HUAWEI ASCEND D1 QUAD XL U9510E, ROM R0OT.. ( cập nhật rom tiếng việt 4.1 )

tunguyenviethung
27/3/2013 4:26Phản hồi: 695
695 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ai biết thông tin khi nào mới được lên jelly bean chính thức không vậy?
xixixi2222
ĐẠI BÀNG
11 năm
http://bbs.anzhi.com/forum.php?mod=forumdisplay&fid=725&filter=typeid&typeid=8469 xài chung với google dịch, mà bạn phải đăng kí thành viên mới dc, vì mấy rom đó trả lời mới cho tải, dịch trang web rồi kiếm mục tạo acc, dể lắm . Rom tải về cài theo cách chủ topic là dc

Sent from my HUAWEI U9510E using Tinhte.vn
Nhung co sai google chrome dc dau pa
xixixi2222
ĐẠI BÀNG
11 năm
Lên bằng vi tính để tải rom về chép vào dt xài chứ lên bằng dt làm gì trời

pocketmobi
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đã có ốp lung rồi đó dochoididong.com
xixixi2222
ĐẠI BÀNG
11 năm
@pocketmobi Ốp lưng làm gì cho thêm dày , mặt lưng thiết kế nhám nên đâu có trầy ,mình chỉ muốn bao da kiểu gập như cuốn sách ấy

Huawei toàn viết bài PR . May thế mình chưa mua không thì thất vọng với sản phẩm . Vừa mua xong đã thanh lý lỗ gần 2 triệu . Người bán cũng chả muốn chê sản phẩm . Vì mong thanh lý hàng . Chết thật ! Đề nghị mọi người PR phải hiểu PR : LUÔN NÓI THẲNG VÀ NÓI THẬT !
lmh_kt08
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mạnh khải Nói gì không hiểu. kêu may vì chưa mua. xong lại nói thanh lý lỗ 2triệu. Mà bạn này có đc xài qua con u9510e này chưa mà phán như thánh vậy.
@mạnh khải vô tình đọc thông tin về bác, nick bác cũng mới lập và bik dc bác ở Hà Nội là đủ hiểu rồi, người Hà Nội khác người trong nam và mang tiếng như thế nào thì ai cũng bik nhé...thôi mình trong nam nói thẳng và thật quen rồi chắc nói ko lại bác đâu...bai bai và chào thân ái bác nhé.
PS: nói thêm là mình ko chê con sam sung nhé, trừ màn hình ko nét bằng và chơi game ko mượt bằng, dây cáp xạc zin quá dỏm thôi nhé...còn lại đều hơn hẳn con này nhé...bác nên xem bài cho kĩ rồi hãy nói.
xixixi2222
ĐẠI BÀNG
11 năm
http://bbs.anzhi.com/forum.php?mod=viewthread&tid=7063706&mobile=yes
Mấy bạn tải rom đó về sài , mình dùng dc mấy ngày thấy rất tốt , mát pin trâu , xài dc chrome , tích hợp sẳn google play nên ko cần cài thêm gapps , có sẳn app khóa màn hình khỏi cài thêm , nhưng mình cài thì ko hiện thanh tắt trên bảng thông báo , củng chả sao, mình cài thêm notification toggle là tốt chán , tùy chỉnh thanh bar thì bạn vào app grom , tuy app đó tiếng hoa ko nhưng bạn chỉ cần chọn từng mục tắt rồi mở lần lượt từng cái 1 là bạn co thể chỉnh thanh bar theo í mình , và 1 điều good là rom có tích hợp tiếng việt , rom xài rất tốt . Mình thấy rom này chế độ tự động chụp ban đêm thấy tốt.

xixixi2222
ĐẠI BÀNG
11 năm
http://bbs.anzhi.com/forum.php?mod=viewthread&tid=7169686&mobile=yes
Rom ở trên đả ra sp5

xixixi2222
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình củng không hiểu , hình như tẩy chay hàng trung thì phải , em u9510e này lên mấy trang bán hàng thì thấy , viettel fpt hay mấy trang uy tín bán hàng online đó , giá thì để trên trời , mà thông số em nó thì ghi thiếu sót , cung như 3g chỉ ghi 7.2mb trong khi nó 21mb , nhửng chi tiết như chống ồn chẳng thấy ghi , nội nhìn thông số 7.2 mb thôi thì có ma nó mua . Trong khi thông số em nó phải nói cực kì ấn tượng

Vậy thì mình mới sài được hàng độc giá mềm chứ.

Gửi từ HUAWEI U9510E của tôi
xixixi2222
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nathan118 giá 6tr củng thấy chat chứ củng không ngon đâu , tại mình mua dc máy của nv hồng quang bán ưu đải nên giá củng ngon , 4t5tr mới full box bh 12 tháng
xixixi2222
ĐẠI BÀNG
11 năm
2 cái rom ở trên mình đưa, trên trang web của nó có hướng dẩn cài đặt để không mất thanh trạng thái , ai đọc dc tiếng hoa chỉ giùm dc ko. mình xài app notification toggle củng tốt nhưng có thêm thanh trạng thái mặc định củng good .
xixixi2222
ĐẠI BÀNG
11 năm
chủ topic chắc bán máy rồi nên chẳng thấy quan tâm gì ráo , đưa trang web tàu của mình lên đầu trang và chỉ hướng dẩn tạo acc và dùng google dịch để anh em có nhiều rom để lựa chọn đi
Vậy mà không biết. Mình mới mua 5,4tr,hic hic mất oan một triệu rồi

