Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

hướng dẫn ae fix lỗi iphone lock đặc trị lock nhật update 20/6dành cho ip từ 4s đến 6sdone hết nhé!

nhatanh2016
25/5/2016 0:49Phản hồi: 403
Hướng dẫn ae fix ip lock nhật trên bản v6.1 cho ios9 và v6.3 cho ios10

Bản v6.1 này fix full từ 5 đến 6s tất cả nhà mạng Nhật ( tất cả sim ghép luôn )

@@ lick bản v6.1

** lick của mạng viettel

Quảng cáo

@@@ chỉ cần 3 bản này là đc

------ Bắt đầu----

*** trong mấy ngày qua ae đã thử nhiều tool mà chưa đc nên ae vào cài đặt- cài đặt chung- đặt lại- chọn dòng đầu tiên ( đặt lại tất cả cài đặt iphone)

***xong vào cập nhật nhà cung cấp trong phần giới thiệu lên ( yêu cầu ip phải có kết nỗi mạng) cập nhật xong bắt đầu làm

Quảng cáo

***Cập nhật xong ae vào cài đặt lại mạng rồi bắt đầu fix nhé!

1. Đầu tiên ip đang lắp sim chính ae rút ra lắp sim phụ vào chọn mạng us-tmobile.

2. Ấn chấp nhận rồi rút sim ra cắm vào luôn lúc này ip yêu cầu kích hoạt sim, ae lại rút sim ra nhé.

3. Rút sim ra xong ip vào màn hình chính ae vào tắt wifi đi rồi mở v6.1a lên ( v6.1a có 3 bản viettel, vina. mobi) ai dùng nhà mạng nào thì mở lên cắm ip vào chờ tool nhận ae chạy ô đầu tiên nhé.

4. Vào xem phần giới thiệu ip xem xuống nhà mạng của mình 24.1 là đc >> xong rút cáp ra, tắt nguồn khởi động lại.

5. Khi ip lên nguồn thì ae lắp sim chính vào chọn mạng lock mình đang dùng nhé ( ví dụ e dùng lock Au thì em chọn Au, sofbank thì chọn sofbank. dcm thì chọn dcm,)
xong ae ấn chấp nhận rồi rút sim ra cắm vào luôn chờ tí là có sóng.

6. Vào bật wifi lên rồi vào bật ft và imessage lên! khi ft và imessage lên thì mới đc làm cách dưới nhé.

7. Vào cài đặt -điện thoại-ứng dụng sim-selec cari chọn us-tmobile xong ae ấn chấp nhận rồi rút sim ra lại cắm vào luôn. Lúc này ip yêu cầu kích hoạt sim thì ae rút sim ra, lúc này ip vào màn hình chính thì ae Bật Wifi lên( có máy ko cho vào màn hình chính thì ae tắt máy khởi động lại) ròii Cài đặt -> Cài đặt chung -> Giới thiệu. Chờ 1 chút nó sẽ hiện bảng yêu cầu cập nhật nhà cung cấp -> Chọn cập nhật ( nhấn cập nhật để fix patch cố định lỗi tự update về nhà mạng cũ nhé )
rồi chạy lại bản v6.1a khi thấy về nhà mạng việt nam 24.1 thì ae làm tiếp bước ở dưới

8. Mở v6.1b lên cắm ip vào , tool nhận chạy ô đầu tiên, chạy xong ae vào phần giới thiệu xem: có máy xuống đc luôn 23.0 có máy xuống đc 24.0 nhà mạng nhật.

8.1. ae nào mà xuống đc 23.0 thì lại chạy lại ô đầu tiên xong chờ 1 lúc rút cáp tắt nguồn đi rồi làm cách cuối cùng ở dưới bài.

8.2. ae nào 24.0 của nhật thì làm tiếp này:

8.2.1. ae để yên ip đấy rồi mở v6.1c lên tool nhận ip ae chạy ô đầu tiên chạy xong vào xem phần giới thiệu ip có 4 chữ trung quốc 24.0 là đc xong ae bật wifi lên rồi vào phần giới thiệu tiếp nó nổi cập nhật nhà cung cấp, ae ấn cập nhật nhé, lúc này nó vẫn có 4 chữ trung quốc 24.0 thì ae tắt wifi đi.

8.2.2. Mở v6.1a lên >> tool nhận >> chạy ô đầu tiên.

8.2.3. Chạy xong ae lại mở v6.1b lên tool nhận chạy ô đầu tiên, chạy xong ae chờ 1 lúc rồi vào xem phần giới thiệu ip có 23.0 chưa? Nếu có rồi ae lại chạy tiếp ô đầu tiên của v6.1b nhé xong ae chờ 1 lúc rồi rút cáp ra tắt nguồn khởi động lại.
9. Bước cuối cùng
Máy lên nguồn rồi ae lắp sim phụ vào chọn lock mình đang dùng xong ae rút sim ra thay sim chính vào chọn mạng lock mình đang dùng ấn chấp nhận rồi rút sim ra lại cắm lại chờ 1 lúc là có sóng thế là done.

