Hướng dẫn cách kiểm tra các gói cước đã đăng ký với nhà mạng để tránh mất tiền

Vua Lười
26/9/2016 4:55Phản hồi: 302
Hướng dẫn cách kiểm tra các gói cước đã đăng ký với nhà mạng để tránh mất tiền
Trong quá trình sử dụng thì có nhiều bạn than thở rằng tại sao điện thoại không gọi nhiều mà cứ bị trừ tiền hoài. Có rất nhiều nguyên nhân dẫn đến trường hợp này, tuy nhiên trong bài này mình sẽ không đề cập đến. Mình sẽ hướng dẫn các bạn cú pháp nhắn đến tổng đài của 3 mạng điện thoại lớn nhất ở Việt Nam là Mobifone, Vinaphone và Viettel để kiểm tra xem mình đã đăng ký các gói dịch vụ nào của nhà mạng. Nếu các bạn thấy có gói dịch vụ nào lạ lạ hoặc không sử dụng đến thì hãy gọi lên tổng đài để huỷ nhé.

• Mobifone: soạn tin nhắn cú pháp KT gửi 994
  • Vinaphone: soạn tin nhắn cú pháp TK gửi 123
  • Viettel: soạn tin nhắn cú pháp TC gửi 1228
Mình cũng đã thử với số điện thoại của mình thì thấy đã đăng ký gói MFILM là gói xem phim không giới hạn và có giá là 19.000VND/ tháng. Mình có hỏi vài bạn thì họ nói rằng có thể trong quá trình truy cập vào những website thì vô tình nhấp vào quảng cáo và bị tự đăng ký. Các bạn cần kiểm tra lại ngay vụ này nhé.

