Hướng dẫn ACE cài MAC OS lên Laptop Full!

pachuca
28/2/2013 12:41Phản hồi: 383
383 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có thể cài và hoạt động tốt, trừ:
Intel® Centrino® Advanced-N 6230
NVIDIA® GeForce® GT 520M
các bác ạ, máy của e cấu hình thế này
Tổng quan Bộ vi xử lý Intel Core i5 2450M 2.50 GHz 3 MB, L3 Cache
Bộ nhớ 2GB DDR3 1333 MHz
Chipset Mobile Intel Sandy Bridge HM65 Chipset
Đồ họa AMD Radeon HD 7450M, 1GB
Ổ cứng 750GB 5400 rpm
Màn hình 14.0 inches HD (1366 x 768 pixels)
Hệ điều hành Linux
Giải trí Ổ quang DVD Super Multi Double Layer
Âm thanh Realtek HD Audio 2.0
Webcam 1.3 MP
Kết nối Wireless 802.11b/g/n
Lan 10/100 Mbps Ethernet LAN (RJ-45 connector)
Bluetooth Có
Khe cắm mở rộng 3 x USB 2.0, HDMI, VGA (D-Sub)
Thông tin khác Trọng lượng 2.17kg
Loại pin Lithium-ion 6 cell
Tính năng khác

e làm đúng theo tất cả các bước của bác đã hướng dẫn, nhưng khi cho boot từ usb, nó ra hình quả táo rồi chuyển ngay sang màn hình ở dưới, e gõ lệnh graphichEnable=no -v -f thậm trí là graphichEnable=no -v -f, hoặc nghe theo lời của một bác tư vấn là vào trong system/library/e.. gì đó, xóa tất cả những cái ATI...., hoặc NVidia..... đi, kho boot từ usb lên, lỗi vẫn là thế này ( hình đính kèm ở dưới), bác nào có ý kiến giải quyết vấn đề này hộ e cái, bác nào dùng teamview nói e trước để e làm lại từ đầu rồi giúp e cái cũng đc. thank các bác nhiều
@kokorovan Bác chụp hình em mỏi cổ quá. Trong USB boot của bác có NullCPU và FakeSMC chưa? Bác chỉ cần xoá kext nào bắt đầu bằng NV thôi, sau đó boot bằng GraphicsEnabler=no -f.
Vẫn không được thì bác xoá IntelHD4000, rồi boot lại -f xem.
@say thuốc lào e đã bỏ cả 2 cái bác nói vào rồi, chỉ có mỗi cái intelHD4000 là e chưa làm thôi, không biết thế nào nữa
mất ăn mất ngủ nhiều quá rồi,nhưng vẫn máu ^^
@say thuốc lào làm gì e có thấy cái intelHD4000 đâu bác?
@kokorovan AppleIntelHD4000
@say thuốc lào không đc bác ạ @@!
pachuca
ĐẠI BÀNG
11 năm
chip của bạn là 2450 làm j có hd4000 tích hợp mà lo xóa hả kokorovan
@pachuca đúng đấy bác ạ, nhưng mà cũng không thể boot đc, nó toàn ra lỗi ấy, không làm gì đc
không ai giúp e à, híc, bác nào dùng teamview sử dùm e vụ này @@!
pachuca
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kokorovan thực ra mấy cái lỗi bạn up chả liên quan đến Card màn hình nó báo do Kext ko tương tích chipset của bạn
bạn thử cách tạo bộ cài bằng MyHack nhé
ko cần xoá gì hết
bạn làm thử bản iatkos thử
@pachuca e tạo bộ cài đặt bằng myhack mà, e sẽ thử bản iatkos xem sao @@!
pachuca
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kokorovan nhớ thủ ML2 thui bạn nhé, ML3 nó chỉ hợp với máy có UEFI +GPT
nếu muốn cài bình thường có BootLoader+MBR bạn phải làm nhiều bước lằng nhằng
Chiến với MAC lâu ngày mình có 1 chân lý: bạn chỉ cần cài thành công 1 lần mấy lần sau bạn có cài gì cũng dễ, hình như có 1 file nào đó được tạo ra và lưu trữ trên HDD của bạn?
VD: mình vất vả chiến trên con Latitude E6400 cài xoá cả chục lần ko vào đc, sau đó ngày đẹp trời cài+boot bình thường thế là mấy lần sau cho dù có tạo bộ cài bằng j thì cứ enter vào cài.....cmn chả hiểu
banglcb09
ĐẠI BÀNG
11 năm
máy em cấu hình nó như này!
model: HP 430 Notebook PC