lmh_kt08
ĐẠI BÀNG
11 năm
6T thi ko mua rồi. nhưng tầm 4T giờ chỉ mua đc mấy con Qmobile hay Mobistar. mấy con đó thua con u9510e này mọi mặt. kể ca về Bảo hành. con này màn đẹp pin trâu. kính chống trầy nữa. chưa tính nếu để ý thấy chống ồn hiệu wa.
xixixi2222
ĐẠI BÀNG
11 năm
rom sp5 mình đưa ở tren good lắm đó ,có tiếng việt , mà có ai biết cài làm sao để không mất thanh bar ko ,
quanbaoqn
TÍCH CỰC
11 năm
@xixixi2222 Mình cài bản B630 gì đó có tiếng Việt nhưng mất mấy cái bật tắt nhanh trên notification, sau đó thử factory reset thì có lại, nhưng tiếng Việt k còn. Mình xài tiếng Anh k thấy bất tiện gì nên ưu tiên mấy cái bật tắt.
Bạn làm thử xem.
Có cái chức năng Motion control, đưa lên tai để trả lời cuộc gọi đến, gọi số khi đang mở danh bạ hay trong call log, mà máy mình chỉ hoạt động chức năng trả lời, còn đưa lên tai để gọi thì k hoạt động. Có bạn nào dùng được k?
xixixi2222
ĐẠI BÀNG
11 năm
@quanbaoqn Factory reset nằm ở đâu mình ko biết , trong recovery toàn tiếng hoa ko nên mình mù tịt , bạn chỉ mình với , cám ơn

quanbaoqn
TÍCH CỰC
11 năm
@xixixi2222 Trong Settings có mục Backup and reset, vào đó có Factory data reset
Con này không phải là lởm . Nhưng kiểu dáng không đẹp ,nhìn thô xấu . Thiết kế vỏ nhựa không thể hiện sự bền bỉ như đai sắt hộp nhôm. Dù sao cũng nên mua với giá không bị chém cổ gà .
quanbaoqn
TÍCH CỰC
11 năm
Uweb tiếng Tàu thì dùng google translate, nhưng anh Gồ dịch tiếng Việt tởm lắm, chọn dịch sang tiếng Anh đọc tốt hơn
pocketmobi
ĐẠI BÀNG
11 năm
Xài con này nói thật không thấy chán.Bỏ ra 5 triệu mua sky, lg chỉ hơn được Ram 2g còn lại đều thấy chán, lỗi tin nhắn, pin yếu...Còn huawei là háng mới mà còn pin trâu nữa.Đôi lúc bị nói là hàng Khựa cũng buồn, nhưng theo cảm nghĩ của mình thôi.
LEMINHMAN22
ĐẠI BÀNG
11 năm
@pocketmobi Dt nào mà kg của tàu sx.iphone cũng kg ngoại lệ. Huewei là hãng Dt trung quốc cũng kha´ đình đám
@LEMINHMAN22 Uh tiền nào của ấy mà

Mình dùng thất tốt là ok,cần ji quan tâm người khác nghĩ gì.

Sau nhiếu ngày nghiên cứu cả web nước ngoài lẫn vn đắn đo suy nghĩ thế là hôm kia quyết định mua tặng cho vợ con D quad XL này xài không chê được chỗ nào pin lại trâu hehe, chạy mấy cửa hàng hnam đều kêu hết hàng mãi mới mua được...hàng cao cấp Huawei mình thấy không thua gì các dòng cao cấp hãng khác cả mà giá lại quá xá rẻ.... máy chỉ tiếc 1 cái duy nhất là chưa update len JB vẫn còn là ICS nên cảm thấy chưa mượt mà lắm và nắp lưng máy hơi cảm giác phập phồng xíu lúc nhấc lên khỏi mặt bàn ,còn lại ko có gì phàn nàn!
PS: màn hình còn đẹp và chơi game còn mượt hơn cả con note2 của mình @@!
ngoài con này còn có LG LTE 3 cũng là đối thủ nhưng hiện giá chát hơn con này + mặt lưng xấu quá.
@perper123 Bạn ơi,máy bạn mua ở chỗ nào giá nhiêu vậy,đang kiếm chỗ nào rẻ chút để hốt.
@mylovemu88 mình mua ở Hnam mobile giá 5tr6 hơi mắc, có bác nathan118 mua ở thanhcong mobile kìa giá 5tr4....sắp tới mình nghĩ nó còn down giá nữa cỡ 5tr là vừa tầm...chỉ sợ đến lúc đó nó hết hàng thôi.
PS: con này mà gắn mác samsung chắc giá cỡ 12tr, mác apple chắc 15 chai mới đúng 😁
@perper123 Nick này vừa mới lập . Có 5 bài trả lời toàn tập trung vào D1 . Nếu muốn PR hay quảng cáo thì nói thật chứ bịa như này khác nào vãi thóc cho gà nhặt ^^ . Mới chỉ thấy hô bán con này 4 triệu 2 đề mua sam sung cho vợ chứ chưa thấy đi lấy con này cho vợ rồi chê sam sung ... . Có nhiều sản phẩm để mọi người lựa chọn giá không bị bịp thì ok . tiền nào của đấy thôi . Quảng cáo kiểu này phương hại đến danh tiếng sản phẩm ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019