Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

HTC U11 có doanh số tốt hơn HTC M10 và HTC M9, HTC chỉ ra 3-4 máy mỗi năm

sonlazio
16/6/2017 2:58Phản hồi: 162
HTC U11 có doanh số tốt hơn HTC M10 và HTC M9, HTC chỉ ra 3-4 máy mỗi năm
Chủ tịch phụ trách mảng điện thoại và thiết bị kết nối của HTC cho biết U11 có doanh số bán tốt hơn so với HTC M10HTC M9, đây là một tín hiệu rất đáng mừng khi mà mảng kinh doanh điện thoại của HTC có kết quả không tốt trong thời gian gần đây.

Cũng vì những thông tin này mà Chủ Tịch HTC, bà Cher Wang cho biết tương lai của công ty đang rất sáng sủa và kỳ vọng sẽ có những kết quả kinh doanh hứa hẹn trong năm sau. Trong năm 2016 thì HTC đã lỗ khoảng 349 triệu đô la Mỹ.

HTC sẽ cố gắng giảm thiểu những chi phí hoạt động, giảm thiểu số lượng điện thoại được giới thiệu để tập trung hơn cho những sản phẩm cốt lõi. Dự kiến sẽ có khoảng 3-4 điện thoại trong một năm mà thôi.

Sắp tới thì HTC cũng sẽ tập trung vào nghiên cứu phát triển để chuẩn bị cho các máy 5G trong năm 2020.

