Huawei Enjoy 7S lộ toàn bộ trước ngày ra mắt 18/12

zyzy1908
14/12/2017 12:25Phản hồi: 40
Huawei Enjoy 7S lộ toàn bộ trước ngày ra mắt 18/12
Trước đó, Huawei Enjoy 7s đã lộ diện gần như toàn bộ thông số kỹ thuật trên Tenaa và hôm nay, @evleaks đã xác nhận lại những thông tin này trên Twitter, Huawei cũng công bố ngày ra mắt chính thức của Enjoy 7s vào 18/12 trên Weibo của họ.

Theo đó, Enjoy 7S sẽ sở hữu màn hình LCD 5.65" tỉ lệ 18:9 độ phân giải 1080x2160, con chip Kirin 659 với 2 phiên bản là RAM 3GB/ Bộ nhớ trong 32Gb và RAM 4GB/ Bộ nhớ trong 64GB. Enjoy 7s cũng sở hữu camera kép phía sau với 1 camera chính 13MP và 1 camera phụ 2MP, trong khi camera trước có độ phân giải 8MP. Chiếc camera phụ 2MP chỉ nhằm mục đích đo khoảng cách đến chủ thể để xóa phông chứ không phải chụp trắng đen như những tiền nhiệm hay zoom như một số đối thủ, tương tự như Nova 2.

Máy sẽ trang bị viên pin 3000mAh và có thể sẽ được cài sẵn EIMUI 8.0 được tuỳ biến từ Android 8 khi bán ra. Máy chỉ dày có 7.5mm và cân nặng 143gram, bán ra với 3 màu là đen, xanh, vàng. Hiện chưa có dự đoán nào về giá bán, có lẽ chúng ta phải đợi ngày ra mắt chính thức vào thứ 2 tuần tới.

Screen Shot 2017-12-14 at 7.17.15 PM.png

40 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

khoát2010
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nova mới ra mà đã ém em này.Chiến lược gì đây ???
Conronggia
ĐẠI BÀNG
6 năm
Huawei với samsung nếu bằng giá tiền thì con nào hơn nhỉ ?
@yanaro Nói chuẩn ra là chi phí quảng cáo, phụ phí cho trung gian+ chi phí cho chăm sóc khách hàng / 1 chiếc đt nhiều hơn nên nếu ngon như nhau thì ss giá cao hơn rồi.
Chưa nói 2 chiếc đt tiêu chuẩn như nhau nhưng chi phí sx ở đất mẹ TQ cũng thấp hơn rồi.Cái đó là điều ko thể phủ nhận.Nói vậy cho nó ∆
giainhanhl
ĐẠI BÀNG
6 năm
@phongba046 Mình dùng chán Note8 nên mới mua Mate đó bạn. Mate nó khôn hơn, cảm giác nó quản lý cái đt & pin tốt hơn. cầm nắm tốt hơn vì nó nhỏ hơn Note rất nhiều. bạn ko nên nhận xét ng khác 1 cách phiến diện như vậy. nao ra tiệm dùng thử thì biết ngay nhé
@giainhanhl Mình còn lạ gì mấy con Honor mà ^^
giainhanhl
ĐẠI BÀNG
6 năm
@phongba046 mình thấy cái đơn giản nhất là khi đặt máy lên bàn ko có nút để unlock ở mặt trc là đã quá bất tiện rồi
Khựa cũng bày đặt lộ với hả rò rồi rỉ. Khựa mãi là khựa thôi.ko khá hơn dc
@phuocxuan2004 không khá hơn củng hơn VN gấp vạn lần
@phuocxuan2004 Giờ đụng vô khựa cái bị chém bầm dập, hèn j đồ khựa vào VN luôn thành công là đúng, nói thật tui mua đồ gì, từ đồ chơi cho con, đến cái tủ lạnh, tivi, máy giặt rồi điện thoại.... cho đến đồ ăn .... không bao giờ có chữ Made in China cả. Tệ nhất là Made in Taiwan hay Thailand, rồi Malay nguyên thùng, khôbg thì Made in Việt Nam như cái SS đang sài. Hẹn gì Khựa luôn thành công ở VN.
HEOpuka
ĐẠI BÀNG
6 năm
@phuocxuan2004 Phân biệt chủng tộc ,vùng miền như bạn thì không dùng đồ made in China là phải rồi đẳng cấp như bạn thì phải dùng hàng Nhật ,Mỹ thì chất lượng nó mới tốt.
HEOpuka
ĐẠI BÀNG
6 năm
@HEOpuka Chuẩn bị ,bị chửi sml
Nhìn đẹp đấy , nhưng cái tên như này khó nhớ lắm .
Idol1990
TÍCH CỰC
6 năm
Về độ đẹp thừa Nokia 3
Các máy giá rẻ thì các hãng Trung Quốc là trùm rùi. Cơ mà bán ra mà k có lãi thì họ cứ làm để làm j nhỉ. Lấy tiếng bán đc nhiều chăng
Đep đấy chứ, giá ngon như nova là êm
Nhìn cái tên đã thấy ngứa mắt rồi.
Sao zyzy hổng lộ gì hết à 😔(
@vietdevelop Cuồng zyzy ngon ngon mua nước izyyzyy ngon ngon uống đi bạn cho tĩnh kaka
Ko hiểu nó ra làm gì nhỉ? Cấu hình bằng nova 2i cùng 4 camera giá em nova 2i xem như là quá tốt rồi giờ đẻ thêm em này nữa bó tay.
Huawei giờ trùm viễn thông nhỉ, hồi trước thiết bị mạng có thằng zte cũng mạnh mà từ hồi cài backdoor bị phát hiện cái huawei trùm luôn. Nhà mạng giờ xài đồ huawei ko giờ đến cả đầu cuối cũng muốn huawei nữa sao.@@ chung made in china em hơi sợ @@ thà thông tin vào tay 2 thằng mỗi thằng 1 ít còn kiểu này vô mỗi huawei có gì em ko biết tiếng hoa làm sao.
diep_chi_LN
ĐẠI BÀNG
6 năm
Dạo này thấy nhiều review Huawei quá nhỉ
cho hỏi tí con này khác Nova 2i chỗ nào vậy mấy ACE ???
Con này về tầm bao nhiêu nhỉ
meoghe
ĐẠI BÀNG
6 năm
mặt sau nhìn như iphone6, chỉ có thêm camera kép
2luampp
ĐẠI BÀNG
6 năm
Kích thích nhưng không mua vì chữ HW ở mặt trước.
LavoPavden
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nhìn không có ấn tượng cũng như không thấy đẹp. Chắc do dạo này nhìn mấy còn tràn viền suốt nên bị chai😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019