HUAWEI ASCEND D1 QUAD XL U9510E, ROM R0OT.. ( cập nhật rom tiếng việt 4.1 )

tunguyenviethung
27/3/2013 4:26Phản hồi: 695
695 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mới up rom 630 sai pin tu sáng tới giờ vẩn còn 75 %.Rom ngon nên up lên nhà ,cho mấy bác chiêm ngưỡng😁
bác biết ở đâu bán ốp lưng em này không
lmh_kt08
ĐẠI BÀNG
11 năm
@minhmapk28 Hà Nội thấy có bán. trong Nam chưa thấy.
ĐỊnh ship vào 1 cái nikin màu đen ,ko bít có ship ko
Ak` mà bác,Rom b630 mình mới úp đó.fix lỗi google chrome rồi , thicch quá ,duyệt web nhanh vl`
Danky
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bác cho mình hỏi cái sao mình cài cái recovery cho em nó như hướng dẫn mà mình ko thấy diễn ra bất cứ hiện tượng nào,và cho mình hỏi thêm sao trong kết nối usb mình ko thấy cái nào là kiểu MTTP hết vậy,chỉ có MTP,PTP,Hisuite,và media thôi.nên ko biết là mình làm đúng hay sai
ĐÚng la MTP đó bác,bác dowload cái này cài đặt trước:
Hisuite :http://www.huaweidevice.com/worldwide/downloadCenter.do?method=toDownloadFile&flay=software&softid=NDY4Mzc=
sau đó cắm cáp và để ở chế độ MTP,chạy recovery và bấm phím 1,máy sẽ tự động khởi động lại .Chúc bạn thành công;)
Danky
ĐẠI BÀNG
11 năm
@minhmapk28 thank bác nhiều,em đã làm được
quanbaoqn
TÍCH CỰC
11 năm
Mình cài 630 vào, mọi thứ khá ổn trừ cái tn sms, gửi toàn thất bại
quanbaoqn
TÍCH CỰC
11 năm
Hình như restore dữ liệu từ android 4.0 gây nên lỗi. Reset thì gửi tn được
Mình úp xong sài BT mà , nhanh nữa.Sms không bị delay như mấy bản trước,Đặc biệt là dùng được Google Chrome:rolleyes:
pocketmobi
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hình như dm
Hình như ở bên dochOIdienthoai.com có bán oốp lưng đó.
@pocketmobi nhưng ko co huwei d xl
pocketmobi
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bác lo xa vụ pin quá!con này bá đạo về pin hơn oppo find 5 luôn mà!
lmh_kt08
ĐẠI BÀNG
11 năm
nói chứ pin con này ko kém con lenovo p770
Con này nói thẳng ra cái gì cũng ok cả.Cả nhà có ai bít chổ nào bán ốp lưng em này không
pocketmobi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@minhmapk28 kêu bên dochoididong.com ship cho!Anh Luận bên đó chuyên ship hàng mà.
@pocketmobi Có hả bác , chắt đặt 1 cái màu đen
xixixi2222
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em này cái gì củng good , nhưng chụp hình thì hơi tệ , nhưng nói chung vẩn ngon trg tầm giá

Sent from my HUAWEI U9510E using Tinhte.vn
quanbaoqn
TÍCH CỰC
11 năm
trong bản 630 vùng Bảng thông báo bị vô hiệu hóa không chọn được. Không biết mấy bản khác có bị không?
Mình thử cài MIUI thì không boot vào được, tới màn hình hiện chữ MI xiaomo.com thì đứng luôn
Ai bảo chụp hình em này tệ.OK đấy chữ,rõ nét mà
Rom miui :
http://pan.baidu.com/share/link?shareid=474872&uk=3791923799
Bạn úp rom này thử xem.ok lắm
Mọi người cho mình hỏi chút, mình đang xài 1 em HW Quad XL, bị một số lỗi sau:
1. Sim MOBI thường xuyên bị mất sóng, VINA thì ko sao
2. Lâu lâu máy tự động reset khi đang mở WIFI (ko biết có tự động update gì ko)
pocketmobi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tatsuya8x Lổi mất sóng là đúng đó!Thật sự không phải là lổi đó là chế độ tự chọn mạng 2g 3g đó. do mạng mình cùi bắp thôi. Cách khắc phục bạn chọn chế độ 2g là ok hoặc mở 3g 24/24h luôn.
@pocketmobi Cám ơn bạn, mình fix được rồi 🆒
Mấy anh em nhà quad xl Thường xuyên theo giõi topic nha.Mình sẻ luôn cập nhật ROm mới và fix lỗi cho em yêu D quad xl
Sẵn đây có anh em nào cần thẻ nhớ 8 gh hay 4 gh aloo hak.để giá tốt cho.còn dư 2 cái 1 cái 8 và 1 cái 4
Danky
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hu hu các bro ơi hum nay tiêu em rồi.! sáng nay tìm mấy cái rom up cho em nó mà up đi up lại toàn thấy MIUI nên ko thích định up thêm lần nữa rùi để xài luôn ai ngờ mình vào Recovery chọn nhầm dòng thứ 3 thấy chạy chạy gì đó xong đứng im re,xong mình mở máy vẫn lên bình thường,chép thêm cái rom 4.1 vào định up xài luôn mà chưa kịp làm gì hết mới tắt máy mở lên thì dính luôn ở tại màn hình có chữ "Huawei Ascend" giờ ko tắt dc luôn mấy bro ơi,ai có kinh nghiệm giúp em với,em vừa mới cảm nhận được cảm giác pin xài thoải mái của em nó mới mấy ngày.!😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019