Hướng dẫn cách cài win 7 bằng usb

hoanglanpts
17/7/2012 3:9Phản hồi: 121
121 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mà bật cái update lên có nguy hiểm gì k bác ơi
bật update lên cài xong rồi tắt update
bật update lên thì cũng nhớ đánh dấu vào 2 ô mà có chữ Allow nhé
hjx, bật rồi, mà cài thì n báo là : plug- in không hồi đáp, k biết sao nữa
bạn có tải cái bản Microsoft .NET Framework 4 (Standalone Installer) này về không, bản này cài offline đó
mà cái phần mềm Windows 7 USB/DVD Download Tool nó đâu cần cài cái net framework 4 đâu, cài net framework 2.0 là được mà, còn trên win7 thì net framework 2 có rồi mà, bạn cài Windows 7 USB/DVD Download Tool lên win7 xài là được ak
k, là làm usb đa năng, nó bảo phải cài cái đấy để chạy được xboot mà, mãi k được, lại làm usb cài win, làm phát bằng máy của mình vậy, coi n là chuột bạch
mấy bạn ơi cho mình hỏi giờ máy anh mình có 2 HĐH wins7 rồi, giờ mình muốn cài thêm 1 cái nữa theo cách Usb có được không, cách làm vẫn giống như trên luôn à
nếu bạn muốn làm usb cài đặt win7 thì bạn hãy dùng cách số 2, nó dể hơn mấy cách kia, thành công 100%, mình làm cách đó nhiều lần lắm rồi, ủa mà máy a bạn gì mà cài chi 2 HDH đều là win 7 vậy, bạn muốn cài thêm win7 nữa ak
k, mình đang dùng bản 64bit, bh cài bản 32bit, hjc, cũng đang làm đây, mà gỡ hẳn cái 64bit ra kiểu gì ấy nhỉ?
thì bạn muốn bỏ win 64bit thì cứ đưa win 32bit vào cài, rồi format ổ cài 64bit đi là được mà
làm cái usb cài win7 làm có 10p là xong, mà bạn làm sao lâu vậy
Máy anh mình là ASUS UX-50V , tại ảnh làm 2 win để 1 cái ảnh xài,1 cái mình xài

Mà mình thì gà công nghệ mà nổi hứng vọc ^^! nên muốn cài thêm cái Wins7 nữa
xong rồi, tại làm xong lại xóa đi làm cái kia, lại xóa đi làm cái này..., hjx, bắt đầu boot đây, úm ba la thành công cái nào!!😆
ban cài 2 cái win7 chi cho cực khổ vậy, chỉ cần tạo thêm 1 cái user là được rồi, ai xài thì đăng nhập vào tên người đó thôi, còn bạn muốn cài thêm 1 cái win nữa thì bạn phải có 1 phân vùng ổ cứng còn trống mà phân vùng đó phải là Primary, đừng lấy phân vùng đang chứa dữ liệu cài nhé, nó sẽ mất hêt dữ liệu đó, bạn cứ tạo usb cài win7 theo cách 2 thì sẽ được. link tải phần mềm và hướng dẫn sử dụng đây http://download.easyvn.net/windows-7-usb-dvd-download-tool--cai-windows-7-tu-usb.vn#axzz22NG4bA4N
hihi, cũng mong cho bạn làm thành công :p
à bạn ơi, vậy nếu mình tạo thêm cái user trên win 7 nữa, thì nếu mấy cái file tài liệu, nhạc, phim,thems mình tải về trong user của mình có hiển thị trong user của anh mình ko ( tại chung 1 wins mà)
nếu tài liệu bạn tải về mà bạn lưu chung với ổ chứa dữ liệu trên máy thì a bạn sẽ thấy, còn bạn luu trong ổ C, taị user của bạn sẽ nằm trong C thì a bạn sẽ không thấy,nhưng nếu ai ranh về user thì có thể tìm dữ liệu của bạn trong user bạn sử dụg thôi.
@thecuong_87 chủ thớt cho hỏi làm y chan hết các bước của bác rồi sao nữa , em chưa pao giờ cài win nên hok biết .. bác có bài nào hướng dẫn chi tiết cách cài win7 nữa k , mình có cần chia ỗ đĩa hay cái j đại loại vvậy hok ạ
@lxtrag http://vntim.blogspot.com/2010/02/huong-dan-cai-at-windows-7-anh-minh-hoa.html
@thecuong_87 em vào phần bios chĩnh lại cho usb khởi động đầu tiên rồi save lại nhưng lúc khởi động máy cứ hiện lên màn hình đen xì với

như vậy là bị lỗi j ạ khắc phục ra sao
em đã cắm usb vào luôn rồi ạ

Lúc em làm theo cách 2 của bác đến khi begin coppyng thì nó báo lỗi
we were unable to copy your file . please check your usb devide and the selected iso file and try again nên em làm theo cách 1 thì bị báo lỗi như trên
@lxtrag lúc bạn tạo usb cài đặt nó đã báo lỗi rồi nên bạn boot đầu tiên bằng usb thì nó báo lỗi là đúng rồi, bạn phải tạo thành công usb đã
Anh ơi cho em hỏi,khi test usb,sau khi load xong,màn hình ko hiện starting windows mà hiện như thế này là sao a ,giúp e với ( lần đầu e thử làm,và chưa từng cài win 😁)
hiện máy e đang chạy win 7-64 ạ
@Tung_irk bạn dùng phần mềm gì để tạo usb cài đặt vậy bạn và lúc tạo usb nó có báo lỗi gì không, máy của bạn model là gì vậy?
e dùng theo cách thứ 2 mà a nói trong bài viết, lên mạng down Windows7-USB-DVD-tool về rồi chạy,mọi công đoạn đều diễn ra theo hình ảnh,các file cũng ra giống như thế,chỉ khi test đến khi load xong thì đáng lẽ ra nó sẽ hiện ra starting windows nhưng máy e nó lại hiện như kia,e đã thử lại 2 lần đều thế.
máy e (Lenovo Z470 ) core i3 RAM 4GB ổ 500GB. thanks anh!
đây là link e down Windows7-USB-DVD-tool về.
http://www.microsoftstore.com/store/msstore/html/pbPage.Help_Win7_usbdvd_dwnTool
@Tung_irk bạn hãy dùng win7 32bit bạn làm lại xem coi nó boot được không bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019