HTC U12+ sẽ không kèm theo adapter chuyển USB-C sang 3.5 mm

agp8x
30/5/2018 10:30Phản hồi: 106
HTC U12+ sẽ không kèm theo adapter chuyển USB-C sang 3.5 mm
HTC vừa qua đã xác nhận chiếc smartphone đầu bảng U12+ sẽ không kèm theo adapter đổi từ USB-C sang jack 3.5 mm. Bạn vẫn có thể mua riêng, nhưng mức giá 12 USD thì có lẽ là hơi cao một chút cho chiếc adaptor.

Năm ngoái thì HTC đã bỏ jack tai nghe trên điện thoại, và họ kèm theo một adapter để giúp người dùng dễ dàng hơn trong việc lựa lựa chọn tai nghe. Tuy vậy có nhiều phàn nàn về chất lượng adapter này, và có lẽ đã dẫn đến quyết định không kèm theo U12+ của HTC. Khi mua máy bạn vẫn sẽ có tai nghe USonic sử dụng cổng USB-C, chỉ là hơi khó khăn đối với những bạn muốn dùng tai nghe 3.5 mm. Nếu bạn dùng tai nghe không dây thì cũng không có vấn đề gì.

Theo The Verge
106 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Keo quá đi
@kEn ViP 😃 vâng, gõ không nhìn nên thế 😃
@micheal9000 Mua ngoài thì nó lại không hoạt động, phải là adapter của HTC nó mới nhận.
Đã bỏ con HTC U Ultra 1 phần vì lí do đó.
@lean9090 Thì anh giai bỏ tiền ra mua cái adapter đi 😃 Có tiền sắm tai nghe xịn, chả nhẻ ko mua nổi cái cục chuyển có mấy trăm ngàn 😃
lean9090
ĐẠI BÀNG
6 năm
@micheal9000 Lắp xong cái adapter mấy trăm ngàn đó xong để thành cái cổ chai à? Best audio engineer ever
Lại học theo apple để bán phụ kiện đây. Không 3.5 mm là thấy nản rồi, thêm cái máng lợn phía trước nữa thì đủ luôn.
@minhcuongpro1234 Tôi chán lắm r. Đừng ai ngăn cản tôi. Huhuhu
duo8
TÍCH CỰC
6 năm
@minhcuongpro1234 Thằng này là thằng đầu tiên không đi kèm bộ chuyển thì phải.
Đến cả sony muốn đẩy tai bluetooth vẫn cho kèm.
@minhcuongpro1234 Apple tặng kèm adapter 3.5
xtBAY
ĐẠI BÀNG
6 năm
mua có vài chục thôi, ko đáng quan tấm cái đầu chuyển
duo8
TÍCH CỰC
6 năm
@xtBAY HTC bán $12
Chả hiểu hãng nào cũng bỏ jack 3.5
Trong khi nghe bằng jack chuyển dở tệ
@xtBAY Mà t ở trên là tớ, tôi, tui, hay tao thế ạ 😁
@xtBAY chắc cắm vào cổng C xong ra thẳng tai nghe, nghe đc liền đấy 😁
duo8
TÍCH CỰC
6 năm
@TakaVainglory Đang dùng jack chuyển của pixel 2 với IEM, phải nói là hơn mấy con DAP từng dùng.
Reidge
ĐẠI BÀNG
6 năm
@xtBAY Cổng C trên đt chưa hãng nào dùng nó để xuất analog nhé nên cái DAC trên đt vô dụng khi cắm tai nghe.
Nó chuyển tín hiệu cho cái DAC trên adapter xử lý đấy, chưa tính bộ amp nữa.
U12 đã bự mà còn + nữa hả ~.~
dong thieu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@baotam2101 Đợi 6 năm nữa em ý 18+ thì chén thôi
dong thieu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@baotam2101 Screenshot_20180530-221949.png
Nghe nhạc chất lượng cao mà jack 3.5 thì ra cái gì? Bỏ đi là đúng
lean9090
ĐẠI BÀNG
6 năm
@anhtuan1066 Ở đâu ra bluetooth có thể đỡ được lossless full quality thế?
