HUAWEI ASCEND D1 QUAD XL U9510E, ROM R0OT.. ( cập nhật rom tiếng việt 4.1 )

tunguyenviethung
27/3/2013 4:26Phản hồi: 695
695 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

LEMINHMAN22
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các Bạn ơi.máy mình sao tu động bật wifi hoài du đã tắt.lưu lượng dữ liệu cũng thế.tắt r maˋ lâu lâu tự bật laˋ sao thế.pro giúp đỡ????
LEMINHMAN22
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ah còn 1 câu hỏi nữa.
_ lam sao để sắp xếp các ứng dụngtheo tùy thíchvậy. ( trong menu) và thêm bớt trang wiget màn hình chính??????
hamden
ĐẠI BÀNG
11 năm
tắt wifi thì kéo thanh nofication xuống tắt thôi.
còn sắp xếp trong menu thì bạn phải tải phần mềm như trong topic này nè http://www.tinhte.vn/dienthoai/threads/thay-doi-giao-dien-android-toan-tap-tong-hop.405207/
LEMINHMAN22
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tắt rồi maˋ lâu lâu tự bật Bạn ah.mình đã vào cài đặt wifi tích vào ô wifi luôn luôn nghỉ.maˋ vẫn thế.lưu lượng dư liệuccũng vậy.
_ phần tiết kiêm pin co´ 3 chế độ.nên chọn cái nào tốt nhất nhỉ???
hamden
ĐẠI BÀNG
11 năm
@LEMINHMAN22 vậy bạn lên bảo hành thử coi. còn về tiết kiệm pin thì theo mình chắc ko cần do máy pin tới 2k6 lận 😃
Giúp mình với cả nhà. Mình đang sài rom gốc, muốn dùng nút volume để mở màn hình thay cho nút nguồn mà không phải root máy. Có ai biết hướng dẫn mình với, thanks cả nhà

Nathan
LEMINHMAN22
ĐẠI BÀNG
11 năm
Rom gốc còn lỗi nhiều qua´ chán. Fw stok hiện tại bản mới nhất la số mấy vậy mọi ng.mình có thể up qua Pc như Sony,ssung kg????
Cách đây 1 tháng đã có bài này:
http://www.techz.vn/Huawei-dong-loat-cap-nhat-Android-42-cho-Ascend-D1-P1-va-Honor-2-ylt29989.html
Không biết có thật vậy không các bác😃,muốn up lên 4.2 thì làm thế nào.
Mà máy của mình tn đầu +84 nó không nhận danh bạ,đã vậy ram được có 700 mb,có bác nào bị vậy không,buồn quá😔.

hamden
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình ram cũng 700.chắc nó dùng cho hệ thống nên còn 700

Sent from my HUAWEI U9510E using Tapatalk 4 Beta
@hamden Bạn cũng vậy à,con này ram 1gb mà ảo thế không biết,bình thường các dong khác ram 1gb là gần được 1gb chứ không có chuyện như thế đâu,lúc nào cũng trong tình trạng sắp hết ram không đỡ được.
hamden
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ừa.lúc nào cũng cạn ram...cái 4.2 k biết bao giờ có.mong là có sớm.cái camera chụp k đẹp lắm có ai như m k

Có vẻ camera không ngon bằng em P1 đời thấp hơn ra cùng đợt(chọn chữ nhỏ nhất khi room lên sẽ thấy)
http://www.gsmarena.com/piccmp.php3?idType=1&idPhone1=4212&idPhone2=4410&idPhone3=4238
Máy mình chụp khi room lên những các chữ cái ở khoảng cách khá gần đã bị mất nét,nhưng nó cũng khá tốt so với các máy tầm tầm rồi mà.
Mình đang mò root và cái mấy rom khác thử xem tình trạng ram và pin có khá hơn không(khéo con của mình còn bị lỗi pin nưa,mà pin của nó mới dùng mấy tháng làm sao mà mau chai thế được nhỉ),bạn cũng không thử mò mấy room khác cài thử xem sao.Mấy cái link ở #1 tèo gần hết rồi,bùn quá.
Ai trong box hảo tâm úp dùm mấy link bản rom ngon ngon với cái file SU này cái,thanks.
@mylovemu88
LEMINHMAN22
ĐẠI BÀNG
11 năm
Máy mình lại co´ thêm lỗi nữa laˋ.loa ngoài lúc to lúc nhỏ.hayza......... Chán. Muốn đập cho rồi.số phiên bản máy mình laˋ b151, co´ ai như mình kh?
@LEMINHMAN22 Máy của mình không bị lỗi đó,bạn thử cài rom khác xem có được không,máy mình thì bị chỗ tai nghe nóng quá.
LEMINHMAN22
ĐẠI BÀNG
11 năm
Kg up bằng PC như những con sony,ss được hả bạn. Đi ra ttbh nhờ ng ta up dùm được kg nhỉ??
Mình không biết nữa,mà up bằng PC thế nào cũng chịu😔
LEMINHMAN22
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mylovemu88 À.nếu như những con sony ss up wa pc rất đơn giản.cấm cáp vào pc kết nối với Dt.se hiện fw mới nhất.lam theo chỉ dẫn trên pc.10 phút laˋ xong ah. Kg co´ rờm rà.
hamden
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có mail huawei k bà con?gửi mail cho noa hỏi thử

E mới dùng android mong các bác cho em hỏi, e gắn cáp, máy tính nhận dt rồi, mà sao khi setup recovery không đc? E chọn 1 rồi nó cứ nhấp nháy mãi...??😔
@Talentisnothing Bạn cắm cáp vào đã stick ngay chổ usb debug như #1 hướng dẫn chưa.
@mylovemu88 Mình gắn cáp vào thì dt hiện lên bảng chọn loại kết nối, Mình chon MTP sau đó vào máy tính setup cái recovery.. Dt hiện lên bảng gỡ rối là dt stick úb debug rồi đúng không??😔
@Talentisnothing Đúng vậy pro,
@Talentisnothing Mình đã làm được đến đây rồi, rồi mình làm sao nửa pro...
Mấy a e ơi giúp đở cho mình cái. Máy mình thường xuyên bị mất sóng, mất khoảng 2 phút là có sóng lại hoặc nhiều hơn 2phút nửa, hay là di chuyển từ nơi này đến nơi khác. Mình đang sài mạng mobifone, và cũng đã thử cập nhật ROM 552, 627, 630, của mấy a e rồi nhưng vẫn ko cải thiện được. Xin mấy a e hãy giúp đở cho mình khắc phục lổi này. Cảm ơn a e thật nhiều.
hamden
ĐẠI BÀNG
11 năm
@truonghuy74 Lỗi bạn chắc do máy rùi.đem lên bảo hành đi

@hamden Cảm ơn pro. Tại vì mình cũng ko ở SG, nhưng mình cũng đã mang lên Hồng Quang 1lần rồi, bên đó họ nói chỉ vệ sinh lại thôi chứ ko gặp vấn đề gì! nhưng cũng ổn đc khoảng 1tuần thôi thì vẫn bị lổi đó tiếp tục. Pro có cách nào nửa ko
Nếu được mấy a e giúp đở thì nhờ a e chỉ giùm chi tiết tý, tại vì mình củng chưa được thông minh lắm như mấy a e, hihi😃😃. Chân thành cảm ơn.​
Buồn quá ko thấy mấy a e vào chia sẻ giúp đở thằng e này, huhu
LEMINHMAN22
ĐẠI BÀNG
11 năm
mong rang huewei se co 1 forum rieng,de a e thao luan va trao doi nhung thac mac tham kin 😔.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019