Huawei và Vodafone thử nghiệm thành công mạng 2Tbps, down 40 video HD mỗi giây

sonlazio
25/1/2013 9:12Phản hồi: 160
160 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

deptraiac
ĐẠI BÀNG
11 năm
đến lúc đươc cài hộ gia đình khoảng 200 năm nữa
Mình chỉ cần lúc nào cũng down IDM được trên 1Mb là sướng lắm
aki.yuki
ĐẠI BÀNG
11 năm
@biahoi5ngan Mạng cáp quang > 1mb là bt nà bạn
Mình chỉ mong 3g việt nam giống như hàn quốc thôi, free mà max băng thông ;)
Fatbird1995
ĐẠI BÀNG
11 năm
ae cổ vũ cho viettel, mobi và vina mang tốc độ này về Việt Nam đê:p
bao gio moi keo cap nay ve nha duoc nhi
bác sonlazio có nhầm ko, tốc độ 2Tb mỗi giây = 256Gigabytes mỗi giây chứ hay mình tính nhầm
đúng là nhanh như điện ace lưu ý khi sử dụng mạng này rễ cháy ổ cứng hoặc là sập nguồn lắm đó
Đầu tư vậy
kuku_haru
ĐẠI BÀNG
11 năm
1s tải xuống 2t mà tải xuống thì vào ổ cứng. Mà ổ cứng 1s vào dc 2t Ko nhỉ, em mù công nghệ. Xin mấy Bác ném gạch đá em dc mở mang
trời chơi game hết sợ lag lun ak....down cả vài chục GB ko si nhê gì ak hehe
Dài dã man thế mà tốc độ vẫn khủng. Bọn Tung Cửa cũng giỏi chứ nhậy. Chắc chất lượng cáp tốt lắm.
Peter_Le
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nguồn Huawei hả? Chắc tin này để PR thôi quá! Tàu lúc nào chả phóng đại chuyện 😆
rồi phần cứng sẽ k đáp ứng được tốc độ mạng . lại. một vòng tuần hoàn giữa tốc độ mạng và tốc độ máy tính
alohakool
ĐẠI BÀNG
11 năm
ảo thật! tốc độ đọc ghi ổ cứng chỉ tầm 100mB/1s là cao rồi. 2TB/1s liệu có cháy ổ không @@. down về không biết máy có xử lý kịp không
đang xài gói 4 mb
nhưng down có 0,4 mb thoi

mả cha bọn nó
phuongboss
ĐẠI BÀNG
11 năm
@clickeveryday 4Mbps thì bạn chỉ download max được ~500KB/s, tốt rồi mà bạn.
CuHanhTay
ĐẠI BÀNG
11 năm
ổ cứng ghi ko kịp .... đả đến lúc ổ cứng chỉ để khởi động rồi 😆
kieulien
ĐẠI BÀNG
11 năm
Việc nâng cao tốc độ đường truyền ở khoảng cách lớn kiểu này rất có ý nghĩa, đặc biệt là với những nước như Việt Nam vì băng thông đường truyền Internet quốc tế của nước ta vẫn còn thấp.
Đúng vậy,xem phim Mỹ thấy thằng đó cứ click vào link là mở trang khác ngay lập tức gần như là đồng thời luôn chứ không như ở mình,mỗi lần clik vào một link nào đó là phải chờ trình duyệt chạy vòng tròn 1 lúc mới load hết .sốt ruột.Cảm giác nó dùng net mà y như mình mở 1 file ảnh có sẵn trên máy tính vậy,cứ click là bung ra thích thật.
Talawhat
TÍCH CỰC
11 năm
Bao giờ băng thông này phổ biến đến từng hộ gia đình thì chả cần gì phải gắn cái ổ cứng mấy TB để chứa phim HD.
Siêu nhanh
fly2thesky
ĐẠI BÀNG
11 năm
tải về xong hết nhưng máy tính ko lưu kịp 😆)
Truyền thì có thể....nhưng thắc mắc là thiết bị lưu trữ 2 đầu nó dùng cái gì mà có thể ghi lại dữ liệu nhanh và nhiều đến như vậy nhỉ ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019