[Hướng dẫn] Biến máy Android thành thiết bị chơi game chuyên nghiệp với Sixaxis và tay Dualshock 3

htevn
2/10/2013 7:30Phản hồi: 1.259
1.259 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Toukichi
ĐẠI BÀNG
7 năm
Rút tay 1 ra, led sáng ở vị trí số 1, trên tay này.
Cắm tiếp tay 2 vào đầu USB chân vuông. Ko phải cài kiếc gì nữa cả (do đã có Tay 1 đc mồi sẵn rồi), nó nhấp nháy cả 4 đèn. Rút ra phát là đc, led sáng ở vị trí số 2 ! Nếu không được, thì cắm lại vào, rồi bấm nút 'PS' một cái !
Làm tiếp tục cho Tay 3, Tay 4 (nếu có nhu cầu)
MrSandman
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có bạn nào gặp trường hợp map phím = tincore bị thành con trỏ chuột chạy vòng vòng quanh màn hình và các phím bấm chỉ cảm ứng như là click chuột ko? Mình xài Android box bị vậy tức quá đi mất 😔
Toukichi
ĐẠI BÀNG
7 năm
@MrSandman Tắt giả lập chuột trên Sixaxis Controllers đi !
General Settings/Gamepad Settings/Mouse Emulation/Toggle Mouse Mode: Always Off
MrSandman
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Toukichi Hix, mình đang hỏi Tincore chứ ko phải Sixaxis bạn ơi. Tìm hết settings của nó mà chả thấy tắt giả lập chuột ở đâu :(
Toukichi
ĐẠI BÀNG
7 năm
@MrSandman Vấn đề là chủ đề này đang trao đổi về: Sử dụng app Sixaxis cho tay cầm PS3 cơ mà !
---------------------
Và để dùng được tay PS3 với Tincore, thì trước đó cũng phải chạy Sixaxis để pair được tay PS3 (thậm chí PS4) với tbị đã !
Rồi thì vào mục Preferences/Gamepad Settings/đánh dấu Enable Gamepad, rồi mới bật Tincore để thực hiện map nút.
* Cụ thể, tham khảo clip này: Youtu.be/radZyw8azpE
mickey1989
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ai có map để chơi liên quân ko mình setup ra chiêu thì ok mà hướng ra chiêu mình ko bít chỉnh
Toukichi
ĐẠI BÀNG
7 năm
@mickey1989 Skill điều hướng là 1 sáng tạo tuyệt vời và đặc thù của thể loại MOBA. Chỉ có những app chuyên biệt mới hỗ trợ tính năng này(vì nó ko phải là kiểu kết hợp nút 'combine' thông thường); đáng tiếc là Sixasix Controllers lại ko hỗ trợ !
---------------------
Bạn có thể khắc phục bằng cách đặt luôn Analog Phải trực tiếp lên trên skill muốn chỉnh điều hướng manual. Tất nhiên sẽ rất hạn chế, vì bạn chỉ được lựa chọn cho đúng 1skill duy nhất, tuỳ tướng mà dùng ưu tiên skill nào đó thôi (còn thì để tự động xác định).
Tay cầm PS2 thì sao mọi người , có thể kết nối thông qua cáp USB OTG và bộ chuyển được không. help me
Toukichi
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thienhuynh123 Đc, miễn là đthoại hỗ trợ OTG ! ;)
meoden007
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Toukichi Chơi game nes hay snes qua otg thì có lag ko bạn ơi. So với máy chơi game nes truyền thống thì tốc độ chơi, độ nhạy , độ mượt ... thì có khác nhau nhiều ko

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019