mặt sau của máy, ngay phía dưới camera. Camera sau của HTC U11 vẫn là camera đơn 12MP với khẩu độ f1.7, chống rung quang học, kích cỡ điểm ảnh 1.4um trong khi camera trước là 8MP (U11 là 16MP)

Về mặt cấu hình, HTC U11+ sử dụng SnapDragon 835 với 4GB RAM+ 64GB ROM hoặc 6GB RAM + 128GB ROM, có khe cắm thẻ nhớ microSD và đặc biệt là viên pin 3930mAh, một dung lượng quá xuất sắc, chắc chắn sẽ giúp chúng ta sử dụng cả ngày.

HTC U11+ sẽ chạy Android 8.0 ngay từ khi ra mắt. Giá ở Anh sẽ là 699 Bảng, nên ở Mỹ hay các thị trường khác sẽ vào khoảng 799$ hoặc 699$.

Tham khảo: HTC
185 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đây là một số hình ảnh của máy.

letuptit
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tuyen_kientruc2013 Bác cho em hỏi phần mặt lưng nó có hở phần ống tản nhiệt hay ống gì đó không. hay chỉ là render cho mọi người thấy một phần cấu tạo sau lớp vỏ máy ạ. Nếu mà hở như thế thì chất quá
@letuptit hở thật. bạn lên youtube xem video hands on có đầy rồi đó
@letuptit cái vòng đó là cuộn cảm cho sạc không dây bác ơi
@tuyen_kientruc2013 Cái tính năng ở hình thứ 3 là app gì thế bác, của HTC hay là bên thứ 3 vậy?

Sent from my ASUS_Z017D using Tapatalk
viền mỏng là ngon zuiiii
nguy cơ cháy nổ như con note 7 (no fan của bất ki loại phone nào).
@congthanhgiong Chú mày thử đi ngang qua đám cưới nhà người ta rồi nhảy vào kêu cẩn thận kẻo sinh con bị dị tật hay mai chồng cô chết coi chú mày chết hay người ta chết. Phát ngôn đúng chất trẻ trâu điện thoại pin to kích thước bình thường là nổ sao thằng đần.
@congthanhgiong quái thật, câu nói bình thường mà cả đám xù lông lên là sao nhỉ. Giống như mẹ nói mấy chú ra đường cẩn thận, nguy cơ chết là có khả năng: tai nạn xe, cướp, đột tử... câu bình thường thế mà cả đám nhảy tưng tưng. Có cái phone cái xe làm như là chuyện gì kinh thien động đia, cả ngày chỉ ngồi chăm chăm cãi nhau. Chuyện quốc gia, chuyện xã hội, chuyện công ty có vấn đề thì ngồi đó im mỏ như cats, còn lên online thì làm anh hùng rơm... 😁 Nếu mấy chú dùng năng lượng này mà góp ý xã hội chắc VN phát triển trên 10% mỗi năm
@congthanhgiong Mày thể hiện cái đéo j ở đây vậy? Cái cmt của m toàn ng "mỹ" rep hay sao à?
@congthanhgiong Đúng thật, bác cảnh báo đúng mà, mình cũng hay nhắc nhở thế mà ae nhiều người giận mình hoài. Như hôm bữa gặp bà cụ sang đường mình nhỏ nhẹ: cụ sang cẩn thận, kẻo ko thìnxe nó tông cụ nát óc có ngày cụ ạ, mình cẩn thận là hay cụ ạ.....rất nhẹ nhàng, lễ phép, mà vẫn bị chửi, buồn.....nhưng thấy nơi này có người tử tế biết lo, biết hiểu như bác làm mình mừng ghê, phải chi mình ở gần nhà bác, mình hứa sẽ thăm hỏi người thân bác hoài, bác ko cần cảm ơn đâu ạ.
75109
TÍCH CỰC
6 năm
Trong mấy con 18:9 thấy em này là đẹp nhất, mặt sau như bằng gốm nhỉ 😃
noblemanhp
TÍCH CỰC
6 năm
@75109 Đẹp làm sao bằng Xiaomi Mix 2 được, cũng 18:9 có điều thương hiệu tàu hơi bị kỳ thị
futurex125
TÍCH CỰC
6 năm
Làn gió mới cho HTC, mình thích em này, giá hợp lý là sẽ có doanh số tốt
vanfsn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có tiền thì mình sẽ xách em ấy về hôn hít, bóp bóp 😃
Vo_manh
TÍCH CỰC
6 năm
Điện thoại giờ ra quá nhiều, quá khốc liệt. Thằng chết k phải thằng dỡ mà chưa phải thằng giỏi nhất thôi.
Cân nhắc em nó với em razer mới ra quá 😔
power1
TÍCH CỰC
6 năm
@gauto988 Mình cũng vậy, cái 120Hz nhìn mê quá, có điều camera chắc không tốt vì nó chú trọng cấu hình hơn. Hơi tiếc :(
@power1 Mình cũng chưa biết, để đợi đánh giá xem sao.
dbt123
CAO CẤP
6 năm
hệ thống phím điều hướng trông hơi rối nhở
rickyvietnam
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đúng như tin đồn thôi mà, có gì lạ đâu. Máy tích hợp loa Boom Sound, sạc nhanh Quick Charge 3.0 https://www.lazoko.com/2017/10/htc-u11-plus-sap-ra-mat-co-chong-nuoc.html
Delicate14
TÍCH CỰC
6 năm
lâu lắm rồi từ thời one X giờ mới thấy HTC cho ra 1 máy đẹp như này, đẹp thật, Android chỉ hứng thú với HTC, bây giờ có thêm LG V30 thấy cũng đẹp
firestork
TÍCH CỰC
6 năm
flagship cuối cùng đáng mua của HTC, năm sau engineer xịn sang GG hết rồi =((
Micron B
TÍCH CỰC
6 năm
Quá đẹp!
Chờ trên tay đánh giá nữa là xong và hốt :-*
hugnvn87
TÍCH CỰC
6 năm