HUAWEI ASCEND D1 QUAD XL U9510E, ROM R0OT.. ( cập nhật rom tiếng việt 4.1 )

tunguyenviethung
27/3/2013 4:26Phản hồi: 695
695 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cuối cùng cũng cài dc B611 gốc, toàn tiếng tung của, may là mò ra tiếng anh, với lại ko có CH Play, cài ngoài vào mở ra toàn bị văng!
Giờ muốn quay về 4.0 như xuất xưởng làm sao bà con, làm tùm lum mà chả ra gì hết!
Mình đã về lại phiên bản gốc, nói gì thì nói, gốc vẫn đầy đủ mà ít lỗi!
Cập nhật data
sinhlaser
ĐẠI BÀNG
10 năm
cuối cùng đã ra rồi 😁
Official EMUI 2.0 (B802) 7/7/2014

http://www.emui.com/plugin.php?id=hwdownload&mod=detail&mid=11
anh em download về test ngay và luôn đi nào :D
quanbaoqn
TÍCH CỰC
10 năm
@sinhlaser Mình download về cài thử, nhưng lúc cài (từ recovery chọn file tải về) thì cứ báo như là không giải nén được. Tóm lại là cài k được
Phan_Quan
TÍCH CỰC
10 năm
Vẩn là 4.1.2
[ Custom ROM ] U9510E B611 by svikfromorel v3.0
Tôi mới thử bản này thấy ổn, các bác thử và cho ý kiến. Bản này giải quyết được mấy vấn đề: hầu như không còn các phần mềm tiếng Trung Quốc, có CH play, Titanium backup, Root Explorer (mà cái này cần để xử lý vụ mất thanh trạng thái),.. còn nhiều theo danh mục ở dưới.
(Nói chung, tôi thấy bản này là ổn nhất, ưng ý nhất từ trước đến nay trong tầm hiểu biết của mình)
Haiza, mình không được post link nên các bác vào trang forum.xda-developers trang 177 để download về nhé.

Để chuẩn bị cho việc uprom như dưới đây thì cần chú ý mấy điều sau:
- Máy phải đang ở chế độ Recovery gốc
- Máy đang dùng bản B611 Official (có bác nào đã post rồi đấy)
Đại khái trình tự cài như sau:
- Tải ROM về và giải nén trên máy tính
- Sạc pin > 30%
- Sao lưu dữ liệu cho an toàn
- Kết nối điện thoại với máy tính
- chạy file Flash_all_en.bat (nằm trong thư mục giải nén)
- khi quá trình hoàn tất và khởi động lại điện thoại, giữ nút Volume+ đến khi hiện ra phần Recovery
- trong menu Recovery chọn Wipe Data -> Yes sau đó Wipe cache khởi động lại thế là xong

(Khi bắt đầu load lần đầu nhớ chọn ngay tiếng Việt từ thanh cuộn cho dễ làm)

Bản này bị mất thanh trạng thái nhưng sẽ xử lý theo hướng dẫn của bạn nào đã post ở trên, nhưng có cái hay ở chỗ là vẫn có tiếng Việt. he he.
Mạn phép bạn đó post lại luôn ở đây cho đại tiện:
Do đã có sẵn Root Explorer nên sẽ làm luôn từ bước này:
- Vào Root Explorer

- mục cust, đổi tên cái channel thành hw(nếu nó có sẵn mục hw thì bác xóa đi mới đổi tên mục channel đc). sau đó vào mục hw(là mục channel sau khi đổi tên), thấy mục cn thì đổi tên thành normal. save lại.
- Khởi động máy giữ Volume+ vào recovery chọn factory data và wipe cache. khởi động lại máy là thanh notification sẽ nằm chềnh ềnh ở đấy.
nếu ko đc bác vào wipe data và wipe cache lại 1 lần nữa là ok

Còn đây là hướng dẫn gốc để cài ROM:
Base - B611 official
Model - U9510E/U9510
ROM makers - SvikFromOrel feat. PupsikOFF

