Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hú vía vì sạc pin cho Bold 9900 qua đêm!

Barak Obama
12/1/2012 6:39Phản hồi: 56
56 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đúng rồi, con 9900 của tui cũng bị y hệt luôn, nhưng có cái là con của tui chưa hồi. chắc mai phải đi bảo hành.
lâu nay thấy mọi người nói không tin giờ thì ....
chán luôn.
Tình hình là tối qua e cắm sạc lúc 10h, đến 3h tỉnh dậy thì thấy được 98% và ko thể lên hơn nữa, máy vẫn báo tia sét nhấp nháy (đang sạc), may mà e rút sạc ra kip ko thì lần này chắc toi hẳn. Có lẽ tại bản rom chăng. E dùng bản 503.
Hay là do mấy phần mềm báo pin , bình thường như em biết là máy chỉ có báo 95% hoặc 100% .. chỉ có phần mềm thứ 3 với báo số % chi tiết ... có khi do phần mềm thứ 3 can thiệp nên nó thấy chưa vào hết nên vẫn cho sạc tiếp trong khi đã full rồi ... như ip chẳng có phần mềm doctor health thì phải , nó hiên luôn luôn thiếu hơn so với máy 4-5% trong khi dùng bình thường .
Có lẽ không phải bác ạ. Em dùng soft bbIndie hiển thị %pin, trước ko bị thế bao giờ. phần mềm hiển thị % pin này e thấy dùng rất OK, báo rất chuẩn và phù hợp với hiển thị của máy. E nghĩ do bản Rom thôi. Trước dùng các bản Rom khác ko sao.
linhdt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em dùng soft báo pin, khi sạc đầy hoặc gần hết nó thông báo chuông cho mình biết đường mà rút ra
thanks mọi người chia sẽ ! tình hình là em cũng có 1 con 9900 cũng mới bắt trước xài bb nên cũng ko biết sạc pin thế nào là tốt và cũng lo lắng về vd pin .sạc qua đêm 2 or 3 lần j rồi hjx...Để xem có tình trạng gì mới nhờ mọi người chỉ bảo thêm 😔
wangpro08
TÍCH CỰC
12 năm
quái lạ, đúng là hầu như con Blackberry nào cũng có quá nhiều bệnh, nhưng lạ hơn nữa chưa bao giờ em vớ phải con bệnh nào, từ 7290, 8700, 9000, 9700, 9780, 9900. Mà chưa kể em còn không dùng kỹ tới mức như mấy bác nữa 😕... Pin thì mấy con smartphone hiện nay em chỉ yêu cầu đủ 1 ngày hoặc gần 1 ngày cho em là được, còn ngày nào về tối mà hết pin là em cắm tới sáng rút... chứ cứ canh quài có khi em nó chưa chết chắc mình chết trước 😔... Thành thật chia buồn cùng những ai bị thế này...
phamduysc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hix, đọc xong mà ghen tị với các bác quá, giá mà em 99 của em cũng ngủ dậy 😔 Mặc dù đã thử cả cách "công chúa ngủ trong rừng" tức mỗi sáng hun em ý 1 cái mà em ý vẫn ngủ hoài :((
jimihendrix
ĐẠI BÀNG
12 năm
obama mà cũng sợ 99 ah.hehe.
99xx thì khi pin dưới 10% nó sẽ có biểu tượng quả pin màu đỏ và có đèn led nháy báo hiệu, khi đó các bác chỉ cần sạc khoảng 20 phút rồi rút ra đi ngủ, hôm sau dậy thì sạc tiếp là yên tâm.
@Orbit85 chắc ko pác..! sao các pác khác lại kêu sạc cho đầy rồi rút , nhiều ý kiến nhỉ đành phải tự lấy mình làm chuột bạch zậy 😔
em thì cứ chắc ăn , gần hết xạc và gần đầy rút ra đi ngủ :d
Các bạn cứ nghĩ vậy thôi chứ mình mua con bb 9900R đã gần 5 tháng rồi mà từ khi dùng đến giờ khi mình sạc lúc nào cũng sạc qua đêm cả. Nhưng chưa hề bị gì. Trong quá trình sử dụng chỉ gặp một số lỗi nhỏ và đã khắc phục rồi. Nói chung pin sài nhanh hết quá. hiện nay mình có lỗi khi vào app w và dowload thi báo lỗi id 40721 đang tìm cách khắc phục. Mong các bạn trên diễn đàn hướng dẫn với. Cảm ơn các bạn nhiều
tháo pin ra ! để 1 ngày rồi ráp vô coi sao nha ! chúc may mắn
mình cũng thế, tự tắt tự bật, sạc qua đêm kệ nó, tới giờ vẫn ok
minhquan85
ĐẠI BÀNG
12 năm
nói chung nên đẩy đi trc khi quá muộn ^^
vitxiem02
TÍCH CỰC
12 năm
Pin xuống đến 20% là lo sạc, sạc chừng 1h30 đến 2h là đầy rút ra, đừng nên thử sức em nó các bác à, nguy hiểm lém
Bác nào hay sạc qua đêm nên dùng chế độ "Bedside Mode" của BB khi sạc, sẽ hạn chế được phần nào, các bác tham khảo thêm trên TT.
Cách làm: Vào CLOCK -> chùm dâu -> Enter Bedside Mode.
Thinh thoảng cũng ngủ quên đe sạch qua đêm . Chả sao cả. 9900 white Vodafone. Bad nào số đen quá mới bị thou. Các bác cứ tẹt đi
dovanpho
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình toàn sạc qua đêm, toàn chơi từ 2h sáng tới 10-11h sáng hôm sau. Hiện giờ e 99 mình vẫn sống. Mình đã dùng dc 3 tháng.
Mình thường xuyên charge qua đêm mà vẫn không bị gì từ lúc mua BB 9900 đến giờ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019