Hướng dẫn cách untethered jailbreak iOS 6.x với evasi0n v1.5 (Win)

jeriophan
11/11/2012 9:20Phản hồi: 467
Hướng dẫn cách untethered jailbreak iOS 6.x với evasi0n v1.5 (Win)

evasi0n - iOS 6.0-6.1.2 Jailbreak

Compatible with all iPhone, iPod touch, iPad and iPad mini models running iOS 6.0 through 6.1.2
  • Chủ yếu là cải thiện thời gian boot máy thôi nhé!
  • Chỉ ae nào jailbreak mới thì mới down version 1.5 từ evasi0n.com và jailbreak thôi nhé! Ae nào đã jailbreak rồi thì chỉ cần vào cydia và refresh lại thì cydia sẽ baos cập nhật cho ae cho ae thôi nhé ko cần jailbreak lại đâu nhé!
Link Mediafire:
- Linux
- Mac
Requirements

• 5 minutes of your time!
  • A computer, running Windows (XP minimum), Mac OS X (10.6 minimum) or Linux (x86 / x86_64)
  • An iPhone, iPad or iPod running iOS 6.0 through 6.1.2 (you may check in Settings / General / About => Version)
  • A USB cable to connect the device to the computer
Important! Read me!

• Backup your device using iTunes (or iCloud) before using evasi0n. If something breaks, you'll always be able to recover your data.
  • Please disable the lock passcode of your iOS device before using evasi0n. It can cause issues.
  • Avoid all iOS and iTunes related tasks until evasi0n is complete. Why not just enjoy a brief break from the computer to stretch your legs?
  • If the process gets stuck somewhere, it's safe to restart the program, reboot the device (if necessary by holding down Power and Home until it shuts down), and rerun the process.
  • If you get an error on OS X 10.8 saying that evasi0n can't be opened, control-click (or right-click) the app and on the revealed context menu, choose 'Open.' On the ensuing dialogue box, choose 'Open' as well.
Chú ý: quá trình jailbreak lần này có thể làm mất 1 số dữ liệu của bạn. Nên backup lại trước khi jailbreak.
Hướng dẫn Jailbreak Untethered cho iOS 6.x. Hỗ trợ iPhone 4S, iPhone 5 và iPad mini.
Các bạn download evasi0n bên dưới:
Bước 1: Các bạn cắm iDevices vào máy tính. Sau đó mở evasi0n lên:
Bước 2: Bạn ko cần đưa về DFU mà nhấn luôn chữ Jailbreak. evasi0n sẽ tiến hành jailbreak.
Bước 3: Khi evasi0n báo: "To continue, please unlock your device and tap the new 'Jailbreak' icon. Only tap it once. The screen will go back and then return to the home screen" thì các bạn hãy mở khóa màn hình (slide to unlock). Sau đó nhấp vào icon evasi0n trên màn hình. Lưu ý chỉ nhấp 1 lần thôi. Sau đó evasi0n sẽ tiến hành jailbreak tiếp.
Bước 4: evasi0n sẽ báo đã jailbreak xong và bạn có thể nhấp Exit. Sau đó bạn cần tắt iDevice và khởi động lại để Evasi0n tiến hành jailbreak untethered. Sau khi khởi động lại thì icon Evasi0n trên màn hình của bạn sẽ biến mất. Chúc mừng iDevices của bạn đã được Jailbreak untethered. 😃
467 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

4s jb đc rồi hả bạn?
jeriophan
TÍCH CỰC
11 năm
@_TiaChớp_ Lưu ý: Đây là tethered jailbreak cho các thiết bị pre-A5 (iPhone 4, iPhone 3GS, iPod touch thế hệ thứ 4).
chip A4 mà
Ác thiệt, tưởng 4s jb đc rồi, mừng húm...
jeriophan
TÍCH CỰC
11 năm
@_TiaChớp_ Jailbreak iOS 6.0.1 với Redsn0w 0.9.15b3 cho iPhone 4, 3GS, iPod touch 4.

đầu bài mình có nói mà 😁
binlove77
ĐẠI BÀNG
11 năm
quá tuyệt!! nhưng cụt hưng vì dang xài 4s 😔
manhtuan285
ĐẠI BÀNG
11 năm
Jailbreak duoc nhung cai cac chuong trinh ung dung trong cydia deu bi day ra va ko vao duoc mang bang sofi ko biet khi nao moo hoan thien ban jailbreak hoan thien cho 6.0.1 nhi? Co le ve 5.1.1 dung thoi
@manhtuan285 cả 6.0 và 6.0.1 đều jb trên IP4 và cài game app bình thường bạn, IAPFree hack tiền game vô tư ( mình đã làm thành công 2 con 6.0.1 )
Em đang dùng IP4, ai đã JB cho thêm ý kiến để e JB với ạ.
@jeriophan Mình không rõ khái niệm just boot lắm bạn có thể nói rõ hơn cho mình biết về ý nghĩa của thao tác này là gì đc không,
cám ơn bạn và mọi người trước.
jeriophan
TÍCH CỰC
11 năm
@anhcss do ios6 chưa JB un đc
nên mỗi lần tắt máy hay hết pin,bạn phải cắm vào máy tính just boot để khởi chạy lại cydia 😁
@jeriophan Bạn ơi, mình làm đủ các bước rồi, mà khi bấm Just Boot, trên Redsn0w nó cứ hiện dòng chử Fetching required files hoài, mà ko thấy chạy gì khác, là sao bạn??? giúp mình tý, máy mình là 3GS

