Huawei Nova 3i chính thức lên kệ hôm nay với hơn 22.000 đơn đặt hàng trước

bk9sw
4/8/2018 14:47Phản hồi: 109
Huawei Nova 3i chính thức lên kệ hôm nay với hơn 22.000 đơn đặt hàng trước
Hôm nay chiếc điện thoại tầm trung Nova 3i của Huawei chính thức được bán ra với số lượng đơn đặt hàng cao hơn rất nhiều so với phiên bản tiền nhiệm Nova 3e. Sáng nay mình có ghé qua FPT Store ở Khánh Hội, Quận 4, TP. HCM và nhận thấy mới 8 giờ 30 đã nhiều anh em tới nhận hàng, chủ yếu là anh em đang là sinh viên.

Anh em nếu muốn xem qua Nova 3i có thể đến các cửa hàng chính hãng như Thế Giới Di Động, FPT Store, có một quầy Huawei nhỏ nhưng đầy đủ các máy từ P20/P20 Pro và Nova 3/3i. Theo cảm quan của mình, trong số các mẫu máy của các thương hiệu đối thủ như Vivo, Oppo và thậm chí là Samsung gần đó trong cùng tầm giá thì Nova 3i bắt mắt nhất về thiết kế, dễ thu hút các bạn trẻ hơn.

Buổi bán hàng chính thức hôm nay có ông Việt Hoàng - phó giám đốc ngành hàng tiêu dùng Huawei Việt Nam và ông tiết lộ rằng lần này con số đặt hàng Nova 3e lên đến 22.000 chiếc. Thật sự mình cũng không ngạc nhiên về con số này bởi Nova 3i là một con máy tốt trong tầm giá, so với tiền nhiệm Nova 3e thì 3i nhiều cái mới hơn như thiết kế 2 mặt kính, vỏ đổi màu, màn hình tràn viền có tai thỏ hợp xu hướng, cấu hình khá tốt với SoC Kirin 710, 4 GB RAM và bộ nhớ trong đến 128 GB. Đặc biệt nhất là 4 camera AI cho hình ảnh đẹp mà không cần phải mất nhiều công đoạn.

Tính năng được các bạn nữ thử nhiều nhất trên Nova 3i là Qmoji - một tính năng tạo avatar động giống như trên iPhone X và hiện tại Nova 3i là mẫu máy hiếm hoi được trang bị trong phân khúc tầm trung.

Rồi cũng thấy người đầu tiên đến nhận hàng, một bạn nữ rất trẻ mình nghĩ chắc học sinh bởi đi cùng ba mẹ tới mua, kiểm tra kỹ mọi thứ và chắc đây cũng là chiếc điện thoại Android đầu tiên của bạn này bởi mình dòm dòm thấy bạn ấy rất bỡ ngỡ 😁.

Chà cái này bấm xao ta :p

Tiếp theo là một em trai được ba dẫn đi mua, em này cứ chăm chăm cái máy mới, chắc cũng là smartphone đầu đời.

Anh đẹp trai này cũng là khách đặt hàng trước và một tình huống hài hước đã xảy ra khi anh đi cùng cô bạn gái xinh ơi xinh, bạn gái thấy Nova 3i cũng đòi mua làm điện thoại cặp nhưng FPT Store nói không có máy để bán thêm, vậy là chị kia dùng dằng nói chỉ cần mua máy không cần quà tặng cũng được nhưng rất tiếc, hôm nay chỉ bán cho anh em đặt hàng trước, vậy là bí xị đi về :D.

Một em trai khác mua Nova 3i màu tím Iris, máy 6,9 triệu nhưng quà tặng kèm cũng ngon không kém với tai nghe không dây chống nước Huawei Sport AM61 khá xịn, dán cường lực và quà tặng nhỏ khác với tổng trị giá 1,2 triệu đồng.

Nhận máy và mở hộp Huawei Nova 3i, đợt này mình thấy toàn các bạn trẻ mua, chỉ có vài cô chú lớn tuổi trong số khách nhận máy sáng nay. Trên hộp có in to dòng chữ 128 GB, đây cũng là thế mạnh của Nova 3i so với các đối thủ cùng tầm giá. Bộ nhớ 128 GB trên Nova 3i là loại UFS 2.1 tốc độ cao.

Anh em mua máy có nhu cầu dán kính bảo vệ thì có một bạn nữ rất rất xinh ngồi dán cho anh em, bạn này dán rất điêu luyện luôn.

