[HƯỚNG DẪN] Cài Android 4.0.3 Alpha2 cho N9 [Fix lỗi boot + wifi]

pcc
22/3/2012 4:32Phản hồi: 178
178 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hì, giúp mình chổ này với, mình k hỉu lắm! 😁 , file fw n9 mình lấy ở đâu nhỉ! 😃
firmware N9 thì bạn lên google tìm pm navifirmEX 1.6 để down fw cho n9 bạn nhé :D
playboy2703
ĐẠI BÀNG
12 năm
à bác ở e hỏi luôn cái cài kernal dual boot zư lào thế ạ@@
pcc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Như hướng dẫn của mình bước này y chang như flash lại fw của N9 thôi, chỉ việc down file fw của n9 đổi tên thành fw.bin + file zImage rồi cop 2 file này vào thư mục cài đặt flasher xong mở flasher gõ lệnh sau đó kết nối N9 với PC bằng cáp usb (lưu ý lúc này N9 đang tắt nguồn), chờ tí N9 tự mở nguồn và flasher tiến hành làm việc, vài giây là xong.
bác soleil14 ơi em hỏi chút: nếu cài ICS thì máy bị mất bảo hành nhưng nếu flash lại meego thì có được bảo hành nữa không ?
Flash lai nhu cu thi lai co bao hanh nhu thuong .Chi so khi dang dung kernel dual boot ma chet thi ko co bao hanh
Vậy bây giờ vào android sạc pin vẫn được mà nó ko báo sạc thôi phải ko các bác ? Vậy chỉ có nước vừa cắm sạc vừa xài thì mới chắc phải k ? 😔
Mới để
ýkhi sài android này trên n9
xem video thì giật
được cái khi nghe nhạc loa ngoài rất ấm,có cà âm bass mạnh,khác 100% với MeeGo,nhưng do loa n9 ko hợp với âm bass nên nghe ấm nhưng rất rè(nghi là vậy nên nokia làm nó kêu toàn trebletreble)
còn khi cắm tai nghe bass rất đã
vào setting có cả hiệu ứng tăng âm bass và tăng giảm hiệu ứng nhạc 3D,nghe có vẻ sướng hơn mặx định MeeGo nhiều
mình rất đánh giá app music dùng rất hay ko chuối như của nokía(từ trc tới nay đều chê_vì dùng rất rối rắm)

khi cắm tai nghw
e cài thử thì thấy chạy không giật lắm...nhưng nó chưa hoàn chỉnh j...chỉ kết mỗi nghe nhạc công nhận hay hơn hẳn...lại flash lại đợi bản hoàn chỉnh hơn...
sao dòng này mình type máy báo no such file nhỉ tar xjvf /home/user/MyDocs/nninedroid_ics_alpha1.tar.bz2 -C /home/
@nhoxakapela Nó không tìm thấy file nninedroid_ics_alpha1.tar.bz2 của bạn thôi. theo như dòng lệnh này bàn phải copy file nninedroid_ics_alpha1.tar.bz2 của bạn vào phần MyDocs của Nokia N9. Chú ý chữ thường chữ hoa và dấu cách . . . khác một tẹo thôi là sẽ không thành công
Sao lạ nhỉ
hình như cài song song android vs meego thì khi dùng facebook trên MeeGo bị lỗi không update được feed trên màn hình home thì phải
bác nào fix được lỗi facebook này không,chỉ mình với `😁
pcc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hình như là như vậy đó bác.
Hôm bữa em thử vào fb trên N9 thì vẫn vào được nhưng nó không hiển thị được gì hết. Hôm wa em vọc cái N9qtweat bị lỗi flash lại cho nó thì vào fb lại bt.
ngocngo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dung android thì pin so với meego ra sao vậy các bác ??????????????
bác chủ thớt đánh giá 2 HDH này đi
@ngocngo androi mới chỉ alpha1 chưa đủ để sử dụng luôn bạn ơi giờ chỉ boot androi để chơi game và vọc vạch thôi. Mà androi trên n9 hao pin lắm. hy vọng bản hoàn chỉnh sẽ cải thiện
pcc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đây chỉ là bản alpha còn nhiều cái chưa hoạt động, chỉ cài vào thử thôi chứ cũng chưa sử dụng nhiều nên kô so sánh bác àk. Chờ khi nào có bản chính thức thì sẽ có nhiều bài so sánh, hihi.
ngocngo
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho mình hỏi thêm nữa là sau khi cài sau bản alpha sau này ra bản chính thức thì có update được lên không hay phải cài lại ?
pcc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ngocngo Cái này thì chưa biết được đâu bạn àk.
Nhưg theo mình thì cứ backup lại dữ liệu wan trọng rồi flash FW + eMMC sau đó cài Android cho nó sạch sẽ và mượt. Cũng khôg có khó khăn mấy.

