Huawei Honor 5C: 5.2" FullHD, Kirin 650 và cảm biến vân tay

sonlazio
28/4/2016 12:33Phản hồi: 74
Huawei Honor 5C: 5.2" FullHD, Kirin 650 và cảm biến vân tay
Sau khi nâng cấp Honor 4X lên 5X hồi đầu năm nay (ở Việt Nam là Huawei GR5) thì Huawei cũng đã cập nhật cấu hình cho Honor 4C, chiếc điện thoại mang thương hiệu con Honor bán rất chạy vào năm ngoái. Nâng cấp đáng chú ý nhất của 5C là việc nó sử dụng màn hình 5.2" FullHD thay cho 720p của năm ngoái, sử dung chip 8 nhân Kirin 650 do Huawei tự sản xuất và cảm biến vân tay ở mặt sau.

Từ trước đến nay, điện thoại Huawei thường chỉ sử dụng các chip Kirin tự sản xuất cho các dòng máy cao cấp, các máy thấp hơn vẫn dùng SnapDragon nhưng có lẽ họ đã thay đổi trong lần ra mắt sản phẩm này, 5C dùng chip Kirin 650 với 4 nhân Cortex A53 2GHz và 4 nhân A53 1.7GHz, có vẻ như cho phép kích hoạt cả 8 nhân cùng lúc. Kiron 650 dùng Mali-T830, 2GB RAM và 16GB bộ nhớ trong, cho phép mở rộng qua khe cắm thẻ nhớ microSD.

Huawei Honor 5C sử dụng 2 SIM, chạy Android 6.0 mặc định và dùng pin 3000mAh. Máy có camera chính 13MP, khẩu độ f2.0 còn camera phụ là 8MP. Giá của máy cho bản 3G vào khoảng 140$ và 4G khoảng 155$.

Honor-5C-colors.jpg Honor-5C-front-and-back.jpg Huawei_Honor_5C1.jpg Huawei_Honor_5C.jpg
Tham khảo: AA
74 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

waxcitys
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cung dep nhi 😃
Mặt trước đc mặt sau thấy quen quen
@fanclubcongnghe công nhận giống thật
chả có tí sáng tạo nào
sản xuất đi sản xuất lại cũng chỉ ra một cái điện thoại giống hệt một cái điện thoại
@fanclubcongnghe quen thật, giống mặt sau con Mate 7 thế 😁
viaipi
CAO CẤP
8 năm
@O.R.A.N.G.E cùng của Huawei mà
biladen83
ĐẠI BÀNG
8 năm
@fanclubcongnghe nhàm vl
hieutthh
TÍCH CỰC
8 năm
Render nhìn long lanh nhỉ.
Trên đời có hai thứ k được tin: đàn ông và quảng cáo
rockievn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@carddienthoai.com Bạn thuộc giới tính nào vậy? Vì nếu bạn là đàn ông thì tôi cũng không tin câu này
lom-com
TÍCH CỰC
8 năm
@carddienthoai.com chính vì kg tin cho nên pé mới chịu vào hotel test cùng anh xem sự thật ý mà:eek:😁
son trang
ĐẠI BÀNG
8 năm
@carddienthoai.com Và hàng Trung Cộng nữa bạn
@carddienthoai.com Vế trước ko đúng nhé!
nói thật không có cảm tình với Hw không phải vì nó là hàng tàu !
@Thangmasaru Bác ơ bác hơi kỹ rồi đó. E dùng hw từ khi andoid 2.1 froiyo hay foiyo gì đấy cái năm 2009y bác con máy của em có chịp 600 răm 250mb. Dùng ngày ấy ok lắm giờ vẫn sài đc mà để làm kỷ niệm trong tủ. Tinh mua mơi 1 may hw mà đôi 5s cua e bền quá
Ảnh qc đẹp ghê không biết thực tế thế nào
giá tốt, thiết kế ổn, khoảng 3tr cho 1 con đt màn full HD, trong khi có con hơn chục củ màn HD, bộ nhớ 16gb cứng, haizz :oops:
@O.R.A.N.G.E vậy mà cái con chục củ đó lại lại mơ ước của nhiều người, thế thấy hài nhỉ
@ThietKeWebChuyen-Com ai mơ chứ mình ko mơ, cứ ngon, bổ, hợp túi tiền mà táng :rolleyes:
@O.R.A.N.G.E hehe tớ thì nửa tỉnh nửa mơ
Giá cũng thơm đấy chứ. Chưa dùng HW bao giờ ko biết con chíp kirin có ngon ko nhỉ
3tr mà con chíp chất nhỉ. ;)
Huawei thì ngon rồi, may mà chưa mua con 4C để tậu luôn 5C
mronly105
TÍCH CỰC
8 năm
China, hình ảnh qc khi nào chả vậy.
Với androi,càng rẻ cấu hình cao càng chiến thắng! Đánh giá cao con máy này! Còn những ai phân biệt này nọ mà không nhìn vào thực tế để đánh giá thì đó ắt hẳn là người "cận thị"
@hotletokhonganh1990 mấy ng cận thị họ có tiền để mua dt đắt tiền hơn đó bạn, còn bạn chắc chưa xài dt đắt tiền và cũng ko hiểu lý do sao nó đắt hả
Chắc gì là em gái
Em trai rồi sao
KID_SAITO
ĐẠI BÀNG
8 năm
@luanth thì... một em trai vừa bị... cũng một em trai đểu lừa chia sẻ :v
@luanth Nếu là em trai thì có lẽ mới bị cha nào ban cho chai dầu ăn
hoangclick
TÍCH CỰC
8 năm
Điện thoại Huawei bền mà ít người dùng quá.
Mình dùng con Honor 6 hơn năm và quăng quật linh tinh mà vẫn ngon, pin trâu, lại có chế độ chuyển màn từ Full HD về HD.
@hoangclick Em dùng Huawei P8,côg nhận dòng này dùg ok
hoangclick
TÍCH CỰC
8 năm
@Uptown Funk P8 thì quá ngon và đẹp rồi Bác, E thích mate 8 mà chưa có xèng, với cả con H6 chưa chịu hỏng.kkk
Cấu hình vậy là cũng same same với P10 rồi. Nói chung là khá ổn
lướt qua tưởng Snap 650 😁
Vãi cae 140Usd. Quá rẻ so với cấu hình
*LT*
TÍCH CỰC
8 năm
Có ai dùng 4c chưa nhỉ, cho mình cái nhận xét chi tiết với.
@*LT* mình chưa xài qua nhưng có trải nghiệm qua, nó chạy rất nhanh, mình vừa ý :v
vietrung
TÍCH CỰC
8 năm
@*LT* đang dùng 4C ko có gì phải phàn nàn, hóng TGDĐ nhập e này về giá tốt như con 4C là hốt lun... 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019