Tham khảo: Focustaiwan
162 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Máy ngon giá tốt, nhưng ko thích bóng cái lưng... nhìn nó gay quá...
icemax
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Bão Sài Gòn chỗ đáng giá nhất bạn lại không thích!
wayche
TÍCH CỰC
7 năm
@Bão Sài Gòn 😃 Hãng mà đi theo kiểu 1 model nhưng 2 mặt lưng thì hay nhỉ , 1 loại thì kính bóng bẩy , 1 loại thì kim loại cứng cáp , như vậy thì đỡ bị kén người tiêu dùng , bán đâu cũng trúng 😁
vhtn8381
TÍCH CỰC
7 năm
@Bão Sài Gòn Tui cũng vậy. Nhưng mua về dán da vào cũng ok... 😁
icemax
ĐẠI BÀNG
7 năm
HTC M8, M9, 10 thất bại nặng nề, kém cạnh hơn đối thủ cùng trang lứa chết cũng đúng, U11 may cứu cánh, tưởng htc đi luôn rồi
duyson_88
TÍCH CỰC
7 năm
@icemax m8. m9 . 10 vì giá cao thôi chứ nó kém cạnh đối thủ nào? kể tên những kém cạnh xem ?
maiyeu2307
ĐẠI BÀNG
7 năm
3-4 mẫu điện thoại hay số lượng chỉ 3-4 cái mỗi năm?
@maiyeu2307 Định vào hỏi câu giống vậy. Bán 3-4 cái có mà ăn cám à? haha!
thanhups
ĐẠI BÀNG
7 năm
@maiyeu2307
3-4 máy thôi bác ạ. o_O
Mr.BD
TÍCH CỰC
7 năm
😁 con này dùng màn LCD hay OLED vậy nhỉ
Vipkaka$
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nguyenminh56547 Ý đầu thì đúng,ý sau chưa chắc à nha.Màn LCD có ưu điểm của nó,như mình không khoái amoled cho lắm.
lonelydra
TÍCH CỰC
7 năm
@suvival198 Chuẩn màu đâu có nghĩa là nó đẹp với tất cả mọi người, cũng giống 1 cô gái mặc chuẩn công sở, và 1 cô gái mặc thời trang. Người thích công sở cho là nó đẹp, còn người thích thời trang cho rằng không.
loveIT_94
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Mr.BD Super lcd 5
@lonelydra Vấn đề chuẩn màu là thứ duy nhất có thể đánh giá định lượng, còn đẹp thì chả đánh giá định tính, màu rực người này đẹp nhưng người khác ko thấy đẹp, lấy gì để làm thước đo khi đấy chỉ là đánh giá của bản thân bạn.
được cầm thử u11 rồi, độ hoàn thiện rất cao không thua kém gì apple vs sony. So sánh với s8 thì s8 5 thì u11 10
khuctuandn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@NatvPa Phai dang nhap de vao like bac cau chot ha.hay qua.sinh dong va tuong hinh rat cao.
hhd357
TÍCH CỰC
7 năm
@ragefighter Khổ ghê có cái dt thôi mà bán nhà chi khổ vậy, bạn đừng suy bụng ta ra bụng ngưới chứ. Màn hình tồi cũng nằm trong phần chất lượng đấy, năm nào cũng màn hình đẹp nhất tg mà cầm lên như viêm gan
@carddienthoai.com Đó giờ đt hoàn thiện tệ mà, lúc nào cũng có mấy cái khe nhét bụi
@ragefighter uk, xiaomi mi4 hoàn thiện lắm luôn á. 😆) bền thế cơ mà
Làm tốt giá tốt thì doanh số tốt thôi mà cái cam con u11 chống rung tệ quá
Mới nhìn sơ qua cứ tưởng HTC chỉ bán được 3-4 máy 1 năm
Chắc chắn sẽ mua em U11 chính hãng. Điều làm mình thích thú nhất trên HTC là âm thanh chất lượng cuộc gọi cực kì tốt, tiếp đến là chất lượng gia công máy cực bền, ai dùng HTC rồi mới hiểu chiếc máy rơi cả chục lần cũng ko sao(đương nhiên là rơi mạnh thì vẫn vỡ) nhưng so với các hãng khác thì chất lượng luôn ở level cao hơn, Sense dễ dùng không màu mè tí nào
Nvhung2103
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ngole88 mình cũng còn còn HTC One S, vẫn dùng ok và vẫn muốn dùng nhưng xấu và pin kém quá rồi nên thôi, đến giờ mình vẫn thấy dòng One X có thiết kế ấn tượng nhất
@gauto988 Ủng hộ bạn nhưng mình nghĩ đó là 1 tình yêu mảnh liệt mới can đảm mua ( ko áp dụng người lắm tiền). Chứ mấy cái bạn kể mình nghĩ các hãng khác đều có, đồ điện tử cũng hên xui lắm, trúng cái bền bỉ sài hoài ko sao, gặp cái trở chứng bạn sẽ nghĩ khác. Vì sao mỗi hãng đều có TT Bảo Hành và để ý thì lúc nào cũng có khách đến BH thì bạn cũng biết rồi.
Còn mỗi người mỗi sở thích, mình thích htc ở cái loa ngoài hay, chức năng vui vẻ ( gỏ 2 lần mở khóa, vuốt dưới lên mở khóa..) còn mấy cái bạn kể mình ko chút ấn tượng vì các hangc khác đều làm được. Nhưng chỉ đủ để mình mua hàng 2nd, Còn kêu mình bỏ tiền ra mua máy mới của Htc thì chưa đủ để mình móc hầu bao.
@gauto988 Mình phải tạo tài khoản để like cho bác kk
turung_anhve
ĐẠI BÀNG
7 năm
@gauto988 Có cái drop test giữa s7 với m10, 32 lần mới die từ khoảng cách 1m, con s7 1 lần, chỉ 1 lần.
Bản thân mình không ưa HTC lắm, nhưng thật sự rất muốn mua em u11 này. Mình thấy được "nỗ lực" của HTC qua 2 sản phẩm u11 và u Ultra.
@kekk Không ưa thì không nên mua, thật đấy.
Như mình không ưa sam thì có cố trải nghiệm sam device thì cao lắm vài tháng là cho nó đi khuất mắt đã thử với s7e và note 5....😃
@heobanhki thì đã ko ưa thì lý do gì cũng chê mà. chuyện bình thường. Cũng như ip mình ko ưa nó thì ko mua chứ ở đó xài thử mấy tháng là hay rồi.
@ragefighter vì mày k mua chứ mua làm fan mịa rồi

😃
Khoa81
CAO CẤP
7 năm
@heobanhki Còn mình ko tài nào xài nổi iphone sau khi trải nghiệm samsung s7e và giờ là s8+. Xài iphond từ 3gs đến iphone 6 mà xài qua s7e cầm lại cái iphone nhìn cái màn hình cùi bắp của nó là đã hết muốn xài rồi, chụp hình ban đêm cũng thua s8 rất nhiều ^_^
@laptopgiatot888 Cửa hàng bán đồ mất dạy này ai cho quote đây? ko thích kiểu quảng cáo mất day nha.
NatvPa
TÍCH CỰC
7 năm
Để topic yên bình đi các bác, có chiến sự bây giờ 😕
Ngày 22 có máy, mới bị dời ngày, đền bù -100k, cũng được 😁 hi vọng có đúng giờ haha
Tobie_arc
TÍCH CỰC
7 năm
@vithonghcm Mình đặt bên Hoàng Hà cũng được gọi điện báo và hứa sẽ giảm 100k vào giá bán
@Mr.BD Đỏ chưa đâu bạn, nghe bảo đợt 2. Mình mua xanh, thích xanh nhất
@vithonghcm Mua bên hoàngha cũng đc bù -100k và 2 e tổng đài dt xin lỗi này nọ. Chăm sóc khách hàng khá tốt kk
@Duy Luân
kể mỗi ngày 100k thì đầu tư vụ này có lãi đấy a luân nhể? ?.
Nếu nhu cầu quay 4K rất khủng , con này quay dc bao lâu ko biết ?
Đang xài HTC 10, chưa có tiền lên U11. Công nhận là từ đó đến giờ xài HTC chưa bao giờ phải phàn nàn máy dễ ọp ẹp. Mức độ hoàn thiện rất tốt.
nguyenhuyluu
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ghost_shadow2008 Bác cho hỏi là pin 10 dùng thế nào bác? Lăn tăn vụ pin quá.
@nguyenhuyluu On screen 5-6h mức sáng auto. Sài liên tục từ khi rút sạc đến khi hết.
Mình ít sài nên trung bình 2-3 ngày sạc, onscreen khoảng 3h
Ngon cho đội HTC...hi vọng các hãng HTC, LG, Sony, Nokia, hàng Tàu...sớm vượt qua anh Same, giúp anh trở lại mặt đất hộ với sau 1 thời gian bay bổng...
okcacaok
TÍCH CỰC
7 năm
@Khẩu trang xanh B có vấn đề về tâm lý phải không, mình hỏi thật😔 Cái kiểu cm thì giống y thằng gadepzdai ngày xưa.
trungkientth
ĐẠI BÀNG
7 năm
@okcacaok Chúng nó cùng giống ch với nhau mà bạn.
Tobie_arc
TÍCH CỰC
7 năm
Mình là 1 người cực thích táo sau khi đã dùng qua sony và samsung. Sony thì chắc không bh quay lại nữa. Samsung thì cũng ngon nhưng gia công vẫn hơi kém. Nhưng sau khi tìm hiểu kĩ về em U11 này và mức giá quá hợp lý thì đã book 1 em. Mà mãi 22 mới có hàng, lâu quá
Ngon rôi ra ít mẫu mà chăm chút nó là được.
Mong htc bán được, u 11 khá ngon
Chứ m9 ,m10 là thất bại
KuTom1
CAO CẤP
7 năm
Nhìn hình mà không đọc bài chắc chắn sẽ tường HTC U11 toàn nhựa bóng lồ l lộn.
minhnewpro
ĐẠI BÀNG
7 năm
Giờ vẫn có người M10, haizz.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019