@anhtuan1066 Nhưng sự thật thì nghe nó dở hơn 3.5
@[HD]YêU cÔnG NgHệ Vậy thì chứng tỏ cái tai nghe bluetooth của bạn thuộc loại dởm
@anhtuan1066 Có thể tương lai xa nhưng giờ là ko thể, 1 cọng dây dẫn bây giờ giá có thể cao gấp nhiều lần món đồ công nghệ bluetooth ấy bác à, so găng cùng 1 hệ thống thì có dây vẫn giết ko dây nhẹ tênh. Nhạc thì dù số hay ko số thì cuối cùng cũng thành analog rồi mới đến tai người nghe, đó lại lý do dù bây giờ nhạc số chất lượng cao nhiều, có bài từ 500 mb cho 5p phút audio thay vì 5mb như chuẩn mp3, nhưng vẫn chết tươi với mấy đầu cd audio chỉ phát thuần đĩa tiếng, mấy con dac ra đời dù cố đến mấy vẫn thua thôi. Xu hướng là có thể, còn hiện tại là ko thể khi so găng trực tiếp cùng 1 hệ thống. Cái dây dẫn chỉ riêng vụ mod dây đã ra chất âm khác nhiều theo ý người chơi rồi, ko dây còn chưa chạm tới nổi đâu.
Khệnh con
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình rất rất mong các mod tinhte sẽ review sâu em này. Thật sự rất cần 1 em android ngon và khác biệt sau một khoảng thời gian quá dài dùng iphone. Hiện tại mình gần như mất định hướng trong thế giới android đầy tạp chủng này ngoài Sony và Htc. Thân!
nhat19
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Khệnh con nếu muốn mượt mà và chụp hình đẹp thì nên chọn HTC
@nhat19 Và muốn xài lâu dài cũng nên mua htc hay sony, mấy hãng khác hên xui
goldenstar
TÍCH CỰC
6 năm
@Hoa Lam Độ sáng kém hơn nhưng ra nắng vẫn thấy rõ đẹp thì quan tâm chi sáng hơn hay kém hơn? SLCD ưu điểm màu sắc chính xác và góc nhìn rộng.
Fits_24
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Khệnh con Con này nhiều món độc đáo mà, phím bấm cảm biến lực hết, edge sense 2.0 nhiều cái hay, cam ngon trước sau đều kép, có bản lưng trong suốt. Độ bền vs mượt mà thì khỏi phải bàn rồi
dttinh
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đi kèm là tai nghe USonic sử dụng cổng USB-C rồi
Tặng làm chi nữa. Ai không muốn nghe tai nghe đi kèm, muốn nghe bằng tai nghe 3.5 thì tự mua thôi.
goldenstar
TÍCH CỰC
6 năm
@dttinh Đúng. Tai usonic kèm máy nghe chất lừ. Vì có khối anh chê HTC mắc mà không nhìn xem phụ kiện kèm thế nào nên HTC nó bỏ để giá rẻ hơn tí. Cũng bị chê nốt. Ha ha
@goldenstar fải cong nhan phụ kiện đi kèm máy HTC chất... dây cáp USB dày cui, chắc chắn, tai nghe thì an đứt con AKG 2triệu 😆
nhqdat
TÍCH CỰC
6 năm
2 cái thứ ghét nhất mấy cái điện thoại bây giờ:
- Tai thỏ thần thánh. Khuyết tật mà được lăng xê thành sành điệu.
- Bỏ jack 3.5mm. Xuất âm qua cái cổng usb C có mấy cái bất tiện:
+ không nghe phone lúc sạc được.
+ không dùng được tai nghe xịn. Tai xịn mà nghe qua adapter thì nó dở đi.
+ nếu sử dụng hàng ngày thì sau 1 năm tai nghe lúc ăn lúc không, do cái chân cắm nó nhỏ quá nên bị mòn cắm lúc ăn lúc không.
goldenstar
TÍCH CỰC
6 năm
@nhqdat Tai analog mới ghê, phán như đúng rồi ấy nhỉ. Mấy cái lý do vừa nghe nhạc vừa sạc pin nghe mắc cười. Chắc ngày nào cũng để đt đỏ pin rồi phải vừa sạc vừa nghe nhạc nhể. Thực tế 1 chút đi ông. Nhắc thêm là sạc QC3 nó lên pin nhanh lắm, không cần phải khổ vậy đâu.
goldenstar
TÍCH CỰC
6 năm
@Hoa Lam Anh ấy nói đang dùng u11, rồi u11+, chưa dùng u12. Anh ấy nói xuất tín hiệu analog ra từ cổng usbC. Anh ấy nói ở nhà nghe dàn, là dân nghe sành điệu rồi. Nhưng anh ấy chưa dùng adapter để nghe thử tai nghe xịn, nên chưa thấy dòng thông báo "adapter có dùng điện, tháo khi không sử dụng" nên không biết adapter có chip DAC. Anh ấy đã sử dụng 2 đời HTC U rồi.
nhqdat
TÍCH CỰC
6 năm
@goldenstar Đã xem film/video lúc ban đêm mọi người đang ngủ chưa bạn? Đang xem thì pin báo yếu cắm sạc ngủ sớm à? 😃
goldenstar
TÍCH CỰC
6 năm
@nhqdat Mình cũng xem đêm mà chưa thấy vụ hết pin. Ngày nào cũng xem film đêm và hết pin vậy hả? Vậy thì canh sạc pin cho hợp lý là xong chứ quái gì phải xoắn? Vừa dùng vừa sạc dễ phồng pin gây nổ pin, có nghe nói bao giờ chưa ông?
cho mình hỏi nhé, DAC nó nằm trong máy hay nằm trong adaptor vậy mọi người ??
duo8
TÍCH CỰC
6 năm
@nhqdat
  • Bây giờ dt và nhiều thiết bị khác nó dùng 1 chip đảm nhiệm âm thanh, chip này rất nhỏ và có thể nhét vừa 1 cái adapter. Có thể tham khảo adapter của google, apple, hoặc dây cypher của audeze, tất cả đều có dac trong đầu nối và đều rất nhỏ.
  • Không biết các loại khác ra sao chứ cái adapter pixel 2 của m có tỏa nhiệt (dù ít).
  • Dùng UAPP nó sẽ hiện là USB DAC. Cắm vào máy tính nó cũng sẽ nhận như vậy.
  • Nhiều adapter sẽ không kích hoạt nếu không có tai nghe cắm vào (để tiết kiệm pin)
  • Mấy cái này sx rẻ lắm, cái chip có tốn bao tiền đâu.

Cái adapter HTC nta xác định là dùng chip cs42l42 + chip giao tiếp USB.
nhqdat
TÍCH CỰC
6 năm
@duo8 Cám ơn bạn về các thông tin trên.
Mình cũng dùng UAPP nhưng nó không nhận được cái tai nghe. Cái adapter thì chưa thử 😃
@nhqdat nếu vậy thì mình có máy tính xài USB-C. theo lý thuyết thì có thể xài dc với tai nghe của HTC rồi, chỉ là không có driver thôi đúng ko các bác
nhqdat
TÍCH CỰC
6 năm
@HoLyNightKing Nếu tai nghe HTC có bộ giải mã DAC bên trong thì có khả năng dùng trên máy tính có usb-C hoặc usb thường nhưng có bộ chuyển từ USB-A sang usb C. Còn có nhận driver hay không thì tùy thuộc vào chip controller USB trong tai nghe.
Nếu tai nghe HTC là loại analog (hiện tại thì mình tin vào khả năng này hơn) thì không cắm được vào đâu.
htc làm mấy thứ dị éo kém j apple.cái tai nghe của nó cho sang máy khác ko nghe đc luôn
nhqdat
TÍCH CỰC
6 năm
@nguyenmanh287 đã cắm tai U11 sang B phone 2. Confirm là có nghe âm thanh tuy nhiên hơi nhiễu. Quan trọng là cái điện thoại cắm tai HTC vào có xuất âm analog qua cổng USB C hay không?
@nhqdat Có nhé bạn về nguyên tắc nhạc số vẫn chuyển về tín hiệu analog rồi mới tới tai người nghe bác ạ. Âm mà mình nghe xưa bay chính là analog ấy.
SOFFELL-IP
ĐẠI BÀNG
6 năm
chắc ra thegioididong đặt cọc trước được 50 ngườ hế hế ! mất tiếng rùi hok có miếng gì lun
HTC tàn lụi nhanh nhanh
mainguyencu
ĐẠI BÀNG
6 năm
nhìn con này phê quá anh em ơi
Khổ, chơi game ko chơi, cấu hình điện thoại bây h mình còn cảm thấy là mình ko cần cao hơn nữa
Không quan trọng lắm vì
- đã có tai nghe đi kèm rất tốt
- thời buổi giờ đến sạc còn không dây chẳng lẻ ko sắm đc cái tai nghe ko dây
- chẳng bao giờ cắm suất ra âm ly vì dễ xịt máy lắm
IQ52
TÍCH CỰC
6 năm
từ lâu đt đã ko còn nghe nhạc trên đt nữa, xem phim thì có tai bluetooth, hơi tiếc tự dưng ko có cáp chuyển, mua con này fullbox bán lại tai nghe + cáp chuyển cũng đc 450k 😁
Máy vừa bị cháy, chuẩn bị tiền mua máy mới thôi 😆)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019