*NOTE: Những máy nào mà lắp sim vào mà vẫn về nhà mạng nhật 24.0 thì ae làm lại từ đầu nhé, đến bước cuối cùng (Bước 9) thì ae mượn con ip qtế lắp cả khay sim của mình vào rồi vào cài đặt - điện thoại -ứng dụng sim-selec cari chọn mạng lock mình đang dùng rồi thay sang con lock mình là đc.

¥¥¥¥¥ Bản v6.3 cho ios 10

FULL CÁC ĐỜI MÁY TỪ IPHONE 5>IPHONE 7 PLUS!!!

Link down:
https://tinhte.vn/go-to/aHR0cDovL3NoaW5rLmluLzBhZ0Vx

CHUẨN BỊ:
2 sim chính một sim đang dùng và một sim phụ hoặc một máy quốc tế.

CÁCH THỰC HIỆN:
Bước 1: Chạy tool Wimax v6.3 ( chọn 1 trong 3 ô trong tool để fix).

Bước 2: Vào Cài đặt -> Điện thoại ->Ứng dụng sim-> Select Carrier ->chọn US T-Mobile -> Rút sim ra và lắp lại. Máy treo ở màn Active, chọn Active đến khi máy báo sim không hỗ trợ.
( Lưu ý phải chờ đến khi sim máy báo sim không hỗ trợ thì mới được rút sim ra, ko sẽ không fix được )

Bươc 3: Rút sim ra, chờ 1 chút máy sẽ vào được màn hình chính (1 số đời cũ thì phải khởi động lại mới vào lại được màn hình chính ).
Vào Cài đặt -> Cài Đặt Chung -> Giới Thiệu Xem
>Nếu thấy nhà cung cấp hiển thị chữ TQ mạng China Mobile 26.1 thì làm tiếp luôn bước 4.
>Nếu nhà cung cấp hiện thị chữ Carrier 26.0. thì bắt buộc phải chạy lại tool v6.3 thêm 1 lần nữa. Sau đó gắn lại sim ghép và sim gốc vào máy. Máy sẽ treo ở màn Active, chọn Active đến khi máy báo sim không hỗ trợ thì mới bắt đầu rút sim ra. Nếu thấy hiện đúng China Mobile 26.1 thì ok, chưa dc thì quay lại từ bước 1 fix lại 1 lần nữa.

Bước 4:
Cách 1: Lắp 1 sim khác mạng vào vào. Máy sẽ hiện lại bảng chọn lại Carrier. Chọn về lại đúng mạng Lock của máy. Chờ máy lên sóng. Nếu thấy hiển thị giữ đúng tên China Mobile 26.1 thì là OK.
Cách 2: Cho cả sim ghép và sim đang dùng cho vào máy quốc tế. Vào phần ứng dụng sim chọn lại đúng nhà mạng của máy lock. Sau đó lắp vào máy lock.

- Nếu lắp lại mà bị trả về tên mạng cũ thì không cần chạy lại tool, chọn lại sim ghép sang Tmobile để hiện lại China Mobile 26.1. Rồi thay sim khác chọn lại đúng mạng đang dùng là được

Nếu máy không kích hoạt được Imess, Face, mất hiển thị mynumber, đếm giây khi gọi. Thì làm các bước sau để fix:
- Khởi động lại máy, lắp sim phụ vào chọn mạng sang: T-Mobile ,Rút sim ra và lắp lại. Máy treo ở màn Active.
- Rút sim phụ ra, lắp sim chính vào chọn lại sang mạng của máy Lock -> Fix Done.

-------->> Ae nào fix thành công thì bình luận dưới bài viết nhé! iphone mấy và đang ở ios mấy nhé! để em biết tỉ lệ thành công là bao nhiêu còn tiếp tục mày mò ạ.

