Hướng dẫn cách kiểm tra các gói cước đã đăng ký với nhà mạng để tránh mất tiền

Vua Lười
26/9/2016 4:55Phản hồi: 302
302 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình dùng mobi thấy vợ dùng 3g vịt teo mà bực mình dùm
staka
ĐẠI BÀNG
8 năm
các bác nên tham khảo thêm
Tra cứu các dịch vụ GTGT: *901*4*6#
Tra cứu các gói dịch vụ đang sử dụng: *901*4*7#
để hủy cho triệt để
nam.phan
ĐẠI BÀNG
8 năm
@staka Phải nói rõ cái này là dùng cho Mobifone nhé.
4phuong.vn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@staka Bấm *901*4*7# của Mobi nó đòi nhập thêm, làm theo nó lại đòi tiếp. Móa củ chuối vcl.
tophit
TÍCH CỰC
8 năm
Gửi tin kiểm tra thế này nó có trừ phí không nhỉ?
@tophit Đắn đo à? Thử khắc biết [​IMG]
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)
vừa hủy con sk30 10k/tháng của thằng mọi tel😕
thomastn
TÍCH CỰC
8 năm
Moẹ bọn cờ hó độc quyền... Cứ tự nhien kích hoạt xong trừ tiền... Ngay cả khi gửi tin nhắn dk hay hủy nó cũng chém vài trăm đồng..
hungtv2002
ĐẠI BÀNG
8 năm
trước thấy dịch vụ gia tăng tháng éo nào cũng trên 200k gọi điện bảo bọ nó kiểm tra thì ra 1 mớ. yêu cầu chúng nó hủy, chúng nó bỉu đó là dịch vụ bên thứ 3 anh phải tự hủy.... điên lên bỉu, bố đăng ký éo đâu mà bố phải hủy. tranh cãi 1 hồi mình làm cái đơn khiếu nại thế là chúng nó phải hủy. từ đó tắt lun 3g éo dùng nữa nên yên tâm... sau đó thấy dịch vụ gia tăng còn mấy chục nghìn tưởng là ổn rồi... ai ngờ vừa kiểm tra lại thấy còn thằng zoota.... mả mẹ thằng zoota là thằng nào mà thắng nào cũng làm của bố 30k
Hay phết, mình cũng đang cần.
doume mobifone, lần nào ktra cũng lòi ra gói cc gì đó. MOBICLIP là cái qq gì ko biết nữa 😕😕😕

phacziu
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tôi thì thỉnh thoảng rảnh rảnh k có việc gì làm là lại mở điện thoại ra quay đầu số 19008198 hỏi bọn nó là mình có đky dịch vụ gì k. 😆)
mình đki' dvu và đang sử dụng nhưng ktra nó bảo ko có dvu đó thì sao =((
Anh em cho ý kiến là có nên huỷ cái MCA (thông báo cuộc gọi nhỡ ko nhỉ)
@ntdong_it Tuỳ nhu cầu thôi, thường những ai chuyên về kinh doanh, làm ăn thường liên lạc với các đối tác thì nên xài dịch vụ này, còn sinh viên đang thời học và yêu thì khỏi cần [​IMG]
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)
tomcat007
TÍCH CỰC
8 năm
@ntdong_it Tiếc gì cái này. Cứ đăng ký đi.
karl2410
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thông tin bổ ích... mình vừa thực hiện và biết rằng lâu nay Mobi hút máu mình bằng Funring. Kaka.
StoneHMU
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình toàn dùng Mỹ Viettel or My Vina, cực kỳ tiện lợi, lại k mất tiền nhắn tin. Có cả IOS và android.
Em xài viettel. Nt kiểm tra nó kêu chưa đc ghi nhận là thế méo nào nhỉ
noupfix123
TÍCH CỰC
8 năm
nhà mạng nhiều cái toàn tao lao bí đao ,,, đã từng bị trừ sạch tiền vì vụ này khi mỗi ngày nó cứ trừ 1-2k thì phải ko nhớ chính xác ,,, vì sim đó có 1 thời gian chỉ gắn vào máy cùi bắp chỉ có tính năng nghe gọi chọi thì ko thể nào tự đăng ký đc ,,, nên mình mới nhận ra là nó trừ nhưng ko biết nguyên nhân vì sao nữa, Rồi đi nạp tiền 100k vào thì bị trừ liền luôn lúc đó mới nhận ra mấy cái dịch vụ gia tăng của nhà mạng ... thế là gọi điện lên kêu hủy hết những dịch vụ nào mà trừ tiền chỉ chừa lại nghe gọi chọi, nhắn tin . Xài 1 thời gian sau 1-2 tháng thì lại bị trừ tiếp cũng 1-2k như kiểu cũ ... mình bị vụ này 4 lần rồi .

Giả dụ ai thường xuyên gọi điện thoại thì bảo đảm 1 ngày bị nhà mạng trừ 1-2k thì ko bao giờ biết cả .... Nãn mấy nhà mạng chỉ biết trừ tiền và thu tiền hút máu thôi ... Chứ chưa bao giờ biết bảo vệ khách hàng là như thế nào hết ,,,

Đọc 1 số bài của thành viên tinhte ,,, thì thấy cũng nhiều người bị trừ vớ vẫn ... bó tay bọn nhà mạng chỉ biết bóp mạng người ta ... sh.ịt bọn shi.t
KTra điện thoại xong : Thông báo " Hiện tại Quý khách chưa sử dụng các dịch vụ Giá trị gia tăng của MobiFone" ... tạm vui ngày 26/9 vậy ,,,, chẳng biết đến ngày đẹp trời nào nó lại có ý đồ đen tối trừ tiếp
pvming
TÍCH CỰC
8 năm
Dùng My Viettel lâu lâu vào kt khỏi phải nt gì cho mệt người
RenthalZ
ĐẠI BÀNG
8 năm
Sim mua xong là để trắng đen sài 3 tháng nay, vừa lấy ip nên bỏ sim qua đăng ký funring.
Giờ kiểm tra ra ntn. Đệch cụ Mobi
fhgg2009
ĐẠI BÀNG
8 năm
cám ơn mod
chetvislo
ĐẠI BÀNG
8 năm
:v , IQ bác thấp kém quá
@chetvislo IQ mình thấp kém cũng được. miễn ko mất tiền oan cho tụi mất dạy là được
Trước dùng android cũng bị nhiều phốt thế. Cài diệt BMS của anh Nổ mới biết anh ý chặn cho khá nhều cái trang tự đki dịch vụ vớ vẩn (khoing bái tin nhắn về inbox). Từ khi dùng Lumia thì chả thấy vấn đề gì.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019