Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn cách untethered jailbreak iOS 6.x với evasi0n v1.5 (Win)

jeriophan
11/11/2012 9:20Phản hồi: 467
467 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Oằn tà là vằn quá nhỉ 😔 bác có link bài viết nào trc đó hướng dẫn cụ thể ko, vì mình bận quá ko có time ngồi nghiên cứu. thanks bác!
Đó là mình just boot mà, lúc jail là màn hình nó chạy 1 loạt chữ trắng trên nền đen chứ nhỉ.
@manhseo đúng là jb sẽ có chữ trắng chạy loạn xì ngầu, sau đó jboot thì chỉ hiện dứa cắn dở thui, he he.
nếu bạn jboot mà ko thấy cydia thì có nghĩa là trước đó bạn đã thao tác sai đâu đó trong quá trình jb và/hoặc jboot nên phải làm tới làm lui mấy lần mới jboot xong.
chính cái lỗi đó gây nên việc bạn ko thấy cydia nhé.
bạn buộc phải jboot lại vài lần cho đến khi có cydia, nếu ko bạn phải rs lại thui à, he he
jeriophan
TÍCH CỰC
11 năm
@nas_nguyen ng đẹp này nói đúng nè \m/
thanha
ĐẠI BÀNG
11 năm
thế 4s con chờ nữa ah! hix
caolien2006
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cuối cùng thì cũng làm được. máy mình hiện lên tất cả các lỗi.
missing keys.plist error!!
then perform a clean "slide to power off"

nếu ai chưa làm được và mắc phải những lỗi trên có thể tham khảo thêm những link sau nhé.
http://heaveniphone.com/threads/96853-huong-dan-sua-loi-missing-keys-plist-error-khi-jailbreaking-ios-6-0-1.html

http://heaveniphone.com/threads/93949-huong-dan-jailbreak-tethered-ios-6-0-1-for-3gs-ipod-4-iphone-4.html

bài viết trên của mình nếu vi phạm điều lệ của post bài mong mod thông cảm. Mình cũng chỉ muốn giúp những người muốn vọc con iphone yêu quý của mình mà thôi.!
@caolien2006 các lỗi này trên tinhte đều đã có hướng dẫn khắc phục rôiì bạn, ko cần dẫn nguồn khác đâu
caolien2006
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nas_nguyen mình làm trên theo tinhte.vn mãi mà không được, search lỗi thì trên google.com chỉ báo cho mình link như vậy. Tiêu chí của mình cũng chỉ mong muốn học hỏi kinh nghiệm của các bác trên tinhte thôi chứ k có ý mời mọi người sang web khác để học hỏi.
maiphuhung
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình iphone 4 GSM bản world nhưng khi install ram disk iphone bị dính lỗi vòng lặp please wait... là sao hả các bác?
@maiphuhung tắt anti-virus chưa bạn?
maiphuhung
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nas_nguyen Mình sử dụng mac os và ko có anti virus bạn ạ! 😃
bạn oi cho minh xin cai yh,hoi vài thứ tí
Do bận quá nên tối qua em mới ngồi làm cái máy cho thằng bạn được, và kết quả đã thành công mỹ mãn. Thanks các bác đã nheietj tình chỉ dẫn!

