Huawei P10 Lite chính thức: màn hình 5.5 inch FullHD, RAM 4GB, Android 7, giá khoảng 8,5 triệu

ND Minh Đức
18/3/2017 10:36Phản hồi: 84
Huawei P10 Lite chính thức: màn hình 5.5 inch FullHD, RAM 4GB, Android 7, giá khoảng 8,5 triệu
Sau nhiều hình ảnh và thông tin rò rỉ, cuối cùng thì Huawei cũng chính thức ra mắt mẫu điện thoại P10 Lite với màn hình 5.2 inch độ phân giải 1080p, chạy nền tảng Kirin 658 với 8 nhân A53, GPU Mali-T830MP2, RAM 4GB và bộ nhớ trong 32GB, hỗ trợ mở rộng qua thẻ microSD. Bên cạnh cấu hình phần cứng thì P10 Lite cũng được Huawei tập trung vào khả năng chụp ảnh với camera 12MP f/2.2 và camera seilfie 8MP. Và cũng giống như chiếc máy flagship P10, P10 Lite cũng có chế độ chụp ảnh selfie xóa phông Portrait mode.

Huawei P10 Lite được trang bị pin dung lượng 3000 mAh hỗ trợ sạc 18W, chạy Android Nougat với giao diện EMUI 5.1, đi kèm với toàn bộ các gói phần mềm như hỗ trợ tăng hiệu suất sử dụng pin, tiết kiệm năng lượng Power Saver 5.0, tối ưu hóa bộ nhớ,… P10 Lite sẽ được bán ra chính thức tại Anh vào 31/3 với giá khoảng 370 đô la, tương đương 8,5 triệu đồng, có các tùy chọn màu sắc vàng, trắng và đen.
Cấu hình của Huawei P10 Lite:
  • Kích thước 146.5 x 72 x 7.2 mm
  • Cân nặng 146 gram
  • SIM kép, GSM/HSPA/LTE
  • Màn hình cảm ứng LTPS IPS LCD 5.2 inch, 1080p
  • Nền tảng HiSilicon Kirin 658
  • CPU 8 nhân, 4 nhân Cortex-A53 2.1 GHz, 4 nhân Cortex A53 1.7 GHz
  • GPU Mali-T830MP2
  • Bộ nhớ 32GB, hỗ trợ thẻ microSD 256GB
  • RAM 4GB
  • Camera chính 12 MP f/2.2, AF, LED kép, quay video 1080p/60fps
  • Camera trước 8MP, f/2.0, AF
  • Mạng Wifi Wi-Fi 802.11 a/b/g/n/ac, dual-band, WiFi Direct, hotspot
  • Bluetooth v4.1, A2DP, EDR, LE
  • Cổng MicroUSB
  • Cảm biến vân tay mặt sau, gia tốc kế, tiệm cận, la bàn
  • Pin Li-Po 3000 mAh
huawei_p10_lite_Tinhte_1.jpg huawei_p10_lite_Tinhte_2.jpg huawei_p10_lite_Tinhte_3.jpg
Nguồn GSM
84 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chưa xài hơquay bao giờ. Tương lai chắc kiếm con trải nghiệm.
peter pen
ĐẠI BÀNG
7 năm
@*nguyen_an* Sài đi, ngon lắm
Đẹp vậy ta
Với giá này Ta mua con htc 10, ip 6s,v20,note5 lịke new hoặc new của hàng xẻng,Usa, lại còn dư mấy triệu fe pháo ngon hơn nhiều pk?
@ngaythu6-lamuor bỏ Note 5 ra đi nhé! rất nhiều người dùng Note 5 bị lỗi màn hình loang mực, và cửa hàng, trung tâm bảo hành đổ thừa người dùng tác động lực mạnh, màn hình rất mong manh nên bị lỗi đó, còn lớp kính cường lực thì khó vỡ =)) cách giải thích của samsung đó .... và kết quả là từ chối bảo hành 😃
.CrazieR.
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ngaythu6-lamuor Tuyệt vời. Mình mong có nhiều người sáng suốt như bạn. Để mình xài máy tàu cho nó càng ít đụng hàng 😁
TGrun
ĐẠI BÀNG
7 năm
@haituongwall Rất nhiều người dùng cụ thể là bao nhiêu vậy bạn ?? Ngoài 2 cái video đăng đi đăng lại đó thì còn dẫn chứng nào khác không ?? T vẫn giữ con Samsung note 3 và đến bh nó vẫn chạy ngon nhé. Trong topic trước bảo lỗi của apple là thiểu số, vậy có bao nhiêu người dùng note 5 báo cáo rồi, giải thích đi
@haituongwall Cái màn bị lem mực là mấy con trưng bày của ss bên tgdd ấy, bị len mực còn trưng cho cố vô, thế mà nhiu ng vẫn mua mới ác( mà k bit có nhiu ko, chắc mua xách tay là chính)
Apkno1
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tiêu đề là màn 5.5 bài viết là 5.2. Mod xem lại nhé! Screenshot_20170318-211809_1.jpg
Sửa cái tiêu đề hóa trong nội dung bài viết đi mod. Chỗ màn hình 5,5 hoặc 5,2 đó.
Ta mua con htc 10,điiên mới chơi bọn cùi huawei oppo . tàu chỉ xíomi là ngon
@NhaLauXeHoi k có ác cảm với xiaomi nhưng chả hiểu sao ghét bọn mifan vcl!
mabumapt
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Yataome98 Thật không biết các bạn tranh cãi gì nữa. Thật nhảm quá đi. Mình ko phải mifan, nhưng dùng redmi 4 prime. Sử dụng lướt web, facebook, zalo cơ bản trong 2 ngày.
bocua
CAO CẤP
7 năm
@Yataome98 Lắm thánh thần thánh hóa Xiaomi quá , Sao ăn được Hoa Vĩ 😔
bocua
CAO CẤP
7 năm
@lekhanhtrung123 He uh bạn . Mấy ông Xiaomi chắc chưa bao giờ dùng mấy con khủng của bọn Hoa Vĩ . Mình vẫn thấy nể nó mặc dù cũng ko dùng nó .
Mỗi tháng apple trả cậu bao nhiêu tiền vậy ! ,đồng ý là iphone nó tốt nhưng ko cần các cậu phải PR cho nó quá nhiều như vậy .
@BẠCH DƯƠNG 079 Không phải riêng bạn mà bạn bè mình và cả người nhà của mình cũng chọn iPhone vì nó " đẳng cấp". Có thể bạn khác họ chứ khi mình hỏi là đẳng cấp ở chỗ nào thì chả mấy ai biết.
mabumapt
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Hanhphuc2090 Nếu dùng tiền mình làm ra mua thì đồng ý với bạn, còn dùng tiền người khác thì đó là đẳng cấp dân chơi chứ không phải dân làm.
@mabumapt Tiền mình làm ra thì mình có quyền mua gì mình thích. Nhưng thấy bà chị mua cái iPhone 7 plus cho "đẳng cấp" về chỉ để nghe gọi chát chit đơn giản mà xót dùm tiền của bả.
Camera ko biết đc như P10 không.. Mình ko quan trọng cấu hình bangwf camera ngon. 😁
Tụi tàu khựa giờ bá đạo quá, dự là sau vài năm tới 80% điện thoại ở việt nam là của tụi tàu cẩu. Nokia, htc, backberrry chắc dẹp tiệm, chỉ còn iphone và samsung cầm cự nổi.
Nhiều ngưòi ko biết cũng mua dính mấy con này thôi cứ thấy quảng cáo lại mua
Seeder apple đông vãi, toàn mấy acc nói vài câu vu vơ mời mua iphone, dìm dt hãng khác.
Con này chắc đập chết mấy e mới ra của sam rồi
lauphatduong
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình thì chưa xài haquay và xiaomi bao giờ, hồi xưa xài qua con lenovo vài tháng hư mic và nút nguồn,nản hàng tàu. rồi xài con asus zenfone 3 max 5.5 đổi 2 máy cũng bị tình trạng mic thoại quá kém nói đt phải để miệng gần mic bên kia mới nghe nản asus luôn. Mua hàng củ A5 2016 xài ko có gì phải phàn nàn....
Ơ Kìa
TÍCH CỰC
7 năm
@lauphatduong Số bác là số mắc nhọ , em dùng con lenovo 2 năm còn chưa ngỏm , mới chuyển qua con asus 3 max 5.2 cũng được 4 tháng rồi mà chua thấy hiện tượng gì , có lẽ số em mua điện thoại toàn em ngon ko vấn đề gì;)😁
aphu1080
TÍCH CỰC
7 năm
@lauphatduong 😁 chắc bác nói lớn quá nên hư mic hoài. Samsung lại hợp.
lauphatduong
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hkcre1 Có lẽ bạn hên..
lauphatduong
ĐẠI BÀNG
7 năm
@aphu1080 Uh, nói lớn tiếng là bên kia rè nghe ko dc bạn ah, a sam thì nói hét cỡ nào vẫn nghe rõ lắm
tieutu911
TÍCH CỰC
7 năm
Đang sài con G4 tự nhiên đột tử đổi qua sài con meizu m3note chán quá chời ( nghe nói sài ngon hơn xiaomi và huawei ) ra fpt trải nghiệm thử con huawei p9 cũng na ná nhau. Quyết định làm tiếp con lg v10 ( mặc dù cũng dinh lỗi đột tử )
@tieutu911 Bác nên xài hàng của Việt Nam Đi Bphone đó 😁 Tốt Nhất Hệ Mặt Trời :D không lo đột tử hỏng hóc gì nhé :D
longoanhi
TÍCH CỰC
7 năm
@tieutu911 v20 hình như đâu dính
tieutu911
TÍCH CỰC
7 năm
@longoanhi v20 chụp hình vẫn vậy mà thiết kế xấu . Chủ yếu là không đủ lúa 😁
longoanhi
TÍCH CỰC
7 năm
@tieutu911 mình thì đang kiếm điện thoại chụp đẹp cạch samsung ra mới bị bể màn hình s7ede >< tính lấy con v9 của hoa đỉ nhưng nghe nói chụp đêm kém nên thôi
tieutu911
TÍCH CỰC
7 năm
@longoanhi Nếu tiền bạc không thành vấn đề thì làm con v20 đi. sài lg giao diện và chụp hình đẹp
Nó ra thế nào kệ nó. Thích thì mua ko thì thôi.. Nhưng đừng QC rầm rộ như oppo là đc. Bỏ ra 1 đống tiền làm mấy C trình xàm ếu tả nổi.
Mình ko hiểu bọn fan apple nó làm quái gì mà tranh thủ lên dìm hàng hãng khác, mà lúc nào cũng thấy mặt của mấy thằng đó. Nói thật bọn nó làm gì mà ăn xong rồi đi dìm hàng hãng khác, kéo mọi người mua iPhone. Nếu có buôn bán iPhone thì lo mà bán cho tử tế, chứ mình mà mua iPhone gặp mấy thằng đó thì ko bao giờ mình mua cho bọn nó.
hettiensai
TÍCH CỰC
7 năm
sao nó ko làm tầm 5" nhỉ. /

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019