Thank ae đã đọc bài
403 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tool như nhau, máy như nhau nhưng quy trình làm thì nhiều khi cũng vẫn phải khác nhau tí chút thì mới thành công.
Để tối làm con 5c dcm,hqa ngu quá,fix bằng bản v3.0 ngon lành từ máy bữa trước,bấm update lên 24.2 giờ fix k nổi lun :3
@nhatanh2016 bác cho em hỏi bị máy sim ghép cấy vào trong main thì làm sao bây giờ
@Nguyễn Xuân Thành SPHN2 cái đấy e chịu bác ạ
@BlackCat_94 Minh lam bua gio r :v ok hết
@namdat1993 Fix đc full cả *101# hả bác ??
hitle.thuan
ĐẠI BÀNG
8 năm
vẫn lỗi not support this iphone
ip 6s lock AU 9.3.1
haizzzz
Bài viết quá hay. Thành công. Thanks nhiều
Nhưng mất *101. Khởi động lại thì có
@tuankhanh191 fix xong bác phải khởi động lại nhé
sondaimo
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình fix theo cách này nhưng k lên imess với ft :3
6plus lock sb
@sondaimo Cái này trước khi fix phải cho lên sẵn rồi thì fix mới không mất.
@haipvg có máy e hd tài khoản ko đủ 5k nhưng vẫn fix! xong bạn ý nạp tiền vào nó vẫn lên mà
Cho minh hỏi lúc chạy tắt het wifi 3g lun hã thơta
@namdat1993 đúng rồi
RJ418
ĐẠI BÀNG
8 năm
Khởi động lại có mất giây gọi đi k b?
@RJ418 ko bị đâu!
minhchinh05
ĐẠI BÀNG
8 năm
6 sb 9.3.1 làm theo cách này có dc k bác nhatanh2016
@minhchinh05 đc mà bác! đặc trị thằng lock nhật đấy bác ạ
minhchinh05
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nhatanh2016 máy em 6 sb 9.3.1 dùng heicard đã có my nb, imessage, facetime. vẫn tiến hành bình thường chứ ạ. trong quá trinhf làm có cần lưu ý hay đợi chờ j không bác. trước em làm mãi mà k lên mạng tàu hay vt j bị trừ nhìu tiền quá
@minhchinh05 thoải con gà mãi đi bác
qdtmobile
TÍCH CỰC
8 năm
có ai test ok trên 6splus chưa nhỉ???
ok hết nhưng *101# không fix dc
ai test ok hướng dẫn em fix với
fix về dc 21.0 nhưng bỏ sim vào lại là lại về 24.0 ( mặt dù hiện cập nhật nhà mạng nhuwg bỏ qua)
Cách này có fix dc lỗi bật chuyển vùng khi bật 3G ko b?
@dominhquanhubt ko bác ơi? bật chuyển vùng mới fix đc 101
minhchinh05
ĐẠI BÀNG
8 năm
à quên hỏi bác khi khởi động lại có mất time k ạ
@minhchinh05 ko mất nhé! e có ảnh ở trang 1 rồi ạ
truc2363
ĐẠI BÀNG
8 năm
đã ok 1 em ip 5 lock nhật softback ios 9.3.1. cảm ơn anh em chia sẻ
@truc2363 ok e!
làm đi làm lại từng bước 1 như bác mà ko dc. cuối cùng về Carrier 24.0 chứ ko về viettel 21.0,
Được 1 lần về 21.0 xong bấm chạy lại lần nữa thì lại về 24.0
Nản quá bác ơi
5s dcm 9.3.2

Update
: fix dc về 21.0 rồi nhưng ko hiện mynumber, ko active dc imess vs ft. 😔
longku25
TÍCH CỰC
8 năm
@dominhquanhubt khi fix dc viettel 24.1 thì phải kích hoạt im,ft ngay từ đó rồi fix tiếp 101
@longku25 đoạn nào trên bài viết có 24.1 vậy bạn, chả thấy ai nói đến 24.1 làm mình làm mãi ko được
cũng đã thử nhw thế nhưng vẫn ko dc b ah, haiz
Làm theo hướng dẫn của thớt, hết bước 1 lắp sim vào thì bị báo SIm không hợp lệ luôn.
Giờ làm sao hả thớt!! @@
legend9x
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Nguyễn Minh Thuấn em cũng bị như bác giờ chẳng làm gì được,chán thật,thành cục gạch rồi,bác nào biết làm cách nào khôgn ,giờ cứ đứng ở màn hình active iphone.báo sim không hợp lệ,em thử sim ghép và sim khác rồi đều không được.
@legend9x Đứng ngoài mang hình activiti mà ấn sim vào k kích hoạt đc à?
legend9x
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Life Is Shit màn hình ban đâu nhưu một iphone mới bác à,kiểu nó có chọn ngôn ngữ và mạng wifi ,sau đó báo là có thể mất một vài phút để kịch hoạt iphone cua bạn,sau đó không kích họt được nó báo sim không hợp lệ bác ạ,
@legend9x Bác kích hoạt bằng itune xem đc k?
cuối cùng theo cách của bác em 5s softbank 9.3.1 cũng thành công :mad:
ko được toàn carrier 24.0 thôi@@ bạn trên làm kiểu gì mà cũng fix được vậy
thôi xong vẫn carrier 24.0
chả ra vịt teo 21.0 ở đâu cả 5 sb 9.3.2@@
@khuat.van.dao do bạn ko rút sim ra

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119