Hướng dẫn biến Facebook Messenger nền web thành app trên máy tính (Windows, OS X)

Duy Luân
9/4/2015 8:46Phản hồi: 100
100 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sireto
TÍCH CỰC
9 năm
Nếu có app facebook tích hợp vào trình duyệt để cửa sổ chat nhỏ nhỏ luôn nằm ở đáy trình duyệt, khi đổi sang tab khác (không phải facebook) mà vẫn hiện là hay nhất.
Bufutu
ĐẠI BÀNG
9 năm
Trình duyệt Yandex cũng làm được tương tự, xài rất thích 😁
lmviet
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cái thích nhất nền app là có floating windows thôi. Thế này thì dùng web thường cho rồi
xetangleocay
ĐẠI BÀNG
9 năm
mệ mấy ông! người ta chia sẽ kinh nghiệm xài! mấy ông thấy mấy ông thông thái thì mấy ông lượn mẹ đi! còn mấy ông có cái kinh nghiệm nào hay sao k viết mẹ 1 bài đi! éo có tí đóng góp lại còn cái thái độ!
vund.bkhn
ĐẠI BÀNG
9 năm
những ai đang online thì sẽ có biểu tượng messenger sáng, còn offline thì là biểu tượng chữ F tối thui đó, thất vọng các bác quá 😁:D:D:D:D:D:p
@vund.bkhn Sai rùi bác, có biểu tượng màu xanh tức là có dùng Messenger, hay nói cách khác là có smartphone, còn chữ F xám là ko dùng Messenger
mynameisduc
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vund.bkhn em so sánh thử rồi nhé. ko chính xác đâu. bác thử vừa bật facebook vừa dùng cái này là rõ
vund.bkhn
ĐẠI BÀNG
9 năm
có một cái là không video call với gọi điện được, dù có biểu tượng rồi, is not available right now
@vund.bkhn Người nào đang onl trên máy tính thì sẽ gọi đc bạn nhé! Mình vừa test xong, nó sử dụng giao thức WebRTC (Web Real-Time Communications) nên gọi đc trực tiếp từ trình duyệt đến trình duyệt mà không cần phải cài đặt thêm plugin nào (giống Firefox Hello ấy), Firefox và Chrome đều có. Mà bây h Facebook thường cũng dùng cái này rồi, ko thấy bắt cài plugin nữa upload_2015-4-9_23-51-47.png
Golkyda
ĐẠI BÀNG
9 năm
quá hay, từ giờ chat trên windows không phải nhấn Ctrl + Con lăn để zoom lên to to rùi, chat như chat trên ipad, sướngggggggggggggggggggg
ntson
TÍCH CỰC
9 năm
Trên Mac dùng massage tiện hơn, thấy ai online, gửi tin nhắn offline được nữa.

Có một câu hỏi là tại sao FB ko làm app cho Mac Os nhỉ
@ntson Fb có làm app cho windows à? 😁:D FB chỉ chơi với mobile thôi.
Icarus1953
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hay
iamcuong
TÍCH CỰC
9 năm
Quá hay luông :3
echcon271
ĐẠI BÀNG
9 năm
Làm j mà lằng nhằng vậy, chuột phải ra desktop => New => Shortcut => điền cái url vào là xong mà :|
minhqp107
TÍCH CỰC
9 năm
quá hay, đơn giản và tiện dụng. Thanks!
Cái này ngon đấy. Cám ơn ông @Duy Luân
Firefox chưa làm được ah?
Web facebook có dùng đc thế này ko vậy ?
hay phết mà ko biết 😁 gỡ hết app chat thôi, nặng máy : ))
855255
ĐẠI BÀNG
9 năm
ngon rồi mn ơi
sonbkmta
ĐẠI BÀNG
9 năm
không thấy danh sách bạn bè chưa từng chat lần nào. cái này cũng bất tiện nếu muốn tìm ai đó để chat thì phải vào fb bằng web rồi mới tiếp tục với app này đc
@sonbkmta không biết là do fb mới cập nhật hay gì, nhưng mình thấy có chỗ để search bạn bè mà
nhemdaika
TÍCH CỰC
9 năm
hay quá, trên ubuntu dùng cách như trên windows cũng được nhé các bác 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019