-------------
Chạy hơi lâu, tưởng bị treo hay lỗi gì nữa, đã hoàn tất, thank bro ^^
@anhcss Bác luôn phải duy trì máy hoạt động, ko để máy hết pin. Nếu để máy hết pin thì cứ mỗi lần như vậy Bác lại phải justboot thì mới dùng đc cydia.
thế bác ơi e dùng 3gs lock đag ở 4.1 thì có len dc 6.x ko
@dragon25556 có custom no bb rùi
@vvvvvv Là sao hả bác. Có cài dc ko. Hay chi có bản custom 6.x cho 3gs. Khi tắt máy phải kich boot ms dùng dc đúng ko bác
Có bác nào làm đc chưa. Mình làm cả ngày rồi mà chỉ cài đc mỗi cydia còn justboot thì rednow ghi missing casi gì .plist á. Ko hiểu sao nữa.
jeriophan
TÍCH CỰC
11 năm
@jeriophan bữa mình cũng bị lỗi đó
nhưng làm lại trc khi just boot chọn FW 6.0 thì ok lun
@jeriophan Bạn chỉ rõ hơn cho mình đi! Minh làm mãi ki đc! Justboot cứ bị missing file .plist gì đó hoài. Chưa bít cách cứu.
Thanks
@thienphuoc01 tắt mạng thử xem
@thienphuoc01 bạn ngắt ip với mấy tính đua ip về chế độ DFU rồi kết nối ip với mtinh chạy Red===>> Extra chọn FW 6.0 rồi just boot...sẽ hết lỗi missing key
Ko justboot đc! Mail lịch cà safari ko hoạt động luôn!
doi daj het co ma chua co jb cho 4s thiet la bun
bạn ơi IP 3gs lock len dc ios 6.0.1 dc ko JB dc ko
jeriophan
TÍCH CỰC
11 năm
@superamazing lên bt bạn ak
JB chưa un nhé ;)
JB dc nhung chua unlock dc hả bạn
jeriophan
TÍCH CỰC
11 năm
@superamazing JB và unlock đc r
nhưng mấy new botroom thì đừng đ6ẻ tắt máy
vì phải cắm vào máy tính just boot mới có thể xài típ cydia
smartphones
ĐẠI BÀNG
11 năm
@jeriophan mình làm đúng tất cả bước Extras> Select IPSW, và chọn firmware 6.0.1 lại có lỗi
mình jailbreak ipod 4 và download firmware 6.0.1 theo link trên của bạn
jeriophan
TÍCH CỰC
11 năm
@smartphones cho5n đc 6.0 thui bạn
chọn 6.0 bạn ơi
@smartphones Bạn tải fw 6.0 ở đây rồi select ipws cái này chứ ko phải bản 10a523 của bác chủ đâu bản này là fw 6.0 (10A403) đó
http://www.tinhte.vn/threads/1525848/
vietan14
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bước 4: Click vào Extras> Select IPSW, và chọn firmware iOS 6.0 cho điện thoại của bạn
bước này đòi FW 6.0nhưng chủ topic lại đưa link 6.1 hix
jeriophan
TÍCH CỰC
11 năm
@vietan14 sory bạn
vì mình đưa link để có resstore 6.0.1
con 3gs của mình jb xong,vào mail,lịch,bản đồ,safari đều bị out ra.help me 😔
jeriophan
TÍCH CỰC
11 năm
@kakanguyen12 just boot lại xem nào bạn 😁
smartphones
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vậy là chưa jailbreak dc cho ios 6.0.1 hả bác
@jeriophan ipad 2 6.0.1 đã jb dc chưa vậy bạn??
jeriophan
TÍCH CỰC
11 năm
@skudo101 Jailbreak iOS 6.0.1 với Redsn0w 0.9.15b3 cho iPhone 4, 3GS, iPod touch 4.
hungse7en
ĐẠI BÀNG
11 năm
@jeriophan vậy tóm lại là xong thì ip chạy fw nào 6.0.1 hay chỉ là 6.0 .lu bu khúc này quá:eek:
mình k jailbreak dc ios firmware 6.0.1
máy minh là 3gs
@quethisao91 Redsnow báo sao mà ko đc z bạn?
nó báo thế này các bác ạ
@quethisao91 Bạn làm theo hướng dẫn khắc phục lỗi missing file .plist của 1 bạn trong phần comment bên page 2 đó nha!
jeriophan
TÍCH CỰC
11 năm
@quethisao91 bạn ơi nhớ select FW 6.0 trc nhé
@thienphuoc01 thanks mọi ng nha
mình jailbreak dc rui
@jeriophan thanks mọi ng nha
mình jailbreak dc rui
mình cài dc cydia rùi nhhưng nó k vào dc .vào cái nó lại out ra
jeriophan
TÍCH CỰC
11 năm