Quảng cáo

109 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

V’t
TÍCH CỰC
6 năm
Trông như iphone tàu
logiTrang
ĐẠI BÀNG
6 năm
@lumia62o iphone phải trông như iphone chứ, con này khác mà :v
caosonps
ĐẠI BÀNG
6 năm
@lumia62o Này...VN éo bằng tàu đâu mà chê, ếch đáy giếng mà cũng ngồi đấy chê
caosonps
ĐẠI BÀNG
6 năm
@caosonps Rất ngứa đít vs những thằng mở miệng ra là chê tàu, đéo tiền thì câm cho nhờ
Flazh
ĐẠI BÀNG
6 năm
Giá khá mềm chất lượng tạm ổn
phamviet94
TÍCH CỰC
6 năm
@noridomi Tiền ít đòi hít của thơm dc cái này phải mất cái kia thôi, muốn hoàn hảo thì bỏ thêm tiền vào.
minh95pt
TÍCH CỰC
6 năm
@noridomi ôi ông ơi quả ROM 128 gb chất vãi đái ra rồi.
noridomi
TÍCH CỰC
6 năm
@phamviet94 Thì ông bảo đòi hỏi gì thêm thì tôi đòi thêm chip snap thôi. gì mà căng vậy
phamviet94
TÍCH CỰC
6 năm
@noridomi Bạn vào nhà hàng ăn chưa no đòi ăn thêm ngta có tính thêm tiền k?
nnn1234
ĐẠI BÀNG
6 năm
giá mềm phết...
SivRah
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vừa lấy máy sáng nay nhưng màu đen
MyNgoc1998
ĐẠI BÀNG
6 năm
@SivRah Mình lấy màu tím hihi
Chắc toàn học sinh sinh viên, nhìn mấy em thì chỉ cần selfie đẹp, có AI là thích rồi 😁
APTX2869
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ko vội, giá này mua nokia x6 ngon hơn khựa nhìu, khựa đánh vào gà và trẩu ko bít gì thôi .
APTX2869
ĐẠI BÀNG
6 năm
@darknessone Như trên , vậy nhé .
Đẹp. Cam chụp ok. Nhưng sẽ chọn nokia.
maru
TÍCH CỰC
6 năm
Nãy ra hàng toàn hoc sinh với mấy bạn áo xanh tình nguyện 😆))
Pic cuối, nói xinh sao ko show cho ae, chơi kỳ quá! Disk like nhá.
Sao họ thích đổi đt thế nhỉ, rõ ràng những người mua dt cũng đang có dt rồi mà
Tad Upin
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ThietKeWebChuyen-Com đơn giản họ có tiền và có nhu cầu đổi thôi.
@Tad Upin Người có tiền chịu mua dt giá rẻ sao 😁
Tad Upin
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ThietKeWebChuyen-Com có thể họ mua thêm máy nữa, nhưng căn bản để đổi đt thì quan trọng vẫn là tiền mà b.
họ mua kệ họ thôi :D
@Tad Upin ý em là mua con cao cấp đê, chứ em ko dụ họ tiết kiệm =))
@ThietKeWebChuyen-Com Giả sử bác đang xài con a5 2016, giờ thấy nó chậm lag rồi, đang muốn đổi thì cũng có thẻ cân nhắc đổi lên con này chứ có gì đâu mà thắc mắc chứ =))
Thanh005
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cần mua lại tay nghe 500k ae nào ko sài bán lại nha
IQ52
TÍCH CỰC
6 năm
" ... cũng chỉ là những con số" - mr.neverwinmid.
1 con máy bán giá tầm trung mà thiết kế như máy 20tr 😆) bảo sao k mua 😃)
xineohp_rm
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đọc cả bài, tìm mãi ko thấy hình nào thể hiện vụ anh trai có bạn gái rất xinh đòi mua điện thoại và em gái dán màn hình rất xinh cả?
Ahuhu, mod chụp có tâm quá đáng luôn 😃
xmen533
TÍCH CỰC
6 năm
@xineohp_rm Mấy em xinh hay hoang tưởng lắm bác ạ, giơ máy lên định chụp là các ẻm có khi nghĩ là mình có ý đồ xấu ngay ấy chứ 😁
PentiumT
TÍCH CỰC
6 năm
Thích sự điêu luyện của bạn nữ cuối bài ahihi
longprof
TÍCH CỰC
6 năm
Giá này làm con mi a2 ngon hơn, chưa kể nhìn cái màn hình khuyết tật là thấy chán r
99v9.9999
TÍCH CỰC
6 năm
Sắp bằng samsung mở bán rồi
omega333
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tàu thì vẫn là tàu thôi
Hãng này vào sau mà làm truyền thông tốt phết..máy móc cũng đẹp
Trải nghiệm như cẹcc

Xu hướng

Bài mới