Hướng dẫn cách scan mã QR trên Windows 10 Mobile với tốc độ nhanh

Duy Luân
20/9/2015 14:0Phản hồi: 319
Hướng dẫn cách scan mã QR trên Windows 10 Mobile với tốc độ nhanh
Từ lúc lên Windows 10 Mobile, Microsoft đã bỏ đi tính năng quét mã QR tích hợp trong hệ điều hành (Bing Vision), chính vì thế nhiều bạn không biết làm sao để scan cả. Không sao, bằng cách tải về ứng dụng QR Code Reader, bạn sẽ có lại tính năng quét với tốc độ thậm chí còn cao hơn cả Bing Vision nữa. Chỉ việc chĩa camera về phía mã QR là nội dung mã sẽ xuất hiện ngay lập tức, thậm chí bạn còn chưa kịp canh chỉnh lại khung camera cho thẳng thớm thì nội dung đã được ghi nhận rồi. Trong trường hợp mã QR chứa link web, trình duyệt sẽ tự chạy lên khi bạn chạm vào dòng nội dung mới xuất hiện.

Ứng dụng này hoàn toàn miễn phí, mời các bạn tải về xài. Lưu ý tải đúng link mình đưa nhé, vì có nhiều app khác cùng tên nhưng mình có thử qua thì thấy tốc độ xử lý chậm hơn khá nhiều.

319 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kungfu9
CAO CẤP
9 năm
Cái vụ mà qr này mình cũng hok hiểu lắm…nhiều lúc quét quét, canh chỉnh rõ nét rồi mà nó có nhận diện ra cái gì đâu, chán
@kungfu9 Bạn thử dùng app này xem, mình dùng thấy ổn đó.
QRcode - QR Reader - Barcode Scanner
Ảnh đại diện đây nhé:
hsta94
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nhanh thật nhưng vẫn thích tích hợp trong Bing Vision hơn, những lúc cần thiết chỉ cầm bấm nút tìm kiếm ở thanh điều hướng là đc.
NhưVăn01
TÍCH CỰC
9 năm
mình chưa sử dung cái tính năng này lần nào thì phải
cũng khá nhanh
Vic Thành
ĐẠI BÀNG
9 năm
😁 qin đao.... mình đã mất niềm tin từ rất lâu.
Wantobe
ĐẠI BÀNG
9 năm
QR Code Reader is currently not available 😕
Có phải chuyển qua US để down k vậy?
Hiện tại mình đang xài QR Scanner cua Wintools, quét cũng ổn chỉ có điều mở lần đầu nó load chắc cũng 5s nên hơi khó chịu (nếu đã mở rồi thì mở lại vô liền nhé).
Ủa hôm bữa thử Win 10 preview cho con 640 XL camera có luôn QR scan mà ??? Lạ nhỉ ...
Chắc bản chính thức phải có chứ, cái món dùng nhiều đã quen ai lại bỏ!:eek:
Chắc bản chính thức phải có chứ, cái món dùng nhiều đã quen ai lại bỏ!:eek:
Cho mình hỏi chút. Scan QR xong muốn vào store thì sao. Mình kick vào thì nó nhảy vào Egde @@
@anhabc Nhảy Egde 1 lúc tải xong nó tự động chuyển sang Store mà
@Thiên Hoàng Egde của mình không thấy chuyển @@.
cũng khá nhanh đấy
Mình xài QR code scanner, cũng rất ok. Nói chung có nhìu app nên xài cái nào tùy mọi ng thôi.
Cái QR giờ chắc là phổ cập rồi
manhkhiem1
ĐẠI BÀNG
9 năm
khởi động khá nhanh, good app
s.club2
TÍCH CỰC
9 năm
Mong ms mang tính năng Qr code quay lại nút bing. Nó tiện hơn nhiều. Giờ mã Qr đâu đâu cũng sài rồi
webzone.vn
TÍCH CỰC
9 năm
Chắc là M$ gở cái Bing Vision xuống để có nhiều lập trình viên viết app chứ gì. Nếu M$ thích hơp vào thì LTV đâu có hung thú mà viết nữa. Vì người ta dùng chính chủ có sẳn trong máy vẫn hơn.
This App rất tuyệt 😁
hunter891
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình vẫn sài QR code Pro thấy cũng ok. Để xa tí ngoài bàn phím laptop vẫn quét đươc mà cũng ko cần phải căn đúng 3 hình vuông ở góc đâu. Cứ code vào trong khu vực quét là nhận ngay
noobvn2105
TÍCH CỰC
9 năm
Nếu đang xài Camscanner thì xài trong app luôn.
các bác lên 10 rồi thấy thế nào
em có 1 em 525 lên có ổn ko nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019