Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

HTC: Ưu tiên cập nhật Android 4.1 cho smartphone năm 2012, trừ các máy có RAM từ 512MB trở xuống

Blaze1st
13/11/2012 6:47Phản hồi: 189
HTC: Ưu tiên cập nhật Android 4.1 cho smartphone năm 2012, trừ các máy có RAM từ 512MB trở xuống

Trên trang web chính thức của mình, HTC vừa qua đã cho biết công ty sẽ ưu tiên phát hành bản cập nhật Android 4.1 - Jelly Bean cho những thiết bị ra mắt năm nay (2012). Tuy nhiên, không phải tất cả smartphone 2012 đều sẽ được lên Jelly Bean, HTC nói rằng những máy có RAM từ 512MB trở xuống sẽ không được nâng cấp. Như vậy trong số các điện thoại HTC trong năm 2012, chỉ có hai cái tên One VDesire C không hội đủ điều kiện về cấu hình để chạy Android 4.1. Mặc dù vậy, người dùng hai dòng smartphone giá rẻ trên cũng không nên qua thất vọng bởi tập đoàn điện thoại Đài Loan hứa hẹn họ sẽ vẫn tiếp tục hỗ trợ các bản ROM nâng cấp trong thời gian tới.
Bên cạnh HTC One X và One S chắc chắn sẽ được lên Jelly Bean, hiện vẫn chưa rõ chi tiết danh sách các smartphone sẽ được cập nhật. Hy vọng những smartphone HTC cao cấp ra mắt cuối năm 2011, có cấu hình tốt như HTC Evo 3D, HTC Rezound cũng sẽ được nâng cấp Android 4.1.

Nguồn: HTC
189 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đợi hoài chả thấy đâu ... Bắt đầu nản với em One X của mình rồi .....
@thanh_tan_pc ủa xài dt là phải cập nhật OS mới xài à ! nhãm thế !
@thanh_tan_pc Chứ k phải là one x dc lên rồi à? Nãn nhỉ, đợi chờ là nãn nhất đới. K như ios k càn phải lên 😁
@thienbao_0949964724 Nếu xài smartfone mà ko đc cập nhật OS mới thì thà dùng cùi bắp cho đở tức, phát ngôn của bạn cũng nhãm ko kém!
trieu04
TÍCH CỰC
11 năm
HTC càng ngày càng mất điểm với người sử dụng
@trieu04 Cái này là do hệ điều hành Android thôi bác. Em thấy HTC là hãng luôn đi đầu và cố gắng nâng cấp cho các điện thoại thông minh của mình. So với LG, Sony, HTC còn hơn nhiều về khoản nâng cấp đó bác.
Lại rơi vào cái vòng lẩn quẩn này @.@
@Prink Chuẩn roài 😃 rõ khổ hề hề. Nhưng mình dùng nexus nên ngon hơn

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn
h2media
TÍCH CỰC
11 năm
=)) ngại nhất là trò CID của anh HTC này
tn_tn31
ĐẠI BÀNG
11 năm
HTC One X nhìn thích quá, nhưng không có tiền 😔
trieu04
TÍCH CỰC
11 năm
Cứ theo "con ruột" của bác Google mà lên đời cho sướng 🆒
tuoity2082
ĐẠI BÀNG
11 năm
@trieu04 chuẩn rồi bác, em dùng DHD dính quả này k hài lòng rồi. từ giờ cứ nexus mà táng cho chắc, rút kinh nghiệm
woobin193
TÍCH CỰC
11 năm
@tuoity2082 còn có sony nữa nha bạn ^^, nguyên 1 dàn xperia 2011 cùng cấu hình với dhd đều dc lên 4.0 hết

nhưng quả thật tuy dc lên nhưng ko sướng = 2.3 đâu bạn à, huống chi con hdh của bạn còn phải vác thêm cái sense nặng nề nữa ^^
tuoity2082
ĐẠI BÀNG
11 năm
@woobin193 thì em đang hóng xperia nexus đây 😃 nà mấy cái sony 2011 lên 4.0 thấy bảo lag lắm hả bác, chả hiểu chính hãng làm ăn kiểu j mà rom thì giật trong khi rom cook của mấy ông xda thì chạy ầm ầm @@
woobin193
TÍCH CỰC
11 năm
@tuoity2082 chắc là do bị phản ứng dữ quá nên nâng lên cho có lệ thôi đó mà =))
vietbrat
ĐẠI BÀNG
11 năm
@trieu04 Vợ của em, con ruột của Google, con đẻ của HTC: HTC Google Nexus One mãi mãi chỉ là "bánh gừng", không "kem" hay "đậu" gì cả 😁

PS: em nó hội đủ cả 2...ngoại lệ: RAM 512 và ra mắt 2010 :D
boynhay
TÍCH CỰC
11 năm
Ui cha.gx thì đang đợi 4.2 rồi😁

Sent from my Galaxy Nexus using Tinhte.vn
van_doan
TÍCH CỰC
11 năm
từ cái thời thằng desire hd không lên được 4.0 là bùn htc lắm.mà chắc ít có nhà sx nào chịu khó hỗ trợ hết mức cho những máy của mình mặc dù phần cứng vẫn đủ để hỗ trợ😔
woobin193
TÍCH CỰC
11 năm
@van_doan yup, và sony là 1 trong số ít đó, xperia 2012 đã có lộ trình 4.1 đầy đủ hết nhé bạn, ko chừa 1 em nào ^^
lyakhoi
ĐẠI BÀNG
11 năm
Không biết em sen thường của mình có được lên không nhỉ, em nó ram 768m cơ mà 😁
Những người dùng Android thì ngày đêm mong được cập nhật bản FW cao hơn, còn những người dùng iphone thì nhiều người lại sợ không muốn lên FW mới, có người lên rồi lại muốn xuống, đúng là hay thật.
@loveanyone Ai nói iOS 5 với iOS 6 giao diện như nhau? bạn đã test kỹ chưa? :eek:
@thienbao_0949964724 Chắc bạn là doanh nhân thường xuyên đi đây đó, hoặc người thích du lịch nhỉ?;) Hoặc cũng có thể nhà quê lên phố, hoặc từ phố xuống quê, nói thật chứ map iOS6 dẫn đường sai ở đâu thì mình ko biết, chứ ở Sài Gòn ko sai chút nào đâu
@loveanyone Ờ! Mình cũng thấy y chang mà! :|
@lechien.us Ngoài bàn phím, thanh phía trên từ xám sang xanh nhạt, còn gì nữa ta?
vậy là con nào RAM yếu là hết cõng nổi 😁
Nhanh lên đi HTC ơi, hoặc là cho ra bản cập nhật 4.2 luôn đi
EVO 3D của mình lên đc ko đây, đang định đầu 2013 sẽ sang tên đổi chủ cho em nó, làm em Note 2
tiền nhiều thì đc ăn kẹo😃
ít tiền thì chỉ dc ăn kem thôi!😁
h2media
TÍCH CỰC
11 năm
lâu lâu hâm nóng lại, chán với cách làm ăn của HTC lắm rồi
Giờ này 4.1.1 thì sợ hơi muộn so với các hãng khác

Phụ kiện Galaxy Note 2, S3
kimanbn
TÍCH CỰC
11 năm
cạnh tranh sao dc với Samsung và dòng Nexus 😔. Muộn rồi
Bởi vì đẻ như vịt thì làm gì mà cập nhật cho kịp
Trừ phi phần cứng nó đồng bộ như iPhone hay con cưng Nexus thì mới ổn
kiennams
TÍCH CỰC
11 năm
@killed ip vs nexus 1 năm có 1 con thui mà bác.mấy hãng phần cứng 1 năm ra hàng chục đt đủ thể loại thì hỗ trợ sao nổi
woobin193
TÍCH CỰC
11 năm
@killed khi đã mua android bạn là có 2 quyền lựa chọn: 1 là con cưng, 2 là con ghẻ, tùy bạn chọn lựa ^^
@woobin193 Đôi khi con "đẻ" có vài thứ không đã như con "rơi", nhưng mà con "rơi" thì lại luôn đói về "tâm hồn" 😔
Đến khi nào SMF với tablet có thể tăng ram, thay chip và tăng bộ nhớ như Laptop đây😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019