Hướng dẫn cách tự đổi qua SIM 4G của Viettel tại nhà, không cần ra cửa hàng, đổi cho người khác được

Nam Air
23/1/2017 14:6Phản hồi: 621
621 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình đổi tuần trước, k tốn 10k mà cũng k có 10k vô tkkm
anhnm
TÍCH CỰC
7 năm
ko dùng cách này được với iphone lock 😁
bccuong
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cho mình hỏi Vinaphone có 4G chưa ta? Mình mua cái sim 4G của Vinaphone mà gắn vào Ipad Air 2 nó chỉ nhận được 3G thôi, dù có bật chế độ 4G rồi 😔
bccuong
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Mobi3412611 Sim 4G xài trên ipad mà soạn tin nhắn j bạn
@bccuong sim 4G gửi tin nhắn đc mà
bccuong
ĐẠI BÀNG
7 năm
@andreabocelli ok, thanks bạn. mình gở sim bỏ qua đt nhắn tin ok rồi
tonytruong26
ĐẠI BÀNG
7 năm
@bccuong Vinaphone đã có 4G, sáng nay mình chạy ra 270B Lý thường kiệt đổi free và sau khi gắn sim mình gởi cú pháp ( 4G_ON gủi 888 ) là nó mới chịu hiện 4G ,Tuy nhiên nghe nhân viên nói có khu vực còn yếu sóng 4G sẽ ko thấy hiện lên, chạy tới vùng khác mới có, bạn làm thử đi nhé.!
hay quá
@Airblade14 không biết sim 4G của mod hay các bạn khác có bị sóng yếu không chứ từ khi mình đổi sim 4G Viettel tới giờ sóng cứ chập chờn 2-3 vạch, có khi không còn vạch nào (ở quận 1, quận 8 ...) trước đây xài sim 3G không bao giờ bị. Thậm chí nhiều người không gọi được cho mình luôn. Quá chán! Đang định đổi lại sim 3G
Ông anh làm chung đổi sim 4G xong tình trạng cũng khá chập chờn.
tonytruong26
ĐẠI BÀNG
7 năm
@sieu_nhan Bạn cứ hù Ae thế, mình xài cả ngày vi vu nhắn tin và gọi cho người thân bạn bè ổn mà, từ Q:10 Q:3 Q:1 đều thấy ok 😃;):p
@tonytruong26 Mình nói sóng b nhé. H b lấy đt b ra gọi đi sẽ thấy đt tự nhảy sóng về 3G.
tonytruong26
ĐẠI BÀNG
7 năm
@sieu_nhan ừm bạn nói cũng đúng đấy,nhưng tùy từng vùng hay sao ấy, như Q:3 - Q:TB Q:10 thì mình thấy ko bị nhưng qua bên Q:8 & Bình Thạnh thì đúng như bạn nói là nó tự nhảy qua 3G một hồi lại trở về 4G,vậy còn mới mẽ quá nên vẫn còn chập chờn, chưa ổn định lắm.!
huuhoan92
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hongphong141 Mình dùng S7 và vợ dùng 5S cũng bị tình trạng sóng chập chờn từ khi đổi sim sang 4G. Rất khó chịu khi lỡ nhiều cuộc gọi. Mình đã tắt luôn 4G và chuyển sang chế độ 3g/2g thì thấy sóng căng đét luôn. Bạn thử xem sao.
xyzmen
CAO CẤP
7 năm
Bình thường 3g gói mimax viettel xài cả tháng mới hết. Mới chuyển qua 4g chưa đầy một tuần thấy báo hết dung lượng. Kinh dị quá
@xyzmen Tui cũng zậy,
Tiền cứ bay đi vèo vèo, chắc về lại 3G, mà không biết có được không 😕
@anxongjong thì chuyển mạng về 3G, ảnh hưởng gì đâu.
VIC_VIC
ĐẠI BÀNG
7 năm
@anxongjong Vào cài đặt máy tắt 4G hoặc LTE đi bạn
Mr Sony FAN
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình đang dùng Sim D-Com thì có chuyển đổi sang 4G đc k nhỉ ?
VIC_VIC
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Mr Sony FAN Okey
Nếu đổi sang Sim 4G thì danh bạ dt có bị mất ko ạ .
