[Hướng dẫn] Ẩn 3 nút chức năng (cảm ứng) của Xperia Z

AnhTV.
24/3/2013 12:14Phản hồi: 77
77 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vay thi ko tien lam nhi. Sao Sony khong thiet ke cho 3nut cam ung day khi cham vao man hinh thi hien len khi khong cham vao thi an di co hay hon khong nhi

Sent from my C6602 using Tinhte.vn
A e ai biết làm sao thu nhỏ 3 phím chức năng của Z ko ? giúp mình với.
Hướng dẫn hộ cái b ơi !

ken113
ĐẠI BÀNG
11 năm
đã cài thử nhưng sao em vô phần chụp hình thì vuốt mãi nó ko hiện ra đẻ back về .. hix hix
các bác hướng dẫn em thu nhỏ phím chức năngvới
Dùng cái này hay hơn nè http://appstore.vn/android/details?id=de.tsorn.FullScreenPlus
Có thể thiết lập tính năng fullcreen cho những ứng dụng bạn cần, dễ sử dụng hơn 😃
Công nhận quả FullScreenPlus hay thật, rất thú vị và nhiều tùy biến, like mạnh
duytuan006
ĐẠI BÀNG
11 năm
hôm bữa mình có xem clip của anh nào làm đưa phím tắt này qua bên trái và bên phải rất tiện mà kg bít clip đó đâu rồi.
Ai da lam an 3nut cam ung tren xperia z roi cho minh biet man hinh co rong ra ko. Nhug icon co chuyen sat man hinh ko

Cái vụ ẩn 3 phím cảm ứng này hơi "nguy hiểm". Mình làm theo hương dẫn trên mới đầu chạy cũng OK, sau khi tắt mở máy vài lần thì "mất" luôn 3 phím cảm ứng luôn . .hic.
+ Reset máy lại cũng không được.
+ Thế là mình đem máy ra tiệm để "kỹ thuật viên" flash firmware lại, nhưng do không đúng bản firmware gốc nên bị dính thêm lỗi "Ending Flash Session" màn hình đen thui.
Kỹ thuật viên nói phải nhờ bên hãng Sony chạy testbox lại mới được. Cuối cùng để máy hoạt động bình thường mình mất thêm một khoản chi phí "mấy xị" nữa vì em Sony yêu dấu
@vinh1812 Bạn down rom gốc (ftf) về flash lại bằng flash tool là ok, cách thứ 2 là vào phần mềm bật lại softkey kd lại máy rùi gỡ bỏ nó đi là ok

@vinh1812 bạn làm ngược lại là dc mà ! vào fullscreen toggle ấy, có có dòng enable navbar đó, ấn vào xong reboot là lại có 3 phím cảm ứng ! mình dùng 1 ngày khó chịu và bất tiện nên cho về lúc mới yêu 😃
Các ban thů ůng dung này xem nhé. RoundR. Bo tròn các goc cua Z.

huyluan2011
ĐẠI BÀNG
11 năm
Dùng full!screen+ là ok nhất....
Đang xài rất ngon chả có vấn đề zì trên fw.434 up len fw.235 nhấp vào fullscreen toogle là treo máy phải flash lại...chả hiểu vì sao...😔

app Full!Screen+ cũng ngon nhưng làm ẩn mất thanh notification và chạy khá hao ram...xài dc vài hôm thấy chán lại tháo ra...
kisazi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Mr.Jean ^^ tui bị y chang bác này. Cài fullscreen toggle xong cho xpreria, xài đc 1 tgian ko sao, nhưng khi tắt máy khởi động lại thì bị treo, fải flash lại rom...
thodan_8x
ĐẠI BÀNG
11 năm
chủ top cho m hỏi..m cài pm này thấy rất ok nhưng thỉnh thoảng bạt máy lên nó k start mà m lại lỡ vào 1pm khác rồi nên k có cách nào để thoát ra mh home đc..có cách nào xử lý vde này k?
Thanks đã giúp đỡ!!
sao vào camera thoát ra ấn không thấy phím Back đâu các bác nhỉ
nó nằm ở cạnh dọc màn hình đó, ko nằm dưới đáy ngang đâu
Mình làm từ lúc mới mua máy, giờ flash lên 4.2.2 rồi root lại dùng tiếp rất ok và dễ mà :|
gbmc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Kết hợp 2 pm Full!screen và Button Savier. Dùng Full!screen disable 3 phím cảm ứng và Button savier làm 3 phím cảm ứng thay thế, khi duyệt web hay chạy bất kỳ chương trình nào đều fullscreen. Sony Z có màn 5 inch đúng nghĩa! Khiến ta có cảm giác màn rộng hơn nhiều...
;)
Có bác nào bị lên 4.2.2 cài LMT vào chạy vào các chương trình là nó tự tắt và không hiển thị phím ảo không?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019