Huawei P20 Pro chính thức ra mắt: giá 19tr990, 3 camera, RAM 6GB, IP67, có màu Twilight

zyzy1908
15/5/2018 10:26Phản hồi: 253
Huawei P20 Pro chính thức ra mắt: giá 19tr990, 3 camera, RAM 6GB, IP67, có màu Twilight
Chiều nay, 15/5, Huawei chính thức ra mắt P20 Pro tại thị trường Việt Nam với mức giá 19tr990. Điểm nhấn lớn nhất của chiếc máy này nằm ở cụm camera sau có đến 3 camera đi kèm khả năng zoom ấn tượng, trang bị AI xử lý ảnh hiệu quả và hỗ trợ quay siêu chậm 960fps 720p. Thêm nữa, P20 Pro cũng có khả năng chống nước bụi chuẩn IP67 - một trong những điểm cộng lớn mà nhiều anh em lãng quên. Máy bán ra tại Việt Nam sẽ có đủ màu bao gồm xanh, đen và twilight. Mỗi nhà bán lẻ, đại lý sẽ có chương trình quà tặng khác nhau nhưng mình ngó sơ qua thì quà bên nào cũng "ngon".
Đánh giá nhanh P20 Pro.
Hình ảnh P20 Pro màu Twilight.

Dù nhiều anh em tinhte đã trên tay nhưng đây là lần đầu tiên mình cầm trên tay phiên bản tím twilight. Màu sắc này có thể xem là một trong những điểm cộng thu hút người dùng của P20 Pro so với đối thủ. Sự kết hợp độc đáo và chuyển nhẹ giữa sắc xanh và tím thật sự rất đẹp.

P20 Pro sở hữu màn hình OLED 6.1" FullHD+ và tai thỏ ở trên. Cảm biến vân tay của máy đặt phía trước và phím cảm biến này sẽ có thể đảm nhận vai trò của nút Home nên các bạn có thể ẩn ba phím điều hướng bên trong màn hình đi, không cần quan tâm đến nó.

P20 Pro trang bị con chip Kirin 970, RAM 6GB, bộ nhớ trong 128GB đi kèm viên pin 4000mAh. Máy cũng trang bị rất nhiều tính năng thông minh đi kèm. Dù bảo mật bằng nhận diện khuôn mặt chỉ sử dụng camera trước nhưng mình dùng thử thấy nó hoạt động tốt cả trong điều kiện ánh sáng yếu bao gồm cả quét lẫn nhận diện khuôn mặt. Có lẽ vấn đề duy nhất của P20 Pro chủ yếu chỉ là con chip Kirin 970, dù con chip này không yếu nhưng lại hơi thua kém so với loạt đối thủ trang bị Snapdragon 845 của Qualcomm.

tinhte_huawei_ra_mat_p20_pro_tai_viet_nam_13.jpg Huawei nói rằng khả năng sạc nhanh của họ gấp 3 lần iPhone X

AI dường như là trọng tâm! Và đến hiện tại, trong loạt smartphone nói rằng camera có AI, có lẽ Huawei đang "làm" ổn nhất.

Sự kiện nào thì cũng không thể thiếu những màn so sánh như thế này

Không phải chống rung điện tử EIS hay chỉ chống rung quang học OIS, Huawei gọi công nghệ chống rung của họ là AIS với sự tham gia của AI.

Quảng cáo

Sự kiện nào thì cũng không thể thiếu các bạn PG xinh đẹp.

Ngắm máy thôi nhé!;)

Những bức ảnh chụp bằng P20 Pro được Huawei giới thiệu

Một số hình ảnh khác tại sự kiện lần này:
tinhte_huawei_ra_mat_p20_pro_tai_viet_nam_5.jpg tinhte_huawei_ra_mat_p20_pro_tai_viet_nam_7.jpg tinhte_huawei_ra_mat_p20_pro_tai_viet_nam_10.jpg tinhte_huawei_ra_mat_p20_pro_tai_viet_nam_22.jpg tinhte_huawei_ra_mat_p20_pro_tai_viet_nam_21.jpg tinhte_huawei_ra_mat_p20_pro_tai_viet_nam_11.jpg

Quảng cáo

tinhte_huawei_ra_mat_p20_pro_tai_viet_nam_12.jpg tinhte_huawei_ra_mat_p20_pro_tai_viet_nam_15.jpg tinhte_huawei_ra_mat_p20_pro_tai_viet_nam_17.jpg tinhte_huawei_ra_mat_p20_pro_tai_viet_nam_19.jpg tinhte_huawei_ra_mat_p20_pro_tai_viet_nam_20.jpg