Guan.Yu
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Huy Khanh Võ cái nào lưu trên sim thì mất
@Huy Khanh Võ Danh bạ điện thoại thì liên quan Gì đến sim bác . Danh bạ lưu trên sim thì mất
tonytruong26
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Huy Khanh Võ Đương nhiên là mất sạch,trước khi bạn ra đổi sim 4G chịu khó coppy danh bạ qua máy trước,sau khi đổi sim xong thì chép qua sim lại,nếu là Smart phone đã nằm trong máy thì không phải lo lắng bạn nhé.!
luyen
TÍCH CỰC
7 năm
Vinaphone có 4G ở Hà Nội chưa các bác ?
Guan.Yu
ĐẠI BÀNG
7 năm
hay :p:p:p
cảm ơn bác chia sẻ 😁
tienanbich
TÍCH CỰC
7 năm
đổi xong được cộng 10k vào tk km nhé các b 😁
Cuối cùng vẫn phải ra ngoài hàng
VIC_VIC
ĐẠI BÀNG
7 năm
@samsunggalaxy Nghe nói là thấy làm biếng rồi
riverlong
TÍCH CỰC
7 năm
  1. Trên điện thoại vẫn gắn SIM 3G cũ đang sử dụng. Chúng ta thao tác qua mã USSD bằng cách bấm *098*2*Serial_SIM# -> OK. Số Serial của SIM được in trên phôi SIM, là dãy 19 chữ số ví dụ 898404xxxxxxxxxxx
    Cách này chỉ có thể làm nếu như còn giữ cái phôi sim vì thường in seri trên tấm nhựa lớn
@riverlong Trên điện thoại vẫn gắn SIM 3G cũ. Nhập luôn serial của cái SIM mới vào, xong nó đòi nhập lại 1 lần nữa, cuối cùng là bấm 1 để xác nhận. Chứ không cần serial của cái SIM cũ làm gì đâu bác.
@riverlong trên thẻ sim cũng có số series bác ạ, trừ khi cắt sim thì bay mất zài số 😁
vn587990
TÍCH CỰC
7 năm
@riverlong Seri của sim mới mà bạn. Nó in trên cả sim và tấm nhựa lớn luôn
riverlong
TÍCH CỰC
7 năm
@vn587990 Thương mua ít ai để ý và quăng luôn cái miếng lớn, còn trên sim thì ít ai biết lắm
Vậy là cầm có số serial của sim cũ phải ko
Nhưng sim e bị mờ số serial thì có cách nào kiểm tra đc số serial ko mod?
vanhieu1509
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Sinh Hoàng Từ sim cũ nhập seri sim mới
kdsvht2
ĐẠI BÀNG
7 năm
cho em hỏi là nếu vậy thì tiền trong tài khoản của mình có bị mất không ạ
vanhieu1509
ĐẠI BÀNG
7 năm
@kdsvht2 Không mất đồng nào nhé bạn
@kdsvht2 Tiền nó lưu trong bộ nhớ sim nên sẽ mất đấy

Đùa thôi chứ k mất xu nào đâu bác.
liêu trai
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nhưng mình hỏi nhập số seri của sim cũa hay sim mới sim cũ dùng hơn 10 năm rồi ko còn số seri nữa
chabaa
ĐẠI BÀNG
7 năm
@liêu trai của sim mới bác ơi
@liêu trai SIM mới bác nhé. Ko cần serial SIM cũ vì chẳng ai giữ làm gì cả.
Cảm ơn hướng dẫn của bác, hôm trước viettel gọi bảo ra đổi mà bận chưa đi được.
leo180cm
ĐẠI BÀNG
7 năm
ưu và nh\ực của việc đổi sim 4G là gì vậy các bác
có tốn pin hơn ko
vanhieu1509
ĐẠI BÀNG
7 năm
@leo180cm Đổi sim 4G mới có thể xài đc 4G viettel, sim 4g có dung lượng lưu danh bạ nhiều hơn ( 250 số thì phải) .
Cách này khá nguy hiểm. Thằng nào nó mượn điện thoại troll đổi qua SIM nó mới mua (10k không đáng) là tạch.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019