302 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái vụ này hay, bọn Viettel là chúa có mấy cái gói vớ vẩn để trừ tiền.
Mindzi
TÍCH CỰC
7 năm
@n.a.v.i.p Mạng nào cũng thế, Viettel nó có apps My Viettel để thống kê các loại,...
Bác check thử xem !
@flower_cutter mình có dùng vina và mobi rồi, không có bọn nào đấu lại được với viettel về cái khoản này đâu, kể cả là spam tin nhắn QC thì viettel cũng làm trùm luôn
@n.a.v.i.p Thêm bọn Mobiphone nữa bạn !
huymanhkd
ĐẠI BÀNG
7 năm
@flower_cutter Mấy năm tôi không xem 1 trận bóng, không thích đọc tin tức về thể thao. Với sim vinaphone mới mua thêm để dùng đều mua ở TG di động simBum bùm gì đó khuyến mại tùm lum 1 năm dùng 3g miễm phí: sim thứ nhất, dùng không nhớ khoảng bao lâu, chắc chưa được 1 or 2 tháng hết tiền, thấy nghi nghi nạp tiếp 100k nữa, vãi hôm hết luôn nghi nghi cho thằng cháu, khổ thân nó; nạp tiếp 100k nữa vài hôm cũng hết vứt luôn sim. Sim thứ 2, khoảng hơn tuần có hiện tượng này, bực mình gọi tổng tài nó thông báo là minh đăng ký dịch vụ xem Clip thể thao gì đó của SCTV trừ theo ngày (Giống bác này)... Sau đó yêu cầu tổng đài hủy hết GVGT và ok. vào google tìm thì thấy một đống người cũng bị như mình. Biết bị lừa tình rồi, không dùng vinaphone nữa.
nhìn chung thì cách thức đk dịch vụ gtgt lúc nào cũng dễ hơn cách huỷ dv gtgt 69 lần.
@ncdangson Khỏi cần đăng kí nó cũng tự đăng kí cho thím
Cũng may mình dùng ipad wifi để lên mạng còn điện thoại chỉ nghe gọi thuần nên ko dính cái nào
@demen72 Cái này mình kiểm tra rồi mới nói mà ... 1 tháng mình chỉ dùng tầm 50k tiền điện thoại mỗi sim ... vì viettell đắt nhưng sóng tốt mobi thì chỗ mình ko phải chỗ nào cũng có sóng
- nói chung là cũng thi thoảng phải kiểm tra chứ nhà mạng Việt Nam thì toàn kiểu ( nói theo cách của bạn - trừ tiền theo kiểu chúng tôi ) IMG_0017.PNG IMG_0017.PNG
4phuong.vn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@chetvislo Xài nó kìa cục gạch thì đổ thừa đc ko?
@lionkid Vẫn trừ binh thuong nhe...
namsinhway
ĐẠI BÀNG
7 năm
bực mình kiểm tra 3 số hằng tháng trừ 1 mớ tiền... tụi con lừa này
Duyanhngoo
ĐẠI BÀNG
7 năm
@namsinhway Mất tiền lia chia với bọn này : https://tinhte.vn/threads/can-than-bi-mobifone-tru-tien-oan.2636452/ Mình bị những 2 lần. Xin lỗi này nọ, đền tiền xong không chú ý lại bị trừ.
@namsinhway Bậy rồi, chúng ta mới là những chú lừa, ko phải chúng nó, chúng nó là sói cơ.
iamcuong
TÍCH CỰC
7 năm
Vừa kiểm tra
Mất 9k cho cái imuzick vớ vẩn.
Cám ơn bài viết
nukenuky
ĐẠI BÀNG
7 năm
@iamcuong Vừa kiểm tra xong k biết ở đâu ra cái funring vớ vẫn. K biết thiệt hại bao nhiêu rồi
myisyour
ĐẠI BÀNG
7 năm
Viettel là vua đăng ký " hộ " khách hàng dịch vụ.
Trước cũng bị 1 ngày 15 cho 5 dịch vụ.... mà khổ cái chả biết dịch vụ gì và đăng ký khi nào....
degiadaosi
TÍCH CỰC
7 năm
hê hê dùng 2 số đều ko có gì cả 😁 may quá, cám ơn thớt.
hugovietnam
ĐẠI BÀNG
7 năm
chắc phải làm cái đơn tố cáo 3 nhà mạng này.
Theo qui định, nhà mạng rõ ràng là đồng phạm.
Thực ra các Công ty cung cấp dịch vụ này là sân sau hoặc ăn chia với nhà mạng.
@hugovietnam Báo chí mới đăng ầm lên vụ móc túi khách hàng đó. Thế mà ba nhà mạng nói mình vô can.
withboom1905
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hên ghê mình ko bị gì. Mình xài Viettel 😁
Cảm ơn Mod.
Mới kiểm tra xong, dính ngay gói SMSFACEBOOK 10k/tháng, dm bọn viettel :mad:
Quy khach da huy thanh cong goi F1 dich vu HDViet Football. De dang ky lai, soan DK F1 gui 9165. Chi tiet truy cap http://football.hdviet.com hoac lien he 9090. Tran trong cam on!
Thanks.
Sịt mợ mobifone.
Thanks!
Tự nhiên có gói MOBICLIP 25.000 đồng/tháng.
Duyanhngoo
ĐẠI BÀNG
7 năm
@kienlinh https://tinhte.vn/threads/can-than-bi-mobifone-tru-tien-oan.2636452/ Dính cả bầy luôn đây.
xtmg1
CAO CẤP
7 năm
Bọn nhà mạng chắc có bà con với cô tếch, đai a na hay sao mà hút máu dân đen vkl
halong148
TÍCH CỰC
7 năm
Ôi móa,ko có lời nào hơn để cám ơn tinh tế. Mình vừa ktra thấy dính 2 thằng 4share và Game9029. Ko biết mình hay "nó" đăng kí lúc nào và từ bao giờ. Mỗi tháng bay 100k cho cái khoản gì mà mình ko biết .
À, mới gọi tổng đài. Đầu số 4share đăng kí 1/2015, Game9029 đăng kí 6/2015. Như vậy tới thời điểm này thiệt hại vào khoảng :1.7tr. Muốn khóc quá. Thuê bao trả sau, khách hàng vip của Viettel đây. :mad::mad:

