★HƯỚNG DẪN BUILD ROM TỪ SOURCE CODE★ CÁC NHÓM DEV (AOKP, CM10, PA...)

jackphamtt
14/12/2012 5:41Phản hồi: 46
46 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

maxiqboy
TÍCH CỰC
10 năm
Các bác có tài liệu ebook gì về mảng này ko ạ, share cho em ngâm cứu với, dùng sky khổ ghê, ít ng build rom
@maxiqboy lão này chạy xa ghê^^
maxiqboy
TÍCH CỰC
10 năm
@happyboy28 em là công dân tinhte đó bác 😁 box sky 810 do em và mấy bác gây dựng bên này tan đàn xẻ nghé nên em mới đi tìm tổ ấm mới :D
bác chủ ơi.bác có thể chỉ cho em một chút được không giờ em mà muốn buid rom 4.4 cho các máy không hỗ trợ thì cần những gì ạ.đầu tiên là cần những gì để buid kernel.và cần những gì để buid rom.bác chỉ em nguyên liệu để em tìm hiểu cách làm được không bác
bên tekcafe là chuyên về sky nên sang đó là ổn rồi.hehe.bác có tài liệu nào về những nguyên liệu cần thiết để buid được một bản rom 4.4 hoàn chỉnh cho những máy không hỗ trợ chưa.bác gửi em ngó với.hehe
maxiqboy
TÍCH CỰC
10 năm
@happyboy28
khó đó bác ơi, cái này đòi hỏi kinh nghiệm và kiến thức đầy mình thì mình mới có khả năng làm đc cái đó, cả VN chưa có 1 ai, cả tàu mãi mới thấy lão Syshost đó, ko phải đơn giản đâu bác ạ😁

ngày đầu tiên sang đó em cũng nuôi mộng 4.4 cho 810s nhưng mà giờ cứ phải ngâm cứu nhiều thứ nhỏ đã, có quá nhiều thứ phải học, những thứ mà ko có tài liệu nào hướng dẫn cả mà chỉ là kinh nghiệm tự đúc lên thui
chưa học bò sao lo học chạy mà lại là chạy marathon đc bác ơi :D

em có kiếm đc 1 vài tài liệu cho ng mới, dần dần em sẽ post lên bên kia bác ạ :p
oánh dấu
Rất hay mặc dù hok hiểu gì
;)
rubik6
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bác chủ thớt có biết cách lấy vector tree bằng lệnh adb ko? E build đc cái device tree rồi.
oldman20
TÍCH CỰC
9 năm
hay, oánh dấu sau khi mua WD 2Tb về sẽ vọc vụ này :d cám ơn bác
cuthuyen
TÍCH CỰC
9 năm
Bác rảnh làm cho em caid rom gốc google cho cái wiko bloom với, android 6.0 càng tốt ạ 😁
Bắt buộc phải là ubuntu 64 bit sao? Ubuntu 32 bit được không ạ?
Có ai dạy em build rom bằng ubuntu không, em là newbie không biết gì ngoài cài ubuntu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019