Hướng dẫn cách tự đổi qua SIM 4G của Viettel tại nhà, không cần ra cửa hàng, đổi cho người khác được

Nam Air
23/1/2017 14:6Phản hồi: 621
621 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giờ cú pháp là *098*4# và làm theo hướng dẫn các bác à.
praynow
ĐẠI BÀNG
7 năm
4G với cả LTE của em nó là chữ "L" to tổ bố nhóe
E vừa ra Viettel Store gần nhà, Nhận đc câu trả lời là cái này có được bán lẻ đâu em, e phải mang CMT ra đây để đổi nhé, chứ cái này k được bán lẻ :v
natomedia
TÍCH CỰC
7 năm
Hô hô mới làm em Viettel 400k/12 tháng mỗi tháng có 5GB
authien9x
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đính chính lại xíu là viettel đã thay đổi 1 xíu đó là *098*4# nhé!
mabu113
ĐẠI BÀNG
7 năm
Các bác cho em hỏi ở HN đã dùng được mạng 4G viettel chưa ạ
phamthiet
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có bác nào bị như em không.
Chuyển đổi theo *098...
Bây giờ sim cũ vs sim 4G mới lắp vào đều báo sim không hợp lệ.
Nãy ra viettel store nó ko bán các bác ạ, chỉ cho ra đổi free
uichaovovan
ĐẠI BÀNG
7 năm
đã đổi thành công nhưng sao ip6s vẫn hiện chữ 3G. ko hiểu ko hiểu?
Các bác cho em hỏi ké liệu em đang dùng gói sinh viên nếu đổi sim có bị mất không ạ, vì em hỏi thử nhân viên viettel họ bảo nếu không có thẻ sv thì ra cửa hàng đổi sim xong sẽ bị mất gói cước sinh viên.
VNPT001
TÍCH CỰC
7 năm
@Quang Ngọc 2401 Nhân viên nào mà tào lao thế? Mình đổi phôi sim (sang loại có hỗ trợ 4G) chứ có động chạm gì đến gói cước đâu. Ra đổi chỉ cần mang CMND thôi bạn ah.
Nhân tiện ae cho hỏi ngu 1 câu: sim mình đang dùng gói cước 3G mà chuyển sang sim 4G, thỉnh thoảng vào vùng có 4G vẫn thấy hiện LTE thì như vậy là mình đang dùng 3G hay 4G nhỉ?
@VNPT001 Em hỏi nhân viên trên trang wed của viettel ý bác, chát với nó đấy ạ, còn cái của bác theo em là lúc nào nó hiện LTE là dùng 4G.
minhnkt
TÍCH CỰC
7 năm
@Quang Ngọc 2401 Chịu khó đọc hết thớt đi thanh niên. Câu hỏi của cậu cái thớt này ko biết bao nhiêu lần hỏi vs trả lời r
zTommyDoz
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thay vì bạn dùng cú pháp *098*2*series_number của bác thớt.
Bạn có thể dùng cú pháp *098*4# bấm gọi và làm theo hướng dẫn.
cách mới là *098*4# gọi. và làm theo hướng dẫn
huyctpro
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hôm qua có mua phôi sim 4G thì em nhân viên có hướng dẫn là *098*4# rồi 😁 nói chung làm kiểu nào cũng được
latvat
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình nhập *098*4# lam theo hướng dẫn trả lời 2 để nhập seri sim nhập vào nó báo sirial chua đv cấp là sao??? Đang yên ^^
hieutron
TÍCH CỰC
7 năm
@latvat Bạn kiểm tra lại xem có nhập sai không, nêu không sai thì quay lại cửa hàng nhé, sim chưa đc của hàng update trên hệ thống ( hoặc bạn NV nhập sai vào vệ thống seri SIM của bạn).
Anh T Ng
TÍCH CỰC
7 năm
Sim viettel lắp vào iPhone là LTE, sim Vina lắp vào iPhone là 4G. Nói LTE giống 4G là sai, bản chất nó khác nhau, tốc độ thì có thể same same mà thôi
namtnu
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ban đầu Mình cũng bị trục trặc một chút, sau đấy tắt wifi đi thao tác lại là đc.
sonenemy
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ở Hà Nội thì mua ở đâu nhỉ, hỏi gần nhà thì ko bán 😔
minhnkt
TÍCH CỰC
7 năm
@sonenemy Mình mua ở 32 Phan Chu Trinh
DNAK47
ĐẠI BÀNG
7 năm
@minhnkt Có mua được không bác, có bị nhân viên làm khó dễ gì không?
huyctpro
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hỏi ngu, hiện giờ 3G mình đang còn 1GB tốc độ cao, vậy thì chuyển sang sóng 4G sử dụgn internet thì nó trừ vào 1GB đó hay trừ vào tài khoản vậy ạ? Mình dùng viettel
tkul
Trứng
7 năm
@huyctpro Tk 1gb đó
tkul
Trứng
7 năm
4G tại Quảng Ninh nhanh vãi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế