HTC U12+ lộ ảnh chính thức bởi chính HTC

zyzy1908
22/5/2018 9:29Phản hồi: 156
HTC U12+ lộ ảnh chính thức bởi chính HTC
Mỗi khi một sản phẩm mới ra mắt thì các nhà sản xuất đều phải chuẩn bị sẵn trang web cho nó. Không may mắn cho HTC là các lập trình viên của họ vô tình để lộ trang web thử nghiệm, và toàn bộ thiết kế của HTC U12+ đã chính thức bị lộ diện. Kết hợp với các thông số trước đó từ Evan Blass thì chúng ta biết gần như tất cả các thông tin về HTC U12+.

Theo Evan Blass, U12+ sẽ có màn hình 18:9 6", không tai thỏ, dùng tấm nền LCD6 độ phân giải 2K+. Tất nhiên U12+ sẽ vẫn dùng con chip cao cấp nhất là SnapDragon 845, có pin 3500mAh và giá bán khoảng 900 đô la Mỹ.

Về camera, máy sẽ có camera kép ở phía sau, trong đó camera chính là 12MP f1.75 kết hợp với camera phụ 16MP tele. Camera trước là 8MP f2.0.

U12+ chính thức ra mắt vào ngày mai.

htc-u12-plus-leak-1340x754.jpg DdZxGsMUQAA1T_L.jpg
Tham khảo: AA
156 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