À cách đây 5-6 tháng khi có 1 em ở Viettel gọi cho mình hỏi có kích hoạt cái MCA ko mình ok và hỏi thêm là hiện có đăng kí dịch vụ gì ko e đó bảo chỉ có cái Mimax, vậy mà giờ lòi ra thêm 2 thằng kia nữa. Ko biết Viettel cố tình hay lỗi nhân viên đây??
lehunghmu
TÍCH CỰC
7 năm
@halong148 mình thì tự nhiê thý dang ky 4share mia cha nha no
@halong148
Cách đây 6 tháng em gọi lên chửi điên loạn DCM viettel dám đăng kí vớ vẩn tài khoản của "Tao". "Tụi mày làm éo gì có cái quyền tự đăng ký vô sim tao rồi bắt tao trả tiền". Em chửi điên cuồng luôn. Kể từ ngày nó sim nó rất ngoan, hầu như ko có dịch vụ gì phát sinh

Em nhớ là em chửi thậm tệ luôn tầm 30 phút. Ức chế vãi
Duyanhngoo
ĐẠI BÀNG
7 năm
@halong148 Em cũng dính thằng Mobifone những 2 lần, lần trước xin lỗi đền tiền. Lần này không cần nữa. https://tinhte.vn/threads/can-than-bi-mobifone-tru-tien-oan.2636452/
@halong148 Nhà mạng nào cũng thế thôi....cac bác vào mạng tick link la bị đăng ký..còn nhà mạng ko đăng ký cho khách hàng
halong148
TÍCH CỰC
7 năm
@tuan5143 Nói như bác thì nói làm gì, mình mà biết bị trừ thì mình sẽ ko bấm, nhà mạng mà có tâm thì mỗi khi bị trừ tiền trong tài khoản nó trả cho mình cái tin nhắn thì...bố nó cũng ko ăn tiền của mình đc. Còn đằng này nó lặng im lấy tiền. Mình ko ktra thì ko biết dc
Mình dùng WhyPay nó quét cho nhanh
anintrepid
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hung.nexus Chưa chắc, không chừng Why Pay trừ tiền bạn nhẹ nhàng đấy!!!! 😁
@hung.nexus Whypay chỉ trả trước thôi, trả sau nó khôg thấy báo j

Gửi từ (Tapatalk) của Tôi.
Mình hay sử dụng ứng dụng My Viettel để quản lý các gói cước đăng ký và đăng ký các gói tiện ích cũng như internet cần thiết mà không cần phải nhớ cú pháp sms 😃
DAUGIA9141 mobifone, đây là gói gì thế các bác
huyetkiem
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ecompc bác có sọan chữ HUY BH khong đó
@huyetkiem gói của mình là BT, soạn HUY BT gởi mà ko thấy trả lời j lại.
linh05
TÍCH CỰC
7 năm
@ecompc Google hoặc alo trực tiếp tổng đài nhé
nammse
ĐẠI BÀNG
7 năm
@linh05
Huy dg gửi 9141
Đoán Chắc là đc
chetvislo
ĐẠI BÀNG
7 năm
chỉ tham khảo thôi
chỉ có gọi tổng đài check chi tiết cước ( tra trước ) hoặc xem thông báo cước ( user ở cửa hàng ) của thuê bao trả sau mới đầy đủ )

/ E làm giao dịch viên mảng dịch vụ giá trị gia tăng này nên số lương khách hàng ra nhờ huỷ nhiều lắm, kt 994 chỉ sơ bộ ( 100 thì nó hiển thị tầm 85-90 ) có vài dịch vụ nó k hiển thị
hungtv2002
ĐẠI BÀNG
7 năm
@chetvislo vậy bác chek luôn hộ anh em tinh tế đi....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019