Update log
  • Root
  • Root Explorer
  • Google App
  • HwLauncher6.apk - 4х5,
  • HwMeWidget.apk - separate
  • Phone.apk - fullscreen
  • Breeze.hwt, Onion.hwt - 2 themes & some ringtones
  • Chrome and Gmail (not part of the standard gapps),
  • Titanium BackUp,
  • Bootanimation.zip - my standart boot anim.
  • Build.prop edit: mode Н+ (3,75G)
  • removed some Chinese programs
  • repack cust.img for Euro location

How to install ROM
  • download ROM and unzip on PC
  • charge more 30%
  • backup your data
  • connect phone to PC
  • run Flash_all_en.bat
  • when the process is finished and the phone reboots, hold the volume button up and the power button
  • in recovery menu choose Wipe data --> Yes then Wipe cache and Reboot
Các bác cho hỏi giờ mình lên 4.1 Emui B542 rùi, nhưng giờ muốn vể 4.0 gốc chính hãng thì làm sao, làm mài ko dc!
Giờ chỉ cài duocd bằng file zip, ko cài duoc tập tin Dload, làm cách nào các bạn?
Phan_Quan
TÍCH CỰC
10 năm
@Langtu170586 chép dload vào thẻ -> vào cài đặt -> giới thiệu điện thoại (dòng cuối) -> bản cập nhật hệ thông (dong 1) -> Local update (dong 2) ->yes ok và ngồi chờ khoảng 5p
Mình đang ở Emui 1.5 (B542), và tìm thì ko thấy BẢN CẬP NHẬT HỆ THỐNG như bạn hướng dẫn! Hic
Mình lên B611 trên XDA luôn rồi, cái bản này thì có Cập nhật hệ thống, nhưng để thử xài B611 có ổn ko, nếu ko về lại 4.0 xuất xưởng!
Đúng là B611 trên XDA đễ update bằng máy tính và chạy rất mượt, tốt hơn hẳn B542!
ongthuy
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các bác ơi, em đang dùng con Huawei P1Xl rom gốc 4.0.3 chưa đụng chạm gì đến máy, nay em muốn cập nhật lên rom gốc bản cao hơn mà có tiếng Việt không biết đã có chưa, bác nào biết chỉ cho em đường dẫn và cách up với
trunggia
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ongthuy mình up lên 4.1 MUI 1.5 rồi nè, cũng lạ mắt, tốt, không hao pin, tiếng Việt...mỗi tội sạc đến 100% thì vẫn hiện sạc tiếp. bạn xem trên trang nay nhé: http://emui.huawei.com/plugin.php?id=hwdownload&mod=detail&mid=66. Phần donw về mất 8-900M có 2 phần, làm theo hướng dẫn nha, cũng dễ làm: down về, bung nén, lập thư mục trên thẻ nhớ (tên gì quên rồi - cứ làm theo hướng dẫn), rồi yêu cầu máy cập nhật, nó tự cập nhật, sau đólàm lần 2, là xong, thân chào
ongthuy
ĐẠI BÀNG
9 năm
@trunggia Bạn ơi có thể hướng đã kỹ hơn được không, mình không biết tiếng anh, mà trang download lại ghi là E9200 P1 ( Không phải là P1XL )
Trước khi update có phải sao lưu cái gì không
Lên phiên bản chính có ổn định hơn bản 4.0.3 không, có lỗi gì không, có CH Play không, camera có nét hơn không, Bộ nhớ máy có được 6.2GB như bản 4.0.3 không.
Nếu lên bản 4.1 không thích thì có về được bản 4.0.3 không, nếu về được thì download bản gốc ở đâu.
Mình gà quá, có gì bạn giúp mình nhé
trunggia
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ongthuy Mình mua ở vn thì chỉ có p1xl thôi à. Mình đang xài moị thứ ok. Chụp hình bớt màu ngả vàng hơn,chạy cũng y như 4.0.giao diện mới hơn.trước khi làm thì sao lưu tin nhắn, danh sách lên thẻ nhớ. Để khi up lên thì máy phục hồi lại. Còn có trở lại 4.0 được kg thì kg biết và cũng kg có ý định quay lại giao dien 4.0 mà mỗi lần thao tác màn hình hiện viền đỏ rực lên, kỳ kỳ...
Con này chip 64bit. Có bản 5.0 cho em nó thì ngon quá nhể.
xuandai
ĐẠI BÀNG
9 năm
Con của mình vẫn chạy 4.1, có thời gian thử MUI nhưng sau lại về bản gốc.
trunggia
ĐẠI BÀNG
9 năm
@xuandai tại sao vậy bạn, mình thấy P1 RAM chỉ có 1G mới là nguyên nhân gây lag, nếu mình xài quá nhiều chương trình mà nó tự cập nhật, đề nghị chơi...: FB, YHmail, viber, fb mess....đôi khi RAM chỉ còn 40 M thì bó tay máy không ghì lag mới lạ
trunggia
ĐẠI BÀNG
9 năm
Làm theo cô này hướng dẫn( mình cũng vậy)
Upgrade Huawei Ascend P1 to Emotion UI 1.0 on ICS:

