Huawei Mate 30 sẽ hỗ trợ sạc không dây 25W, nhanh hơn cả Note 10?

P.W
15/8/2019 15:9Phản hồi: 117
Huawei Mate 30 sẽ hỗ trợ sạc không dây 25W, nhanh hơn cả Note 10?
Vừa rồi một tài khoản MXH Weibo thường xuyên tiết lộ những tin tức công nghệ nói rằng, Mate 30 của Huawei sẽ có khả năng sạc không dây công suất 25W, cao hơn 10W so với con số trung bình những chiếc smartphone hiện tại có được khi sạc không dây. Hiện tại chiếc điện thoại sạc không dây công suất cao nhất là Xiaomi Mi 9, chịu được công suất 20W. Nếu điều này là sự thật thì Note 10 của Samsung sẽ gặp đối thủ đáng gờm khi phải sạc dây mới đạt được công suất 25 đến 45W, và sạc không dây chỉ có công suất tối đa 15W mà thôi.

Có lẽ, anh em nên chờ đến khi IFA 2019 tổ chức tại Đức vào tháng sau để kiểm chứng tin đồn này có phải chính xác hay không.

Theo Tom's Guide
117 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Camera nhìn gấu quá đi huawei ơi.mà thật ko lẽ mua heo quay vì camera chứ
@Kabm Zoom 30x kts để làm gì bạn, với mình thì nó làm kiểng để PR thôi. Còn hình để người khác trầm trồ nó ko phụ thuộc vào máy, mà phụ thuộc vào người chụp.
Kabm
CAO CẤP
5 năm
@c0902765115 thì để khi cần thôi, mà ngay cả khi không dùng zoom thì nó cũng bắt được chi tiết nét hơn. Zoom bình thường của nó cũng là 5x rồi, zoom 5x dùng rất tốt. Ít người có thói quen dùng zoom trên điện thoại vì trước đây nó tệ quá. Mình chả biết mấy về chụp mà còn phân biệt được ảnh Huawei chụp nó khác thế nào so với bọn kia, dù biết là nó không giống thật!

Ví dụ hình 1 tách cà phê không có hiệu ứng và có hiệu ứng (bên phải), không cần kỹ thuật cao siêu gì cứ bật hiệu ứng thôi:

