Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn cách thêm nhiều Sticker đẹp và ngộ nghĩnh hơn nữa trong phần mềm chat LINE

playboy9x
21/11/2012 9:56Phản hồi: 54
Hướng dẫn cách thêm nhiều Sticker đẹp và ngộ nghĩnh hơn nữa trong phần mềm chat LINE

PHẦN I:
Mình đã dùng qua khá nhiều phần mềm chat free và thấy Line là phần mềm chat hay nhất, và những Sticker của nó thì nhiều vô cùng mà mình lại k có $ để mua vì vậy mình đã tìm hiểu và cài đc thêm nhiều Sticker đẹp hơn nữa....😁
Trước khi bắt đầu, các bạn nên đăng kí 1 email dùng trong Line, vào Setting, đăng kí Email.

Vì chỉ có file APK cài cho Android nên chúng ta sẽ dùng phần mêm giả lập Android trên Window. Các bạn vào ĐÂY tải phần phần mềm giả lập về, rồi cài vào mtính. Sau đó gỡ Line trong điện thoại ra, rồi tải file Line_3.24.apk sau về.Download
Chạy phần mềm giả lập ở trên, sau đó vào nơi cài đặt Bluestack kéo thả file Apk lúc nãy vào file HD-ApkHandler.exe, để cài đặt phần mềm Line vào trình giả lập

Sau khi cài xong, vào Line trong trình giả lập, đăng nhập bằng email bạn đã đăng kí.

Ok, sau đó chọn quốc gia Vietnam, và điền số điện thoại của bạn vào ô dưới, chờ vài giây sẽ có tin nhắn của Line gửi về đt của bạn, gõ mã số nhận đc vào ô kiểm tra. Sau khi đăng nhập thành công, từ trình giả lập, bàn ấn tìm kiếm và cài 1 trình duyệt nào đó. Ở đây mình chọn Dolphin.
Cài xong vào Dolphil, truy cập vào địa chỉ sau.
http://line.polppolservice.com/getpng/sticker_list_unlock.php

Quảng cáo

Quảng cáo

Sau khi ấn vào thì trên sẽ ra như hình bên dưới, các bạn ấn vào Sticker muốn download nó sẽ hiện ra 1 bảng trong Line để chúng ta tải về. Các bạn chú ý đến cái cột thứ 4 Paid/Free, chỉ có Sticker nào có ghi chữ Free No Expire, Free 90day Uses, Free 180day Uses mới có thể download đc, còn những cái nó ghi là Paid thì k đc đâu nha.
Chú ý: Có 2 bộ sticker giống nhau số 536 và 554, cứ tải hết về nhá.

Sau khi đã Download tất cả các bộ Sticker free về rồi thì gỡ Line trong trình giả lập đi. Cài đặt lại Line trên đt, đăng nhập bằng email bạn đã đăng kí bình thường. Để thấy đc nhưg sticker mình đã down về thì vào Setting -> Quản ly Sticker-> Sticker của tôi. Rồi tải hết tất cả các bộ Sticker trong đấy về

PHẦN II
Vì k có $ mua những bộ sticker đẹp của Line (1,99$/bộ, hiz), nên mình đã dùng cách thay thế các hình Sticker k dùng mấy bằng nhưg hình đẹp hơn. Cách sau đây chỉ dùng cho ai đã cài những Stiker phía trên vào rồi, và chỉ ai dùng cách này mới nhìn thấy hình thui nha. Mình làm để mình vs gấu dùng cho vui...:D Pi h share cho các bạn.

Các bạn DOWNLOAD file này về, giải nén ra. Dùng I fun box, Itool hoặc bất kì phần phềm copy dữ liệu vào Iphone cũng đc. Đây mình dùng Itool. Vào đường dẫn Line/Libary/Application Support/Sticker Packages. Copy tất cả những hình ở từng folder bạn đã giải nén dán đè vào foder tên tương ứng ( Giống nhau ở chữ số đầu) . Ví dụ như hình trong folder 3 thì copy và dán đè vào foder 3.100.linestk, 536 vào 536.200.linestk. Còn cái số 1 thì mình chả biết nó ở chỗ nào..:D

1.jpg 2.jpg

Sau khi copy xong, chúng ta sẽ đc những hình hay ho như bên dưới...:D
View attachment 790029
View attachment 790028
View attachment 790027

View attachment 790030 View attachment 790031 View attachment 790032 View attachment 790033

