Hướng dẫn cách tự đổi qua SIM 4G của Viettel tại nhà, không cần ra cửa hàng, đổi cho người khác được

Nam Air
23/1/2017 14:6Phản hồi: 621
621 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tmt_it
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nếu đọc được bài này trước 6 tiếng trước thì k phải đợi 2 tiếng 😆
tonytruong26
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tmt_it Bạn đổi sim ở đâu và khu vực nào mà làm việc kinh thế, mình ra từ cửa hàng Viettel đến 270B của Vinaphone chỗ nào cũng mất ko đầy 5p là xong,nhân viên làm việc rất nhanh và chuyên nghiệp,trừ khi bạn đến ngay đúng lúc đông khách thì phải chịu cảnh chờ đợi thôi. 😃:p
ducpv2101
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mua phôi sim ở đâu các bác nhỉ? Ra cửa hàng Viettel nó có bán phôi sim cho không?
@ducpv2101 Bán ầm ầm bác ơi. Vì nó làm cũng không được gì. Free mà.
Ko biết cửa hàng nó có bán cho phôi sim ko nhỉ, chỉ sợ nó làm khó ko bán thôi 😔
SADF
Trứng
7 năm
các bác đã làm thành công cho em hỏi là sau khi mình đổi xong,thì cái phôi sim kia sẽ là sim số dt của mình luôn phải không ạ,nghĩa là sim cũ đang số 0978xxxx đổi sang phôi sim xong,lắp phôi sim vào,số dt vẫn là 0987xxxx phải không ạ.
chabaa
ĐẠI BÀNG
7 năm
@SADF sau khi đổi sim mới thì phôi cũ không sử dụng được nữa bác ạ, cái số bác đang dùng sẽ chuyển sang phôi sim mới, giống kiểu như bác thay quần áo ấy, thay quần áo cũ mặc quần áo mới vào thôi, văn của em " dốt " nói vậy cho dễ hiểuo_O
biencalaem
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình dùng con One Max, xem thông số kỹ thuật thì thấy có hổ trợ 4g nhưng vào cài đặt mạng thì không thấy 4g hay lte gì hết? Các bác giúp em với....
Tracv48
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chào 500 anh em. Mình là nhân viên bên Viettel. Thấy các bạn thắc mắc nên mình đăng nhập trả lời luôn.
Biểu tượng mạng 4G khi hiển thị trên các dòng máy khác nhau sẽ khác nhau, chưa kể các máy android chạy rom côk rồi chỉnh icon nữa. Nhưng cơ bản là trên IOS sẽ hiện LTE, trên Android sẽ hiện 4G LTE hoặc 4G hoặc LTE.
Còn về vụ đổi sim thì như chủ thớt hướng dẫn là chuẩn men rồi. Hiện tại bên Viettel sẽ đổi sim 4G miễn phí cho khách hàng tới hết tháng 3/2017. Sau thời gian này sẽ thu phí 25k/sim nhé.
Các bạn có thể ra bất kỳ cửa hàng nào cuả Viettel để mua sim trắng 4G ve tự đổi cho mình.
Thao tác USSD: *098*2*Serial sim# bấm gọi đi. Seril sim ở đây chính là seril sim trắng 4G các bạn mới mua chứ ko phải serial sim cũ nhé.
Lưu ý quan trọng:
Backup danh bạ trên sim trước khi thao tác, vì sau khi đổi sim thành công thì sim cũ sẽ ko sử dụng được nữa. Còn sim mới thì ko có danh bạ nhé.
Còn ve các gói cước 4G:
Hiện tại Viettel chưa có các gói cước 4G để khách hàng đăng ký. Bạn nào đổi sim thành công thì cứ sử dụng 4G free trước đi nhé 😃. Giá gói cước 4G dự kiến cũng sẽ ngang bằng với giá các gói cước 3G hiện nay thôi.
tkul
Trứng
7 năm
@Tracv48
tkul
Trứng
7 năm
@Tracv48 Thế mà chiều nay chạy ra viettel store gần nhà n kêu k bán sim 4gb trắng. Chir chuyển hộ thôi 😃
@vuquangnghia Ra nói mua phôi sim để đổi sim 4G là dc.
Mr.Martin
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Tracv48 Nếu bây giờ đổi sim 4g, msf địa phương đó chưa phủ sóng 4g thì. Vẫn gọi với nt đc bt chứ bạn
Cho em hỏi thêm là cách này có khi bị mất số như chơi nhỉ. Mượn ai đó sim đang có nhiều tiền, bấm mã để đổi số qua sim mới. Vậy là kiếm đc sim mà ko phải ra viettel à.
butsinh
ĐẠI BÀNG
7 năm
LTE là chuẩn thấp nhất của thế hệ 4G, kiểu như chuyển đổi 3.5 lên 4G.
chabaa
ĐẠI BÀNG
7 năm
@butsinh cho em hỏi tốc độc max nhất của 4G là bao nhiêu vậy ? max của 3G theo em biết max nhất là : 14.4 Mbit/s
Anh T Ng
TÍCH CỰC
7 năm
@Vết Loang 3G mình dùng lên >20 Mbps ầm ầm nhé.
Phôi sim 4g viettel mua ở đâu vậy các bác?
hettiensai
TÍCH CỰC
7 năm
kết mỗi ảnh nền./
haivna
ĐẠI BÀNG
7 năm
mình làm theo hướng dẫn rồi nhưng sau khi bấm cú pháp *098*2*số seri# nhưng sau đó tin nhắn báo là số seri chưa cung cấp cho khách hàng là sao bạn nhỉ
Quá hay, có cho mobi vs vina nữa thì tuyệt
laptop8
ĐẠI BÀNG
7 năm
thế sim cũ đang là sim sinh viên thì đổi sang có bị mất ưu đãi sinh viên o bạn??
minhnkt
TÍCH CỰC
7 năm
@laptop8 Đã bảo là mọi thứ giữ nguyên, chỉ có thay cái mảnh sim từ cũ sang mới thôi mà lại.
chabaa
ĐẠI BÀNG
7 năm
@laptop8
sang_3011
ĐẠI BÀNG
7 năm
chiều xúc luôn Tết về còn xem xxxxxxxxxxxx ahihi
chabaa
ĐẠI BÀNG
7 năm
@sang_3011 =)) cẩn thận chưa xem đã hết dung lượng lại quay cu đơ là mất hứng lắm đấy bác à, bác nên đăng kí gói nào dung lượng nó đại đại 1 chút để khỏi mất hứng giữa chừng nhá 😆)
quansy
ĐẠI BÀNG
7 năm
Vũng Tàu xài 4g tẹt. nhanh và ngon hơn 3G nhiều. Đúng là 4 > 3 có khác;);)
Bước cuối nó bảo nhập mã xac thuc 1 để giao dịch là mã chi vậy ạ
thangpres
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Quốc Bảo 96 bạn nhập luôn số 1 là ok
@thangpres thế mà mình đọc thành mã xác thực 1 ms đau
@Quốc Bảo 96 Là nhập số 1 vào.
khi thực hiện thao tác phải nối mạng phải ko thớt ???
thangpres
ĐẠI BÀNG
7 năm
@songlong6668 Cái này dùng mã ussd nên ko cần nối mạng bạn nhé !
thangpres
ĐẠI BÀNG
7 năm
Vừa làm xong test ngon vãi ngang wifi cty 😁
ninhmos
TÍCH CỰC
7 năm
ở HN vinaphone đã có 4G chưa các bạn nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế