Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

HTC WIFI bị khóa vì nhập sai mật khẩu quá nhiều.Nhờ anh em giúp đỡ.

vuhoang1088
27/12/2011 4:24Phản hồi: 22
HTC WIFI của bạn em nhập sai mật khẩu quá nhiều lần nên giờ bị khóa luôn rồi.
Giờ máy cứ hiện đòi đăng nhập tài khoản google.Bạn em cũng đã thử nhưng vẫn ko được.
Em định format = cách hardReset .Nhưng bạn em có quá nhiều dữ liệu cần thiết trong máy (ko lưu trong thẻ ).Nếu hardreset thì máy sẽ bị format toàn bộ và mất hết dữ liệu.
Mong anh em ai có cách khác thì giúp giùm.

Chủ yếu là bạn em muốn giữ lại dữ liệu trong máy.Mà bạn em lại tắt : chức năng kết nối với máy tính rồi.
Thật là pó tay.
22 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hướng dẫn mở khóa màn hình khi quên mật khẩu trên Android

Thật may mắn khi Android được Google tích hợp sẵn một tính năng đề phòng trường hợp bạn quên mật khẩu.

Màn hình khóa bằng nét vẽ.
Khi đang ở màn hình khóa, sau 5 lần nhập mật khẩu sai thì bạn sẽ thấy tùy chọn "Forgot Passcode/Pattern/PIN".

Forgot Pattern.
Bấm vào đó bạn sẽ đến phần nhập email và mật khẩu (email mà bạn dùng để đăng kí tài khoản trên thiết bị Android lúc đầu).

Nhập email và mật khẩu đã đăng ký trên thiết bị Android.
Tất nhiên là bạn phải nhớ mật khẩu của tài khoản Google, nếu không thì đành chịu.
vuhoang1088
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cảm ơn bạn nhiều.
Về việc bạn nói mình trình bày lại cho bạn và anh em tinh tế dễ hiểu hơn:
1- Chủ máy vẫn nhớ pass.Máy bị khóa vì 1 người khác mò pass ( mò đến mức máy ko cho đăng nhập bằng Pass nữa mà đòi đăng nhập tài khoản google )
2- Đã nhập tài khoản google và pass nhưng máy cứ báo là sai.Mặc dù ghi đúng ( ghi từ từ - đã test đăng nhập trên web ở máy tính thì vẫn đăng nhập được ).
3-Trường hợp máy mình là bị đến mức máy ko cho đăng nhập bằng pass nữa. Chỉ đòi đăng nhập tài khoản google thôi.

Thank all.mong được sự giúp đỡ của mọi người.
Bạn thử đăng nhập tài khoản google bằng browse trên máy tính xem, khi đăng nhập được gooogle sẽ tự động unlock tài khoản cho bạn
Để cho nó nghỉ một chút đi, vài tiếng chẳng hạn, có thể nó giống lỗi của Nokia là nhập sai nhiều lần thì có nhập đúng cũng không được, để 1 2 giờ lại được đấy
Xin hỏi máy bạn đã ROOT và cài recovery chưa? Nếu đã, thì backup lại ROM, sau đó hard reset lại máy, và vào recovery để restore lại data cho máy là lấy lại được dữ liệu bạn ạ(vào phần advanced restore nhé)
tháo pin ra gom hết quần áo giặt rồi phơi xong là nó ok liền
t12rung
TÍCH CỰC
12 năm
Mình cũng bị nhưng chỉ cần nhập tài khoản google là ok rồi. Bạn để vài giờ rồi thử lại xem
Tài khoản Google của bác có bật chức năng bảo vệ 2 lần không? Nếu có thì vô tạo 1 cái pass để đăng nhập cho thiết bị Android. Nó sẽ cho bác 1 cái mã loằng ngoằng 12 chữ dùng để đăng nhập cho Android. Ngoài trường hợp này ra chưa nghĩ ra tại sao đăng nhập trên web được mà không đăng nhập trên Android được.
Ko có mail dự phòng à ? Nếu có zô google lấy lại mật khẩu rồi đăng nhập lại thử xem sao .
vuhoang1088
ĐẠI BÀNG
12 năm
thank tất cả các bạn nhiều.
Bố của bạn ấy hôm đó gọi cho bạn nhưng bạn ko thể gọi lại nên đã bị phát hiện.
Và giờ bố của bạn ấy đã cầm điện thoại tự đi sửa rồi.>.< hic. Chưa được thử nghiệm sửa chữa cái lỗi đơn giản này.Buồn
hoibicui
TÍCH CỰC
12 năm
htc wifi là htc nào nhở.sao mình không biết vậy ta:eek:
xin hoi

Trong tinh trang khoa nhu vay thi hadrset may bang kack nao vay pan

---------- Post added at 02:57 AM ---------- Previous post was at 02:51 AM ----------

Trong tinh trang khoa nhu vay thi hadrset may bang kack nao vay pan chi cho m biet nha.may htc wifi k ho tro fashplays 11 dung .co kach nao de dung dc fashplays 11 k
ban co the dung phan mem screen lock mypass
khi vao dc ban nho thet lap lai tai khoan gmail, hay xoa phan data di la dc,
Ps: cho các bác biết là, nếu đăng nhập bằng tài khoản google mà vẩn báo là sai do mái ko kết nói mạng, máy ko nhận dc tài khoản mới báo là sai.
Còn như bác bảo là tháo pin và chờ vài tiếng thì c ái này hên xui nha, samsung làm dc còn htc thò chịu. Chỉ còn cách ....reset thui.
minh cung bi nhu vay ma minh quen luon tai quan google luon roi
gio phai lam sao day
Giờ em đang bị tình trạng như thế. Mà em dùng LG thì phải làm sao ạ.
Các bác giúp em với. Em phải dùng đt trong nhiều việc lắm
@Himewook Máy bạn mà tắt 3G, Wifi thì ko đăng nhập google được để lấy lại MK mà chỉ reset lại máy thôi.
Kiit
TÍCH CỰC
11 năm
Máy bà xã bị con nghịch đang dính lỗi này !

Thử đăng nhập bằng GG acc nhưng báo sai liên tục, dù đăng nhập trên máy tính vẫn OK.

Các cao thủ vào cứu anh em với !!!
MÌnh có cón mobifone M9000 cũng bị thế này k có mạng và wiffi nên k đăng nhập bằng google đk, không root được, không reset được ai có cách chỉ với ạ. hay có cách reset chỉ e với ạ
ducnv
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em đang bị case này với con HTC One X+
Nhục ở chỗ là không bật 3g/WiFi nên khi nhập tài khoản gmail không được. Em đã thử trên 1 máy khác, nếu có kết nối thì chỉ cần nhập tài khoản gmail và pass là thoát

Cay thế 😔
manhquanstar
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chỉ có cách reset factory thôi
6230
ĐẠI BÀNG
9 năm
Máy đã root thì có ctrình AROMA Filemanager
.... chạy trong CW xóa file gì gì đấy là hết pass.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019