Trường hợp của bạn trước mình làm cũng gặp, và jail rất lâu, lúc justboot hiện màn hình quả dứa cắn dở chạy mãi rồi lại khởi động hình quả táo và vào ko thấy cydia.
Mình đoán bạn giống mình đã down bản iPhone3_2_6.0_10A403_Restore.ipsw nên bị như vậy, tối qua mình down lại bản iPhone3_1_6.0_10A403_Restore.ipsw về thì jail ngon lành.
jeriophan
TÍCH CỰC
11 năm
@manhseo dùng redsnow
Redsn0w 0.9.15b3 nâng BB để active đi bạn.Xong thì hạ BB xuống thui
@manhseo muốn unlock att lên w thì phải có acc đăng nhập web của att (tức là phải là người đã/đang dùng dịch vụ att mới có), hoặc phải fax cho nó hoá đơn chứng từ mua máy tại att (he he, đa số chúng ta lại ít giữ/ko có cái này).
nên muốn lên w thì mua code thui, nếu att thì rẻ, có bác bán code có 50-60k thui à trên tinhte khá nhìu.
mình cũng có con oldboot lock nhưng thích chơi lock vậy, ko cần lên w làm j để tiện vọc, phá phách luôn thể, he he
@jeriophan Thế à bác, đc vậy thì may quá, mình tưởng giống IP4.
Hi bác có thể post cho e xin cái link hướng dẫn chuẩn việc nâng BB 6.15.00 j đó với hạ BB để tránh lỗi GPS được không. Hoạc pm inbox em cũng được
E cũng vừa đọc qua nhưng thấy hơi loạn 😔
Xin chân thành cảm ơn các bác.
jeriophan
TÍCH CỰC
11 năm
@manhseo http://www.tinhte.vn/threads/1660483/#post-27448347
dùng custom này ko cần nâng BB đâu 😁
HI tối qua em ngồi 1 lúc unlock máy 3GS được cho thằng cu e rồi, vì e đã chót resrore nâng BB cho nó trc đó nên e làm theo hướng dấn nâng BB 6.15.00 của Ipad rồi cài ultrasn0w để unlock sau đó lại cho xuống BB 5.13.04 đã lên sóng ngon lành rùi 😃
Dúng là 3GS sướng thật unlock được hết ko phiền như IP4 Vodafone Đức ngày trc của e, cầm máy làm Ipod 6 tháng trời mới có unlock = Gevey, sau đó đợt tháng 5 vừa rồi ngồi mầy mò unlock = Sam.
Đầu tháng 12 này nó được nhà mạng cho lên W vì máy đã hết hợp đồng 2 năm. Giờ tha hồ nghịch ngợm rùi 😁
sao mình làm xong hết rồi đến đoạn waiting nó cứ chạy hoài chán quá ai bị k?
@ducthanhdbp Bạn nhớ là lúc down FW bản 6.0 tên chính xác là iPhone3_1_6.0_10A403_Restore.ipsw nhé. Chứ không phải bản:
iPhone3_2_6.0_10A403_Restore.ipsw .
Lần trước mình down nhầm bản FW nên cũng dính lỗi vòng lặp Waiting suốt.
À trong khi làm tốt nhất máy tính nên cắm mạng dây nhé, dùng wifi rớt mạng là có thể bị lỗi đó.
@manhseo y như bác nói
iPhone3_2_6.0_10A403_Restore.ipsw
thảo nào cảm ơn bác thử cái :d
cao thi nao giup em voi ?? e dang dung ip 4 dang o 6.0.1 ko tai nao ma ve 6.0 de jak dc ..ai chi giup em voi tks
@lontau2012 ip4 6.0.1 jb tethered ngon
đang 6.1 beta3 jbt ok ổn.
khi nào có jp dành cho iphone 4s vậy bạn.....
@Nhoclangtu3110 Câu này chỉ có Hacker/Developer mới trả lời bạn được 😃
ai Jb 6.0.1 tren ip4 dk ko.jb em vs ai jb dk goi e nha 0972819098
@tuanhd921 Bào hướng dẫn đầu bài đó bạn.
Anh JB ầm ầm mà!!...
thế cũng đk.thế bạn cài đk ko.cài mình vs...
@tuanhd921 hỏi để làm còn gắng chỉ, chứ đi làm giùm thì thôi bác ra tiệm cho nhanh, có j còn bắt đền được chứ ko lẽ ae làm giùm chả may có j lại khó xử cho đôi bên 😁
caolien2006
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tuanhd921 http://www.tinhte.vn/threads/1677740/
http://www.tinhte.vn/threads/1655961/

có video hướng dẫn, nếu bạn vọc vạch mà không được, dính lỗi thì sau đó hỏi cách khắc phục của từng lỗi, Mình down iPhone3_1_6.0.1_10A523_Restore.ipsw. vẫn giữ trong máy. để restore nếu thấy lỗi quá. restores xong cài k mắc lỗi gì nữa, chắc vì lúc ấy máy chưa cài cái gì cả.
nếu bạn muốn làm theo hướng dẫn bằng hình ảnh thì bạn vào link này nhé. (mình làm theo hình ảnh) (http://heaveniphone.com/threads/93949-huong-dan-jailbreak-tethered-ios-6-0-1-for-3gs-ipod-4-iphone-4.html
ibigdi
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình jb đến phần quả dứa sau đó just boot lại redsow cứ bị lỗi debug thoát ra
@ibigdi khởi động lại pc
chạy lại red
chọn 6.0
sau just
ibigdi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vvvvvv không dc bạn ơi, resnow cứ hiện lên waitting for reboot mà chờ hoài không thấy
@ibigdi win 8 à
ibigdi
ĐẠI BÀNG
11 năm
bây giờ mà hình tối thui,ko làm dc gì cả, chán
ibigdi
ĐẠI BÀNG
11 năm
không win xp mà,giờ màn hình chỉ còn chế độ dfu, tối thui
Mang đây tôi làm cho ip4 jbt chạy ngon mỗi tội hao pin
ibigdi
ĐẠI BÀNG
11 năm
thôi có lẽ tôi restore lại thôi, lần sau thì cấm dại làm cái này nữa, lỗi tùm lum
@ibigdi Biết đâu RS lại, JB sẽ thành công đó bạn 😃
ibigdi
ĐẠI BÀNG
11 năm
máy tôi có restore lại đc đâu, toàn phải ra hàng,restore lại toàn báo lỗi 3194 với 3002. chán, lại mất tiền
@ibigdi mấy lỗi này là chưa chọn đúng FW cho nó đấy thôi bạn à! cứ thử lại đi!
jeriophan
TÍCH CỰC
11 năm
dùng tiny
dùng ireb 6 thư3 chưa ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119