View attachment 798695 View attachment 798696 View attachment 798698 View attachment 798699
54 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hay đó để thử coi.tk bác
cái này là là bên androi hở bác??? có áp dụng sang iOs được ko?
@fantasylove Bác nói hay thế, k áp dụng đc thì mình lập topic ở bên này làm j..🆒. Mình đã hg dẫn đầy đủ như trên,bác cứ lam theo là ok....;)
Thank bác nhiều 😁 Mềnh làm theo phần 1 và down đc 1 đống sticker 😆[iOs nhé :D] Xài tẹt ga, hehehe
Hihi, thanks bác. Mình cũng làm theo phần 1 và download về bao nhiu là sticker 😁
Gửi mọi người bộ sticker mình đã config lại toàn bộ cho phù hợp với iphone và hiển thị chuẩn khi chat
http://www.mediafire.com/?gndhglar6cd5slz
@xiucoi Her,mấy bộ sticker của Line chả nhẽ lại k chuẩn ak bác.:d Bác cho xjn 500 hình cho dễ hình dung đi bác
@playboy9x Hiện tại mấy cái stickers của bác share kích thước key nó ko chuẩn, nên khi view thấy bé xíu. Thứ 2 là nếu chỉ copy đè ảnh lên thư mục thì phải chỉnh cả thông số hiển thị khi chat trong file producInfo.plist. Nếu không chỉnh thì lúc chat sticker sẽ hiển thị thụt thò rất xấu 😁
Cái file trên mình đã gộp những icon cute nhất vào còn 10 bộ icon. Mục đích là cho gọn và tiện dùng nhất :">

Tính mình hơi cầu toàn 1 xíu :">. Mong mn thông cảm

P/s: bộ trên mình cũng làm mục đích là dùng với ty nhà mềnh :">
@xiucoi mình dùng bản của bạn rất đẹp & chuẩn. Thanks bạn
cautri
ĐẠI BÀNG
11 năm
sao mình down sticker về nó ghi nó version Line k support vậy bạn
@cautri Ủa. Bạn dơwn ticker số bao nhiêu mà lại k support. 1 vài cái sticker k tải đc vì n hết hạn rồi
cautri
ĐẠI BÀNG
11 năm
cái nào nó cũng ghi là version LINE k support URL
@cautri Bạn đã làm đúng mấy bước trên chưa. Vì mình dùng android nên máy mình vẫn đag cài bản trên, vẫn tải về bt mà bạn.
cautri
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình xài ios cũng làm giống rồi mà bị vậy. mình copy cái line.apk vào rồi luôn
Mình mới làm trên windows có sao đâu =.=. Hình như bác vào link download từ Ios à ?
Lúc trước mình làm theo cách 1 thì ok, lấy được nhiều sticker mới [thank chủ thớt phát nữa 😁] Cài đc cho 1 đứa bạn nữa. Nhưng giờ cài hộ đứa khác thì khi bật sticker lên màn hình trắng toát, báo error 12 và yêu cầu cập nhật bản mới tại line.polppol.com [toàn tiếng Thái á @@]. Kể cả khi xem 4 bộ sticker mặc định cũng ko đc 😔
Search Line trên phần mềm giả lập thì khi vào trang web trên kia lấy sticker lại báo ko hỗ trợ phiên bản này :(
Các bác cho e hỏi bị làm sao vậy ạ :(
@lyk_xu Ak, bản cũ k dùng đc nữa. Mình đã up bản mới rồi đấy. Bạn down lại và làm nha. Thành công 100% lun....:D
@playboy9x Cảm ơn bác nhiều nha :D để tối thử xem sao, hehehe
Bi Chan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác cho em hỏi máy khác không có down sticker thì mình nhắn đến có thấy hình không?
@Bi Chan Mình làm theo cách 1. Hỏi mấy đứa bạn thì có hiển thị đấy bạn ah 🤔 Nhưng thời gian load sẽ lâu hơn một chút.
Chắc cũng tùy loại. Vì nếu làm theo phần 2 thì chỉ những ai cài mới thấy được thôi á.
Anw, thank chủ thớt phát nữa vì file Line mới cập nhật 😁 Đã thành công :D
Thanks bạn. mình theo cách của bạn hốt về 1 mớ sticker. Tiếc là login logout Line xóa hết các message 'ướt át' của mình với người ấy của mình lưu trong dt
Còn 1 cách nữa...đó là mua tài khoản itunes của 1 số bạn bán lậu về, rồi down line, rồi đăng nhập vào bằng mail, rồi mua sticker, rồi xoa line đi, cài line khác của tk khắc...hehe
pạn ơi , mình làm như pạn nói nhưng nó chỉ cho download những bộ sticker ghi FREE NO EXPIRE thôi ah , còn FREE 90,180 DAYS không cho down 😔 huxxx , có ai bị như mình không zậy ????
@beryl167 Ak,mấy kái đầu k tải đc vì hết hạn rồi, bạn kéo xuống mấy kái phía dưới cuối ý
Chủ thớt ơi cho mình hỏi, 2 cách này có áp dụng cho iphone 4 chưa jailbreak không?
@kimlinh29 Ak, phần thứ nhất thì làm đc đấy bạn, còn phần 2 thì k dc. Mình ngĩ Phần I cũng đủ dùng rồi..:d
mình sẽ thử ngay, cảm ơn bạn
bạn nào chỉ mình chép line vào lumia 920 được không? Mình xin cám ơn nhiều.
mấy chưa jailbreak thì cách 2 bó tay phải không bạn. Chứ mấy bộ ở cách 1 thì mình ko thích lắm
cho máy Mac đang dùng Leopard thì dùng cách nào hả bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019