Sao ngay từ bước 1 mình đã bị lỗi này nhỉ ? Mặc dù đã chỉnh devicelook off rồi. Cắm vào một tí nó hiện bảng thông báo nguy hiểm rồi thôi
pcc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kamiz Bạn kiểm tra lại máy bạn có đang bật Devicelock on kô nhé. Có thì tắt nó đi (Settings > Security > Device lock> Autolock để off nhé).
Đang nghe ngóng từng ngày, mong đợi một sự đột phá cho N9 :eek: . Ngày nào cũng alo nghe gọi xong rồi bỏ vào túi chán quá :oops: , đã vậy ko biết nơi khác thế nào chứ ở Cố Đô Huế của em chã có ai off cho vui, lonely 😔
có prô nào chỉ e cái vụ cài app cho HĐH mới vs..... khó hỉu wá
pcc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ronkhum Bạn vào topic này nè.
http://www.tinhte.vn/threads/1160838/
em cài android vô chạy ko được mượt lắm + chả bk làm sao cài app cả.... mò bữa h` vẫn ko được bác nào chỉ e vs được ko ạ
cài nitdroid vào bị lỗi apps facebook ko dùng được nữa,ko tự động update feed lên màn hình home screen được nữa,
ko biết mấy thằng tây fix được cái lỗi này ko nữa 😃
Bác chủ thớt cho mình hỏi download navifirm như thế nào vậy máy của mình là phiên bản 30.2012.07-1_PR_005, chỉ rõ cho mình điểm này được không, cám ơn bác nhiều
Mình có down navifirm plus 1.6.1.2 về mà không có Nokia N9, bác ơi hướng dẫn lại cho mình vụ này đi, và cho mình nick down từng bước được không?
@phodem86 bạn vào google gõ
navifirmEX 1.60 và down về
đảm bảo down fw cho n9 ngon 😁
pcc bài trên bạn hướng dẫn sai bước cài NITdroid rồi,ở phiên bản alpha 2 NITdroid sẽ đc cài vào /home/nitdroid/,sillyboot nó cũng sẽ boot từ /home/nitdroid/ còn nếu cài vào /home/ thì mình k dám chắc có boot đc không nữa,chưa kể khó có thể xóa nếu k muốn sử dụng nữa
pcc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kut3_prince_9x Ok, mình đã fix lại.
Mà tự nhiên sao mình cài nó kô boot vào được Android luôn (đà flash lại fw emmc), cài boot từ home hay nitdroid cũng vậy, trước cài bản ics bt. Lạ ghê.
@pcc mình cũng đang gặp phải vấn đề này khi xóa alpha 1 và cài alpha 2,để mình thử EMMC
tthufo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@pcc Bac pcc chưa thưởng thưc alpha 2 được ah?Thấy nhiều hiện tượng bị ba dấu@@@ mà ko boot vào được nitdroid như bác.em trước cũng bị vậy,đây là trừ trường hợp bác cho sai folder là hom với home/nitdroid thì ko nói làm ji nhé,nhưng nếu đúng folder để boot mà ko được thì trước e có bị một lần như trong alpha1 là thế này.Khi boot qua nitdroid,rồi boot lại qua meego vào filebox se ko thể view được phân vùng làm usb khi cắm vào máy tính như là phần Documents và vv vv như khi có sẵn trong meego ấy,mặc dù cắm vào máy tính để chế độ usb vẫn có nhưng folder ấy.Nếu cop thêm một chương trinh vào một trong các folder đó thì vào filebox lại thì sẽ như bình thường,hiện đầy đủ luôn,nhưng khi boot lại qua nitdroid sẽ bị hiện tượng ba dâu a-gù đó rồi boot loop luôn va ko boot vào nitdroid được nữa.E mới bung cái file nitdroid.tar đó một lần nữa thì boot vào bình thường và qua meego,vào filebox cũng vẫn sẽ thấy các folder trong phân vùng usb như bình thường luôn.y kiến em là vậy,ko biết bác bị tình trạng nào,xong xuoi cho hỏi cảm giác nhe bác,khác biệt và thay đổi j ko nhé.
pcc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tthufo Mình cài đúng folder nitdroid bạn àk, bị tình trạng bấm volup hiện @@@ treo tý rồi tắt luôn. mình đã làm lại 2 3 lần rồi nhưg vẫn vậy.
Mà như ý bác có phải là thực hiện lệnh bung file ICS_Alpha2 2 lần đúng kô bác. Để mình thử xem thế nào. Thanks bác.
@pcc mình cũng đang dính tình trạng này,sau khi xóa alpha 1 cài alpha 2,alpha 1 và silly boot mới mình vẫn boot đc android từ thư mục nitdroid mà k hiểu sao xóa đi cài lại alpha 2 giữ nguyên silly boot thì lại k đc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019