Hướng dẫn các Cách cài phần mềm vào điện thoại Android

dihuta
15/11/2008 11:20Phản hồi: 404
404 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

m cảm on b LIENHUONG nha,b LIENHUONG có thể hưỡng đẫn m up rom vs mong b giúp m yahoo cửa m la hoangdang255@yahoo.com mong b giúp m
cho minh hoi. sao minh cai nhieu app va game cho galaxy mini no cu bao loi : loi dich vu goi. co cach nao khac phuc ko? minh da thu nhieu rom khac nhau nhung deu bi. may minh da root nhe. thank nhiet tinh. giup minh voi
xin các bác zúp e một chuyện e có cái GT-1000 bộ nhớ trong 16gb thì em cài game e nhận ra cài từ market sẽ vào bộ nhớ trong nhưng bộ nhớ trong có 2gb thui e mún cài game sao mà qua thẻ SD trong là phần 16gb đó ạ các bác zúp e
@Rajny_blue Bạn root máy & cài Move2SD bạn nhé 😃
Game thì rom 2GB bạn cài nhòe, data game bạn chép vào bộ nhớ 16GB cũng được mà ;)
tk Mod Hương Nhiều lắm ạ 😃 😃 chị coi bộ cái gì cũm rành cả em qua iphone cũng thấy chị nữa
Các bạn ơi cho tôi hỏi một chút, làm ơn trả lời nhé.
Tôi dùng Samsung i897, lúc đầu dùng Cm7, androi 2.2.3, ram báo đủ 512 m. Sau khi tôi up lên Cm9, androi 4.0.4 vào ứng dụng đang hoạt động, báo ram còn 338m. Tôi không hiểu vì lý do gì? Máy hiện tại vẫn chạy ổn định nhưng hơi chậm, pin dùng ok hơn. Các bạn trả lời giúp tôi với.
Các bạn cho tôi hỏi. Tôi dùng samsung galaxy S (i897), lúc trước chạy bản cm7, androi 2.3.3 máy báo đủ 512m. Nhưng khi up lên cm9, androi 4.0.4 ram báo còn 338 m. Tôi đã dùng phần mềm kiểm tra hệ thống: Báo Max ram: 338m. Hiện máy vẫn chạy ổn định, tuy nhiên hơi chậm. Được cái pin dùng lâu hơn.
Có bạn nào gặp tình huống như thế này chưa? Giải thích giúp tôi và các khắc phục? Cảm ơn nhiều
Help! PRO cho hỏi 1 vài ứng dụng trong máy tự dưng bị mất không rõ nguyên nhân?
Các phần mềm báo ram ít báo đủ dung lượng ram như NSX thông báo bạn à, phần bị thiếu hụt ko hiện lên là dành cho hệ thống nên bị ẩn chứ ko có sao cả đâu 😃
-> Rom 4.0 nặng hơn nên 1 số cái xử lý chậm hơn đấy thôi

Bạn có biết là những App nào ko bạn?
Tự nhiên bị mất hay do bạn ẩn đi ko chừng 😃
Thank bạn nhiều.
ôi mới dùng androi nên còn gà lắm.
Các bạn có thể hướng dẫn tôi cách reset lai máy được không? Cảm ơn các bạn nhiều
@hieu nhu Reset là khởi động lại máy 😃
- Trong Store, bạn search Reset sẽ ra 1 loạt các App hỗ trợ
- Nếu máy bạn root & cài rom cook thì khi ấn giữ nút Power cũng có thêm 1 số tùy chọn như Restart, Recovery hay Download Mode nữa bạn à
Các bro cho hỏi, mình đang dùng Rom 2.3.6 thì ngoài việc có thể cài file .apk khi cop lên SD dùng Appinstaller mình thấy trong máy có một số app được cài nằm trong file /android trên mobile còn một số khác chưa cài thì vẫn có thể cài được khi vào settings/manage application rồi chọn app và bấm install trong dó? vậy là do rom mới hay sao nhỉ?
Một thứ nữa là khi vuốt màn hình từ status bar thì thấy có GPS/bluetooth/wifi... cho mình hỏi cài phần mềm gì để có thể hiện lên 3G/GPRS khi vuốt màn hình từ status bar các bác nhỉ?
Mình đang xài iphone mới chuyển sang nên hoi gà.
Many Thanks
Các bạn chỉ giáo giúp: Tôi dùng I897 up lên 4.0.4 bây giờ không có viber và gtalk. cài viber báo máy không tương thích (Trước đây chạy 2.3.3 vẫn dùng được). Cảm ơn nhiều
Các Bác cho em hỏi là em dùng Astro File nhưng sao chỉ nhìn thấy các file trong thẻ nhớ mà ko thể tác động đến các file đó. Cụ thể là ảnh hay file nhạc thì ko thể mở hay share bluetooth (vì ko hiện menu ngữ cảnh). Game (đuôi apk) thì cứ trơ trơ ra, chẳng thấy nhúc nhích gì. Em dùng LG L3-E400
@vuongducthien Bạn cài Xplore xem sao bạn nhé, hoặc dùng Root Explorer xem thế nào 😃
@LIENHUONG Em dùng appInstaler rồi Bác ợ. Thanks bacs !
cách cài từ trình duyệt trên pc bác ko nói rõ là phải đăng nhập bằng tài khoản đăng nhập trên điện thoại để mấy anh em mới vọc dễ hiểu. Mình thấy cách này là hay nhất, thật dễ dàng và linh hoạt, iphone mình ko tìm thấy đc cách cài đặt này.
3g là biểu tượng có hình 2 mũi tên ngc nhau trên status đó.
mình dang chạy android 2.3.36 mà ko có wifi các bạn chỉ dùm tới hiện tại phiên bản nào ổn nhất .và cho mình line va cách up dc ko
Các bạn cho mình hỏi. mÌnh mới dùng điện thoại android (cụ thể là HTC One S) mà máy mình không có thẻ nhớ mình cũng đã cài AstroAppsInstalle rồi nhưng mà khi copy app hay game vào máy thì mở astro hay AppsInstalle ra không thấy app hay game mình đã copy để cài
của mình cài đặt nó bảo bị chặn vì lý do bảo mật. ai giúp mình với
@ichdang2920 Bạn vào
- Settings/Appliaction nếu dùng 2.3.x
- Setting/Security nếu dùng 4.x
-> Tích chọn ô Unlnown sources bạn nhé 😃
có cách nào cài các app thông qua máy tính ko?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019