253 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có chống nước luôn. Quá thơm. Nhưng mà ghét cái tai heo dị tật
@Hentai Ouji Mình muốn đặt em PG 😁
Ko cần quà luôn nhé.
hungpnc
ĐẠI BÀNG
6 năm
@minhcuongpro1234 Tai heo mua dìa ngâm dấm đo 😃
jackylai119
ĐẠI BÀNG
6 năm
@see022 Thôi bo luôn 10k cho chẳn 100
@minhcuongpro1234 con này tổng hợp mọi cái dị tật lẫn truyền thống. hóng mỗi quả cam chứ mọi thứ # ko kết
diepitc
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tiki quà ngon nhé Anh Em 😆
Giá bóp ass chăng?
@fire525453 Cái chính là hiệu năng, màn hình có bị đốm sáng sau 1, 2 năm dùng k? Pin có sài được 4,5,6h k chứ đắt tiền chả làm được gì cho đời
@fire525453 đang xài OnePlus 5T vẫn xài BIDV smartbanking vs thanh toán google play thường xuyên bt chả vấn đề gì
labillnet
ĐẠI BÀNG
6 năm
@fire525453 Dùng Huawein P9 2 năm nay, giao dịch thanh toán trả trước trên Ebay ầm ầm.. dùng internet banking mua hàng trên thương mại điện tử trong và ngoài nước.. có vấn đề gì ?
TANG HUY
ĐẠI BÀNG
6 năm
@labillnet Mình cũng đang xài P10 Plus gần cả năm. Mua hàng các kiểu cũng thấy bình thường có vấn đề gì đâu?
Chú Luân mau mở lại cái tính năng click to zoom hình giùm cháu. Muốn xem mẫu kĩ hơn mà phải mở tab mới 😔
@mrsugarvn Chịu cháu đấy
hohoangtrung
ĐẠI BÀNG
6 năm
@mrsugarvn làm cho cháu nữa
@mrsugarvn Đã report cho chú @Duy Luân mấy tháng trước rồi, ưu tiên trải nghiệm thay vì giao diện đi chú. Nếu chưa có cái tốt hơn thì khoan hãy bỏ cái cũ :p
@mrsugarvn The hell, qua trang 2 có bạn post lại thì có tính năng đó, vậy là chú Luân cướp đi niềm vui của tụi cháu từ #1 :(
hohoangtrung
ĐẠI BÀNG
6 năm
@mrsugarvn Điện thoại ngon hay ko chưa biết chỉ biết chắc chắn là PG huawei ngon hơn 😁
panda3004
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ảo tưởng quá.chỉ đc cam ngon mà giá trên trời
Bá Hỷ
TÍCH CỰC
6 năm
@nvt220303 Thương hiệu Hw, ko phải ko có đâu, nó đứng top 5 smartphone vendor đó, ở Châu Âu đang hype vcl con P20P, thg Mỹ nó ko có bài Tàu chỉ là nó quan ngại an ninh, còn VN mình thì thôi khỏi nói rồi.
heeshun
TÍCH CỰC
6 năm
@nvt220303 Đó bác trên đã trả lời giúp mình rồi đó.
nvt220303
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Bá Hỷ Đứng thứ 5 thì vẫn thua thằng đứng thư 1,2 thôi mà bạn. Với lại nó dc hậu thuẩn nội đia thôi chứ ra tg cũng kg bằng ai.
Bá Hỷ
TÍCH CỰC
6 năm
@nvt220303 Chưa có review chi tiết, chưa chắc đc, với lại cái gì cũng phải có khởi đầu, bác nghĩ trc đây có ai nghĩ sẽ bỏ 6-7 củ ra mua con đt Tàu đâu, giờ thì đầy ra đó, đơn cử con Xiaomi Redmi Note 5 với con Huawei Nova 3e vs 2i. Nova 2i nó còn bán vèo vèo kìa. Mà đừng bảo nó ko có thg hiệu, đối tác với Leica vs Porches thì cũng chẳng nhẹ ký gì đâu.
Cặp P20 với Pro ở Châu Âu công nhận hype vãi luôn , nhưng không biết đc bao lâu :p Con mate 10 pro giờ mới là con bán tốt vì giá quá ổn . Có lẽ năm sau khi nào Mate 20 ra thì đến lượt P20 lại bán chạy tiếp
Hy vọng tặng quà ntnay thì mới thích này 😁
@vodanhdaisu Thiếu gì tai nghe ngon bên ngoài mà phải mua hàng tặng kèm
@Tú art Tặng kèm thì sao thím ? Vẫn full bảo hành chính hãng , giờ ngoài cửa hàng bán 9 củ , em bán 5 củ gỡ vốn thím mua không ? 😁
thanhnnf
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vodanhdaisu Hết rồi bạn ơi, bữa đặt trước mới có, nó cho cái tai bose coi trên amazon cũng 300euro, 😁
@zipder 5 củ mình mua cho
Màu nhớt nói mẹ nó đi còn bày đặt twilight
@alibaba1978 Apple nên để màu cít đi, bày đặt gold