Chip: intel core i5-2450M Lõi tứ

Ram: 4GB

BIOS: InsydeH2O Version 03.06.50F.38

Card ON (card màn hình):
{
intel(R) HD Graphics 3000
Manufacturer: Intel Corporation
Chip type: Intel(R) HD Graphics Family
DAC Type: Internal
Approx. Total Memory: 1206 MB
Current Display Mode: 1366 x 768 (32bit) (60Hz)
Monitor: Generic PnP Monitor
}
cho em hỏi có cài dc mac lên không ạ!
Về cơ bản là được, nhưng hoạt động hết hay không thì cũng phải xem card mạng là gì, và độ kiên trì là bao nhiêu nữa 😁
Con Core i5 2450M kia chỉ dual Core thôi, làm gi mà quad core. Quad core chỉ có trên CPU desktop
banglcb09
ĐẠI BÀNG
11 năm
@say thuốc lào bác nhầm nhé! demo cái ảnh cho bác xem luôn! Untitled-1.png Untitled-2.png
pachuca
ĐẠI BÀNG
11 năm
@banglcb09 bác mới nhầm thật đấy
thực ra bác say thuốc lào nói đúng đấy 2450 làm gì mà Quadcore, Quadcore là khái niệm dành cho các core i7-quad hay quad-Extreme....
Quadcore giải thích nôm na là thế này: CPu có 4 nhân và 8 thread
Hình chụp của bác và kết hợp thực tế đã dùng 2450: thực ra chỉ có 2 core thui, cái bác thấy 4cpus thực ra là 4 thread đấy nhé
banglcb09
ĐẠI BÀNG
11 năm
em đâu có nói nó là quadcore đâu! hic. cơ mà cái máy của em thì làm
sao mà cài dc mac lên nhỉ! em vào xem bios có thấy chỗ nào để chỉnh AHCI đâu nhỉ!
mà boot mồi thì dùng loại nào vậy các bác! em thử mấy loại rồi mà không được! mệt quá!
pachuca
ĐẠI BÀNG
11 năm
@banglcb09 AHCI thường nằm trong mục Configtion trong bios ấy
con Lap bác là gì? ổ cứng Sata đúng ko?
Nếu dùng đĩa mỗi mình tạm tin tưởng rboot-Le(10.7 & 10.8) và iBoot-Le(10.6)
bác có thể down ở TonyMacx86.com
banglcb09
ĐẠI BÀNG
11 năm
tình hình là bios của em nó không có mục ấy! ổ của em là loại sata!
trong phần HDD ấy bác, bác xem có mục nào là IDE hoặc AHCI không? Thằng IDE thì dùng cho máy thời thượng cổ thôi.
banglcb09
ĐẠI BÀNG
11 năm
iem vào rồi nhưng mà trong đấy nó không hiện gì về tinh chỉnh phần cứng cả. chỉ hiện phần cho mình chọn ổ đĩa khởi động thôi!
pachuca
ĐẠI BÀNG
11 năm
@banglcb09 rùi coi chừng bạn nhấn nhầm vào chọn menu boot rùi chứ ko phải bios.
ACER bạn vào bios bằng Cách khi khởi động chọn nhanh ESC và chọn tiếp trong mấy phím chức năng!
banglcb09
ĐẠI BÀNG
11 năm
@pachuca bios của iem nó không có cái mục ấy. HP chứ không phải acer nhé!
@banglcb09 Của bác f9 là menu khởi động còn f10 là bios

Sent from my LG-SU640 using Tinhte.vn
banglcb09
ĐẠI BÀNG
11 năm
@banglcb09 iem có lạ gì mấy cái BIOS đấy đâu! có điều là trong bios của em nó không cho thiết lập thông số phần cứng thôi!
Lỗi này là lỗi gì vậy mấy anh cách fix nó như thế nào . Vật vã chỗ này suốt ngày hôm qua không vào dc màn hình cài đặt.

máy em là Acer 5750G
@say thuốc lào Chắc phải burm ra rồi thử hết cách vẫn bị lỗi đó. Biết vậy vẫn xài bản 10.7.4 cho lành ;(
abtranbn
TÍCH CỰC
11 năm
@banbegiupdo007 Làm gì mới có thế mà bạn banbegiupdo007 đã nản rồi, dùng bản cài khác đi. 😃
@banbegiupdo007 bác đã bật usb legacy trong bios chưa đấy ?
@son01490517 đã bật rồi, nếu chưa bật thì đâu boot được từ USB 😁
E bị lỗi này giúp em với:

[IOBluetoothHCIController: :setConfigState] calling registerService.... calling registerService
Porsche_Ngo
ĐẠI BÀNG
11 năm
em dùng Asus K43SJ Core i5 bác ơi.
pachuca
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Porsche_Ngo uh muốn song song thì cai dạng dual
còn muốn chuyển hẳn qua MAC bỏ Win cũng được, nhưng mình ko đảm bảo độ ổn định cho bạn, vì cách cài, cách xài khác nhau?
theo mình đánh giá Hacktonish trên K43SJ phải nói là ổn và ngon lành.
bác xem trên này cũng có nhiều ACE xài và thành công đấy, xin cái DSDT chuẩn
Porsche_Ngo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@pachuca e mê apple lắm...nh ko có $ mua mac...đang xài theme mac os này...nhưng thôi e gà lắm.đọc đã thấy hoa mắt ko biết làm gì rồi...bác dùng teamview cài giúp e được ko?nếu ko được thì dù sao cũng cảm ơn bác rất nhiều
pachuca
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Porsche_Ngo bác ở đâu?
Team chỉ giúp bác tạo bộ cài đặt
còn các bước cài và phát sinh bác phải tìm hiểu vì chơi hack ngoài việc đạt được mục đích còn thú thui thức đêm hôm, format, cài đi cài lại....chẳng ai sung sướng vài bước có liền con Full Support
Porsche_Ngo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@pachuca e ở HNam.Vậy thôi để cái này trong mơ cho em 😃 ...bắt e cài đi cài lại còn khó hơn lên trời
Có bác nào cài thành công trên máy Aus N56vz I7 không Chỉ em với

Thông tin phần cứng:
pachuca
ĐẠI BÀNG
11 năm
khủng quá rùi bác
@pachuca Nhưng cài được không.Em cài bị lỗi hoài chán wa di.HUHU
@pachuca Bác pachuca ơi cho em hỏi cấu hình
Thông tin phần cứng:

cài bản nào được vậy bác.
pachuca
ĐẠI BÀNG
11 năm
@minhtoan1 10.8 đi bác
thử bản iatkos ML2 nhé
rùi update lên
cho mình hỏi cấu hình Dell XPS M1330 của mình như thế này thì cài đc ko và cài bản nào là ổn vậy bạn? cám ơn bạn nhiều lắm 😃

- Intel Core 2 Duo T7250 2.0GHz, 800MHz FSB, 2MB L2 cache
- NVIDIA GeForce 8400M GS 128MB GDDR3
- 4GB (2 x 2GB) SDRAM DDR2 667MHz
- Broadcom NetLink BCM5906M Ethernet 10/100 Mbps
- Intel PRO/Wireless 4965 AGN
- Intel 82801H ICH8 onboard HD Audio
- 200GB SATA 7200 RPM HDD
- 13.3 TFT active matrix, 1280 x 800 (WXGA)
- Ricoh Memory Card Reader
- Integrated DVD±RW
pachuca
ĐẠI BÀNG
11 năm
@alvissnguyen con này được bạn nhé bản 10.6.3 rùi up lên
có thể thử qua iatkos l2
@pachuca mình đã thử test iatkos s3 (10.6.3) cơ bản là đã chạy đc và vào đc desktop. Tuy nhiên có nhiều chỗ vẫn ko đc ổn lắm (ko có wifi, ko có battery, ko có sound, ko nhận card vga). Mình ko biết kiếm kext những phần đó ở đâu. Bnạ giúp mình với 😔 mình muốn hỏi thêm là DSDT là gì, plist là gì 😁
pachuca
ĐẠI BÀNG
11 năm
@alvissnguyen bạn vào Windows dùng phần mềm Everest, hay Device Manager của Windows để coi tên phần cứng
xong lên google search, hoặc vào osx86.net, tonymacx86.com để tìm
sẵn tiện mình nói ngắn gọn DSDT: là bản mô tả đặc chủng phần cứng ACPI của máy. còn cách tạo và fix như thế nào trong box hacktonish này có bài viết bạn chịu khó tìm nhé
tiendat2810
ĐẠI BÀNG
11 năm
Laptop HP Probook 4530s
Cho em hỏi với. Em định đầu tư con máy này để cài hackintosh vào. Giá rẻ với cả nghe nói phần cứng con này hỗ trợ hầu hết hackintosh như mac thật luôn. Thấy ram chip card cũng tạm ổn nữa dùng win cũng ok.
Nhưng không ai nhắc đến phần trackpad có hoạt động được 3-4 ngón như trackpad của Mac không? Em nghe nói nó dùng synaptic trackpad gì đó thì có cài được kext để full trackpad được không ạ?
Và nếu không thì em mua thêm Magic TrackPad chính hãng của Apple thì có dùng được qua bluetooth không?
Với cả một vấn đề nữa là hackintosh có hỗ trợ Airplay từ laptop này ra AppleTV không?
Thanks các bác trước nhé.
abtranbn
TÍCH CỰC
11 năm
@tiendat2810 Đã kiểm tra vs apple TV, thử cả chức năng airdrop ...đều ngon lành nhé.
pachuca
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tiendat2810 chỉ cần nhận Bluetooth bạn có thể sự dụng để kết nối với mọi thứ của Apple hỗ trợ
nếu nhận wifi thì ngon hơn có thể dùng Airport
mình dùng Airport để điều khiển apple Mouse, iphone, ipad. ngon hơn bluetooth.
quan trọng cài thành công ngon lành cái đã
abc.ftu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn ơi, cho mình hỏi cấu hình máy này có cài được hackintosh ko? Nếu có thì tìm kext ở đâu vậy? Nếu mình đưa bạn cài thì phí là bao nhiêu?
Alienware m14xR2
Core i7 3610
Ram 8Gb
Wifi, bluetooth: Killer network mimo 2x2
GPU: gerforce 650M, intel HD 4000 onboard
Cảm ơn bạn nhiều!
pachuca
ĐẠI BÀNG
11 năm
@abc.ftu con này cài được bạn nhé
nếu bạn không có thời gian tìm hiểu, có thể mang qua nhà bác abtranbn
để bác ấy báo giá chi tiết
còn em chỉ hướng dẫn sơ xài thui
pachuca
ĐẠI BÀNG
11 năm
@abc.ftu http://www.insanelymac.com/forum/topic/287236-solved-fully-working-1083-waiting-for-root-device-alienware-m14x-r2/
tham khảo ở đây nếu có thời gian
còn ko rành mình khuyên bạn tốt nhất bỏ vài trăm ra sẽ nhanh hơn
khỏi phải lo nhiều thứ
abc.ftu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@pachuca Cảm ơn bạn, bác abtranbk có pm mình rồi, mình đang làm việc với bác ý. Nếu bác ý ok về khoản driver thì chắc mình sẽ sử dụng dịch vụ của bác ý 😁
abc.ftu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@pachuca Mình có 1 thắc mắc là cái network card của mình là kết hợp wifi và bluetooth của Killer network, ko biết là có kext chưa, vì mình dùng driver cho win vẫn phải can thiệp vào bios mới active bluetooth được. Và theo link bạn gửi thì có 1 số driver không dùng được đặc biệt là GT650M, 😔 Mình có đọc qua site của anh tonymac, nhưng đều ko đề cập tới các bios của alienware :(
@abc.ftu nếu là optimus thì hiện nay chưa có phương án ngải cứu em nó.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019