Bạn làm thử, không được nữa thì nhắn mình
ongthuy
ĐẠI BÀNG
9 năm
@trunggia Mình cám ơn bạn.
Sau một hồi xem bản hướng dẫn Pdf và dùng google dịch mình đã update lên bản B315, rồi B336 ( đều có tiếng việt ) nhưng chúng vẫn là bản android 4.1.1 beta. Tuy nhiên mình thấy bản B336 mượt hơn bản B315. So với bản 4.0.3 thì mình cảm thấy camera không được nét bằng (noise hơn và không rực rỡ bằng ), tuy nhiên có thể tắt âm chụp ảnh, kích kép để chụp ảnh. Phần nghe nhạc có thể hẹn giờ tắt....
Mình thấy trên trang web đã có cập nhật đến bản B803 (Emui 2.0). Tuy nhiên vẫn là bản 4.1.1 mà lại là bản chỉ dành cho Trung Quốc sợ không có gap, tiếng việt nên không cài ( line bản B803: http://www.emui.com/plugin.php?id=hwdownload&mod=detail&mid=3 )
Có gì cần trao đổi thì anh em mình post lên để cùng tham khảo
Nhờ các cao nhân giúp đỡ cứu con D1 U9510E giùm mình với.
Mình root con này bằng Kingoroot rồi cái cái app remove. Có xóa bớt mấy file và ứng dụng hệ thống. Xóa xong thấy nó nằm trong mục thùng rác của app. Sau hơn 1 tháng thì máy có hiện tượng tự khởi động lại (ngày vài lần) nên mình nghĩ có lẽ do mấy file mình xóa ảnh hưởng đến hoạt động của máy. Vào cái app kia để khôi phục lại các file đã xóa thì không thấy đâu nữa, thậm chí file backup trước khi root cũng hoàn toàn biến mất. Hiện giờ đã unroot hoàn toàn rồi mà máy vẫn bị restart liên tục (rất khó chịu). Nhờ các cao nhân hướng dẫn mình:
1. Cài lại stock rom của máy về nguyên trạng ban đầu (bản stock rom mình tải về trên trang chủ của huawei).
2. Hoặc làm thế nào cho máy hết tự khởi động lại nữa.

Mong đợi sự quan tâm giúp đỡ của các bác. Xin chân thành cảm ơn ạ.
P/s: yahoo mình là: men_in_champion@yahoo.com.vn nhé.
xuandai
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình nghĩ nên backup lại danh bạ, sms, lịch sử cuộc gọi rồi réstore lại firmware gốc là đẹp nhất, rồi tối ưu sau
@xuandai Đã thử rồi bác ơi. Restore xong thì các ứng dụng gốc mình đã xóa lúc trước cũng không khôi phục lại được. Tóm lại là khi restore thì firmware của mình không đầy đủ như ban đầu của nhà máy. Híc
Phan_Quan
TÍCH CỰC
9 năm
down bản nhà máy này về cài lại là ok.
http://consumer.huawei.com/en/support/downloads/detail/index.htm?id=13879
cách cài thì chép cái thư mục dload vừa tải vào thẻ rồi làm theo giống cái video trên kia

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019