HTC build chất lượng khỏi bàn rồi, nhưng giá nhiều khi nó cao quá.
tubao
ĐẠI BÀNG
6 năm
@mrsugarvn Vãi bạn chất lượng khỏi bàn, mua em U11 dính lỗi hở viền tùm lum. HTC 10 trở về trước thì còn nghe được
goldenstar
TÍCH CỰC
6 năm
@tubao U11 nghe phán vậy hay sao? Mình đang xài đây. Viền nó hở ra tí do công nghệ Edge Sense phải vậy, vẫn chống nước ngon lành. Nhìn k quen mắt chứ không phải lỗi gia công gì cả. Thân.
goldenstar
TÍCH CỰC
6 năm
@tubao Ngoài chi tiết viền có khoảng cách với màn do đặc điển Edge Sense thì U11 xài ngon khỏi bàn. Camera ăn đứt ip7 và 7+ về noise và màu luôn nhé. Cài thêm Gcam thì bá đạo về khoảng phong cảnh và HDR+. Riêng nước sơn của HTC xài càng lâu càng lên nước, bóng và mượt hơn. Chứ không phải như anh gì đó đâu.
vuquan2008
ĐẠI BÀNG
6 năm
@goldenstar Chuẩn đó bạn. Mình dùng gần 1 năm rồi pin vẫn good. Màn hình ko dán bảo vệ mà ko xước. Vỏ vẫn đẹp long lanh. Máy chạy lâu lắm rồi ko có phải restart. Ổn định nhất trong những máy mình đã dùng, bao gồm cả Note 5 (trước máy này)
Đợi nửa năm sau TGDĐ sale off mua dùng trải nghiệm =))
vodanhtl1990
ĐẠI BÀNG
6 năm
cam quay dọc lại để giữa có phải đẹp hơn hok;)
i9kdigital
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vodanhtl1990 Quay dọc có đứa lại bảo bắt chước. sống sao cho vừa
tubao
ĐẠI BÀNG
6 năm
@i9kdigital Để ngang thì cũng có LG đó bạn, nhưng để ngang xấu đui, để dọc hợp lý hơn nhiều, để dọc ở giữa thì có giống IP X đâu mà sợ nói bắt chước
vodanhtl1990
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vtsn4 Z chắc để chéo quá mấy bác nhỉ, kaka
Nhìn mặt lưng khối người tưởng là V30 hoặc G7
anh em đoán coi zyzy xài smartphone gì :3
U xài được rồi tới U12 nhìn mặt lưng camera để nhìn lạ lạ
HEOGOLD
TÍCH CỰC
6 năm
@Tiên Tuấn Tú Zyzy dùng iPhone
@Tiên Tuấn Tú hình như zyzy xài mấy chiếc ak :3 cả sam lẫn iphone
HEOGOLD
TÍCH CỰC
6 năm
@Tiên Tuấn Tú con gái hầu như đa số là xài iPHone ,, còn các bạn nữm tài chính chưa cho phép iphone thì hầu như chọn OPPO ,bạn mình đa số là như vậy
@Tiên Tuấn Tú Xài 6s Plus, bữa có video hồi mới vô Tinhte nói rồi, giờ thì không biết
Giật mình lại tưởng LG.
Không tai thỏ thì không còn cao cấp nữa rồi.
ggunf
TÍCH CỰC
6 năm
Bộ phận thiết kế của LG đi lạc à
asternartini
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ggunf Nhìn sao cũng thấy giống hơi hướng LG.
anhtkl
TÍCH CỰC
6 năm
Klq nhưng cho mình hỏi cái, xài app "Screen Off" trên HTC xong dùng vân tay mở lên ko đc, phải dùng Pin. Ae nào biết cách nào hay app nào khắc phục chuyện này ko chỉ giúp mình với.
anhtkl
TÍCH CỰC
6 năm
@ndlong à, chức năng đó của HTC chỉ tắt đc khi còn ở màn hình chờ thôi bạn! Vào màn hình chính thì ko xài đc.
goldenstar
TÍCH CỰC
6 năm
@anhtkl Từ Android 7 là bị hết nha bạn, không riêng HTC. Ngoại trừ nếu phần mềm screenoff được tích hợp chính hãng mới không bị thôi. Mà tự hỏi sao tụi sx không tích hợp mẹ nó đi cho tiện nhỉ? Làm cái widget Turn Off lôi ra màn hình là xong
goldenstar
TÍCH CỰC
6 năm
@ndlong Chức năng đó khi model có phím ảo như M9, Butterfly. Còn dòng nào quay lại phím cứng thì không có
nhqdat
TÍCH CỰC
6 năm
@anhtkl Xài U11 thì cấu hình trong edge sense bóp để tắt màn hình. Còn U11+ thì cấu hình trên thanh nút điều hướng lôi cái nút screen lock ra. Do chính chủ HTC viết nên xài được với vân tay. Các máy khác thì không biết 😃
amazing T
TÍCH CỰC
6 năm
HTC ơi phải chi ngừng lại thì hơn,ra chi cho tui thấy xấu hổ khi đã từng thần tượng như thế nào
năm sau 1 em X đổi đc 2 em này 😆
vuquan2008
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tobe2405 Đúng vậy thì ngu gì mà phải dùng X?
@vuquan2008 cũng k phải ngu, mà đếch có tiền dùng X ?
vuquan2008
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tobe2405 Những thằng nghĩ người ta có tiền là phải dùng X thì đích thực là những thằng ngu!
Không có tai thỏ thì thua chắc rồi. Giờ là thời của tai thỏ mà.
Nhìn ổn mà, chỉ là giá sao cho tiếp cận ng dùng thôi. Đừng nói là ra sản phẩm flagship mà chỉ để cho ng nhà với cty xài nhé
900 $. Giá của 1 flagship nhưng chắc ít ai quan tâm. Xấp xỉ 20tr thì ng ta vẫn chọn samsung s9 plus hoặc note8 hay các mẫu iphone thôi.
HEOGOLD
TÍCH CỰC
6 năm
@goldenstar Em mua tháng 1 2018 nè. 11 củ Tgdd.... Thật ra mà Nói U11 quá ngon luôn..... rất xứng đáng mua..
goldenstar
TÍCH CỰC
6 năm
@HEOGOLD TGDD làm gì còn kinh doanh hàng này mà mua ta?
@NguyễnDuyĐạt Dây chuyền sản xuất làm chi phí tăng nữa chứ không phải riêng gì mảng Marketing đâu bạn.
HEOGOLD
TÍCH CỰC
6 năm
@goldenstar Mua hồi tháng 1 ..đợt xả hàng cuối đó..
thudaigia
ĐẠI BÀNG
6 năm
Viền trên, dưới dày quá
5parrow
ĐẠI BÀNG
6 năm
Các hãng làm điện thoại toàn ra những mẫu đẹp thế này thì SamSung ngửi khói à?
Giờ máy SamSung đắt lòi ra.
[Guest]
TÍCH CỰC
6 năm
camera nhìn xấu nhỉ, thà đặt ngang như iP 7+ đẹp hơn
tuan_116
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đang xài LG V30 hơn 9 củ quá ngon lành: Snapdragon 835 + camera kép + quay slow motion 240 fr + chống nước.
@tuan_116 G5 2,5 củ cũng ko thua V30 bao nhiêu =))
Lolo69
TÍCH CỰC
6 năm
@tuan_116 Mua đâu vậy bạn?
@Vrtta Link đây nhé?! 😁
https://www.xtmobile.vn/lg-v30-plus
hoangmk
TÍCH CỰC
6 năm
Không tai thỏ là thấy ok rồi. Đang xài Huawei P10 plus, không muốn đổi P20 pro vì cái tai thỏ. Để coi con này thế nào

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019