Huawei Nova 3 vẫn sẽ có màn hình tỉ lệ 18:9 với 4 camera, giá khoảng €350

zyzy1908
21/11/2017 12:33Phản hồi: 37
Huawei Nova 3 vẫn sẽ có màn hình tỉ lệ 18:9 với 4 camera, giá khoảng €350
Huawei Nova 2i vẫn chưa hạ nhiệt thì thông tin về chiếc Nova 3 đã xuất hiện trên Tenaa, đây vẫn tiếp tục là 1 chiếc smartphone với màn hình tỉ lệ 18:94 camera. Theo đó, Nova 3 sẽ có màn hfinh 5.93" độ phân giải FullHD+, RAM 3GB, bộ nhớ trong 32GB. Con chip được trang bị trên Nova 3 nhiều khả năng sẽ là Kirin 670 mới - bản nâng cấp của 659 dùng trên Honor 6X và 7X. Con chip này sẽ có 12 nhân thay vì 10 nhân, đi kèm GPU Mali-G72.

Nova 3 vẫn sẽ có 1 cặp camera kép, tức là camera kép ở cả trước và sau. Cụm camera sau sẽ gồm 1 camera màu và 1 camera trắng đen với độ phân giải là 16MP và 20MP. Trong khi đó, cụm camera kép ở phía trước sẽ có độ phân giải là 20MP và 2MP. Có vẻ như chiếc camera phụ 2MP này dùng để đo khoảng cách và chụp ảnh xoá phông.

Máy có thể sẽ sở hữu viên pin 3340mAh và vẫn dùng cổng microUSB 2.0 cũng như giữ lại jack 3.5mm. Nova 3 nhiều khả năng sẽ được công bố vào tháng 12 sắp tới với mức giá €350.

Nguồn: Telefoonabonnement
37 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đẹp, hiệu năng ổn, giá cũng hợp lý---> duyệt :p
đùa sao, viền trên viền dưới để xếp chè cúng sao?
@luanth hình minh hoạ thôi, chưa có máy chính thức
duyf
Trứng
6 năm
Đẹp quá đi, fan Huawei điểm danh cái nhẹ 😆
@duyf Huawei ko có fan
Mấy con Huawei này có một điểm khác thường là độ bền rất trâu. Rơi rớt ầm ầm chả sứt sẹo gì. Buồn buồn lấy đi ném gà chọi chó xong xài tiếp bình thường. Giá thì rẻ bèo mà độ bền của nó có thể làm tất cả các smartphone cao cấp cảm thấy xấu hổ. Như iphone X mới ra đã tróc viền, họ gọi đó là độ hoàn thiện cao, thì tôi không biết có thể dùng từ gì để gọi về độ hoàn thiện của Huawei nữa.
Hủ Lô
TÍCH CỰC
6 năm
@1mitom2trung Bữa con 2i cầm máy trơn quá trời, mà với viền mỏng như vậy có thể là ko trâu quá dc.
vo mung
ĐẠI BÀNG
6 năm
@1mitom2trung Đang dùng nova 2i, muốn dùng máy trần cũng không được vì máy quá trơn,mới mua về rớt liên tục trầy cam hết
rosejaooh
TÍCH CỰC
6 năm
@1mitom2trung Hôm nào tôi mời bạn cf bạn cho tôi mượn cái đt Hụ-oá đấy ném thử chơi phát 😁
NgocBasic
ĐẠI BÀNG
6 năm
@1mitom2trung Đang dùng Huawei G7 Plus, đúng là bền kinh, Rơi các kiểu, vừa căm sạc vừa chơi game ngủ quên đè lên máy nóng bỏng mà không nổ 😆. Thực sự rất ấn tượng. Gặp máy khác chắc em teo :V
@1mitom2trung tôi ko biết con Hoa Vi này có ngon hay ko chứ có đt bán ra chưa tròn tháng mà tróc viền thì vứt cm đi là đc rồi đó 😁
vo mung
ĐẠI BÀNG
6 năm
cái hình thấy sai sai, viền trên biển dưới dày thế, 2i mỏng hơn nhiều
@vo mung Hình cũ thôi
tjendung
TÍCH CỰC
6 năm
Đến vài dải ăng ten rõ xấu mà cũng phải chạy theo là sao ?
Cặp camera này bữa ra FPT coi thử nói thật là có cho vui. Xiaomi cao cấp cũng thế, còn muốn chụp đẹp thì phải canh này canh nọ phiền phức.
Hiện chỉ có Apple với Samsung là ổn nhất mà khổ cái giá hơi chát.
Goldsmart
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kobebryant Muốn camera tốt, rẻ thì mua G5, G4.
Muốn chất nữa thì mua DSLR.
SS,IP chả có tí cửa nào so sánh với 2 liệt kê trên về Giá ( G4,G5 ) và chất ảnh (DSLR).
@Goldsmart Mua smartphone cũng ko phải vì cái camera ko mà còn về tính thẩm mĩ, hỗ trợ phần mềm, dịch vụ khách hàng, sự phổ biến phụ kiện hỗ trợ thậm chí là thương hiệu nữa. LG cũng ổn khổ nỗi còn phải thoi thóp với mấy anh Tung Của
Đang dùng huawei p9 plus. Vẫn hài lòng khi bỏ s7 edsg để xài em nó.
Giờ muốn nâng cấp lên mate 10 chứ không muốn xài dòng khác.
1 dân kỹ thuật chuyên bán máy chia sẻ.
zkai999
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Hai Dương Đình Đang hải lòng với mate 9 ngứa tay muốn đổi đt mà chưa kiếm ra lí do
Làm gì có con chip mobile nào 12 nhân vậy má vy. Viết bậy bạ
Dethuong_lam
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chắc tính luôn nhân đồ họa
cardinluu
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bỏ 6+ mới mua con 2i qua sử dụng tại tgdd 4tr9 thấy màn đẹp chụp hình thì ảo ảo, chỉ có gpu íu keo_Oo_Oo_Oo_O
Pin mà 4k thi ngon
Có con nào Kirin mà 10 nhân?
Người ta bảo con 670 này cũng chỉ có 6 nhân xung nhịp 2.2 GHz (nhiều khả năng 2 mạnh 4 yếu như Snapdragon 650).
12 ở đây là tiến trình 12nm chứ không phải là 12 nhân.
Dự là tổng hợp 2 bài. Đoạn kia là sử dụng tiến trình 12nm thay vì 10nm (Kirin 970) lại nhầm thành 12 nhân thay vì 10 nhân
@Ryzkie Mod viết bài cho có chứ ko kiểm tra lại bài viết của mình thông tin đúng hay sai. Ko thích bà ngọc vy này lắm từ lúc còn làm cho cellphone
Ảnh em nó vừa lượm đc
img-c26d7618dfc53d8837a7a5d67a7e4eca.jpg img-3b48ed1f5c2e3719b7e7db9e1a1a8f86.jpg img-4c153494ed815e0129e13abcd3e2e4f0.jpg
ttanhtu
ĐẠI BÀNG
6 năm
Định mua. Nova 2i
Các bác tư vấn em phát.
Nhu cầu em: nghe gọi,chủ yếu fb,messenger, chủ yếu viber, thỉnh thỏang zalo, thỉnh thoảng game nhẹ nhàng.
Tks bác bác
@ttanhtu Ko thấy nói yêu cầu giá tiền. Nếu nhu cầu mỗi thứ 1 chút và chơi game nhẹ thì Nova 2i ổn đó bạn. Con này ra xiaomi còn phải thốn, tính chơi đòn phá giá câu khách rồi lại chặt chém mấy con sau
ttanhtu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kobebryant vâng. tầm 6trieu là được.
tks bác nhé
@ttanhtu Tầm này thì có 3 em Samsung J7 pro, Xiaomi A1, Huawei 2i. Con nào cũng có mỗi thứ 1 ít đủ xài. 3 con nhưng theo mình còn 2 là Thương hiệu Samsung và Hiệu năng thì Huawei. Nếu là nữ thì nên samsung, nam ko ngại thương hiệu thì Huawei.
ttanhtu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kobebryant vâng. vì vợ mình đang dùng j7 2015. xem chừng mình ko ưng lắm. huawei đc đấy. tks bạn nhé
Toàn các thánh cuồng tàu khựa
thanhtinh
TÍCH CỰC
6 năm
Mua con này thà mua iphone 8 còn hơn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119