@alibaba1978 giống samsung, s9+ màu tím mắm tôm mà bày đặt tím lí lắc 😃
duongtvk
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nói chung huawei cũng gọi là biết điều, thế mạnh phone mình là cam thì cứ cam mà thuyết trình, câu hình này nọ thì sơ qua thôi chứ không "nổ" như ai kia...
Ngoại hình ngon nhưng nội thất rẻ tiền. Hay bị bốc mùi nữa. Chán lắm
@kiemphisongdao Chả biết pin huawei vs oppo xiaomi như thế nào sao 1, 2 năm dùng. Riêng cảm nhận cá nhân tui thì XIAOMI thiết kế mặt sau xấu ở vạch ngang trên đỉnh Oppo nhựa nhìn như đồ chơi còn Huawei thì camera độ trắng ảnh lên quá cao
@Bạch Du Long Đang nói mấy con ng mẫu mà
hoangtm2504
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Bạch Du Long Pin Huawei khá là ổn bác nhé
@hoangtm2504 Chả có tiền để mua thử nghiệm nó xem như thế nào. Tui là tui thích hiệu năng, pin, camera, thiết kế . K nên mua 8 hay 10 , 20 triệu phí tiền
PG ngon vãi!??
@QLNN Tui có fb em áo trắng ảnh bìa đây 😁:D:D
Akroma_9xxx
ĐẠI BÀNG
6 năm
Giá này thì chơi anh sam hoặc thêm hốt iphone cho lành
Huynguyen74
ĐẠI BÀNG
6 năm
Học sam rồi , bán máy tặng một đống quà .
ides
CAO CẤP
6 năm
Cái cam + tai thỏ. Ngán ghê @@
bingto
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ides Bạn thử trãi nghiệm khoản 1 tháng . chắc chắn bạn sẽ thích tai thỏ
ides
CAO CẤP
6 năm
@bingto Yes, mình chỉ có cơ hội trải nghiệm ngắn, chưa trải nghiệm thật dài. Nhưng cá nhân thấy tai thỏ cũng chấp nhận đc. Nhưng cụm cam quá thô và xấu. Chưa kể máy dày nữa. Vậy mà ai ai cũng học theo. Thiệt là kỳ lạ...
hoangtm2504
ĐẠI BÀNG
6 năm
@bingto Chuẩn không bị mất đất cho mấy cái cột sóng với pin 😁:D:D:D
chip này ngang 835 à
vantruonguss
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mấy con huawei nhìn đẹp vãi lờ..
Cách đây vài năm có ai nghĩ 1 cái dt tq sẽ dc bán tại vn với giá 20 củ chưa
@takun92 Nhờ mấy thằng bợ đít tàu tung hô nên nó mới ảo tưởng. Con này chỉ 1 từ thôi “ ế chắc” !!!!!!!
@takun92 Đùa. Huawei nó mắc xưa giờ, nó ko theo mấy thằng TQ khác bán giá rẻ, nay nó tăng giá theo thời như mấy thằng khác cũng chẳng có gì lạ.
me7710
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hàng Trung Quốc mà gần 20tr, không biết các bạn nghĩ sao mà lăng xê quá trời
nvt220303
ĐẠI BÀNG
6 năm
@me7710 Mình cũng thấy z. Mà có nhiều bạn nói các hãng kia chỉ hơn nó cái thương hiệu còn lại thua hết. Bỏ ra trên 10tr để mua cái đt tàu với mình thấy nó kg xứng đáng.
@nvt220303 Thì có nhiều người thích thì họ mua, ko phải cân nhắc mấy cái nhỏ nhỏ đó bạn, hw bán máy chủ yếu cho mấy người vậy, quan trọng là trải nghiệm thôi.
TANG HUY
ĐẠI BÀNG
6 năm
@cucucu Cứ auto tàu thì phải rẻ thì mình chịu. Tây Âu họ không kì thị thì sao mình cứ lăn tăn ta.
Tàu mà rẻ chỉ có tàu Móng Cái do mình tự xách qua rồi lừa dân đen mình cả thôi chứ ai :rolleyes::rolleyes::rolleyes:
quocbao81
ĐẠI BÀNG
6 năm
Giá căng thật, điện thoại trung quốc giờ giá chả thua ai nhỉ
Màn hình oled từ con galaxy wave S8500 thời mục thớt nào rồi đâu còn là xu hướng hoặc cái gì mới mẻ nữa mà list vào tiêu đề.
Giờ chỉ cần list dung lượng pin, có tai chó hay ko tai chó.
Chấm hết. Vừa gọn gàng, dễ đọc lại vừa phản ánh đúng cái cần và cái cock cần
cuquynh
TÍCH CỰC
6 năm
@TYA mình tự hỏi sao bạn không làm admin tinhte nhỉ ,hoặc làm 1 cái WS gì đó kiểu như tinh tế
@TYA Vấn đề là lúc con galaxy wave đó ra đời thì oled có là xu hướng chưA?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019