Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn cách cài các game đuôi Jar và Jad

builanphuong07
21/7/2007 15:2Phản hồi: 194
194 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tôi làm vậy nhưng máy lại báo "Unable to display file"
cau cuu

co ai bit cach mo ban do ko chi cho tui voi
em cũng làm như hướng dẫn của bác mà sao no toàn báo "Dowload cancelled".em dùng 8820,bác nào biet chỉ giúp em voi
em cũng làm tất cả theo hướng dẫn rồi vẫn chịu ko cài được,bắt đền các anh đấy.híc...em dùng 8820
thangbs
ĐẠI BÀNG
15 năm
Các bác cho hỏi, tôi đã cài Gmail bằng cách "copy file jar va jad vào sd card" sử dụng ngon lành rồi. Nhưng bây giờ tôi muốn xóa nó đi thì tôi đã vào Options vào tiếp Advanced Options, Applications nhưng không tìm thấy Gmail đâu cả!
Các bác giúp với!
vangamom
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bạn cùng thử BDM xem chắc chắn là sẽ xóa được bạn à.
Cung cau hoi voi chu topic,em hok biet cai 2 cai duoi tren cho 7290,may bac giup em voi
cách này cũng tuỳ à, hôm trước mình cài vimap bằng cách này cũng không được, hình như lúc được lúc không...
babykane
TÍCH CỰC
15 năm
Post thêm hình trên tinh thần chia sẻ cho anh em, để cho anh em dễ hình dung hơn, Chúc anh em vui :

Vào Media nhấn TW để chọn Explore

Mở file .jar lên

Bạn nhấn Download là chương trình sẽ được cài đặt. :biggrin9gp:

Thân.
Cảm ơn các bác nhiệt tình chỉ giúp....!
Nhưng các bác chưa trả lời câu hỏi: khi mở Media (BDM V4.5) thì click vào folder chứa file JAR, JAD nhưng không thấy file nào trong Folder đó hết (lấy gì mà copy down). ROXIO vẫn cho copy cả Folder vào BB (Device Memory). Nhưng khi vào EXPLOER trên BB thì vẫn thấy folder vừa copy vào nhưng không thấy file nào hết....! nếu kiểm tra bằng properties thì kết quả là 0byte.
NHư vậy:1- có phải do ROXIO không phải bản FULL nên không thể đọc được file khác ngoài media ko........
2- hay do máy tính chưa cài fần mềm JAVA ........?
3 -Có phải do ROM của BB không tương thích....? (E dùng BB8700g - rom V4.5.0.124) BDM 4.5 có media (193MB)
Rất mong các bác đi trước, cao thủ, chuyên nghiệp cùng suy ngẫm mà cứu giúp.... Thank.... e tìm nhiều rồi nhưng không thấy câu trả lời thích hợp. Mà hiện tại vẫn còn rất nhiều AE chồi mầm lá... còn thắc mắc dữ lắm....!
Bác dùng BDM khác thử xem.Em dùng 4.7 thấy ok lắm,có cả media mà,yên tâm
Nhờ các bác giúp.
mình dùng BB8320 OS 4.2.2.184 và BDM 4.2 nhưng khi chọn mục ADD để cài chương trình thì máy báo lỗi: no additional applications designed for your devide were found.
Mong các bác giúp.
Bác dùng bản BDM 4.5 đi là ok ngay.Em cũng bị như thế nhưng đổi BDM 4.7 là ok luôn
Cảm ơn sự nhiệt tình! Trước sử dụng BDM 4.2 (có media) cũg bị tương tự là roxio không nhận JAR JAD, tìm mãi thì có người bảo 4.5 (có media) rồi cài xog vẫn k được!
Giờ được bác mách bảo lên 4.7 ! Cũng được để rãnh tìm và down về dùng thử, mà nghe nói nặng máy lắm hả bác? có bác bảo nâng cấp Roxio lên pack 2, mà tìm mãi ko thấy ai đề cập tới hết! Jờ chỉ tin vào bác thôi đấy! hy vọg đất lành cho chim đậu. Chúc vui.
linton
ĐẠI BÀNG
15 năm
😁 đọc nhiều sẽ làm được. làm nhiều hok đọc cũng sẽ có lúc được. hihi
không thây nó dâu ca .các thao tác dả làm rat ok
bác làm cụ thể đi post cả hình ảnh lên nữa. Em cũng mới tham gia diễn đàn nên cài file jad kô biết cách làm. Bác giúp anh em nhé. Thanks pác nhiều :laugh8kb:
pà con ơi chỉ jáo cho e về 7290 với. nhung file *.jar với *.jad thi lam thế nào để cài vào 7290
Đây là hướng dẫn cụ thể cách cài game jar & jad cho bb8100 (các đời khác em chưa rõ vì em dùng bb8100 :cools: ) :
Vào option/media card chọn :
media card :support
encryption:none
mass storage : on
auto enable storage mode when connect : promt (nếu để on nhiều máy lỗi ko kết nối usb và ko hiện biểu tượng bb trong my computer)
-->bb kết nối máy tính thông qua usb
Copy file jar & jad (nếu tải về file nén trong rar hay zip thì nhớ giải nén trước khi copy vì mình chưa thấy soft giải nén nào cho bb :baffled5wh: ) vào media card hoặc device memory( đâu cũng được nhưng nhớ chỗ nhé :wink0st: )
Sau đó dùng bb vào media chọn explore để vào chỗ mình để file jar & jad và ấn trackball (nếu không chạy mà nó hiện "Unable to display file" thì có lẽ máy bạn cần uprom (mình dùng rom 4.5,còn 4.2 hình như ko đc ) )
Nếu nó chạy bạn ấn download(nghĩa là cài :yes4lo: )
Nếu trong quá trình cài nó báo lỗi thì nghĩa là game lỗi hoặc quá nặng(em cài pes09 >300k nó lỗi :baffled5wh: )
Nếu cài thành công thì bạn có thể xóa file jar & jad đc
Game sẽ xuất hiện trên nền màn hình. Chúc vui vẻ :wink0st:
*Chú ý: Có thể lỗi nếu bộ nhớ máy đầy.BB cài game và soft trên bộ nhớ máy chứ ko cài trên thẻ nhớ nên nhớ KT bộ nhớ máy trc khi cài (Vào media/explore chỉ vào device memory chọn propertises nó sẽ hiện dung lượng hiện tại của bộ nhớ máy)
Còn không hiểu mọi người thế nào chứ mình cài game jar & jad vào máy toàn xóa đi do không có nút trở lại ( VD: vào option game xong ko thể thoát ra menu) nên chỉ tin tưởng game .alx & .cod :no6xn:

*Tái bút: Bài này nếu có sai sót mong mọi người tận tình chỉ bảo :nerd6bs:
Xin nhắc lại em dung bb8100 rom 4.5
Còn nếu ai thấy có ích thì làm ơn bấm thank dùm để em thêm nghị lực post bài ngày một tinh tế hơn :wink0st:
Mình tháy tao ra ngon lanh ma.tao rieng mot thư mục game cung dc mà chạy tit lắm ku ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019