@Kabm Lạy thím, cái tấm này đt nào chụp ra chẳng được.
toolkit
CAO CẤP
5 năm
Câc hãng Android chỉ biết chạy đua thông số, với iphone 11 thì Apple sẽ định nghĩa lại sạc ko dây để các hãng khác học hỏi
toanlb
TÍCH CỰC
5 năm
@toolkit Apple sẽ định nghĩa lại sạc không dây qua wifi nhé, cứ có wifi là sạc được =))
@toolkit Rồi đến lúc apple sẽ định nghĩa lại với sạc ko dây tầm phủ ngang với wifi luôn
ThinhNguyenn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@kan299 Đích thì Ifan " cấp cao " - thích đi xem hãng khác để tìm ra cái chưa tốt bằng iphone của mình ý bác 😆)
Nhìn cụm camera khá lạ mắt.
Mr.ZP
TÍCH CỰC
5 năm
@kawakami Biết đâu được khi cầm trên tay nó còn đẹp hơn nữa thì sao nhở
@Mr.ZP Vậy mới cần trải nghiệm thực tế.
Truong.ld
TÍCH CỰC
5 năm
@kawakami Bác thâm quá, lái qua cái hãng nào đang gây sốt nhưng vẫn có người tin cho câu biện hộ nhảm
@Truong.ld Thâm gì đâu bác,a e bình luận,tìm ra tiếng nói chung thôi.
Mau nổ mau hư ...
@TnQ NMT Sạc nhanh Quick Charge của Qualcom mới nóng thôi. Sạc nhanh của mấy hãng TQ quá ngon, không bị nóng chút nào
@Bão Sài Gòn Qua mình cho test sạc 40W của Huawei xem có nóng ko 😆) vừa sạc vừa game cũng được 😃))
Kabm
CAO CẤP
5 năm
@datanh222 con Huawei Mate của mình lấy tay áp vào thì nóng chứ, có duy nhất 1 lần tự ngưng sạc luôn! Được cái tốc độ sạc nhanh nhất thế giới hiện nay!;) (cái sạc 45watt giá 1tr4 của Note 10 chưa có bán, chưa có ai test cả!). À một phần do mình bật chế độ chạy nhanh Perfomance nữa, chế độ này chỉ có tác dụng chống giật khi dùng Chrome (có lúc trước) thôi nhé hoặc để bench, chơi game không cải thiện gì mà còn bị nóng lên.
datanh222
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Kabm Có thể bác đang sài nó đã nóng sẵn do performance mode cắm sạc nó mới bị quá nhiệt mà ngắt sạc.
Chớ mình nhiều lúc đang sạc, cầm dùng cũng hoàn toàn thoải mái
tomo21311
ĐẠI BÀNG
5 năm
Trông rất ngon nhưng nếu ko có dịch vụ của Google thì chắc cũng chỉ bán nội địa thôi
Cam nhìn chất ghê. Nhớ tới 1020 của Nokia
yellowcard
TÍCH CỰC
5 năm
Cụm camera nhìn đẹp quá
Cái camera nó thiết kế nhìn thấy thích đó nhỉ, quá đẹp.
Nói thật quá đẹp, nếu ra như vậy, chất và rất riêng
Chưa ra mắt, mới chỉ concept mà đã khen "đẹp thế, chất thế" 😁
Thiếu mỗi inbox chủ thớt hỏi giá rổ, khuyến mại thôi :D
Nếu sạc không dây mà 25W thì phải có quạt tản nhiệt nha 😁
Chris Edward
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vn_ninja Điều hoà tản nhiệt nha chứ quạt không an thua đâu
con mình mong chờ cuối cùng trong năm nay :p
Chris Edward
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ka me to ko Cũng như bác. Mong chờ nó ra mắt để mua iphone mới
Nổ và hỏng pin cũng sẽ nhanh hơn, to hơn, sát thương rộng hơn 😁
Mr.ZP
TÍCH CỰC
5 năm
@Khẩu trang xanh Lãi nhãi miết ko thấy nhàm sao?
Sạc nhanh sao mà 1 tiếng full cục pin 4000mAh là thơm
datanh222
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Tino Pham Sạc không dây thì không được đâu bác ơi.
Sạc có dây thì cục sạc 40W của Huawei tầm 65 phút full cục 4200
Năm nay nghe nói ra cục 55W 30ph 85% cục 4500
@datanh222 Giờ sạc pin lâu quá cũng oải. Công việc ngày càng tất bật, như mình sài iPhone sạc 1 lần full phải gần 3 tiếng
datanh222
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Tino Pham Apple cũng sớm ra sạc nhanh thôi.
Chứ XS Max có dùng sạc Macbook cũng phải mất hơn 2 tiếng 😔
@datanh222 Mình có cục dự phòng anker cắm sạc vào đầu ra 2. thì sạc nhanh hơn được tí. cũng mong apple nó ra cục sạc chuẩn mới sạc nhanh hơn là ngon
Cách bố trí cam đẹp ghe
Chris Edward
ĐẠI BÀNG
5 năm
@kevinnguyen61 Sao mình thấy xấu ấy. Mình thích cam dọc hơn
tung2810
TÍCH CỰC
5 năm
Sạc không dây mà 25w phải có mấy cái quạt cho bớt nóng
Chris Edward
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tung2810 Chắc không cần đâu bạn. Bạn phải để trước máy lạnh mới an thua 😆
tung2810
TÍCH CỰC
5 năm
@Chris Edward Dễ là phải thế thật bác ạ
Giờ công nghệ sạc khéo đi đ' xong ra đã đầy rồi
Chris Edward
ĐẠI BÀNG
5 năm
@anh cô đơn Không sản xuất được pin dung lượng lớn nên phải sản xuất cục sạc công xuất lớn thôi
Camera đẹp, còn sạc ko dây mà 25w e rằng khó lắm. Làm ra phải có thử nghiệm và kiểm chứng, đảm bảo an toàn cho người sử dụng là đc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019